ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
  • น้องหมาอายุครบ1 เดือนแล้ว ครวจะให้เสริมอาหารยังไงดีค่ะ แล้วควรหย่านมได้เมื่อไหร่
    แล้วน้องหมาจะกินอาหารเม็ดได้ตอนกี่เดือนค่ะ แถมมีตั้ง9 ตัว แม่มันไห้นมไม่ไหว ^^

image
    ไฟล์แนบ
    page.jpg 49K
  • 1 เดือนพอ แล้วที่เหลือเอาอาหารเม็ดแช่น้ำให้นิ่มบดให้มันกินครับ กินไม่มาก แต่บ่อย ๆ วันล่ะ 4 เวลาครับผมว่าพอฟันลูกหมาขึ้นแม่หมาก็หนีแล้วครับ พออายุได้สัก 2เดือนครึ่ง จับหักดิบให้กินอาหารลูกหมาเม็ดเลยครับ

ให้นมผงสำหรับน้องหมาและอาหารเม็ดด้วย
  • อย่าลืมฉีดวัคซีนสุนัขแรกเกิดด้วยย
  • ตัวกลางน่ารักคับ
  • คาดว่าจะปล่อยอีกไม่นานเปิดราคามาเลยครับสวยดี

• ตัวผู้จองหมดแร้วค่ะ เหลือตัวเมีย2 ตัวค่ะ