ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวนขอนอกเรื่อง อยากได้ปืน
  • อยากได้ปืนสั้น สัก 1กระบอก เอาแบบถูกกฎหมายอ่ะค่ะ เป็นลูกโม่ได้ยิ่งดี
    หรือแบบ 9 มม. หรือขนาดอื่นๆ ใครมีอยากแบ่งขาย ลงไว้ได้เลยค่ะ หาไว้ให้แม่ป้องกันตัว
    ขโมยที่บ้านเยอะเหลือเกิน
  • ขนาด 9 มม. ลูกโม่ผมยังไม่เคยเห็นเหมือนกันท่านใดมีไว้ครอบครองขอชมด้วยครับimage
    อันนี้ไม่ขายครับของผมเองไปสนามทุกอาทิตย์หูตึงไปข้างนึงแล้ว
    ไฟล์แนบ
    IMG_0379.jpg 206K
  • ถนนเจริญกรุงใกล้ๆดิโอไง ที่รัก :o040: :o040: :o040:
  • ลูกโม่9มม.ก็มีนะครับแต่แพงจัดเลยอ่ะ เช่น9มม.พาราSMITH & WESSON
  • ลองดูในนี้สิครับ มีเพียบ http://www.gun.in.th/2010/index.php?board=6.0
  • ขอบคุณค่ะที่แนะนำ ก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องปืนหรอก แต่พอดีแฟนไม่ว่างมาโพส เลยมาเอง ใครมีดีๆแนะนำอีก ก็แนะนำได้น่ะค่ะ พอดีที่บ้านขโมยเข้ามาจี้แม่ตอนกลางวันแสกๆเลย แต่ดีว่าได้ของแล้วมันรีบวิ่งขึ้นรถไปเลย ตอนนี้แม่แกกลัวมากขวัญเสียอ่ะค่ะ แก่เคยยิงปืนของพ่อตอนสาวๆ แกบอกว่ามันเป็นลูกโม่ แกอยากได้แบบนี้ แม่บอกแกพอกล้าใช้หน่อย ขอบคุณทุกคอมเมนท์ค่ะ
  • มีเทารัส โมเดล 905 ครับ ลูกโม่ขนาด 9 มม.
  • ขอโทษครับถามหน่อย เอาถูกกฎหมาย ใครจะซื้อครับ ตัวพี่เองหรือแม่ ถ้าพี่ซื้อให้แม่ใช้ ผิดมือครับ
    ต้องให้แม่พี่ไปขอ ป.3 กับนายทะเบียนให้ผ่านก่อน แล้วไปร้านเลยครับ
    มีปืนใช่ว่าจะดีครับ เรียนตามตรงกับคนแก่ผู้หญิงด้วยครับ เดี่ยวจะกลายเป็นส่งอาวุธให้คนร้าย ทำร้ายตัวเองนะครับ ที่ผ่านมาแม่พี่ไม่เป็นอะไรเพราะไม่มีอาวุธสู้กับมัน แต่ถ้ามีแล้วมันคงไม่จี้เฉยๆครับ มันก็คงเล่นให้เรา....ด้วยความปรารถนาดีครับ
  • ถ้าเอาไว้ให้ผู้หยิงมีอายุ ลูกโม่อ่ะเหมาะสมคับ มีเยอะแยะมากมายคับ แต่.38 สมิทแอนด์เวสสัน ลำกล้อง 3 นิ้วก็เหลือเฟือคับ ให้แม่ขอไป ป.3 ที่อำเภอให้ผ่านแล้วพาแม่ไปร้านปืนเลยคับที่ไหนก็ได้แต่ถ้าให้ได้ราคาถูกต้อมมากรุงเทพคับมีอยู่แหล่งนึงดูที่อยู่แถวหนังสือปืนก็ได้คับแล้วเดินเช็คราคาอันนี้สำคัญบางคร้งถูกกว่าเป็นหมื่นเลยน่ะคับ ให้ลองจับดูเพราะมือคนเราไม่เท่ากันเมื่อเลือกที่ถูกใจแล้ว ที่สำคัญสุดผมแน่นำไปเรียนการยิงปืนด้วยน่ะคับ เรียนแบบหลักสูตรไปเลยคับแม่จะได้เข้าใจและไม่เกิดอันตรายแก่ตัวแม่เองและคนรอบข้างคับ
  • คือจะใช้เป็นชื่อแฟนก่อนแล้วก็จะโอนำปให้แม่อีกที คือแม่แกอยากได้ไว้จริงๆคะ แกก็พอคุ้นเคยกับปืนมาพอสมควรสำหรับลูกโม่สมัยตอนที่พ่อมี แต่กระบอกเก่าพี่ชายได้ทำหายมาหลายสิบปีแล้วละ ก็ถือเป็นความโชคดีมากที่มันไม่ทำแม่ มันเอามีดพร้ามาจ่อที่ต้นคอแล้วให้พาเข้าบ้านไปค้นทุกห้องโชคยังดีว่ามันก็กลัวคนมาเห็นพอเหลียวเห็นมือถือแม่มันรีบคว้าและวิ่งออกไป แต่มีคนแนะนำมาว่าถ้ามีปืนให้แม่เอาออกมายิงบ้างเวลามีงานบุญต่างๆคนจะได้รู้ว่าเรามีปืน เพราะเท่าที่ฟังแม่เล่ามันก็คือคนที่อยู่ละแวกเดียวกันแต่เป็นคนที่มาเช่าห้องแถวอยู่ประมาณนี้ เพราะรู้ช่วงเวลาที่แม่แกอยู่คนเดียว แม่เป็นคนใจเด็ดคะและมีสติมากยามฉุก้ฉินไม่งั้นคงเลี้ยงลูกไม่ได้หรอกคนเดียวเลี้ยงลูกหกคนโดยที่ไม่มีใครมาช่วยเลย คือรู้และไว้ใจในตัวแม่มั่นใจจึงอยากหาไว้ให้แก ต้องขอโทษด้วยที่ร่ายซะยาวเลย แค่อยากให้รู้ว่าต้องการมีไว้ป้องกันตัวอย่างมีสติ ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำที่ดีๆคะ
  • พี่่เปรี้ยวโทรไปเช็คกับนัทตำรวจก่อนน่าจะแนะนำได้
  • อืมรู้สึกว่าพี่น้อยโทรไปคุยแล้วจ๊ะ ก็ถามญาติๆอยู่เหมือนกันที่เป็นตำรวจอะนะแต่ยังไม่มีใครปล่อยให้เลย แต่ก็ยังไม่ถึงกับรีบมากค่อยหาเพราะมีเงินที่จำกัดซื้อเหมือนกัน
  • คุณtomhank ลงภาพและราคาให้หน่อยนะคะ เบอร์ติดต่อด้วยคะ ขอบคุณคะ
  • ลองศึกษาจากเวปgun.in.thแล้วคุณจะได้ความรู้ อย่ารีบร้อน ปืนมีทั้งคุณและโทษimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_1013.jpg 60K
  • เลี้ยงพิทบูลดุๆไว้สักตัวสิครับไว้ช่วยเฝ้าบ้าน
  • แฮ่ะๆ แม่ไม่เอาพิตตะ แต่ได้จัดพันธ์ไทยไปให้2ตัวไว้เรียบร้อยแล้ว ขอบคุณคำแนะนำดีๆคะ
  • www.gun.in.th ศึกษาดูก่อนนะครับ เอาให้เหมาะกับการใช้งานของเรานะครับ
  • เวปที่แนะนำมาให้ แฟนกำลังดูๆและศึกษาอยู่ค่ะ ก็คุยกันแล้วว่าดูเรื่อยๆ ยังไม่รีบ ค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ ขอบคุณค่ะ
  • ถ้าซื้อทิ้งไว้ในบ้าน พ่อ แม่ เมีย ลูก หยิบมาเพื่อที่จะใช้รักษาทรัพย์สินของตัวเอง หรือป้องกันภัย ในบริเวณบ้าน ขอตอบว่า ไม่มีความผิด และไม่ผิดมือ ครับ เพราะเจ้าของปืนยังไม่สละการครอบครอง ไม่เหมือนกับการรับจำนำปืนไว้ คำตอบสุดท้ายครับ :063: :042: :o027:
  • ส่วนอยากได้แบบไหน ถ้ามีเงินพอ ประมาณ 5 ถึง 7 หมื่น( .38 2 นิ้วหรือ 3 นิ้ว) ขอใบ ป. 3 รอเลยครับ เดี๋ยวหาให้ จาก ตร.กาญจนบุรี
  • หาไว้ป้องกัน ทรัพย์สินก็ดี ครับ .... อาวุธปืนหยิบมาแล้วเมื่อได้ใช้ถูกยิงออกไปแล้ว มีคู่ กรณี ก็ไปว่ากันต่อที่สำนวน ...
    ผู้หญิงใช้แนะนำ ลูกโม่ ใช้ง่ายไม่ซับซ้อน ไม่จำเป็นจะต้อง 2 นิ้ว จะ 2 -3 หรือ 4 นิ้ว ก็ได้ ลำกล้อง สั้น ๆ ใช้หวังผลในระยะใกล้ ไม่ได้พกพา เอาเฝ้าบ้าน 3 หรือ 4 นิ้วก็ โอเค ... มีปืนไม่จำเป็น ต้องยิง โชว์ ประกาศให้เขารู้ก็ได้ครับ...

ฝึกพิทบูล เฝ้าบ้าน .. ผม ว่าโอ เค ดี น๊ะครับ แค่ ชื่อเสียง ที่ลือกัน ก็ กลัวกันแล้ว
    .อาวุธปืนไม่จำเป็นจริง ๆ ไม่ต้องใช้ครับ แต่ไม่ได้ห้ามว่าไม่ต้องมี
  • ขอบคุณค่ะ คุณBarom ที่แน่ะนำ พิทบูลตัวเองก็เลี้ยงอยู่อ่ะค่ะ ตอนนี้ก็สองตัวแล้ว แต่เหตุที่ไม่หาพิตบูลให้แม่เพราะ เราอยู่กันคนละบ้านคนละจังหวัดเป็นไปได้ยากมากที่คนแก่จะควบคุมพิตบูลได้ ส่วนตัวที่เลี้ยงอยู่ทั้งรักทั้งหวงเพราะเลี้ยงมันมานานจึงไม่สามารถยกให้กับแม่ได้ และเหตูผลอีกอย่างก็คือเค้าโตๆกันหมดแล้ว รักเราแล้วผูกพันธ์กันแล้ว นายคนใหม่อย่างแม่คงควบคุมมันไม่ได้แน่ๆ ตอนนสงกรานต์ที่ผ่านมานี้ก็เอาเค้ากลับไปด้วยน่ะ แต่ให้แม่ไม่ได้และแม่ก็ไม่เอาด้วย เลยหาหมาไทยที่ประกาศให้ฟรีตามเวปให้ไปเรียบร้อยแล้วค่ะ มันคงช่วยได้ในระดับเตือนภัยให้แม่ได้ก่อนมันจะมาถึงตัวอีก ขอบคุณทุกท่านค่ะ และยังคงให้แฟนหาปืนและศึกษาไปเรื่อยๆค่ะไม่รีบร้อน (มีทหารหมามาช่วยบ้างแล้ว)
  • เป็นข้าราขการเปล่าครับถ้าเป็นซื้อมือแรกไปเลย และถ้าเป็นผูู้หญิงใช่แน่ะนำลูกโม่.22-.38 ครับใช่ง่ายแค่เหนี่ยวเห็นผล ถ้าเป็นแม๊กกาซีนจุลูกได้เยอะเทห์ก็จริงแต่ถ้าไม่มีความชำนาญในการใช้อาจเป็นภัยครับ การยิงระบบต่อสู้สำหรับมือใหม่เล๊งระดับเป้ากางเกงครับถีบขึ้นมาเข้าหน้าอกและหัวชัวร์ฟันธง แต่ถ้า1แสนซื้อหมาได้1กองทัพครับคุ้มครับถ้าเป็นยิงไปเข้าข้อกฏหมายทันทีกฏหมายเมืองไทย ผู้ร้ายถือมีดเรายิงทำเกินกว่าเหตุครับยุติธรรมดีแท้