ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

กำจัดเห็บ pitbull อย่างไรครับ
  • ตอนนี้ Pitbull ผม เพศ ผู้ อายุ 3.5 ปี มีเห็บจำนวนมาก ฉีดยา หยอดยา และให้ทานยาแล้ว แถมเกิดแผล ขนร่วง จะทำอย่างไรดีครับ
  • ivomec ด่วน
  • ดื้อยาแน่เลย... ลองอาบน้ำยาดูยังค่ะ bayticol ลองดู
  • ลองทำตามที่คุณBaleng88 ว่าเลยคับ รับลองฟ่อทุกตัว ถ้าให้ดีผสมน้ำแล้วราดรอบบ้านด้วยยิ่งดี
  • บ้านผมจบที่ IVERMEC ครับ แต่ต้องฉีดต่อเนื่อง ช่วงแรกๆ overdose เท่าตัวถึงไหว
  • Ivermec อีกเสียครับผม
  • ของผมที่บ้านใช้ระบบฉีดยาแล้วมาอาบน้ำด้วยน้ำยา ชะโลมทิ้งไว้เป็น สอง ชั่วโมงปล่อยให้เขาวิ่งเล่นจนเหนื่อย แล้วก็ค่อยล้างออก อาบน้ำให้สองครั้ง เดี่ยวนี้หมดเลย มาหลังๆเริ่มเข้ามาอยู่ในรูหูบ้างแต่ฉีดยาก็ช่วยได้เยอะ แล้วก็มียากินให้เห็บฝ่อด้วยกินประมาณ สองวัน จะเห็นผลครับ
  • ง่ายเลยที่รัก ทิกท๊อกเอาอยู่0.จับเห็บออกให้มากที่สุดกอน 1.อาบน้ำให้สะอาด 2.ใส่ทิกท๊อกให้ทั่วตัว2-3วันติด 3.โรยตามมุมท่วบ้าน หายชัวร์ ที่รัก :m80: :m80: :m80:
  • เบนซิลราดแล้วจุดไฟ ตายเรียบเย้!! \m/
  • มียากำจัดเห็บหลายยี่ฮ่อครับ ลองศึกษาดู ไม่น่าหายากครับ โดยส่วนตัวแล้วผมหยดยายี่ฮ่อ Revolution ทุกเดือน นอกจากกำจัดเห็บแล้วยังป้องกันโรคพยาธิหรอนหัวใจด้วยครับ
  • ป้าที่บ้าน ทำน้ำหนักป้าเชงอาบ.....ป้าเชงไล่เห็บหมัด....
  • ไม่เข้าใจคุณ pitdeer-fc อ้ายที่คุณบอกว่าเอาเบนซิลราคแล้วจุดไฟนะ คุณเคยทำแล้วหรือ ถ้ายังไม่ทำลองทำของคุณดูก่อนนะ ถ้าได้ผลดีช่วยถ่ายคริปมาให้ดูด้วยจะดีมากเลย ผมคนหนึ่งละจะรอดู มาแปลกมาก ไม่เคยเห็นเลย
  • ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยไขข้อสงสัยของผมจะทดลองทำตามดูถ้าได้ผลเช่นไรแล้วจะรีบมารายงานครับ(ใครเอาเบนซิลราดแล้วจุดไฟผมว่าอย่าเลี้ยงดีกว่าสงสารมันให้มันอยู่กับคนที่รักมันและรับผิดชอบมันจะดีกว่า) :022:
  • :-D :/ เบนซิลราดแล้วจุดไฟ ตายเรียบเย้!! นี่แหล่ะ.....เห็บ ....พิทบูล....5555 :006: :064: :m25: