ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• สวัสดีครับผมขอสมัครเป็นสมาชิคใหม่ด้วยคนนะครับ คือเมื่อวันที่16/4/55ที่ผ่านมานี้ได้ไปวื้อลูกชายมา 1 1ตัว(ตั้งชื่อว่าเจ้าสิงห์โต)ซื้อมาจากคุณธี จ.นครปฐมอายุก็ เกือบสองเดือนแล้ว ที่จะพูดถึงวันนี้คือเรื่องถ่ายพยาธิครับ เมื่อวานนี้ผมได้ให้เจ้าสิงห์โตกินยาถ่ายพยาธิเข้าไปปรากฏว่าเมื่อเช้าตื่นมาแทบช๊อก!!!ลูกชายถ่ายไว้ 4กองโอ้โหมีพยาธิทุกกองทั้งตัวสั้นตัวยาวเห็นแล้วขนลุกซู่ๆๆๆ ผมอยากถามเพื่อนๆสมาชิกดูว่าเคยมีใครเจอแบบผมหรือป่าวครับถ้ามีเจอ ช่วยแลกเปลี่ยนประสบการณ์หน่อยนะครับ
    ขอบคุณคับ
  • imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    mix2.gif 61K
    mix4.jpg 44K
    mix5.jpg 50K
  • เป็นเรื่องปกติคับสำหรับการถ่ายพยาธิครั้งเเรก....ใช้ยายี่ห้ออะไรคับ..
  • ลูกหมาน่ารักดีคับ...ยากล่องเท่าไรคับ..
  • ครับขอบคุณครับ ไม่แน่ใจครับแฟนผมซื้อมา 200 ครับ มี10เม็ด ผมว่าได้ผลดีผมลงรูปแล้วไม่ทราบว่าเห็นหรือป่่าวครับถ้ารูปไม่ขึ้นเดี๋ยวผมส่งเมล์ไปให้ครับ
  • ถ้าถ่ายครั้งแรก ให้ถ่ายซ้ำอีกครั้งในอีกสองสัปดาห์ข้างหน้า
    ถ่ายครั้งที่สามถัดไปอีกหนึ่งเดือน และควรถ่ายเป็นประจำทุกๆสองเดือนครับ
  • คุณpk10ค่ะ ตัวยา en-dex มันเป็นไอเวอร์เมคตินสำหรับกำจัดเห็บกับหนอนพยาธิหัวใจไม่ใช่เหรอค่ะ
    มันใช้ถ่ายพยาธิได้ด้วยเหรอค่ะ ผิดถูกยังไงขอโทษด้วยน่ะค่ะ ตัวยาตัวนี้เป็นแบบกินซึ่งถือว่าได้ผลดีแต่เขาเรียกกันว่ายาเถื่อน เวลาใช้ก็อย่าให้เกินขนาดน่ะค่ะ ยาไอเวอร์เมคติมันเข้มข้นสูงบางตัวรับยาสามารถชักได้ค่ะ (พอดีหมาเพื่อนเป็น) :)
  • ถ่ายพยาธิใช้ตัวนี้ดีมากค่ะ Drontal plus พยาธิจะตายในท้องเวลาอึออกมาก็จะไม่ไปสิงอยู่ที่อื่นที่สำคัญปลอดภัย
  • ขอบคุณครับคุณBaleng88 ทีแรกผมก็เข้าใจเหมือนคุณนั่นแหละครับคือยาตัวนี้จะทำลายพยาธิหัวใจและพวกเห็บ แต่ผมอ่านดูสลากแล้วมันใช้ถ่ายพยาธิทั้งภายนอกภา่ยใน และผลทีผมเห็น มันได้ผลมากเลย มีทั้งหนอน ทั้งพยาธิ(ผิดถูกอย่างไรเพื่อนๆช่วยแนะนำด้วยนะครับและตัวยาที่คุณแนะนำผมจะลองไปหามาให้ลูชายผมลองดูนะครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดนะครับ..