ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สดๆร้อนๆแทบใจสลาย
  • เมื่อไม่กี่ชั่วโมงที่ผ่านมาเจ้าเต็มถังวัยสามเดือนได้โดนรถกะบะทับที่ขาหลังสองข้างแผลเต็มไปหมดแต่ดีที่รู้จักหมอโทรไปบอกหมอก็ใจดีขนาดปิดร้านแล้วยังบอกให้มาจะรอพอไปถึงหมอเช็ดอากการแล้วแต่ที่นั้นไม่มีเครื่องเอ็กสเรเลยได้ฉีดยาไปกันช็อกแก้ปวดฆ่าเชื่อแล้วพรุ่งนี่ค่อยไปอีกที่ๆมีเครื่องเอ็กเรน้องเค้าตอนนี่นอนร้องตลอดสงสารมากๆรถที่ทับก็รถที่บ้านพ่อขับขึ้นบ้านทุกที่เจ้านี่จะไม่ค่อยไปรับที่รถเท่าไรแต่วันนี่วิ่งไปรับแล้วที่บ้านมึดแล้วมันก็ตัวสีดำเลยมองไม่เห็น พอ พ่อรู้ว่าทับมันพ่อทำอะไรไม่ถูกแทบช็อกแต่ไม่เป็นไรที่มันไม่ตาย นอนไม่หลับเลย
  • ใจเย็นๆครับเอาใจช่วยครับ
  • ขอบคุณครับก็ต้องดูแลเค้ามากๆหน่อยยิ่งเจ็บอยู่
  • หายไวๆๆนะคับ น่าส่งสารจัง
  • แล้วเค้าจะเดินได้ไมคับ
  • ต้องได้คราับอาจจะเดินไม่สวยแต่ไม่เป็นไรขอแค่ให้เค้าเดินได้ก้พอครับ
  • ใจเย็นๆนะครับ เราไม่ได้ตั้งใจ
    และขอให้มันหายไวๆด้วยนะครับ
    ผมเอาใจช่วยนะครับ ;-)
  • สงสารทั้งคนทั้งหมาเลยพมเขาใจเลยครับ
  • เสียใจด้วยครับสู้ๆๆครับ
  • เหมือนเคสเดียวกันกับของเพื่อนผมเลยรถยนต์ทับขาและช่วงสะโพกอายุประมาณนี้เลยแต่ขาไม่หัก1-2อาทิตย์เดินไม่ได้เลยเพื่อนมันป้อนข้าวป้อนน้ำดูแลอย่างดีจนมาถึงวันนี้หมาโตเป็นหนุ่มหากเป็นปกติแถมดุมากๆด้วยชอบวิ่งไล้งับรถอีกต่างหาก(แต่ตอนที่เจ็บอยู่เพื่อนมันให้กินแคลเซียม+นม+ไข่+f1ขดให้เข้ากันแล้วป้อนครับ)ผมว่ามันต้องหายเป็นปกติแน่นอนกำลังใจดีที่สุดให้มันรู้ว่าเรารักและเป็นห่วงมันอันนี้สำคัญมากๆครับคอยลูบตัวเช็ดตัวเอามันไปนอนที่นอนด้วย(ใส่ลังให้มันอยู่)สู้ๆครับ
  • ขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจครับรับเค้ามาเลี้ยงแล้วต้องรักเท่าๆกับลุกสาว
  • อุบัติเหตุแบบนี้ไม่อยากให้เกิดขึ้นเลยจริงๆ
  • เสียใจด้วยนะครับ ขอให้หายไวๆครับ.
  • สู้ๆทั้งคนทั้งหมาครับ
  • ขอให้สุนัขปลอดภัยนะครับ
  • ขอให้หายเป็นปกติครับ ลูกหมาต้องระวังให้มากๆๆ จะขับรถก็ควรเก็บไว้ให้เรียบร้อย :-(
  • ทุกเช้าก่อนจะเอารถออกจากบ้าน ผมจะต้องมั่นใจว่าหมาทุกตัวอยุ่ในกรงเรียบร้อยแล้ว โดยเฉพาะเจ้ากรามล๊อค เพราะมันเร็วมาก เห็นอยุ่อีกมุมบ้านหันมาอีกที่อยู่ใต้ท้องรถแล้ว ประมาทไม่ได้เลยครับ :O
  • หายไวๆๆนะครับ :X
  • หายไวไวนะครับ
  • ขอบคุรมากครับ
  • ขอให้น้องหายไวๆ เดินได้ตามปกตินะค่ะ
  • ขอให้หายเป็นปกติคับ ให้กำลังใจเค้าเยอะๆคับ
  • ขอส่งกำลังใจไปช่วยครับ
  • อาการล่าสุดของน้องเต็มถังครับ สู้สู้นะเต็มถัง

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29207/อาการล่าสุดของเต็มถัง#Item_15
  • ขอบคุณมากครับทุกกำลังใจทุกๆคนที่มีต่อเจ้าเต็มถังขอให้เจ้าเต้มถังดีอีกหน่อยจะเอารูปมาให้ดูครับ
    ขอบพระคุณพี่ น้อง พิทบูลโซนทุกๆคนที่ส่งกำลังใจมาให้จะไม่ลืมคราับ
  • อาการคืบหน้ายังไงจะรายงานมาเป็นระยะครับว่าเขาสู้ขนาดไหน เมื่อกี่ผมกลับมาจากขายของพอกลับมาถึงบ้านเจ้าเต็มถังพยายามจะเดินมารับเลยต้องบอกว่าไม่ต้องลุกมาเดียวจะเดินไปหาเองแต่เจ้าเต็มถังก็พยายามจะมาหาให้ได้พร้อมกับกระดิกหาง
  • :002: เศร้าเลยผม

แต่ก็สู้ๆนะครับ ผมเป็นกำลังใจได้อีกคน
  • ช่วงนี่เจ้าเต็มถังอาการเริ่มดีขึ้นทุกวันครับเดินโชว์ให้เห็นว่าเดินได้แล้วไม่ต้องห่วงกินดีขี่ออนมีแต่คนรักเขารักกันทั้งบ้านน้องสาวค่อยเช็ดตัวให้ ลูกสาวคอยพัดไล่แมลง หมาอีกสองตัวนั่งเฝ่าไม่ห่าง
  • เวลาจกินอาหารต้องกินจากมือไม่ยอมกินที่ชามอาหารตัวเองนี่ละขอออนหน่อยอิอิ
  • แล้วตอนนี้อาการเป็นไงบ้างคะ ดีขึ้นยังคะ ขอให้หายไว ๆ นะคะ
  • อาการตอนนี่ดีขึ้นแล้วครับเริ่มเดินแต่ยังออนตลอด