ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ว่า่ด้วยเรื่องการกิน
  • พอดีผมมีปัญหาข้องใจนิดนึงหมาผมอายุประมาน6เดือนนิดๆครับจากเมื่อก่อนมันกินอาหารวันละ2มื้อมาประมาน4-5วันนี้มันไม่ค่อยจะกินอาหารสักเท่าไรผมไม่แน่ใจว่ามันเบื่ออาหารหรือเป็นเพราะว่าอากาศมันร้อนเลยกินอาหารน้อยลงเหลือมื้อเดียวบ้างวันก็สองแต่ไม่มีอาการซึมเลยอยากถามพี่ๆเพื่อนว่ามันหน้าจะเกิดจากอะไรหรืออาจต้องให้อาหารเเบบผสมไออื้นบ้างเพื่อจะได้ไมจำเจ ปล.การให้อาหารของผมมีอาหาร+ไข่หากผมตั้งอาหารไว้ประมาณ20นาทีหากมันไม่กินก็จะเก็บทั่นทีเพื่อไม่ให้มันเสียนิสัยขอขอบคุนทุกคำตอบครับ :m69:
  • ลองอดอาหารดูสัก 2-3 วันไม่ต้องให้เลยนะครับ ไม่กินก็อด ถ้ามันมีอาการเบื่ออาหารนะครับ หลังจากอดอาหารแล้วมื้อแรกให้ก็ให้ปริมาณปกติไม่ต้องกลัวมันหิวครับ เดี๋ยวมันก็กิน 2 มื้อเหมือนเดิม ถ้ายังไม่กินก็อดอีก
  • ลดปริมาอาหารลงครับ น่าจะช่วยได้
  • ผมลองให้อด1วันแล้วเมื่อเช้าลองให้กินมันก็ยังเล่นตัวอยู่ก็เลยเก็บอาหารใครพอมีวิธีอะไรดีๆก็ช่วยมาแชร์กันหน่อย :m69:
  • ปัญหาเดียวกันคับ
  • อากาศคงร้อน ถ้าไม่กินก็เก็บถูกแล้วครับ
    ผมว่ามันคงไม่ยอมอดอาหารตายแน่ๆ