ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ตัวนี้เป็นตัวที่4แล้วครับ ยาวกว่าตัวที่แล้ว จับภาพตอนกำลังต่อสู้กันเลย.คุณ แม่ บอกผมว่าได้ยิน มัสแต็งก์ เห่า เกือบ ชั่วโมงแล้ว ผมกับแฟน เลยเดินเข้าไปดูในคอก ภาพที่เห็นก็นี่ล่ะครับ
    มัสแต็งก์ ทั้งเห่า ขู่ คำราม กัดเข้าที่คอของงูเห่า แต่ไม่ละสายตาจากงู งูเห่า ก็ อ้าปากเตรียมฉก มัสแต็งก์ก็ปล่อยปากแล้วถอยออกมา ผมก็เลยเรียกมันออกมาแล้วก็จูงมันออกมาจากคอกไปล้างเนื้อตัว.บังเอิญว่า น้อง vespapink กลับมา เบตง เลยขอแวะเข้ามาดูหมาเจอเรื่องนี้พอดีก็เลยช่วยตีงูไปโดยปริยาย.เฮ้อ กลัวมันพลาดจริงๆ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF2001.jpg 53K
    DSCF2002.jpg 52K
  • เห็นมันสู้กับงูเห่า แบบจะจะ ก็คราวนี้ครับ บอกตรงๆ กลัวมันพลาดครับ.เคยมีผู้ใหญ่ท่านนึงพูดเชิงถามผมว่า ถ้าหมาตัวไหนมันเคยโดน งูเห่า กัดแล้วรอดตาย หมาตัวนั้นจะมีภูมิต้านทานพิษของงูเห่า ข้อนี้ผมขอถามท่านผู้เลยละกันนะครับ.
    ไฟล์แนบ
    DSCF2005.jpg 52K
    DSCF2004.jpg 55K
    DSCF2003.jpg 62K
  • :063::063::063::063::063:
  • ไม่น่าจะใช่ครับ สุนัขตัวเก่าของผมก็ตายเพราะงูเห่าเหมือนกัน ชอบสู้กับงูมาก ขนาดว่ากัดงูเห่าโตเต็มวัยตายไปมากกว่า 10 ตัว ในที่สุดก็เสร็จงูเห่าจนได้ ระมัดระวังนะครับคุณตี๋ จะได้ไม่เสียใจเหมือนผม :002:
  • ไปทันได้เห็นของดีพอดีเลยคับ
    อ้อพี่ตี๋
    ตอนนี้นังไดอาน่ามันเป็นขวัญใจประชาชนอะ
    พามันไปวิ่นที่สนามบอล
    คนมาดูกันเต็มเลยอะเค้าถามว่าซื้อมาเท่าไหร่ว่านแกล้งบอกไปว่า35000มีคนเชื่อด้วยอะ
    555555+
    เด๋วพรุ่งนี้อัพรูปให้ดูละกันคับ
  • http://vespapink.hi5.com
    ลองเข้าไปดูนะพี่ตี๋
    ลงรูปลูกสาวพี่แระ
  • เจ้านี่ มันเด็ดจริงๆ
  • :m049:พิทบูลสายกัดตัวเดิมผม มันก็ชอบกัดงู
    แต่มันดูไม่ค่อยระวังตัวเลย กัดตรงกลางตัว
    แล้วเล่นงูก่อน ตอนงูตัวแรกๆโชคดีไปผมเห็นว่าไม่ใช่งูพิษ
    พอผมต้องไปทำงานต่างจังหวัด แม่บอกมันโดนงูกัด
    ตาทั้งสองข้างมัน เน่า บอดแล้วตาย น่าจะใช่ป่าวครับ
  • ของผม หมาไทยหลังอาน โดนงูเห่า กับจงอางกัดไม่ตาย
    แต่ต้องลิ้นดำนะ ดำเกือบหมดลิ้นอะครับ เพราะแถวปราจีน งูพวกนี้เยอะ บ้านเป็นนาด้วย เพราะเ แต่แมวเซาไม่เคยเจอนะ
  • :o001: เรื่องหมาลิ้นดำนี่จริงหรือป่าวครับ แต่ก่อนพ่อผมเลี้ยงหมานิลครับ บอกว่าหมานิลลิ้นดำงูกัดไม่ตาย โตขึ้นมาถามคนรู้จักเค้าบอกว่า ลิ้นดำงูกัดตายแน่นอน เกี่ยวอะไรกับลิ้นดำ ปัจจุบันยังไม่รู้เลยว่าจริงหรือปล่าว เจอกระทู้นี้เลยว่าจะลองหาข้อมูลว่า เป็นความเชื่อหรือเรื่องจริง 555+หรือเนื้อหมาดำที่ว่าคือลิ้นดำ
  • ผมว่ามันน่าจะเป็นความเชื่อนะคับ
    แต่อย่าไปเสี่ยงดีกว่าเนอะ
    ว่ามะ
    ของพี่ตี๋นี่อาจจะเป็นเหตุสุดวิสัยจิงๆนะคับ
    คงไม่มีใครท่านไหนอยากจะเอาหมาไปกัดกับงูหรอกใช่ปะคับ
  • ไม่รุ้ เกี่ยวกับหมานิลนะ เเต่ของผม สีน้ำตาล ลิ้นดำ ครึ่งลิ้นได้ครับ
    ปราจีน งูเยอะมาก ตามนานี่ เป็น20-30ตัวได้มั้ง คนไม่เคยเดินหรือตีงูไม่เป็นก็ อันตรายอยู่
    เเต่ตาผม ตีเป็น เเล้วหมาเเก็งูกัดไม่ตาย ส่วนใหญ่โดนงูเห่า คงมีเเต่งูเห่าละ เเมวเซาไม่เคยโดน
    เเต่อย่าโดนเลย พวกนี้อันตรายเมื่อโดนกัดเเล้ว จะทำให้หลับ เเล้วไม่ตื่นอีกเลยครับ
    เป็นเรื่องจริงครับ หมาบางตัวลิ้นดำงูกัดตายก็มีเยอะนะ ผมก็พิสูจน์ไม่ได้ว่า เป็นมายังไงเรื่องลิ้นดำ เเต่หมาตาผมเเน่นอนกัดไม่ตาย
  • เวลามันกัดเราต้องตรวดดู ว่าถูกกัดหรือเปล่า
    เพราะของพี่ผมงูตาย หมา ตาย
  • ของผม... งูเข้ามา... 8 ตัวแล้วครับ
    หมากัดตายหมด...