ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

บัวขาวเมื่อหัวค่ำคับ
  • เหมือนกับโมโหใครมา 555+ ไอหรั่งรับกรรมพี่น้องงานนี้
  • สุดยอดมวยไทย...... :006:
  • สวดยอด....บัวขาว แต่ล่ะหมัด แต่ละแข้ง ไม่รู้ไปโกรษใครมา
    ไม่พูดไม่จา ทำหน้าบึงตึง :063:
  • สุดยอด นับถือทั้งร่างกาย ฝีมือ และจิตใจ ที่แข็งแกร่ง
    "นักสู้จะไม่มีวันละทิ้งหน้าที่ของเค้า"
  • เป็นกำลังใจให้บัวขาวเป็นขวัญใจคนไทยเเละคนทั้งโลก ต่อไปและยาวนานตลอดไปครับ จะอยู่ค่ายไหนก็ยังเป็นบัวขาวคนเดินครับสู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :X
  • นอกจากจะเก่งแล้วยังเป็นนักมวยที่ให้ความสำคัญกับการไหว้ครูด้วย เยี่ยมมากครับ :063:
  • ไปดูมาค่ะ จะบอกว่า เข้ม ศิษย์สองพี่น้อง เก่งมากๆค่ะ มวยดีมาก แมชต์นั้นมันส์มาก และ สิงห์มณี แก้วสัมฤทธิ์ ก็เก่งมากเช่นเดียวกันค่ะ ลุ้นแทบตาย
  • นาทีที่ 8.02 ถ้าโดนไปเจ็บหนักน่าดู บัวขาวสุดยอดดดด
  • ดูบัวขาวตั่งแต่แป็ดปีที่แล้วยังงัย วันนี้ก็ยังงั้น ดูเค้าชกครั้งแร็กเราเองก็งงหมอนี่คนไทย แล้วเป็นใครวะ เก่งจังทำไมเราไม่รู้จัก ดุมาก ตอนที่เค้าชกที่ญี่ปุน เค้าถีบฟรั่งแต่ละที กระเด็น ทั้งตีนเหยียบหน้า ทั้งเตะ เท่าที่ตามข่าวเค้ามา บัวขาวเป็นคนที่นิสัยดีมากคนนึง และแฟนคลับคนญี่ปุ่นเยอะมาก บัวขาวสุดยอดดดครับ
  • คนเนรคุน ขอบอกจากใจครับ
  • ทุกสิ่งทุกอย่างว่ากันตามหลักฐาน พยานครับ มีอะไรมายืนยันได้บ้างครับว่า
    BadBreeder 10:32PM Permalink คนเนรคุน ขอบอกจากใจครับ
    ขอบคุณครับผมก็อยากรู้ความจริง เพราะผมรักบัวขาว
  • แผลแตกน่ากลัวมากดูไม่ทันไม่รู้ว่าหมัดหรือศอก คมมากยังกระโดนขวานจาม สุดยอดครับ ส่วนผิดถูกอย่างไรเดี๋ยวความจริงก็ปรากฎไม่นานหรอก ดูแล้วบัวขาวก็คงไม่ชกให้ค่ายเดิม
  • บัวขาวโตมากับไครครับแล้วตอนนี่ไปอยู่กับไดรดูเอาเองยังไม่รวมที่ตอนนี่กำละโดนอยู่
    (ยอมรับครับว่ามวยดีจรีงแต่ดีเพราะไคร)
  • รักจรีงไม่รู้ได้ไงครับ
  • เขาเอาบัวขาวมาเลี้ยงตังแต่เด็กแล้วก็ไม่มีอะไรเลยแม่แต่นิดเดียวที่นอนยังไม่มีเลยนะคุน
  • บัวขาวนายแน่มาก :063: (*) (*) (*) (*) (*) :063: :m59:
  • ผมไม่อยากให้ใครว่าบัวขาวเลยครับ ผมว่าเค้าเปนตัวแทนคนไทยทั้งประเทศ เป็นความภาคภูมิใจของคนไทย พูดได้เลยว่าเรามีไทยไฟว์วันนี้ได้เพราะใคร เราเคยทิ้งสิ่งต่างๆเหล่านี้จนเมืองนอกเอาไปเปนกีฬาของเค้าแล้วโด่งดังทำเงินได้มากมาย แต่เค้านี้แหละครับคือคนที่ทวงคืนสมบัติของคนไทยกลับมาให้ชาวโลกได้รู้ ใจเค้าสุดยอดเลยทั้งๆที่เค้าซ้อมเองมาเปนเดือนแต่กลับเฟิมและฟิตเหมือนซ้อมในโรงยิมทั้งๆที่ๆเค้าซ้อมเป็นลานหน้าบ้านกับอุปกรที่ชาวบ้านในบ้านเกิดของเค้าช่วยกันทำ ถ้าพูดกันตามความจริงนักกีฬาบ้านเราหาที่มีวินัยได้ขนาดนี้ยากครับ บางครั้งเราต้องมองในหลายๆมุมไม่ใช่เอาแต่เสพข่าวสารตามหน้าหนังสือพิมหรือทีวีอย่างเดียว บัวขาวชกแมทนึงค่าตัว1ล้านนะครับไม่รวมแพ้ชนะ แต่ทำไมบ้านที่บ้านเกิดเค้ากลับไม่มีไรเลยเป็นบ้านหลังเล็กๆผิดกะที่ผมคิดว่าเค้าต้องอยู่อย่างสบายมีเงินเป็นสิบล้าน เค้าชกมวยมาเป็น100แมทแต่ไม่มีเงินเก็บรถยังต้องผ่อน เงินเก็บไม่มีพ่อแม่ยังลำบาก บางครั้งเราต้องหาความจริงและให้ความเป็นธรรมกับฮีโร่ของคนไทยคนนี้ด้วยนะคับ ผมชอบคำสุดท้ายที่เค้าพูดมากเลยครับ "ผมดีใจมากที่ผมทำตามฝันที่พ่อตั้งใจว่าผมต้องชกให้ได้ถึงแม้ว่าพุ่งนี้ผมต้องติดคุกผมก้ยอมครับ" เอาใจช่วยมากๆครับ
  • เรื่องนี้คงลงเอยด้วยดี...ถ้าทั้งสองพบกันคนละครึ่งทาง...ส่วนใครผิดใครถูก..ใครได้เปรียบใครเสียเปรียบ...
    พูดกันให้จบไปเลย...อยู่ด้วยกันได้ก็อยู่...ไปกันไม่ได้ก็แยก........ทุกคนมีแนวความคิดและอุดมคติของตนเอง
    อยู่แล้ว..
    น่าเห็นใจครับทั้งสองฝ่าย....พูดยากครับ.... หัวหน้าค่ายปั้นมา..หางานให้ชก...หมดเงินในการเลี้ยงดู
    ส่วนนักมวยเหนื่อย..เจ็บตัว..เผลอๆพิการ..ตาย...
    เป็นกำลังใจให้ ทั้งบัวขาว และ หัวหน้าค่ายป. ประมุข... ขอให้จบลงด้วยดีนะครับ =D>
  • ความคีดรายการTHAI FIGHT มันมาจากไครคุนรู้หรือป่าวครับขอคนที่รู้จรีงๆนะVDOต้นแบบยังอยู่กับกูก็มี
    มันเอาไปกอบแล้วไช้ชื่อ THAI FIGHT เอา PTT มาเป็นsponser พูดแล้วคุมไม่อยู่(พ่อกูนี่เป็นคนคิด ไอสัสเอาไปกันหน้าค้านๆไอ้นักพากย์คนดังทำเป็นคนดีสุดท้ายพ่อผมแจ็งไป 40ไหญ่ๆ)ท่าไม่รู้ก็ย่าครับ ทุกอย่างเป็นเง็นครับไม่มีคำว่าไว่ใจได้วงการนี่
    เง็นพ่อผมคงหนาสู้ PTT เข้าไม่ไหว่หรอก
    พมพูดถึงรายการนะครับไม่ไช้นักมวย
    สวนบัวขาว ไปดูข่าววันนี่สีโดนด่าออก T.V.แบบพู้ดีๆ ว่าไม่รู้จักบุญคุณจรีง (ช่อง3)
  • พมขอจบตรงนี่นะครับ :m26:
  • บัวขาวทำเงินให้เท่าไร แล้วยังมีหน้ามาทวงบุญคุณเค้าอีกเรอะ b-(
  • จิงคับกะคำว่าบุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระแต่บางครั้งอย่าใช้เพียงแต่คำว่าบุญคุณเรื่องของไทยไฟผมว่านะมันดังได้ก้บัวขาวมีส่วนค้อนข้างมากแต่ จะพูดถึงเรื่องเกี่ยวกะธุรกิจบัวขาวไม่น่ามีส่วนรู้เรื่องมากมายหรอกครับ มันน่าจะเกี่ยวกับผู้จัด ก้จิงนะที่ผมคงไม่รู้อะไรมากมายเพราะผมก้ไม่ได้ไปอยู่วงในขนาดนั้นแค่เปนคนที่รับฟังข่าวและฟังทั้ง2ฝ่าย
    http://pitbullzone.com/community/discussion/29242/เปิดปมบัวขาว บางที่เราควรจะดูประชาคนหรือคนหลายคนที่เค้าให้ความเห็นเกี่ยวกะเรื่องนี้นะคบผมชอบกระทู้นี้คับอยากลองให้อ่านดู