ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ป้าพร อยากบอก
  • ป้าพร ซัดกัน กับมาเฟีย ทางโทรศัพท์ วันนี้ หลังจากที่อ่านความในใจของมาเฟีย ใครจะรู้ บ้างไหมว่า การที่มาเฟีย ยอม ให้ คนที่ บอกตัวเองว่า เป็นพี่น้อง เป็นเพื่อน แต่ไม่มีความไว้วางใจ ไม่ให้อภัย กระหน่ำโพส ข้อความ ป้าพร ขอบอก มา ณ ที่นี้ว่า 1. เฮียเหลียง ขอโทษเรียบร้อย แต่ยังข้องใจ ว่า มลทิน ที่โดนกระหน่ำ ยังไม่มีการเปิดเผย 2. ยุทธ 3. TT 4. bigchill 5. New_Line_Kennels 6. thE_oAk พวกคุณ ขอโทษ มาเฟีย แต่พวกคุณรู้ไหม มาเฟีย จ่ายค่าทนาย รายละ 35,000 บาท
  • ป้าพร ซัดกัน กับมาเฟีย ทางโทรศัพท์ เมื่อวานนี้

หลังจากที่อ่านความในใจของมาเฟีย ใครจะรู้ บ้างไหมว่า การที่มาเฟีย ยอม ให้ คนที่ บอกตัวเองว่า เป็นพี่น้อง เป็นเพื่อน แต่ไม่มีความไว้วางใจ ไม่ให้อภัย กระหน่ำโพส ประนาม ในเรื่องที่ได้ยินได้ฟังมา จริงเท็จ ไม่รู้ กูเอามันไว้ก่อน คนเป็นเพื่อน เป็นพี่น้อง หนักนิดเบาหน่อย ทำไม ไม่ขับรถไปหา ถึงบ้าน จับเข่าเคลียร์กัน ไปด่า ไปประนามออกสื่อ ใครไม่รู้เหนือรู้ใต้ ก็ต้องเชื่อ เพราะพูดออกมาจากคนใกล้ตัว แท้ ๆ

คนที่นำธง ลากมาเฟียมาด่าคนแรกคือ น้องรัก เหลียง ตามด้วย ยุทธ ป้าพร ได้บอกกับเฮียเหลียงไปแล้ว เมื่อเช้านี้ ว่าขออนุญาต เปิดอก บอกความจริง แทนมาเฟียหน่อย โดยมี เฮียใหญ่ บังเอิญซวย เข้ามาในสายด้วย

ข้อความ ที่อยากบอก ณ ที่นี้ว่า

1. เฮียเหลียง ขอโทษเรียบร้อย แต่ยังข้องใจ ว่า มลทิน ที่โดนกระหน่ำ ยังไม่มีการเปิดเผย

2. ยุทธ ข้องใจว่า ข้อความที่ลงไป เกี่ยวกับแนน ซึ่งเสียหายมาก แล้วผมต้องจ่ายค่าทนายด้วยหรือป้า
    (หมั่นไส้นัก ควักค่าธรรมเนียมศาล ออกมา ให้จ่าย อีกดอก จำได้ไหม เสี่ยยุทธ)

3. TT ไม่ต้องกลัวนะ ลูกผู้ชายชื่อมาเฟีย ยอม เพราะอะไร คุณรู้อยู่แก่ใจ
    ขอให้รู้ไว้ ทำไมป้าพร เก็บค่าธรรมเนียมศาลคุณ และทำไมต้องเลี้ยงข้าว เพราะป้าพร อยากเห็นตัว เป็น ๆ ไง
    และไม่ต้องกลัว ว่าจะมีมื้อที่สอง กินไม่ลง ขอบอก

4. bigchill สิ่งที่คุณแสดงที่ศาล ป้าพรติดใจมาก คุณยืนยันแต่ ผมไม่ผิด ๆ ๆ ๆ การที่ท่านผู้พิพากษา ไกล่เกลี่ยให้ เพราะต้องการให้เรื่องจบ วันนั้น ในบัลลังก์ มี 5 คดี ทุกคดี ท่านให้ถอนฟ้อง ยอมความกันหมด
    มาเฟีย ไม่เเคย ขึ้นศาล ฟ้องร้องกับใคร เข้าใจว่าศาลสั่ง ยังไง ก็ต้องปฏิบัติตาม (ในความเป็นจริง ถ้าป้าพร ทำบันทึก ในขณะนั้น ว่าท่านไม่มีหน้าที่สั่ง ก็ย่อมได้ แต่ไม่อยากให้เรื่องราวใหญ่โต)

ป้าพรซึ่งรู้ขั้นตอนของการดำเนินคดี บอกตามาร์ค แกยอมรึ คงจำได้ใช่ไหม

ทำไมป้าพร ถามย้ำ รู้ไหม ทุกคราว ที่มาเฟียยอม จะมาก จะน้อย ป้าพร ต้องไปเก็บเงินกับเจ๊นภารายละ 35,000 บาท เพราะได้จ่ายให้ทนาย ณ วันที่รับทำคดีเรียบร้อยแล้ว แล้วลองคิดดูนะ ป้าพรหนักใจแค่ไหน
    เจ๊นภา เป็นคน ขยัน เมื่อก่อนยอมขับรถไปส่งอาหารหมาให้ลูกค้าเอง จนตัวเองป่วย ดีที่มีลูกค้าสั่งซื้อจากต่างประเทศเข้ามา จึงทำให้ เจ๊นภาไม่ต้องเหนื่อยเหมือนเก่า

5. New_Line_Kennels ป้าพร ตกลงค่าเสียหาย ในขณะนั้น เจ๊นภานั่งอยู่ด้วย เขาเห็นว่าคุณยังไม่ได้รับหมายศาล แต่ โทรมาเคลียร์ และขอโทษ จึงยอมไม่เอาเรื่องนะคะ ทางที่ดี โทรไปขอบคุณเขาด้วย

6. thE_oAk ป้าพรขอบอกว่า นายน่ะโชคดีมาก ที่เจอมาเฟีย และเจ๊นภา

7. jay_jay เสียดายที่ป้าพร ในวันนั้น ไม่สามารถเอาวัตถุสิ่งใด ไปบันทึกเหตุการณ์ได้ ว่า เจเจ แสดงอะไร ออกมาบ้าง จนกระทั่ง ปากบอกว่า ขอโทษ แต่งานที่ดีวัน พอป้าพร บอกว่ามาเฟีย ก็จะโดน ป้าพร เหมือนกัน ขอให้ จบเรื่องราวก่อน (เจเจ ตบมือ ด้วยความสะใจ)
  • ป้าพร จำทุกคำพูด ที่เขาพูด ออกมาจากใจ

ป้าพร เข้าข้างมาเฟีย

อยากจะบอก ดัง ดัง ให้ รู้ รับทราบ ทั่วกันว่า ป้าพร เป็นคน ตรง ยอมหัก ไม่ยอมงอ

ป้าพร จะออกมา แฉ ความจริง ตั้งแต่ต้น ว่า เรื่องราว เป็นมายังไง

มาเฟีย บอกว่า ป้าอย่าดีกว่า ภาพป้าพร ตอนนี้กำลังเป็นนางฟ้า อย่าให้ใครมาด่าป้าดีกว่าว่ะ

ป้าพรตอบมาเฟียกลับไปว่า กูช่วยเพราะกูเห็นว่ามึงไม่ได้รับความเป็นธรรม สังคมลงโทษมึง คนเขาพูดกันทั้งเมือง มึงคบไม่ได้ แดกค่าคอมหมา ทุกวันนี้ เจ้าของวู๊ดดี้ ก็ยังแคลงใจ (อันนี้ มีสายโทรศัพท์มาบอกจากตจว.)
    มึงเหี้ย โกหก ปลิ้นปล้อน เอาดีใส่ตัว เอาชั่วให้คนอื่น พี่น้องสกูบ้าพิท ไม่มีใครคบมึง มึงคิดดู ขนาดพี่น้อง กินขี้ ปี้นอน ด้วยกันยังไม่คบ ใครจะเชื่อว่าสิ่งที่พวกเขาออกมาประนามมึง จะไม่มีมูลวะ มึงมีอะไรจะแก้ตัว มึงเอามาให้กูดู ถ้าไอ้ที่เขาด่ามึง มันไม่เป็นความจริง กูจะพิสูจน์ ให้พวกมันได้รับบทเรียน มึงไม่ต่องจ่ายค่าทนายด้วย กูจัดให้เอง ข้อสำคัญมึงอย่าไปยอมความนะมึง กูจะเรียกค่าเสียหายจากพวกมัน เอาไปทำบุญกับวัด กับเด็กกำพร้า จะได้ไม่เป็นเวร เป็นกรรมกับกู

ป้าพร เป็นคน ละเอียด มาก ถึง มากที่สุด จึง เริ่ม เก็บรวบรวมหลักฐาน
  • ใด้ยินเหตุผลป้าพรมาพูด กองเชียก็อึ้งไปเลยครับเรื่องนี้ไม่รู้จบยังงัยแต่ดราม่ามากมา๊ก
  • ขอความกรุณา งดออกความเห็น พี่น้อง เดี๋ยวความคิด มันสะดุด
  • วันนี้ หลังจากออกจากห้องพระ ใน Time Sheet สิ่งแรกที่ต้องทำ คือ โทรหาเฮียเหลียง

ที่ต้องโทร เพราะมีคนในบอร์ดนี้ ยืมเงินป้าพรไป จำนวนเงินเป็นแสน ปากเก่งนัก จึงอยากใช้บริการ ทวงหนี้จากเฮียเหลียง แต่คิดไปคิดมา มันบาป ไม่เอาดีกว่า 555

เรื่องที่สอง ป้าพร ตกลงกับฟ้า แฟนบิว ว่าจำเลยที่เหลือจะต้องทำอะไร ยังไง เฮียเหลียงบอกเองนะว่า BB น่ะ เป็นน้อง ซี้ กัน งั้นรับไปจัดการก็แล้วกัน

เฮียใหญ่ กับเฮียเหลียง ขอให้ป้าพร ให้โอกาส ใจเย็น ๆ

ป้าพร ทำตามสัญญา แล้วนะคะ นี่ ใกล้เที่ยงแล้ว ล้อยังไม่หมุน

ถ้าไม่ทำตาม ที่ตกลง กับป้าพรไว้ เทวดา หน้า ไหน อย่ามาขอ

เพราะป้าพร จะเดินทางไป กองปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี

image
    ไฟล์แนบ
    คอม.jpg 90K
  • อยากบอกป้าพรเหมือนกันว่า ขอบคุณสำหรับทุกสิ่งทุกอย่าง ถ้าไม่ได้ป้าพรมาช่วยผมคงแย่ ผมจะจำมันไว้ไม่ลืมครับ

ผมรู้ว่าบางสิ่งบางอย่างยังมีคนคาใจ ยังไม่มีคำตอบ แต่ผมก็อยากจะปล่อย "แม่ม" ไว้อย่างนั้นละ เอาไว้ให้เป็นแผลในใจสำหรับคนบางคน ที่ไม่ต้องการเคลียร์เพราะผมไม่ต้องการให้เขากลับเข้ามาในชีวิตผม และหากผมต้องเอ่ยปากขอร้องใครผมจะไม่ทำ ที่ผ่านมาเพื่อนยามสุขผมมีเยอะแล้วและก็หาได้ง่ายๆด้วยผมจึงไม่ต้องการ แต่เพื่อนทุกข์ที่ยื่นมือเข้ามายามผมลำบากผมยังมีน้อย ดังนั้นถ้าเลือกได้ต่อไปนี้ผมอยากได้เพื่อนที่กล้าร่วมทั้งสุขและทุกข์ครับ

ศักดิ์ศรีผมอาจจะได้กลับคืนมาไม่หมดแต่ก็ยังดีที่มันได้รับกลับมาบ้าง อย่างน้อยคนนอกจำนวนไม่น้อย ก็คงไม่มองผมด้วยสายตาติดลบเหมือนเมื่อก่อน

อีกอย่างที่ผมรู้สึกเสียใจและช๊อคในความรู้สึกก็คือ มีคนกล้าสงสัยว่าผมอยู่เบื้องและให้การสนับสนุน Pitcock ได้ยินคำพูดนี้แล้วแม่งเศร้าโคตร .................
  • อ้าว มาเฟีย มาพอดี

กรุณา ปักหมุด ให้หน่อย วงการ หมา หมา แม่ง เอาให้เห็น กัน ชัด ชัด ไปเลย
  • ป้าพร คะ ด้วยความเคารพ

เจ ขอชี้แจงดังนี้ จากเหตุการณ์ทั้งหมดที่เกิดขึ้น ทุกวันนี้งานการก็แทบจะไม่ได้ทำ
    นั่งรับสาย ตอบคำถามพี่น้องถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้น และด้วยความสัตย์จริง

ในวันที่ 19-5-55 เจ ขอให้เฮียเหลียงเป็นคนกลางสอบถามให้ว่า พี่มาร์คไปศาลด้วยมั้ย
    เจ อยากพบ อยากคุยด้วยตัวเอง จึงเดินทางไปที่ศาลในวันนั้น

และสิ่งที่พี่มาร์คได้ทำ ให้เห็นถึงน้ำใจ ที่ยังมีให้ เจ นับถือ และยอมลดฐิฑิ ลงแบบไม่มีข้อแม้ใดๆ
    เมื่อเลิกศาล จึงได้คุยกับพี่มาร์ค ตามตั้งใจ หายข้องใจในสิ่งที่กระทบกระทั้ง

เจ เป็นคนที่ถ้าไม่เคารพใคร แม้แต่ยกมือไหว้ ก็ไม่ทำ
    เจไหว้ขอโทษพี่มาร์ค และบอกกับพี่มาร์คว่า เจ จะมาลงขอโทษอีกครั้งในเว็บนี้
    ซึ่ง เจ ทำตามที่พูดทุกประการ แบบไม่มีข้อแม้ ต่อรองใดๆ

ใครที่โทรมาถามเรื่องราวต่างๆในวันนั้น เจ ได้บอกทุกขั้นตอน
    และบอกทุกคนถึงสิ่งที่พี่มาร์คทำในวันนั้นไม่มีติดใจ และยอมให้ใจดวงนี้จริงๆ

ช่วงเย็น ที่ D1 เฮียเหลียง ได้ขึ้นกล่าวแซวป้าพร ว่า สุดท้ายคนที่จะโดนคือพี่มาร์ค
    ด้วยบรรยากาศ สนุกสนาน ซึ่งเป็นสิ่งที่ พวกเราเลยหลอกล้อเล่นกันสนุกสนานเหมือนเมื่อก่อน
    ไม่ได้มีเจตนา จะแสดงความสะใจในทางลบ อย่างที่ป้าเข้าใจ

ภาพที่ป้าได้เห็น อาจจะเป็นบุคลิคส่วนบุคคล หน้าตาหยิ่งๆ ไม่ยิ้มไม่พูดกับคนไม่สนิทสนม
    จึงอาจทำให้สิ่งที่ป้าเห็น กับการกระทำตรงกันข้ามกัน

ขอเรียนชี้แจ้งแค่นี้คะ
    ด้วยความเคารพ

Kabuki_Jay
  • นิสัยตอแหลของบางคนไม่น่าเลี้ยงพิทบูลเลยจริงๆให้ตายสิ
    สุนัขพันธุ์นี้มันจริงใจจะตาย
    ขอให้เรื่องจบอย่างยุติธรรมนะครับ ให้กำลังใจคุณมาร์คครับ

• สงสัยครับ ป้าพร เรื่องที่เกิดเกิดจากการดูหมิ่นกันในโลกไซเบอร์นี้หรอครับ จนถึงขั้นฟ้องศาลครับ
  • BullEntertenment 3:43PM Permalink
    นิสัยตอแหลของบางคนไม่น่าเลี้ยงพิทบูลเลยจริงๆให้ตายสิ
    สุนัขพันธุ์นี้มันจริงใจจะตาย
    ..........:::::::::::::::::::.................:::::::::::::::::::::.....

ขอความกรุณารบกวนป้าพร ช่วยจัด BullEntertenment ให้ด้วยครับ ใช้คำด่าตอแหล...แต่มิทราบได้ว่าด่าใครเพราะกระทูุ้ก่อนหน้ามีอยู่3ท่าน
    จัดให้ชมเป็นบุญตาอีกซักครั้งซิครับ
    ยังกล้าปากดีไม่กลัวร้อนในกระทู้ป้าพร เจ้าของเวปเก็บ ip เตรียมไว้เลยนะครับ

(คำว่าตอแหล ด่าใครวะไอ้น้อง)

• มุมมองของผมนะครับ โลกไซเบอร์ เป็นโลกเสรี ใครจะพิมพ์อะไรก็สามารถพิมพ์ได้ ส่วนมากถ้าพูดกันตามหลัก ด่าทอกันหรือ ทะเลาะกันในโลกไซเบอร์ เราควรให้จบในโลกไซเบอร์ ส่วน face book ที่จริง ควรจะเรียกว่า fake book มากกว่า อย่าไปซีเรียสเลยครับ ผมเล่น face book ก็แค่เข้าไปศึกษานิสัยว่าลึกๆแล้วแต่ละคนมีความคิดกันอย่างไร เหมือนสังเวียนต่อสู้ เราสู้กันในโลกไซเบอร์ก็ต้องรู้ผลกันในโลกไซเบอร์ อย่าให้ลามไปถึงนอกโลกไซเบอร์กันเลยครับ พูดตรงๆ ผมเสียดายเงินกับเสียดายเวลาครับ

ใครด่าเราในเวป เราใช้เหตุผลตอบ คนรอบข้างจะตัดสินใจได้ด้วยตัวเขาเองเวาเราเป็นคนอย่างไร ส่วนใครที่ด่าทอเจ็บๆแสบๆ ในโลกไซเบอร์ (ก็มองซะว่าเป็นแค่นักเลงคีบอร์ด) กล้าแค่หลังคอม เราก็ด่าคืนหลังคอม ถ้าไม่อยากสนใจก็กดปิดไม่อ่านครับ
  • ผมขอโทษละกันครับ อารมณ์มันพาไป เห็นมีเรื่องราวเยอะแยะไปหมด ไม่รู้ใครจริงไม่จริงถ้าจะจัดผมจัดเลยไม่ต้องเก็บไอพีหรอก
    อรรถพงษ์ พองนวล ชื่อผม อยู่บอร์ดมานาน 7-8 ปี ขอโทษป้าพรด้วยนะครับ
    0882189635 ขอโทษจริงๆ ว่าจะไม่แล้วนะ
  • ด้วยความเคารพ

มาเฟีย กรุณา ลบความเห็น ของสมาชิกท่านอื่น ออกให้ป้าพรด้วย

ป้าพร อ่านแล้วสะดุด เขียนต่อไม่ได้

คุณจะถาม จะอะไรกัน โทรเคลียร์ กันเอา กระทู้ นี้ซีเรียส
  • neouniversez ผมค้านครับ ความเสรีมันควรต้องมีขอบเขต ไม่ใช่เอาไปทำลายคนอื่น และโปรดจำคำพูดคุณไว้นะแล้ววันไหนคุณเจอเองกับตัวอย่าร้องก็แล้วกัน :064:

ถ้ามีคนด่าคุณโดยไม่มีเหตุผล ช่วยยืนยันหน่อยว่าจะไม่โกรธ และไม่เอาไปฟ้อง แล้วผมจะรอดูครับ ถ้าอยากทดสอบก็ ลงชื่อจริงและ รูปถ่ายมาได้เลย
  • กระทู้นี้ผมให้ป้าพรแกฉายเดี่ยวคนเดียวก็แล้วกัน โปรดอย่าลงตอบโต้อะไรมาอีก

ขอบคุณครับ
  • ถ้ามันเป็นแค่คำด่ามันคงไม่มีใครฟ้องร้องกันหรอกครับ แต่นี่เป็นการกล่าวหาให้เกิดความเสียหายอย่างมาก ถึงได้มีการดำเนินคดีกันครับ ไม่ทราบว่าคุณ neouniversez ทราบข้อมูลรึเปล่าว่าเค้ามีเรื่องอะไรกัน ถ้าไม่ทราบก็เงียบไว้ดีกว่าครับ
  • มาต่อ......

วันนี้ ป้าพร จำใจ ขับรถ ทั้ง ๆ ที่ป่วย ไปหาเพื่อนรัก วงการ หมา หมา นี่แหละ ยืมเงินป้าพรไป ห้าหมื่นบาท สัญญาซักตัว ป้าพร ก็ไม่เขียน

ป้าพร ถ้าไม่ลำบาก สุด สุด จะไม่ เอ่ยปาก กับใคร เรื่อง เงิน ๆ ทอง ๆ

โทรศัพท์ ไม่ยอมรับสาย ส่ง sms ไป ก็มึน ขับรถไปรอ หน้าบ้าน เป็นชั่วโมง กดออด ก็ ไม่มีอะไร เกิดขึ้น เอาวะ กูจะรอจนกว่า จะได้พูดล่ะ ว่าจะเอายังไง

ระหว่างนั้น ปิ๊กมี่ ดวงซวย โทรหาป้าพร พอดี ป้า อยู่ไหน (โทรเช็ค เพราะวันนี้ ป้าพรจะไปแจ้งความ ใครบางคน)
    เลยบอกไปว่า มัวแต่ยุ่ง วุ่นวายเรื่องคดีความให้ไอมาร์ค ช่างมาเบิกค่างวดงาน ป้าไม่มีตังค์จ่ายว่ะ เลยต้องเดินสายออกทวงตังค์ แกอ่ะ ทำให้ ป้าเดือดร้อน

แล้วเปิดสาย ให้ ปิ๊กมี่ฟัง ปรากฎว่า กินแห้ว เพื่อนไม่มีตังค์ ขอให้เซ็นต์เอกสาร พวกบอก ไม่ต้องหรอกเค้าไม่โกง จากบ่ายโมง ยันสี่โมงเย็น ขับรถกลับบ้าน พรุ่งนี้จะเอาที่ไหนจ่ายค่างวดงานช่างว๊า

เล่นกับสองแสบ น้ำตาซึมเลย ลูกเอ๊ย แม่ผิดไหมลูก ที่แม่ทำเพื่อวงการพิทบูล แม่ไม่ต้องการ ให้คนมันให้ร้าย คนอื่น จนเขาไม่มีที่ยืนในสังคม แม่ต้องการพิสูจน์ ตัวแม่เองด้วย ว่าแม่เลี้ยงลูกสองแสบ ด้วยรักและรับผิดชอบ
    คนที่แม่ช่วย มันเคยด่าแม่ ว่าแม่ไม่มีคุณสมบัติ ที่จะเลี้ยงพิทบูล วันนี้ มันก็โดนประนาม จนไม่มีที่ยืนในสังคมเหมือนกันลูกเอ๊ย

ซักพัก ปิ๊กมี่ โทรมา ป้า ได้เรื่องมั้ย ผมเห็นป้าเดือดร้อน มีคนติดต่อมาแล้วนะ จะช่วยค่าทนายให้ผม ป้ารับสายเขาด้วย

สาธุ สิ่งศักดิ์สิทธิ์ ทั้งหลาย ความดี ที่ลูกได้กระทำ ใครไม่เห็น อย่างน้อย คนที่ประนามลูก 1,000 หน้ากระดาษ ก็ยังเห็น ลูกรู้แล้ว ว่าทำไม วันนี้ หลังออกจากห้องพระ ลูกถึงเขียนว่า รายการที่ 1 โทรหาเฮียเหลียง

• ต่อ...

ลูกผู้ชาย ตัวจริง เสียงจริง เสี่ยกล้า ปาร์คเวย์ เพิ่งวางสาย ไปเมื่อกี้ สมทบทุน ช่วยเฮียเหลียง 10,000 บาท

เฮียเหลียง เล่าให้ป้าพร ฟังว่า น้อง ๆ โคราช โทรมา ว่าโดนป้าพร รังแก

ความที่แกมีอคติ เป็นทุนเดิม เลยซัด ป้าพร ซะเต็มเหนี่ยว แถมเฉี่ยว ไปโดน สว.โก้ง ด้วย

ข้อความดังกล่าว สว.โก้ง คนตงฉิน รับไม่ได้ แถม ท้าให้ฟ้อง ออกอากาศอีก จึงเป็นที่มา คดีเดียว เที่ยวทั่วไทย

เฮียเหลียง ต้องจ่ายค่าทนาย 35,000 บาท คดี สว.โก้ง ฟ้อง

อีก 35,000 บาท คดี มาเฟีย ฟ้อง ยังไม่นับรวมค่าธรรมเนียมศาลอีก 1,600 บาทนะ

สำหรับอีก 2 คดี ป้าพรฟ้อง ที่สน.ลาดกระบัง ถอนแจ้งความให้แล้ว ยังเหลือที่เชียงราย ยังไม่ได้ไป

ป้าพร เดือดร้อน เรื่องเงินมาก เพราะ เพื่อนในบอร์ด นี้แหละ ยืมเงินป้าพรไป สองแสน ผลัดจ่ายเดือน กุมภา มีนา นี่จะหมดเดือน พฤษภา แล้ว ยังทำเฉย เป็นสาเหตุให้ป้าพร ขาดสภาพคล่อง

ป้าพร ซื้อบ้านมือสอง มาตกแต่งขาย ลงทุนไปเป็นล้าน ช่างก็เบิกงวดงาน ตามผลงาน งานใกล้จบ สิ้นเดือนนี้ ป้าพร ต้องจ่ายเป็นแสน

คดีความ มาเฟีย ก็ไปยอมความ ไอ้จำเลย ก็ไม่อยากจะจ่ายค่าทนาย พูดอยู่นั่นแหละ แค่ด่าแค่นี้ ต้องจ่ายด้วยหรือ ป้าพร ก็ไม่อยากให้จ่ายนะ สู้ แม่ง เลย จะได้ พิสูจน์ มาเฟีย ว่าผิดจริง ตามที่โดนถล่มไหม เพราะเอกสาร บางชิ้น ไม่สามารถเปิดเผย ต่อสาธารณะได้ เพราะเป็นความลับทางการค้า และเป็นการละเมิดสิทธิ์ส่วนบุคคล มีความผิดตามกฎหมาย แต่ถ้ายื่นต่อสู้ คดี ในชั้นศาล สามารถทำได้

เฮียเหลียง ขอร้องให้ป้าพร ช่วย จัดหนัก ให้ตัวต้นเหตุ ที่ทำให้เฮียเหลียงต้องโดนหมายถึง 4 คดี ด้วย ป้าพรตอบเฮียเหลียงไปว่า กูทำไม่ได้ เสี่ยกล้าเขามีบุญคุณ กับกู ไม่ใช่เขาเป็นลูกค้าไม้ม็อบนะ เขาเป็นคนแรกที่ออกตัวมารับอาสา เอาสองแสบไปดูแล ยามที่กูเดือดร้อน กูถือว่าเขาเป็นผู้มีบุญคุณของกู ถึงเขาจะประนามกูว่าโดนสังคมตัดสินไปแล้วว่ากูเลว กูก็ไม่เอาเรื่องเอาราว กูไม่ฟ้องเขา มึงได้โปรด เข้าใจกูด้วย น้อง ๆ โคราช ขอความช่วยเหลือมา กูช่วยได้ กูก็ช่วย เลี้ยงพิท หาเพื่อนโว้ย ไม่ได้หาศัตรู

image
    ไฟล์แนบ
    l1.jpg 128K
  • ต่อ...

เฮียเหลียง รีบสวนทันที เฮ้ยป้า ไม่ใช่เสี่ยกล้า เคสนี้ ผมแค่น้อยใจ มีการส่งข้อความมาให้กำลังใจ 555

ไอหัวล้าน ที่มันยุป้าฟ้องผม ทั่วไทยอ่ะ

เดี๋ยว เสี่ยกล้า เข้าใจผิดอีก งานจะเข้า กูจะซวยอีก

• เกือบโทรหาเฮียเหลียงแล้วนะ5555
  • ลีลาการเขียนร้อยเรียงตัวอักษร ชมกล้าผู้มีน้ำใจอ่านไปเหงื่อแตกซิกๆ แล้วคิดในใจ ป้าแน่ใจนะว่านี่คือการชมความมีน้ำใจของ กล้าปาร์คเวย์ 55 8-X
  • ตัวละครในเรื่องนี้มีเป็น สิบๆคนด้วยความเคารพเขียนถึงคนอื่นบ้างเหอะนะไม่ต้องวนเวียนที่ผมก็ได้ไปหาคนอื่นบ้าง เดี๋ยวคนอื่นเค้าจะน้อยใจนะ2มาตรฐาน และเข้าห้องพระนั่งสมาธิไม่ต้องโทรหาผมคนแรกเปลี่ยนคนอื่นบ้าง 8.00น -11.00น ผมต้องขึ้นของเช็คของส่งลูกค้า เขียนเรื่องราว "ป้าพร อยากบอก" ให้มันจบไวๆอ่านไปเสียวไปนะ :012:
  • ต่อ...

อันนี้เป็น ข้อ 2 ใน Time Sheet ของเมื่อวาน โทรหาเฮียใหญ่

ขอก้าวล่วง เฮียใหญ่ ก่อนอื่น ต้องบอกเฮียใหญ่ ณ ที่นี้ว่า เป็นความเห็นส่วนตัวของ ป้าพร ที่เคารพเฮียใหญ่เสมอมา และเรื่องนี้ ป้าพร พูดต่อหน้า ในวันที่เฮียใหญ่ มากับ เฮียเหลียง เพื่อเคลียร์ปัญหากันที่ออฟฟิซมาเฟีย เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคม นะคะ

ก่อนที่ป้าพร ตัดสินใจ จะเขียนเรื่องราว ป้าพร อยากบอก ป้าพร ได้บอกกับมาเฟีย และเจ๊นภาว่า ชั้นจะทำให้เรื่องราวทุกอย่างที่คนมีเครื่องหมายคำถาม ต่อวงการพิทบูล ว่ามันเกิดอะไรขึ้น ทำไมคนจ้องกระทืบแก ไม่ให้มีที่ยืน เด็กเมื่อวานซืน ยังถามป้าพรในเฟสว่า ป้าคิดดูเอานะ ถ้าเขาล้มมาเฟียได้ ใครจะเป็นเบอร์หนึ่ง ในสังคมมีแต่เสียงเล่าลือ อื้ออึง แม่ง อีกด้านปากบอกผมไม่รู้ แต่กูเซฟไว้หมดแหละ ลั้ลลา ยกมือชูให้เฮียใหญ่เป็นผู้นำพิทบูลของจริง ในงานนครปฐม แถมงานภูเก็ต เสือกบอกว่าไอ pitdeer เป็น 4 ขุนพลพระรามสาม กูข้องใจ กูต้องเคลียร์

และวันนี้ ป้าพร จะไปตามนัด ณ สามย่านซีฟู๊ด พี่น้องพระรามสาม ท่านใดเข้ามาอ่านเจอ บอกเฮียใหญ่ โอนเงินเข้าบัญชี ฐานเทพ 10,000 บาท มัดจำค่าอาหารด้วย ฐานเทพเขาขอร้อง ค่าทิปเด็กรถ 100 บาท รถใคร คนนั้นรับผิดชอบสิ สำคัญตัวเองผิดไปมั้ง ฐานเทพ

image

ไฟล์แนบ
    yea1.jpg 88K
    yea.jpg 208K
  • เข้าเรื่อง เฮียใหญ่ต่อ

ป้าพร บอกต่อไปว่า ชั้นไม่สนหรอกว่า สังคมพิทบูลโซน จะมองฉันยังไง ต่อให้แกห้ามฉันเข้าบอร์ดอีกครั้ง คราวนี้ไม่มีผลแล้วโว้ย ไปเล่นเฟสบุ๊คก็ได้ ไม่ชอบใคร ก็ delete แม่งทิ้ง ชีวิตชั้น เข้าบอร์ดแก ไม่เคยด่าใคร เจ็บก็เก็บไว้ในใจ ขอทำเพื่อวงการเป็นครั้งสุดท้าย ชั้นมีทางเดิน ที่ถูกกับสันดานชั้นแล้ว ซื้อกล้องซักตัว เดินทางกับสหายทางธรรม ท่องโลก ดีกว่าว่ะ

image

image

image
    ไฟล์แนบ
    Y12060584-0.jpg 127K
    กล้อง.jpg 137K
    กล้อง1.jpg 128K
  • นอกเรื่องไปนิด อย่าเพิ่งเบื่อ มามาต่อ....

ป้าพรพูด กลางวง ในวันนั้นว่า เรื่องราวจะไม่ลุกลามใหญ่โต ถ้าเฮียใหญ่ ซึ่งเป็นพี่ใหญ่ของวงการ ไม่ทำนิ่งเฉย

เฮียเหลียงซัดมาเฟีย เต็มเหนี่ยว เมื่อวันที่ 8 ธันวาคมว่า

image

image

ไฟล์แนบ
    เหลียงโชว์1.jpg 45K
    เหลียงโชว์.jpg 64K
  • ป้าพร ซึ่งเป็นคนละเอียด ตีสามออกจากห้องพระ เห็นเฮียใหญ่ ออนเฟสบุ๊ค จึงส่งลิ้งค์ ไปให้เฮียใหญ่

image
    ไฟล์แนบ
    yai0.jpg 97K
  • มาเฟียบอกว่า....

image
    ไฟล์แนบ
    คุยกับมาเฟีย.jpg 78K
  • เฮียใหญ่ ใช้ความสงบ สยบ ความเคลื่อนไหว

เรื่องราวฝุ่นตลบอบอวล เฮียใหญ่ ซึ่ง เป็นผู้ใหญ่ ที่ทรงอิทธิพล ทีสุด ตัวจริง ของจริง ถ้าเฮียใหญ่ ออกหน้ามาโพส ตั้งแต่แรก ปัญหา จะไม่เกิดขึ้นเลย

ป้าพร เคลียร์ กับ เฮียใหญ่ เรียบร้อยแล้ว เฮียใหญ่บอกว่า ป้า ผมไม่มีเวลา มานั่งอ่าน กระทู้หรอกป้า ทีหลัง ถ้ามีอะไร โทรหาผม โดยตรงเลย

ข้อความที่เฮียใหญ่ออกมาโพส

image
    ไฟล์แนบ
    yai.jpg 161K
  • ป้าพร ได้อ่าน ข้อความเฮียใหญ่ ข้างบน ปรี๊ด แตกเลย

เขียนตอบในทันที

image

แต่ก่อนที่จะคลิ๊กข้อความแสดงความเห็น ตาโก้งบอกว่า เฮ้ยอย่าไปเปิดศึกกับเฮียใหญ่นะโว้ย เฮียใหญ่เพื่อนกู
    ไอเพชร ก็หมาพระรามสามนะเว้ยเฮ้ย

ซึ่งข้อความนี้ เฮียใหญ่ เฮียเหลียง ได้เห็นก่อนหน้านี้แล้ว นะคะ
    ไฟล์แนบ
    yaiA.jpg 143K
  • ต่อจาก ข้อความของเฮียใหญ่ ก็มีความเห็นนี้ ตามมา ติด ๆ

image

นับว่า kubapit ซึ่งเป็นใครไม่รู้ ก็คิดแบบเดียวกับป้าพร และป้าพร ไม่รู้จัก เขานะคะ
    ไฟล์แนบ
    yaiB.jpg 100K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    yaiC.jpg 116K
    yaiD.jpg 63K
  • imageimage
    ไฟล์แนบ
    yaiE.jpg 122K
    yaiF.jpg 124K
  • image
    ไฟล์แนบ
    กาลามสูตร.jpg 192K
  • คั่นโฆษณา เมื่อกี้ มีเพื่อนที่หวังดี โทรเข้ามา บอกว่า ป้าพร อย่าออกตัวแรง เป็นห่วง

ป้าพร ตอบกลับไปว่า สิ่งที่ป้าพร อยากบอก ก็คือ ตอนเรื่องราวยังไม่ชัดเจน ทุกคนเข้าใจว่า ป้าพร เป็นเพื่อนมาเฟีย เข้าข้างมาเฟีย ขนาดคนต้นเรื่องที่เป็นเจ้าของวู๊ดดี้ แท้ ๆ มาเยี่ยมกระทู้ ยังไม่แก้ต่าง ให้มาเฟีย แถม ถล่มป้าพรซ้ำเข้าไปอีก (อันนี้ ป้าพร ไม่ลืม เดี๋ยวจัดหนักให้ ป้าพร ไม่เคยอวดอ้างยกตนข่มท่าน ว่ามีผัวยิ่งใหญ่ ข่มคนอื่น เพราะสว.โก้ง มีโลกส่วนตัว เป็นของตัวเอง ไม่ยุ่งเกี่ยวกับใคร มาเปิดตัวว่ามีเพื่อน ก็ตอนเลี้ยงพิทบูล นี่แหละ และเพราะเปิดตัวในนี้แหละ เป็นที่มาที่ไปของการขาดคุณสมบัติ ที่จะสอบเป็นผู้พิพากษา) อย่าเบื่อนะ บอกแล้ว สงครามยังไม่จบ อย่าเพิ่งนับศพทหาร

เสี่ยกล้า โอนเงินช่วยเฮียเหลียง (ป้าพร) เรียบร้อยแล้วนะคะ ฝากบอกเพื่อนพ้อง ที่เป็นต้นเหตุให้เฮียเหลียงโดนหมายศาล 4 หมายด้วยนะคะ ลงขันช่วยเฮียเหลียงหน่อย 555

image
    ไฟล์แนบ
    สีคิ้ว.jpg 263K
  • กล่าวอ้างถึงกูอีกแล้วอุตส่าปล่อยให้เป็นนางเอกบังคับยังเหลิงทนงตนอีก ถ้าคุณไม่ฟ้องใช้ความดีของตัวเองคุยกันให้จบกูอยากรู้ว่ามีใครจะมาขอโทษมึงบ้าง ที่เค้ามาได้แต่ตัวหัวใจมึงไม่ได้หรอกเหลิงใหญ่ จัดหนักมากูพร้อม อยากรู้เหมือนกันได้แค่ไหน สำหรับพี่มาร์คผมยังนับถือเป็นพี่เหมือนเดิม อีป้าตุ้ยมึงไม่รู้อะไรเงียบๆไป กูบอกแล้วว่ากูอยู่นิ่งๆดีแล้ว อย่าให้กูพูดอะไรเลย มึงต่างหากไม่เคยรู้เหี้ยอะไรเลยเสือกมารู้ดี ไปคิดๆดีๆก่อนนะ กูอยู่เฉยๆดีแล้วอย่าให้กูออกโรง เดี๋ยวรู้ กูบอกคำเดียวกูอยู่วงการนี้มากูไม่เคยมีแผล
  • ปวดหัวมาก กับการคุยโทรศัพท์ กับ ปิ๊กมี่ เพิ่งวางสาย

ขออนุญาต คั่นเวลา ไปเคลียร์ กับมาเฟีย ที่บ้านก่อนนะคะ

image
    ไฟล์แนบ
    อย่าไว้ใจ.jpg 59K
    อย่าไว้ใจ.jpg 59K
  • ใครที่ขอโทษ ฉัน ไม่ได้ขอโทษ เพราะสำนึกผิด และปรับความเข้าใจกัน เรียบร้อยหมดทุกอย่าง

อย่างที่คุณ pea เขียนไว้

ขอบอกว่า ฉัน ถอนไปเพียง 1 คดี ที่ สน.ลาดกระบัง นะขอบอก ตาโก้ง ยังไม่ได้ถอน เรื่องอยู่ที่ศาล

ที่เชียงราย ยังไม่ได้ถอน ตั้งใจจะเดินทางไปวันพฤหัสนี้ ของดก่อน ไม่ไปแม่งละ

"ถ้าคุณไม่ฟ้องใช้ความดีของตัวเองคุยกันให้จบกูอยากรู้ว่ามีใครจะมาขอโทษมึงบ้าง ที่เค้ามาได้แต่ตัวหัวใจมึงไม่ได้หรอกเหลิงใหญ่ "

มา ฉันจะพิสูจน์ ให้ดู หลักฐาน ฉันมี ทีนี้ อย่ามาร้องขอนะ
  • หมวดครับ คำพูดของหมวดป้าพรโทรหาผมเมื่อสักครู่บอกว่าจะไม่ถอนฟ้องผม จะดำเนินคดีต่อ ยอมรับตอนนี้ไมเกรนแดกแล้วครับ ด้วยความเคารพ พอนะครับผมไม่เคยสร้างความเดือดร้อนให้หมวด ขอบคุณครับ
  • เอ่อ..เป๋ครับ ป้าตุ้ยนี่ไม่ใช่พี่ใช่มั๊ยครับ?
  • สรุปเฮียเหลียงคือตัวประกัน สามรถเอาชีวิตเฮียมาขู่คนนู้นคนนี้บังคับให้ใครต่อใครเป็นคนเลวได้ใช่ไหมครับ ผมบอกแล้วกลับไปคุยไปคิดมาดีๆก่อนจะเขียนหรือพูดอะไร เดี๋ยวหงายเงิบขึ้นมาแล้วจะกลับตัวไม่ทัน ไม่รู้จริงอย่าครับ ขอร้อง เดี๋ยวจากนางเอกจะกลายเป็นนางร้าย แบบสุดตีน
  • อยากบอก หรืออยากข่มขู่ ตอนแรกกูก็นึกว่าจบกันหมดแล้ว ทุกคนในบอร์ดร่วมยินดี ดันมีไม่จบอยู่คนเดียว พร่ำบรรยาย พรรณา บอกกี่ครั้งแล้วว่าคนเค้าอยากจบกันหมดแล้วจะได้เริ่มสิ่งใหม่ดีๆ นี่หรือคนปล่อยวาง เข้าวัดเพื่อ????????
  • เฮียเหลียงตอนนี้ทำหน้าที่หลายอย่างครับ เป็นลูกผู้ชายตัวจริง เป็นมือประสานสิบทิศ และก็เป็นลูกบอลด้วย :012:

ขอผมทำมาหากินบ้างนะครับ ทุกวันนี้ก็วุ่นแต่เรื่องพวกนี้ จบเรื่่องนี้ขอลาออกถาวร วงการนี้นะครับ เปลืองตัวมากพอแล้ว
  • เฮียผมเห็นใจเฮียนะ ผิดรับผิดก็คือเฮีย เฮียรับผิดชอบตัวเองได้อยู่แล้ว แต่การที่เอาคดีเฮียมาขู่ผมเนี่ย หมายความว่าไง เรื่องผมกับเรื่องเฮียมันเกี่ยวกันตรงไหน อยากเจอมาเลย ไม่ต้องเอาคนอื่นมาขู่ ชีวิตคนละชีวิต นี่หรือวิถีคนดี หรือวิถีโจร บอกแล้วว่ากลับไปคิดเยอะๆ เยอะๆ แล้วก็เยอะๆ
  • ขอจบ เรื่อง ป้าพร อยากบอก ไว้เพียงเท่านี้

ได้ร้องขอแล้ว ว่า จะเขียน เรื่องราวทั้งหมด ใครข้องใจ มีเอกสารยืนยันทุกอย่าง

ก็ เอาเป็นว่า จบข่าว นะ ขอโทษด้วย ที่เขียนไม่จบ

เฮียใหญ่ บอกในเฟส เมื่อกี้

ป้าพร ขอรักตัวเอง ถนอมสุขภาพ ตัวเอง ดีกว่า บ๊าย บาย

image
    ไฟล์แนบ
    เฮียใหญ่ 1.jpg 185K
  • มาเฟีย รบกวน ถอดหมุด ออกด้วยนะคะ

image

ไฟล์แนบ
    ขอบคุณ.gif 9K
  • อุตส่าห์เข้ามาขัดจังหวะกะทำให้ขำๆกัน กลับมาจบแบบนี้ เวรแท้หลาว.. @-)
  • พอเหอะตุ้ย ไปๆมาๆมันเริ่มเละ

ถ้าเปิดอกคุยกันทีเดียวเอาให้จบเลยมันง่ายกว่า ปัญหามันบานออกเพราะการคุยหลังไมค์นี่ละครับ คนโน้นพูดที คนนี้พูดที มีวาระแฝงเข้าไปด้วย เรื่องเดียวกันกลายเป็นคนละเรื่อง ดังนั้นผมพยายามจะไม่ให้ใครต้องเดือดร้อน สิ่งที่ผมรับปากใครไว้ผมก็ต้องทำมันให้ได้ เพราะวันนี้พบแล้วกับสัจธรรมของชีวิต

ท้ายสุด เพื่อให้ทุกฝ่ายสบายใจ เอาเป็นว่าใครพูดอะไรให้ฟัง ผมเชื่อตามนั้นหมด โอเคนะครับ :065:
  • คนที่ยังไม่จบ หากต้องการจะเจรจาก็รีบๆทำให้จบ ไม่ใช่ลากยาวออกไปไม่มีกำหนดแบบนี้
    ถ้าจะคุยทางวาจาในขั้นต้น ผมขอให้ได้ข้อสรุปภายในวันพรุ่งนี้ แล้วจัดการเรื่องเอกสารให้เสร็จสิ้นก่อนวันศุกร์
    ถ้าพ้นจากเงื่อนไขนี้ ผมไม่รับข้อเสนออะไรอีกแล้ว มันเบื่อ เพราะเล่นเปลี่ยนกันทุกวันแบบนี้ มันไม่ไหวแล้วครับ