ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำคม วลีเด็ด มาร์ค มาเฟีย
  • สามปีกว่า เท่าอายุ อีโกลเด้น ที่ป้าพร ได้เข้ามา ศึกษา หาเพื่อน หาความรู้ ขายของ แบ่งปันสาระ และชักชวน เพื่อนสมาชิก ให้ร่วมทำบุญ วันนี้ ป้าพร ขอตอบแทน มาร์ค มาเฟีย ด้วยการ นำ คำคม วลีเด็ด ที่ป้าพร เก็บบันทึกไว้ มาเผยแพร่ สมาชิกท่านใด มีวลี เด็ด เด็ด มาเพิ่ม เติม ได้ นะคะ

image

image
    ไฟล์แนบ
    10mafia.jpg 179K
    10mafia.jpg 176K
    DSC063872.jpg 62K
    DSC063872.jpg 62K
  • ชายผู้กินมีดโกนเป็นอาหารว่าง คมจริงๆ อิอิ :-D
  • ผมเป็นน้องพี่100% ผมอยู่ข้างพี่เสมอ เย้!! \m/
  • image

ไฟล์แนบ
    springpole.jpg 218K
  • image

image
    image
    ไฟล์แนบ
    bully.jpg 196K
    bully1.jpg 145K
    ron.jpg 255K
  • image
    ไฟล์แนบ
    five.jpg 246K
  • image
    ไฟล์แนบ
    5mafia.jpg 275K
  • ไม่อยากเชื่อว่าผมจะเขียนได้ขนาดนี้ 555

ขอบคุณป้าพรที่เอามาลงเตือนความจำ
  • รวมเป็นเล่มลงพิมพ์ได้เลยครับ :063: :-D
  • ถ้ามีเยอะพอสงสัยเอามารวมเล่มแจกตอนปีใหม่น่าจะดี ขนาดคนเขียนเองยังจำไม่ได้ มีคนรวบรวมไว้แบบนี้เห็นแล้วปลื้มจริงๆครับ
  • โอ้ยตาลายอ่านยังไม่หมดเลย555
  • ป๋าโคตรเท่ห์ ไอดอลเลยคับ ไม่ได้เลียนะคับ ชมจริงๆ
  • เชื่อแล้วว่าป้าเป็นแฟนพันธ์แท้ตัวจริง ขอบคุณมากๆครับ

ใครเจอประโยคอะไรเด็ดช่วยเอามารวบรวมไว้ให้หน่อยครับ เกิดไอเดียอยากทำรวมเล่มจริงๆนะ รู้สึกเสียดายแง่คิดดีๆหลายๆอย่าง ทุกสิ่งที่ผมเขียนไป มันคือประสบการณ์ที่ได้พบ ได้เห็น ได้เจอมาตลอดระยะเวลาสิบกว่าปีที่ทำเว็บแห่งนี้ อยากให้คนรุ่นใหม่ได้อ่าน จะได้คิดกันเยอะๆก่อนจะเอาหมาพิตบูลมาเลี้ยง
  • ขอขอบคุณ ป้าพร ครับ ที่รวบรวม คำคม วลีเด็ด ของ พี่มาร์ค มาให้ศึกษาหาความรู้เกี่ยวกับ อเมริกันพิทบูล กันต่อไป ชื่นชมจากใจจริงครับ ถ้าทำรวมเล่มจริงๆ ผมจอง1เล่มนะครับ :-D
  • วันนี้ดีใจที่ได้เห็นคนรุ่นใหม่ๆที่มีความตั้งใจสูงเริ่มกล้าแสดงออกมากขึ้น เว็บพิตบูลโซนแข็งแกร่งขึ้น มีคนรุ่นใหม่ๆเข้ามาสานต่อเจตนารมณ์ สังคมเรามีหลักยึดเดินไปอย่างถูกทิศทาง และเมื่อทุกอย่างกระจ่างชัด ความจริงปรากฏ ผมสามารถหลุดพ้นจากข้อกล่าวหาทั้งหมดทั้งปวง โดยเฉพาะเรื่อง ฆ่าน้อง ฟ้องนาย ขายเพื่อน รวมถึงเรียกร้องค่าหัวคิวในการนำเข้าหมา ผมจะเขียนเรื่องราวเส้นทางเดินในวงการหมาเก็บไว้เป็นที่ระลึกสักหนึ่งเล่ม โดยใช้ชื่อว่า วงการหมาพิตบูลไทย ยิ่งลึก ยิ่งเลอะ เอามาให้อ่านกัน แล้วจะเข้าใจว่า ทำไมวันนี้ผมถึงอยากถอยห่างออกจากวงการ :-D

มันเป็นความฝัน ซึ่งผมก็ไม่มั่นใจนะว่า ผมจะมีไฟที่จะทำมันจริงๆหรือเปล่า เพราะทุกวันนี้ผมมีความสุขกับการอยู่เฉยๆ เดินทางท่องเที่ยว มากกว่าการนั่งเขียนหนังสือ อิอิ
  • ก่อนอื่นต้องขอชื่นชมป้าพรมีความพยายามมากๆ ที่จะให้พวกเราได้รับรู้สิ่งดีๆ ที่คุณมาคร์เขียนไว้ ผมนั่งอ่านมาทุกกระทู้ที่เขียนไว้ในบอร์ดนี้ ได้เห็นเจตนาของคนเขียนว่าพยายามให้คนที่คิดจะเลี้ยงและ ผสมหมาขายนั้นการกระทำใดๆของท่าน ต้องทำด้วยความรักและรับผิดชอบต่อสังคมเพราะมันคือพิตบลู อีกอย่างไม่เกี่ยวกับหมาขอชื่นชมคุณมาคร์คุณคือลูกผู้ชายตัวจริงคนหนึ่ง สู้ๆนะครับ
  • น่านับถึอมากๆเลยกับพี่คนนี้ เป็นด็อกแมน นักธุรกิจ นักการตลาด ที่น่านับถือมากจริงๆ

พี่เค้าไม่เคย ฆ่าน้อง
    พี่เค้าไม่เคย ฟ้องนาย
    พี่เค้าไม่เคย ขายเพื่อน
    พี่เค้าไม่เคย ดิสเครดิต ใคร จำไว้ให้แม่นๆนะ

ขอชื่นชมคุณมาคร์คุณคือลูกผู้ชายตัวจริงคนหนึ่ง สู้ๆนะครับ
  • ^ ^ คุณ marfia เป็นคนจริงที่น่านับถือครับ สังเกตุจากหลายๆอย่างแล้วไม่ได้เชียร์แบบไม่ลืมหูลืมตานะครับ

ส่วนตัว ผมถือคติแค่ข้อเดียว ชีวิต เป็นของผม ผมจะทำอะไรตามใจตัวเองเท่านั้น
    ผม ฆ่าน้อง
    ผม ฟ้องนาย
    ผม ขายเพื่อน

แต่จะมีสักกี่คนที่รู้ว่า ที่เราทำเพราะ........นอกจากตัวเราเอง "อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น แต่จงมองในสิ่งที่เป็น"

อิ อิ เล่นเวปมาก็หลายไม่น่าเชื่อว่าเวปพิทบูล ก็มี ดราม่า เหมือนกันไม่ตกเทรนครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ได้ดีเพราะหมา.jpg 236K
  • คนที่เคยเป็นน้อง หากวันหนึ่งมันแสดงธาตุแท้ออกมาจนผมตัดขาดความเป็นน้อง ผมก็ไม่ความจำเป็นที่จะต้องช่วยปกป้อง และใครที่ยังคบอยู่กับมัน ผมก็คงต้องทิ้งระยะความสัมพันธ์ ถอยห่างออกมา แต่ไม่ได้ทำเพราะโกรธ แต่มันเพื่อความสบายใจและลดความหวาดระแวงระหว่างกันครับ

ผมยืนยันว่า การถอยห่าง ไม่ได้ต้องการเปลี่ยนใครเป็นศตรู แต่ต้องการความชัดเจน และสบายใจครับ
  • ป้าพรเลือกบทความอันดับที่หนึ่ง คิดตรงกับใจผมเลย ผมพริ้นบทความอันแรกมาเก็บไว้เมื่อหลายวันก่อน ก่อนที่ป้าพรจะมาโพส ที่พริ้นมาเก็บไว้เพื่อจะให้คนในครอบครัวได้อ่าน ผมคิดว่ามันมีประโยชน์มากสำหรับทุกครอบครัวที่เลี้ยงมัน และผมคิดว่าสมาชิกทุกๆท่านควรนำบทความเหล่านี้ไปให้สมาชิกในครอบครัวได้อ่านด้วยเช่นกัน ตอนหนึ่งที่พี่มาร์คเขียนว่า "พิทบูลมันไม่เหมาะกับทุกคน มันเหมาะกับคนที่เข้าใจลักษณะประจำสายพันธุ์อย่างถ่องแท้แล้วเท่านั้น" เชื่อเถอะว่า ถ้าเราเข้าใจนิสัยของมันเพียงผู้เดียว นั่นยังไม่พอ เราต้องสื่อสารให้สมาชิกในครอบครัวได้รับรู้ด้วยเช่นกัน และหากเป็นไปได้ผมอยากให้ป้าพรรวบรวมคลิปVDO แล้วทำออกมาเป็นCD และขายให้เพื่อนสมาชิกในบอร์ดนี้ คงจะดีมากเลยครับ หากทำได้เหตุการณ์ร้ายๆคงเกิดขึ้นได้ยากมาก. ขอขอบคุณครับ
  • onebyone คุณจะเป็นใครผมก็ไม่สน และไม่อยากรู้ คุณจะประชดประชันอะไรก็ตามสบาย แต่ผมอยากจะพูดอะไรสักอย่างให้คุณเข้าใจ

คนที่เป็นต้นเหตุทำให้ผมกับเหลียงทะเลาะกัน ผมได้ปกป้องเขาจนนาทีสุดท้ายจนรอบตัวผมแทบจะไม่เหลือใคร ผมยอมเพียงเพราะคิดว่าเขาเป็นน้อง ผมยอมโดนคนอื่นเข้าใจผิด เพื่อไม่ให้เขาต้องเดือดร้อน ในขณะที่เขายังใช้ชีวิตสุขสบายเดินลอยหน้าตามงานได้อย่างสบายใจ และผมก็รู้ดีว่าเขาไม่ได้รู้สึกทุกข์ร้อนอะไรกับสิ่งที่กำลังเกิดขึ้นกับผม แถมซ้ำร้ายยังมากำกับแนะนำวิธีการที่ไม่ค่อยจะเข้าท่าที่ทำให้ผมอึดอัดใจมากขึ้นเสียอีก เขาทำตัวตีสองหน้ารวมถึงการวางงานให้ผมชนกับคุณนั้นทีคนนี้ที และที่เลวร้ายมากที่สุดจนผมไม่คาดคิดว่าเขาจะกล้าก็คือ การเอาครอบครัว ลูกเมีย ผมมาใช้ในการต่อรอง

วันนี้ผมไม่ต้องการทะเลาะกับใครอีกแล้ว ผมอยากมีพื้นที่ส่วนตัวที่สงบสุขกับคนที่มีอุดมการณืเดียวกัน ถ้าคุณไม่ชอบขี้หน้าผม ก็ได้โปรดออกไปจากพื้นที่นี้เถอะครับ ผมขอร้อง :065:
  • คนยิ่งเยอะ ปัญหายิ่งแยะ // ที่ใดมีคน ที่นั่น ย่อมมีคนชอบ คนชัง และมีปัญหาทุกที่สินั่น

" เขาไม่ได้มาทำอะไรให้เราเดือดเนื้อร้อนใจ เราก็อย่าไปสร้างความเดือดร้อน วุ่นวายให้กะชีวิตของเขาเลย "

ต่างคน ต่างอยู่ ดีกว่าเน๊อะ ใช้เวปนี้ในทางที่ถูกที่ควรดีกว่า มีสาระ ประโยชน์เยอะแยะมากมาย :-D
  • :-D มีดโกนขายไม่ออกแล้วครับ คมๆทั้งนั้น B-)
  • image
    ไฟล์แนบ
    springpole.jpg 218K
  • image
    ไฟล์แนบ
    การเลี้ยง1.jpg 155K
  • image
    ไฟล์แนบ
    การเลี้ยง2.jpg 269K
  • image
    ไฟล์แนบ
    การเลี้ยง.jpg 246K
  • มาเฟีย รบกวน ปักหมุด ให้ใหม่ด้วยนะคะ
  • present of god but created by satan ชอบอันนี้ด้วยครับ
  • ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีนะคะ =D>