ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อาการล่าสุดของเต็มถัง
  • อาการล่าสุดเจ้าเต็มถัง กระดูกขาหลังหลุดออกจากเป้าและแตกนิดหน่อย และกระดูกเชิงการผิดรูปหมอบอกว่าให้แคลเซียมเยอะๆเดียวมันจะไปสร้างกระดูกเองและอนาคตจะมีลูกคงจะอันตรายเพราะกระดูกเชิงการผิดรูป แต่เจ้าเต็มถังใจสู้มากๆขนาดเจ็บยังเดินไปที่ ฉี่ ที่อึดของเขาได้ กินได้ปกติ พอเห็นเจ้าของหรือคนในบ้านกะดิกหางดีใจอยากไปหาสงสารเขามาก หมอบอกว่าถ้ากระดูกเข้าที่จะเดินไม่สวยแต่ไม่เป็นไรของแค่เดินได้ก็พอรักเขามากไม่มีลูกไม่เป็นไรเดียวค่อยหาตัวใหม่ได้แต่ตัวนี่จะรักมากกว่า
    ถ้าเขาไม่เจ็บมากจะไม่ร้องให้รำคาญเลยยอมรับว่าพันธุ์นี่ใจสู้มากๆ
    และขอขอบคุณกำลังใจที่ส่งมาให้ครับขอบคุณมากๆถ้าเต็มถังหายดีจะเอามาโชว์ครับ
  • เต็มถังยอดนักสู้ หัวใจเพรช หายใวๆ นะครับ
  • ขอบคุณครับ
  • ใจเกิน100 เอาไป 5คาว หายใวๆ นะครับ :)>-
  • เป็นกำลังใจให้ เข้าใจความรู้สึกดีเลยเเต่ของผมโชคดีหน่อยไม่หักเเค่ขาถลอกเเละเป๋ไปพักนึงเเต่ปกติดีเเล้ว ที่นี้เวลาได้ยินเสียงรถเมื่อไหร่มันจะเดินหนีเลยครับ
  • ขอให้หายไวๆนะครับ
  • ลองใช้ตัวนี้ดูครับน่าจะดี หายไวๆครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/29155/แนะนำผลิตภัณฑ์ใหม่-jb-max-#Item_4 :o032:
  • แนะนำยาตัวนี้ครับ http://www.mypuppypetshop.com/product.detail_283538_th_2916458 ลองดูไม่รู้ว่าจะช่วยได้แค่ไหน หมาของผมเจ็บขาจากการออกกำลังกายหนักไปหน่อยใช้ตัวนี้ไม่ถึงขวดหายเลยครับ แต่ในเคสของพี่ไม่ทราบว่าจะช่วยได้แค่ไหน
  • คล้ายๆของผมเลยครับ หมาผมตกรถกระบะ ตอนประมาณ 3 -4 เดือน โดนทับช่วงสะโพก แต่ทุกวันนี้เดินไ้ด้ วิ่งได้ แทบจะปกติ ถ้ายังเด็กก็พอที่กระดูกมันจะซ่อมแซมได้น่ะครับ เอาใจช่วยให้น้องกลับมาเดินได้วิ่งได้ไวๆนะครับ
  • ขอขอบคุณทุกกำลังใจที่ให้เจ้าเต็มถังมากครับ
  • ยอมรับเลยว่านี่ละอเมริกันพิทบูลใจสู้มากๆช่วงนี่เจ้าเต็มถังพยายามเดินตลอดเดินไปฉี่ไปอึที่ประจำไม่ยอมฉี่หรืออึตรงที่นอนของตัวเองแล้วเวลาคนในบ้านมามันจะกระดิกหางและดีใจที่เห็นคนในบ้านมาหาพยายามบอกว่าตัวเองไม่เจ็บไม่เป้นไรจะไม่ร้องเวลาอยู่ต่อหน้าเวลาร้องจะร้องอยู่ตัวเดียวและเวลาคนที่บ้านมาหาจะพยายามบอกว่าเดินได้แล้ว แล้วก็จะเดินให้ดูแต่ดีนะที่บ้านยังมีหมา ซิวาว้า และซิสุ ตัวซิวาว้าจะค่อยนอนเผ้าเจ้าเต็มถังตลอด เจ้าซิสุจะค่อยมาเลีบแผลและนั่งเฝ่าน้องทั้งสองตัว
  • ขอให้หายไวๆครับ
  • ดีใจด้วยนะครับที่น้องเต็มถังปลอดภัยแล้ว
  • กำลังใจที่่ดีจากเจ้าของ ความรักที่มอบให้
    เป็นพลังงานทางบวกที่สุนิขรับรู้และรู้สึกได้
    บวกการรักาษาและดูแลอย่างถูกวิธีจะช่วย
    ให้มันดีขึ้นเรื่อย
    http://www.dogfunpark.com/forum/index.php?topic=1967.0

เป็นกำลังใจให้ครับ

• กำลังใจดีอย่างนี้ไม่นานก็หายแล้วเนอะ " เต็มถัง "

หมาอะไรฉลาดที่สุดกลัวเจ้าของเป็นห่วงซะด้วย น่าร้ากกกกอ่ะ
  • ขอบคุณมากครับทุกกำลังใจทุกๆคนที่มีต่อเจ้าเต็มถังขอให้เจ้าเต้มถังดีอีกหน่อยจะเอารูปมาให้ดูครับ
    ขอบพระคุณพี่ น้อง พิทบูลโซนทุกๆคนที่ส่งกำลังใจมาให้จะไม่ลืมคราับ
  • อาการคืบหน้ายังไงจะรายงานมาเป็นระยะครับว่าเขาสู้ขนาดไหน เมื่อกี่ผมกลับมาจากขายของพอกลับมาถึงบ้านเจ้าเต็มถังพยายามจะเดินมารับเลยต้องบอกว่าไม่ต้องลุกมาเดียวจะเดินไปหาเองแต่เจ้าเต็มถังก็พยายามจะมาหาให้ได้พร้อมกับกระดิกหาง
  • ช่วงนี่เจ้าเต็มถังอาการเริ่มดีขึ้นทุกวันครับเดินโชว์ให้เห็นว่าเดินได้แล้วไม่ต้องห่วงกินดีขี่ออนมีแต่คนรักเขารักกันทั้งบ้านน้องสาวค่อยเช็ดตัวให้ ลูกสาวคอยพัดไล่แมลง หมาอีกสองตัวนั่งเฝ่าไม่ห่าง
  • เวลาจกินอาหารต้องกินจากมือไม่ยอมกินที่ชามอาหารตัวเองนี่ละขอออนหน่อยอิอิ
  • ขอเอาประสบการณ์จริงมาแชร์ ผมเคยให้ลูกไทเกอร์กับเพื่อนรุ่นน้องไปเลี้ยงตัวหนึ่ง เขามีธุรกิจลานมัน จึงมีสิบล้อวิ่งเข้าออกเยอะมาก เชื่อหรือไม่ว่า วันหนึ่งมันโดนสิบล้อทับกลางลำตัว เจ้าของ คิดว่าคงไม่รอด แต่ก็พาไปหาหมอ แต่ในที่สุดมันก็รอดครับ ไม่พิการด้วย เจ้าตัวนี้มันคือเจ้าพยัคร้ายร้อยศพที่ผมเคยเล่าให้ฟังเมื่อนานมาแล้วนั่นเองครับ

ฉายาร้อยศพมาจาก มันชอบไปลากหมารอบๆโรงงานมาสังหารอยู่เป็นประจำ ขนาดโรงงานมีเนื้อที่ 22 ไร่ แต่ไม่รู้มันแอบไปจัดการเขาตั้งแต่เมื่อไร และที่แสบที่สุดก็คือ มันจะเอาศพหมาที่มันสังหารเรียบร้อยแลัวกลับมาด้วย เจ้าของหมาที่ตายก็เลยไม่เอาเรื่อง เพราะเขาคิดว่าหมาเขาบุกรุกเข้ามาแล้วโดนกัดตาย

ผมจึงมั่นใจว่าเขาจะหายเป็นปกติเช่นเดียวกันครับ
  • ขอบคุณครับผมก็เชื่อเช่นนั้นเหมือนกันว่ามันต้องเดินได้ทุกวันนี่มันยังเดินไปอึไปฉี่ประจำครับ
  • เต็มถังลูกนู่มันใจสู้ค่ะพี่ๆ