ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

งานประกวด PIT BULL PHUKET
  • เฮียหนุ่ย คัมภีหมาแดงตัวจริง เรื่องความขัดแย้งเฮีย มาคอรกับน้องในกลุ่มหมาดำน้ำ เฮียหนุ่ยไม่เกี่ยวอย่าโยนความผิดให้เฮียหนุ่ยเฮียหนุ่ยเป็นคนดี เย้!!:p
  • เรื่องการลงรูป ขอให้คณะกรรมการจัดงานสบายใจได้ครับ ผมไม่ขัดข้องครับ หากรูปนั้นไม่ขัดต่อศีลธรรม จรรยาบรรณ อันดีงามของสังคมไทย ไม่หมิ่นเหม่ต่อความเคารพศรัทธาของใคร ก็ลงได้ครับ ผมแยกแยะได้ว่าอะไรคือ ส่วนตัว อะไรคือส่วนรวม และอีกอย่างภาพเหตุการณ์ มันต้องลงให้คนที่ไม่ได้ไปได้เห็นบรรยากาศโดยรวมให้มากที่สุดครับ :-D
  • เพ่มาร์คใจกว้างจริงๆฮ่ะ นับถือ :063:
  • เหนื่อยครับ

นึกว่าคนที่อ่านที่พวกผมบอกมีนิติภาวะพอ ทุกอย่างที่ผมเขียนชัดเจนที่สุด

คิืดว่าจะไม่ต้องอธิบายอะไรแล้ว เซ็งโครต

พวกผมก็ยังยึดเจตนาเหมือนเดิมนะครับคืิออยู่ตรงกลาง

ใครจะมีเรื่องมีราวอะไรกัน ก็ขอร้องนะครับอย่าลากคนเลี้ยงพิทบูลที่ภูเก็ตไปเี่กี่ยวข้องด้วยเลย

เราจัดงานหมาเพื่อให้คนที่มีใจรักพิทบูลได้มารวมตัวกัน

พวกเรายินดีต้อนรับทุกคนที่จะมาร่วมงานกับเรา

เราก็ลงประกาศทุกเวปเพื่อเชิญชวนคนจังหวัดอื่นๆได้มางานเรา

ส่วนใครที่อยากมาร่วมงานกับเราเขาก็สามารถมีสิทธิมาได้

จะให้พวกเราไล่ใครออกจากงานคงจะเป็นไปไม่ได้ ถ้าเขาไม่ได้มาก่อกวนในงาน หรือมาทำผิดกฎหมาย

ส่วนเรื่องของการทะเลาะอะไรส่วนตัวหรือใครขัดผลประโยชน์อะไรมันเป็นเรื่องของพวกคุณ

เราไม่ขอไปเกี่ยวข้อง ชัดเจนไหมครับ

พวกเราไม่ได้เหยียบเรือสองแคมนะครับ คำว่าตรงกลาง หรือพื้นที่ส่วนกลาง

ไม่ได้หมายความแบบที่คุณคิดนะครับ

ชัดเจนยังครับ

• ขอลงอีกรอบครับ ทำความเขาอีกครั้งนะครับ

ขอประกาศจากทีมงาน Phuket Pitbull Show 2012

พวกเราขอยืนอยู่ตรงกลาง

โปรดอย่าดึงเราหรือลากเราเข้าไปเกี่ยวของใดๆกับความขัดแย้งใดๆเลยครับ

เราจัดงานพิทบูลขึ้นมาครั้งนี้เป็นครั้งที่ 12

ก็ยังคงเจตนาในการจัดงานเหมือนเดิมนะครับ

เราต้องการให้ ภูเก็ต เป็นดินแดนและสถานที่ของคำว่า " มิตรภาพไร้พรหมแดน "

ดินแดนแห่งมิตรภาพของคนที่มีใจรักพิทบูล

ชัดเจนนะครับ

ขอบคุณมาก

image
  • คุณก้อเคยพาหมามาหากินกับเวปของเค้า
    คุณก้อเห็นใจเพ่มาร์คเค้าหน่อยซิฮ่ะ แค่นี้เค้าก้อใจกว้างที่สุดแล้ว
  • @ คุณ det_cm

คุณกับไปอ่่านทำความเข้าใจหลายๆรอบนะครับ

ถ้าคุณยังไม่เข้าใจอีก ผมก็เหนื่อยที่จะคุยกับคุณแล้วละครับ

• ขอแสดงความเห็นสักเล็กน้อยนะครับ โปรดอย่าเพิ่งหงุดหงิด ผมเข้าใจว่าแต่ละท่านกำลังสื่ออะไร แต่ละท่านยืนคนละจุด มุมมองที่เห็นจึงต่างเป็นธรรมดาครับ คนที่เป็นห่วงความรู้สึกผมก็ขอบคุณ ส่วนทางเจ้าภาพเองผมก็เข้าใจ แต่จุดหนึ่งที่เป็นมุมมองส่วนตัวของผม อยากพูดให้ทั้งสองฝั่งได้เข้าใจตรงกันและคุยในเรื่องเดียวกัน คนหนึ่งพูดในภาพรวมของงานอีกคนพูดเจาะไปที่ประเด็นที่เขาคาใจ มันจึงยากที่จะได้ข้อสรุป :-D

งานนี้ภาพรวมผมถือว่าทำได้ดีมาก ผมชื่นชมและยินดีกับพวกท่านจากใจจริงและอยากให้จัดกันบ่อยๆ จัดกันเป็นประจำทุกปี แต่มีสิ่งเดียวเท่านั้นที่ผมไม่ค่อยเห็นด้วย ก็คือการเชิญคนมาทำหน้าที่ เพราะงานจะทรงคุณค่าได้รับการยอมรับหรือไม่มันก็อยู่ที่ตรงนี้ด้วยครับ

การจัดงานเราคงห้ามคนมางานไม่ได้ครับ ยิ่งมากันเยอะก็ยิ่งดีมันแสดงถึงความสำเร็จ แต่การเชิญคนมาทำหน้าที่กรรมการเรากำหนดได้ เพราะจุดนี้มันเป็นเรื่องของความภาคภูมิใจของคนส่งหมาประกวดเอาไปโชว์ได้ ผมว่าจุดนี้มากกว่าที่คนเขาต้องการสื่อครับ ^:)^
  • ผมก็เข้าใจท่านครับ

ถ้าพูดกันจริงๆ พวกผมก็ได้เชิญพี่มาร์คมาเฟียมาในงานนี้

ก็เพื่อให้มาเป็น 1 ในกรรมการตัดสินหมาแดงด้วยแหละครับ

โดยที่วางไว้ในการตัดสินหมาแดงก็จะมีจากพระราม 3

จากฝั่งเชน นครสวรรค์ และก็พี่มาร์คมาเฟีย

แต่สุดท้ายพี่มาร์คไม่มางานนี้

และเชนนครสวรรค์ขอเป็นกรรมการตัดสินหมาลากอย่างเดียว

จึงให้ฝั่งพระราม 3 เป็นกรรมการตัดสินหมาแดง

หวังว่าคงเข้าใจเจตนาของพวกเรานะครับ
  • ผมว่าพี่มาคอร ไม่พอใจมากกว่าในรูปที่เอามาลงไม่กี่รูปมีแต่อาหารมากGM เอ็กซ์ตรีมอาหารหมาเทพราคาแพง สนับสนุนไปตั้งเยอะม่ายมีสักใบโอ๊ยยปวดใจ :-))
  • ปกติผมจะไปพูดอะไรตรงประเด็นแบบนี้ แต่ครั้งนี้ขอสักครั้งนะครับ อยากสร้างบรรทัดฐานให้งานครั้งต่อๆไป

ผมอยากเรียนให้ทราบว่า มาตรฐานหมาแดงจริงๆแล้วมันไม่มีครับ หากจัดงานเพื่อความสามัคคีเพื่อมิตรภาพก็ไม่ต้องซีเรียส ประกวดกันขำๆไป เป็นประเภท Fun Show และอย่าไปอิงมาตรฐาน เดี๋ยวจะทะเลาะกันเปล่าๆ ผลการประกวดก็เป็นแค่น้ำจิ้ม เอาไปโฆษณาอะไรไม่ได้ ถ้าชัดเจนแบบนี้ผมชูมือสนับสนุนเต็มที่ครับ ส่วน มาตรฐานพิตบูล เขาเขียนมาจะร้อยปีแล้ว อย่าไปแตะเลยครับ

และครั้งนี้ที่ผมเน้นเรื่องกรรมการเป็นพิเศษ เพราะวันนี้เป็นที่ชัดเจนแล้วว่า มีบุคคลท่านหนึ่งเขาประกาศตัวอย่างชัดเจนแล้วว่า ขอยืนอยุ่ฝั่งตรงข้ามกับผม และพยายามที่จะทำอย่างไรก็ได้ เพื่อให้ผมหมดความน่าเชื่อถือในสังคมพิตบูล ให้ตกมาในอยุ่ในจุดที่ต่ำที่สุด จนไม่มีที่ยืนในสังคม เพื่อให้ออกจากวงการไป เพราะผมมีจุดยืนที่แข็งเกินไป ดน้มน้าวชักจูงไม่ได้ แล้วดันคนอื่นขึ้นมาแทน ที่ผมพูดไป ผมไม่ได้พูดออกมาลอยๆ แต่ผมได้อ่านจากเมล์ที่เขาส่งไปยังหลายๆคนแล้ว

และผมก็ขอประกาศไว้ที่ตรงนี้อีกเช่นกันว่า ใครที่คบกับเขาสนับสนุนเขาผมก็เคารพในการตัดสินใจ และผมไม่ได้โกรธที่ใครจะตัดสินใจแบบนั้นด้วย เพียงแต่ผมก็จำเป็นต้องถอยห่างทิ้งระยะจากท่านออกมา เพราะว่าผมไม่อยากคบกับใครโดยที่ยังต้องมีความหวาดระแวงในใจอยู่ตลอดเวลา

ขอบคุณทุกท่านที่จะไม่แปลเจตนาว่าผมตีรวน ผมเพียงแค่ต้องการสร้างความชัดเจนในสังคมเท่านั้นครับ ^:)^
  • เวอร์ไปป่าวพี่มาคอร เฮียหนุ่ยผมไปทำไรพี่แค่เรื่องหมาๆเฮียผมได้รับการยอมรับมากกว่าแค่นี้ถึงกับต้องแบ่งข้างเลยเหรอจะใส่ความเฮียผมมีหลักฐานมั้ย อย่าเอาดีใส่ตัวข้างเดียวสิ เย้!! [-X
  • เฮียหนุ่ยเขาดังมากจริงๆ แค่ออกเทปชุดแรกก็ดังเป็นพลุแตกแล้ว ฮา ....
  • ไม่มีหลักฐานไปไม่เป็นเลย เฮียหนุ่ยบอกว่า มาคอรจอมแถสงสัยเป็นจริงอยากรู้จังถ้า พี่มาคอร เจอหน้าเฮียหนุ่ยจะเก่งหรือจ๋อง กันแน่ :-?
  • พี่หนุ่ยเป็นอดีตนักร้องนำวงไมโคร ดังมากกกกกกกก ส่วนพี่เหน่งไม่รู้จัก กร๊ากกกๆๆๆๆ
  • พี่มาร์ค :063:
    ไม่ผิดหวังที่นับถือ
  • image
    ไฟล์แนบ
    method.jpg 248K
  • วันนี้พี่ได้ชีวิต ได้ศักดิ์ศรี ได้เกียรติยศ ของพี่คืนกลับมา
    พี่หลุดพ้นจากข้อกล่าวหา ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน เรียบร้อยแล้ว
    เมื่อพี่ผ่านบททดสอบสุดหินเหล่านั้นมาได้ เรื่องแค่นี้จึงสิวๆสำหรับพี่มากครับ :-D
  • image
    ไฟล์แนบ
    mafia13.jpg 180K
  • สุดท้ายและท้ายสุด

พวกเราก็อยากจะบอกว่า เจตนาในการจัดงานของเราทุกครั้ง

ต้องการมิตรภาพ ต้องการเพื่อน ไม่ต้องการเป็นศัตรูกับใคร

เราเลี้ยงพิทบูลด้วยความรัก และอยากให้คนที่เลี้ยงพิทบูลมีความรักให้แก่กัน

พวกเราขอยืนอยู่ตรงกลาง

โปรดอย่าดึงเราหรือลากเราเข้าไปเกี่ยวของใดๆกับความขัดแย้งใดๆเลยครับ

เราจัดงานพิทบูลขึ้นมาครั้งนี้เป็นครั้งที่ 12

ก็ยังคงเจตนาในการจัดงานเหมือนเดิมนะครับ

เราต้องการให้ ภูเก็ต เป็นดินแดนและสถานที่ของคำว่า " มิตรภาพไร้พรหมแดน "

ดินแดนแห่งมิตรภาพของคนที่มีใจรักพิทบูล

แล้วพบกับบรรยากาศแบบนี้ในงาน Phuket Pitbull Show 2013

ชัดเจนนะครับ

ขอบคุณมาก

• หึๆ ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี [-(
  • เด็กรุ่นใหม่ หน้าใหม่ๆที่เพิ่งโต เพิ่งเล่นพิทบูล เพิ่งเข้ามาเล่นในเวบแห่งนี้
    ก็อย่างนี้หละจะเข้าใจอะไรยากซักหน่อย

อยากให้ลองสังเกตุดีๆ ว่าทำไม พี่ๆ คนเก่าๆ ที่เคยเล่นที่นี่ ที่เคยสนิท เคยบุกเบิกมาด้วยกัน พวกเค้าหายไปไหนกันหมด หาอยู่ได้แทบจะไม่เหลือแล้ว เพราะอะไร ไม่รู้เหมือนกัน

ชอบมากกับประโยคนี้

"จงดีใจที่มีคนอิจฉา เพราะเราต้องมีอะไรที่ดีกว่าเขา เขาจึงอิจฉา
    แต่อย่าอิจฉาเขา เพราะนั่นแสดงว่า คุณกำลังแย่กว่าเขา เราทำได้ไม่ดีเท่าเขาเราจึงอิจฉา"
  • ในฐานะเจ้าของบอร์ดขอตอบ คุณ onebyone ถ้ามาเพื่อกอบโกย เห็นแก่ตัว ไม่มีมารยาท ก็คงเล่นที่นี้ลำบากครับ :-D
  • ในฐานะสามชิกคนหนึ่ง ต้องขอโทษด้วยที่ไร้มารยาท ตอบอะไรไปที่มันแทงใจดำ :-ss
  • กิจกรรมงาน PITBULL PHUKET 2012-2013

MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 13
    วันอาทิตย์ที่ 8 กรกฎา่คม 2555
    เวลา 13.00 -18.00 น.

MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 14
    วันอาทิตย์ที่ 2 กันยายน 2555

MEETING PITBULL PHUKET ครั้งที่ 15
    วันอาทิตย์ที่ 4 พฤศจิกายน 2555

PHUKET PITBULL SHOW 2013
    วันอาทิตย์ที่ 3 กุมภาพันธ์ 2555
    เวลา 9.00 - 18.00 น.

ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ทาง

http://www.facebook.com/PITBULLPHUKET