ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ด้วยบ้านผมเป็นห้องแถวมีบริเวรหลังบ้านมีรั้วสังกะสี แล้วเลี้ยงพิทบลู1ตัว ผมจะปิดประตูเหล็กเอาหมาไว้ในบ้าน
    แล้ว ข้างบ้านก็มีเลี้ยงหมาพันธ์ทาง แล้วไอ้ตัวนี้ ก็จะมุดรั้วเข้ามาที่หลังบ้านผมบ่อยๆ หมาผมเห็นก็เห่าตามประสาหมามันจะออกไปให้ได้ ข้างบ้านแกก็เห็น หมาเข้ามาแต่ไม่สนใจ ปล่อยไม่เรียกไม่พูดไร ผมจะปล่อยหมาผมออกไป หมาข้างบ้านตายแน่ๆ จนผมรําคาญ เอาหมาผมไปไว้หน้าบ้านก่อน แล้วผมไปเปิดหลังบ้านไปไล่ออกไป แล้วก็ไปปิดช่องที่หมาเข้ามา คือปัญหาเจ้าของข้างบ้านทําไม เฉยชา ไม่สนใจ ไม่ใช่ครั้งแค่เดียว ด้วยแกเป็นอาจารย์ รู้จักกับบ้านผม ผมก็เลยเบื่อมากๆ เซ็ง.........ขอบคุณครับสําหรับพื้นที่ระบาย........
  • ถ้ารู้จักกัน ก็เข้าไปพูดเลยครับ ว่าถ้ามันเข้ามาผมไม่รับประกันนะ เพราะหมาผมมันไม่เหมือนหมาพันธุ์อื่น ประมาณนี้ :m84:
  • ของ นู๋ ก่อเคยเจอ บ้านใกล้กันแต่ปล่อยหมาตัวเองมา อึ ไวอีกตางหาก ที่นี้พอเค้ามาอีกเลยปล่อยให้โดนกัน เข็ดไปเลยทีนี้
  • เข้าใจค่ะที่บ้านก็เป็นค่ะแถมเห็นว่าหมาเราไม่ยอมให้เข้าบ้านก็ยิ่งเอาใหญ่ออกแนวกวนชอบปล่อยมาล่อหมาเรามันก็ไม่ยอมอ่ะก็เลยล้อมรั้วแบบแน่นหนาไปเลยแก้ปัญหาได้ชัวๆๆค่ะ ไม่งั้นเกิดหลุดไปไอ้ตัวนั้นมันตายแน่ๆๆมันเป็น ปั๊กคุงอ่ะตัวนิดเดียวเอง
  • คุยด้วยสันติวิธี ถ้าไม่คุยมันจะอึดอัดครับ