ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แมลงวันเจ้าปัญหา
  • ตอนนี้น้องหมาที่บ้านกำลังมีปัญหา แมลงวันและแมลงหวี่บุกเจาะแผล เซ็ง.... จะแก้ปัญหานี้ยังไงดี ใครมีไอเดียดีๆที่จะกำจัดพวกนี้บ้างค่ะ สงสารน้องหมามากเลยค่ะ ช่วยตอบหน่อยน่ะค่ะ
    ไฟล์แนบ
    P4150025.JPG 66K
  • ต้องกัก บริเวร ครับอย่าพึ่งปล่อย ให้ไปไหนเอง อยู่แต่ในบ้านก็ได้ครับ แล้วก็พา เดินเล่นเป็นเวลา ตอนนี้พาไปหาหมอก่อนดีกว่าครับ ติดเชื้อแล้วเรื่องใหญ่ ให้หมอทำความสะอาดแผลใหม่ ฉีดยาแก้อักเสบ ซักเข็มนึงแล้ว กลับมาดูแลดีๆ ต่อไป แปปๆ เดี๋ยวก็หายครับ อย่าให้เค้าเกา ก็จะดีนะครับ เพราะแผลมันอาจจะติดเชื้ออีก
  • ถุงพลาสติกใส่น้ำแล้วแขวนแบบร้านขายอาหาร
    ลองดูครับเพื่อจะช่วยได้
  • กัก บริเวณ ในกรงนะครับที่มีมุ้งลวด หรือ ถ้าไม่มี ก็ให้ กางมุ้งครอบกรงอีกที มีกรง ป่าวคับที่บ้าน ถ้าไม่มี กรงเลยผมคง ต้องหา หรือ เอา ไม้มาต่อทำกรง กั้นแล้วเอามุ้งครอบอาจจะเหนื่อย หน่อย แต่ ถ้า มีกำลังจะซื้อกรง ให้หมา ที่มีมุ้งลวด จะดีมาก เลยครับ แล้ว ก็มั่นล้างแผล เช้า-เย็นพาออกมาเดิน เล่นอึถ่ายปกติ จนกว่าจะหายดี ๆกว่าครับค่อย ปล่อยอิสระหมาสวย ด้วยนะคับวันหลังถ่ายรูปมาลงให้ดูหน่อยนะครับ
  • ....
    ไฟล์แนบ
    P3270063.JPG 116K
    P4150022.JPG 114K
  • โอ้วโห ออกไปบู๊มาเหรอครับเนี่ย
    ใช้ยาเนก้าซัน ช่วยก็ได้ครับเป็นยาผงโรยที่แผล
    ยามันฆ่าหนอนแมลงวันได้ด้วยครับแผลแห้งเร็วดี
  • ใช่ ๆ ๆ ใช้เนกาซันเลยคับ แมงวันไม่กล้าแน่ขอบอก หาย แห้ง เร็ว.............
  • ขอบคุณมากน่ะคร่า
  • เอาลูกเหม็นทุบละเอียด

ใส่ไปที่เเผล

รับรองหาย

เคยลองกับหมาที่บ้านมาละ
  • :063:ชัวร์คับ...ลูกเหม็น เห็นด้วย ที่บ้านเคยเป็น แผลโดนเกาแมลงรุม ลูกเหม็นผสมยาเส้น(ผสมน้ำเปล่านิดหน่อย)ปั้นแระแปะตรงแผล เอาอยู่คับ
  • หาซื้อตามร้านขายยาสัตว์ ใช้ดีมากมาก เย้!
    ไฟล์แนบ
    pitbull 031.jpg 27K
  • ขอบคุณทุกคำแนะนำและไอเดียดีๆน่ะค่ะ
  • ///หมาแจ๋วครับ:063::063::063: