ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำยังไงหมาชอบคาบสายจูง
  • :012:พอใช้สายจูงมันกลับคาบแล้วดึง ไม่ยอมเดินเล่น พอเห็นเพื่อนก้จะไปเล่นกะเพื่อนอย่างเดวเลย ชอบไปยอกกับหมามากกว่ามาเล่นกับคนอีกต่างหาก
  • ของผมก็ชอบคาบสายจูงเหมือนกันคับ 2 เดือน 17 วัน จูงเดินนี้ก็คาบตลอดเลย ผมก็อยากรู้มีวิธีแก้ป่าวคับ ดุมันก็ทำอีก แต่ต่อไปมันโตแล้วมันอาจจะเข้าใจเอง คิดเองนะคับ :001:
  • ตบซิครับ ตบให้เอ๋งเลย โดนซัก 2 3 ทีก็เลิกไปเอง
  • ตบมันโหด ไปป่าวคับ ผมว่า ยางรัดปากมันก็ไม่กัดแล้ว
  • จับ สายจูงในลักษณะตั้งฉาก นะคับ และ จับสายจูงให้สั้นกระชับขึ้นแล้วเวลา เขาจะพยายาม จะกัด สาย ให้เราดึงกระชับสายจูงบังคับ เขาเพราะ ท่าจับในลักษระตั้งฉาก จะเป็นการบังคับไปในตัวคือ เขาจะหมุ่นมากัดไม่ได้ เวลากัดเราก็กระตุ่กและดุเขาให้รู้ว่าห้ามทำ เดียวก็จะค่อยหายไปเองเขาจะรู้ ที่ออกมากล่าว เ่ช่นนี้ได้ เพราะ ผมเจอปัญหานี้มาหลายตัว แล้วและก็ได้ผลคับ:m021:
  • ตามพี่ วินดีเซล เลยคับ