ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอพี่มาร์คลบกระทู้ผมให้ทีครับ
  • ขอพี่มาร์คช่วยลบกระทู้ของผมให้ทีครับ กระทู้ตั้งว่า รับผสมขอแบ่งลูก 1 ตัวหรือตามตกลง

ขอบคุณครับพี่
  • หมาก็สวยดี หาแม่หมาเหมาะๆก็น่าจะมีลุ้น หากจะบรีดต่อจริงๆก็ไม่น่าเกลียดครับ แต่วางแผนเรื่องลูกหมาที่จะออกมาให้ดีๆหน่อยเท่านั้นเอง
  • ขอโทษ k.rooney ก่อนล่วงหน้า (ผมจะขอพูดแบบตรงๆอาจจะทำให้เคืองได้)

ใช่ครับ ที่สมาชิก pitbullzone ส่วนหนึ่งกำลังร่วมรณรงค์เรื่องนี้อยู่เพราะห่วงในปัญหา หมาจรจัด
    ที่ถูกทิ้งจากเจ้าของที่ขาดความรักและรับผิดชอบ ซึ่งจะเป็นปัญหาสังคมได้ในวันข้างหน้า
    แต่นโยบายทางเว็บและเพื่อนๆสมาชิกทุกคนไม่มี การสั่งห้ามหรือกีดกันผู้ใดทั้งสิ้น
    และพร้อมจะส่งเสริมผู้ทีีรักเละเข้าใจมีความรู้ในด้านต่างๆร่วมมือกันเพื่อทำให้สังคมหมาๆเราน่าอยู่มากขึ้น

สำหรับk.rooneyหากเรามั่นใจว่าเรามาถูกทางแล้ว ตั้งใจดี ทำในสิ่งที่เราตั้งใจเถิดครับ
    ทุกอย่างมีเหตุมีผลในตัวของมัน อย่าหยุดคิด หยุดทำ เพราะแค่ถูกคนทักท้วง
    เพียงแต่อาจต้องเตรียมรายละเอียดเกี่ยวกับเจ้าโบกี้ให้เยอะหน่อยหรือมากที่สุดก็จะดี
    เพือผู้ที่สนใจ อยากรู้เพิ่มเติม ในการนำเอาไปประกอบการตัดสินใจครับ
    และเมื่อพร้อมผสมจริงต้องวางแผนให้ดีและพร้อมรับผิดชอบกับผลที่จะตามมา ทั้งดีและไม่ดี

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/29696/รับผสมขอแบ่งลูก-1-ตัวหรือตามตกลง#Item_12
  • ป๊อด โดนนิดหน่อยลบกระทู้ เลี้ยงแมวสีสวาทดีกว่ามั้งเย้ !!
  • ผมว่าคุณ pitdeer_fcพูดจาให้มันดีๆกว่านี้หน่อยนะคับผมอ่านหลายกระทู้แระ
    ให้ความเกรงใจคนอื่นเค้าบ้าง
  • ผมเกรงใจเฮียหนุ่ยคนเดียว โอเคปะ :-"
  • ขอปรึกษาพี่มาร์คเลยแล้วกัน เรื่องที่ผมจะนำเจ้าโบกี้ผสมพันธุ์คือว่าเดิมเป็นคนชอบหมาแดง(red nose)มากๆๆ แต่ว่าด้วยความคิดส่วนตัวเชื่อว่าหมาแดงมีเชื่อสายที่ใกล้กันจึงทำให้มีปมด้อยต่างๆนานๆ เช่น ของผมตัวแรกน้ากับหลานผสมกันจึงทำให้เขามีปัญหาที่ทำให้อายุสั้น (ความคิดส่วนตัวนะครับ)
    จึงขอถามพี่ว่า
    1. ความคิดของผมถูกต้องหรือไม่ เรื่องของ red nose
    2. ถ้าผมอยากนำเจ้าโบกี้ผสมกับ red nose จะดีหรือไม่

ส่วนเรื่องแผนของผมสำหรับลูกสุนัขที่วางไว้ คือ จะนำลูกสุนัขที่แบ่งมาให้กับเพื่อนสนิทโดยมีข้อตกลงกัน ซึ่งเพือนเป็นเพื่อนที่สนิทกันมากๆๆรู้ใจกันเป็นอย่างดี เขามาขอลูกสุนัขกับผมหลายครั้งแล้วแต่ไม่มีให้ ผมจึงมีความคิดว่ามารับผสมแล้วขอแบ่งลูกตัวที่ดีๆแล้วให้เขานำไปเลี้ยง ก็เผื่อว่าเจ้าโบกี้เป็นอะไรไป ก็จะได้ไปขอให้เขานำสุนัขมารับผสมอีกทีเพื่อขอแบ่งลูก เราก็ไม่ต้องเสียเงินเสียทองไปหาซื่ออีก ได้ทั้งสุนัขทีดีเงินก็ไม่ต้องเสีย (ขอพี่มาร์คช่วย Comment ว่าความขอผมดีหรือไม่ดีอย่างไร)

ขอขอบคุณมากครับ
  • เป็นผมก็คงทำเหมือนคุณrooney ครับ ให้กำลังใจครับ ส่วนลูกสุนัขที่ออกมาคนที่เลี้ยงสุนัขก็คงจะมีเพื่อนที่รักสุนัขเหมือนกันอยู่แล้วล่ะผมว่าน่ะ