ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทักษะเบื้องต้นเชื่อฟังคำสั่ง
  • เราผ่านเรื่องปวดหัวมามากวันนี้จัดประสบป์การณ์เล็กน้อยมาให้น้องๆได้ลองฝึกเจ้าตัวเล็กที่บ้านได้ลองทำดูนะครับ

หลายคนสงสัยว่าลูกหมาเริ่มฝึกได้ตั้แต่อายุเท่าไหร่ ผมจะเริ่มฝึกตั้งแต่เริ่มวันแรกที่นำเข้าบ้าน คำสั่งหลักๆคือ ชิด นั่ง หมอบ คอย ผมจะเริ่มที่นั่งก่อน การนั่งจะเป็นตัวเชื่อมไปยังคำสั่งต่อไป เทคนิคเเบื้องต้นผมจะหยุดการเล่นทั้งหมดสุนัขต้องอยู่ในสายกระตุกผมจะเดินหยุดอยู่ตรงข้ามลูกหมา ลูกหมาทุกตัวจะมีอาการต่่อต้าน ผมจะมองเข้าในตาลูกหมาเพื่อเป็นการข่ม พร้อมกับเสียงว่า ไม่ ทำหลายๆครั้งด้วยความอดทน(ห้ามโมโหห้ามตีเด็ดขาด)ลูกหมาจะยอมไปเอง เมื่อลูกหมาหมดอาการต่อต้านให้ชมแบบโอเวอร์ ดีลูกดี goodboy
  • เมื่อยืนตรงข้ามลูกหมานิ่งให้กดตูด พร้อมคำสั่ง นั่ง ทำบ่อยๆก่อนจูงไปเดินเล่น กินอาหาร เก็บเข้ากรง ออกจากกรงด้วยความอดทน หมาจะรับรู้ไปเองขั้นตอนต่อไป นั่ง ด้วยสัญญาณมือเสียงไม่ต้อง เอาไว้ต่อภาค2 ฝึกเองโหดแค่ไหน จี๊ดแค่ไหนเจอแค่เสียง ไม่ เยี่ยวแตกทุกตัวครับ ลองดูครับ น้องๆ \m/
  • ฝากอีกสักนิด ลูกหมาเหมือนเด็กตัวเล็กๆมันคิดเองยังไม่ได้ การกิน การอยู่ การเล่น การเรียน คุณผู้เป็นเจ้าของเป็นคนจัดการให้มันทั้งนั้น หมามีวินัยแปลว่าเจ้าของมีวินัย หมากร้าวร้าวแปลว่าเจ้าของไม่ใส่ใจ ฉะนั้นถามว่าหมาผมทำไมกร้าวร้าวเอาไม่อยู่.....คำตอบมีแล้วนะครับ
  • กลับมาแล้วหรือจ๊ะ คุณยุสสส :(|)
  • ชื่อนี้
    น้าเหลียง มิใช่รึ :-))
  • จดข้อมูลเพื่อจำไว้ใช้ ในสมองเรียบร้อยครับ ^ ^ ขอบคุณสำหรับความรู้ที่นำมาแบ่งปันครับ
  • จำผิดหรือนี่ ขอโทษนะค๊ะ
    ถึงยังไงก็ดีใจที่กลับมา :-D
  • ผมใช้ชื่อล็อคอินนี้ครับ คุณchock 108
    จำกันผิด แต่ก็ยินดีที่จำกันได้:-D

เฮียเหลียงเป็นคนที่ฝึกหมาเก่งมากๆ พิทบูลที่ตนเองไม่ได้เป็นเจ้าของ เจอกันวันแรกก็สามารถออกคำสั่งนอกสายจูงได้ ผมเองเห็นยัง งง เลย

เรื่องฝึกหมาผมยอมจอนนี่ แต่ถ้าเรื่องรักษาพิทบูล ลำไส้อักเสบ พวกโรคผิวหนัง ท้องเสีย ขาเจ็บ ทำคลอด พวกโรคพื้นฐานพิทบูล ยุสสส กล้าสู้ทุกสำนัก นะ จอนนี่ :062: image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0663.jpg 62K
  • ดีใจ ใจดี :062:
  • พอดีมีคนเปิดกระทู้ ถามเกี่ยวกับรักษาโรคผิวหนังพอดี เลยไปโชว์ผลงานไว้ อีก 20วันดูกัน เจ้าของคนนี้ จะมาขอบคุณผม ไงจอนนี่วัดกันมั้ยใครเจ๋งกว่า5555

ดูตรงนี้ ตี๋ http://pitbullzone.com/community/discussion/29966/สอบถามเรื่องยาครับ#Item_4
  • มาช่วยกัน วันนี้พิตบูลโซนก้าวเข้าสู่มิติใหม่ 2555 แล้วครับ
  • เยี่ยมมากครับ.....
  • มารักษาหมาที่บ้านให้หน่อยเสี่ยยุทธ
  • :013: :013: บรรยากาศแบบพี่น้องกำลังกลับมา :) :)
  • เอาเพลงไปฟังเล่นๆดีกว่า มันๆ
  • กัปตัน จอห์น เป็น idol วงการหมาลากของผมครับ ตี๋ มาสแต็งค์ เปึนคนแรกที่พาผมเข้าสู่สังคมพิทบูล mafia เปึนคนสร้าง jonny scubapit และ สุดท้าย ครูธัญพร เป็นคนเดียวที่เปลี่ยนชื่อ ฮาทร์คอร์ แมน เป็น สายันต์แมน เดินขาถ่างเลยกู 55 b-(
  • ภาพสวยเหมือนเดิมเลยครับ
  • สวัสดีครับ พี่ วิทยา อาเฮีย เหลียง ผมเชื่อว่าพี่เอาอยู่ ครับ..........ตอนนี้ผมเป็นมือใหม่ แกละกล่องเรื่องกล้องครับ อนาคตอาจต้องรบกวนวิชาจากพี่ด้วยนะครับ :)
  • สวัสดีครับ คุณkong26 ไม่ได้เม้าท์กันนานเลย 555 รูปก็เหมือนเดิม ถ่ายไปเรื่อยอะ แต่คุณkong26 ไม่ได้ส่งงานผมตรวจนานแล้วนะ นางแบบที่ลอนดอนแรงๆอะ มีอีกมั้ย 5555

ท่านตี๋ โทรหาจอนนี่ได้เลย คนๆนี้ฝีมือถ่ายภาพมาก แต่ชอบอมภูมิ นิสัยชอบอม รักษาไม่หายสักที นะตี๋

ข่าวล่าสุด มาเฟียไปถอยกระบี่เล่มคม มาข้างกายแล้ว ทุกคนระวังให้ดี ผมเองยังตาร้อนผ่าวๆเลย ....image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0612.jpg 27K
  • เมื่อวานรูดปื๊ด รูดปื๊ด ไปสามหมื่นห้า ตัวเบาเลย
  • ท่านยุทธครับ เรื่องถ่ายภาพท่านก็สุดยอดเหมือนกันน่ะครับ ผมเป็นมือใหม่หัดเล่นกล้องติดตามผลงานท่านมานานแล้วกำลังฝึกปรือไปเรื่อยๆอ่ะครับ รูปแต่ละรูปสวยๆทั้งนั้นเลยอยากถ่ายให้ได้อย่างนี้มั้งจังรบกวนช่วยลงรายละเอียด ของรูปด้วยได้มั้ยครับ มันเป็นแรงบันดานใจจะได้ถ่ายได้ไกล้เคียงก็ยังดี ลองผิดลองถูกมาเยอะอ่ะครับ มือใหม่จริงๆครับ แฟนคลับscubapit
  • รูปอาทิตย์ อัสดง ที่อุทยานแม่วงศ์ กำแพงเพชร ส่งให้ ตี๋.ย ตรวจสอบ ตี๋ มาสแตงค์ ตี๋ย อยากไปถ่ายวิธีชีวิต3จังหวัดชายแดนจัดให้เค้าหน่อย !!image
    ไฟล์แนบ
    546418_410873625624126_100001044775597_1298581_684206289_n.jpg 37K
  • รีบๆโชว์นะจอนนี่ ตอนนี้มาเฟียยังไม่มีผลงาน จากกระบี่เล่มใหม่ ตอนนี้ต้องกอบโกยก่อน เดี๋ยวมาเฟียชักดาบเล่มใหม่มาเราจะแย่ 5555

อะรูปนี้ของจอนนี่ขอวิจารณ์ก่อน ท้องฟ้าสวยมาก มุมมองแจร่ม เข้าใจเล่นแสงสี แต่ถ้าให้ดีข้างล่างจะเป็นมืดไปเลย หรือสว่างกว่านี้ เพื่อให้เห็นบรรยากาศโดยรอบ จะได้อารมณ์มากๆๆๆๆๆ เอาไป 9ครึ่ง เต็ม10

ส่วนเรื่องลงไปถ่าย 3จังหวัดชายแดนอันนี้ใฝ่ฝันนานละ ฝากท่านตี๋ทำบังเกอร์ให้ด้วย 555

สวัสดีครับ ท่าน godji ต่อไปผมจะลงให้นะครับ เป็นรายละเอียดย่อๆ เผื่อเป็นประโยชน์ต่อเพื่อนๆได้
    ส่วนรูปถ่ายSUNSETนี้นะครับ ก่อนอื่นต้องเลือกวันก่อนเลย ถ้าวันไหนฟ้าปิดนี่หมดสิทธ์ครับ ต้องเปิดแล้วเปิดแบบเต็มๆ ถึงจะได้ภาพครับ ส่วนเวลาก็หลังอาทิตย์ตกไปแล้ว เกือบๆมืดไปเลย การถ่ายก็วัดแสงที่ฟ้าครับ รูปนี้ผมใช้ ISO 800 / F4 / SPEED SHUTTER 1/40 (อุตส่าห์วิ่งไปหยิบกล้องมาเปิดINFOให้ดูเลยนะเนี่ย 555 แฟนๆPITBULLZONE&SCUBAPIT เรียกร้องมา เราจัดให้เต็มที่เสมอ) แล้วเลือกมุมให้เห็นเพียงแค่เงาแบบ แล้วใส่อารมณ์ลงไปให้ได้ความรู้สึก แค่นี้ก็เป๊ะ ลองไปถ่ายดูนะครับ image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0606.jpg 27K
  • พี่ มาร์ค รูดปรื้ดๆ 35000 เหอๆ เฮีย เหลียง เสี่ยยุทธ นี่พี่เค้า แค่เริ่มนะเนียย ผมว่าท่านกำลังจะเจอ ดาวรุ่ง พุ่งแรง แซงทางโค้งเข้าแล้วล่ะเสี่ย ยุทธ ต้องการถ่ายวิวทิวทัศน์ตามป่าเขาในป่า ฮารา หรือ สาว จีนแดงเดินโฉบเฉี่ยวในเมืองยามราตรี หรือชอบแบบ หนังแอ้คชั่น กู้ระเบิด ยิงกระจายครับ?
  • เตรียมอาวุธคู่กายเอาไว้ก่อน เพราะจบจากงานเมืองทอง คงได้เวลาวางมือจากวงการนี้เสียที พี่จะเริ่มสะพายกล้องท่องโลกแล้ว อิอิ
  • ว้ายยย "วางมือจากวงการ" เลยเหรอครับพี่ ฟังแล้วใจหายอ่ะ.
  • ขอเป็นเพียงแค่คนเลี้ยงหมาแบบตี๋ดีฝ่า เป็นแกนนำมันเหนื่อย สุ่มเสี่ยงต่อความขัดแย้ง :p
  • พี่มาร์ควางมือแล้ว ชมรมมิตรภาพพิทบูล ไครจะเป็นแกนนำละครับ แซวนะห้ามฟ้องครูธัญพรนะเว้ย กลัว :p
  • กิจกรรมการกุศลก็ทำต่อไปครับ มีเวลาว่างก็มีทติ้งหาเรื่องสังสรรค์ ชวนคนไปทำบุญ บริจาคสิ่งของ อะไรพวกนี้
    เพียงแต่งานเกี่ยวกับหมาๆ เช่นกระประกวด การแข่งขันอะไรพวกนี้ จะพยายามถอยห่างออกมา ไม่ไปเป็นแกนนำ ถ้าว่างก็จูงหมาไปเดินเล่น แบบนี้สบายใจกว่า
  • ถูกต้อง ป๋า
    ผมเองก็เป็นอีกคน ที่จะไม่ทำอะไรที่เป็นอันสุ่มเสี่ยง ต่อความขัดแย้ง

ผมไปเปิดดูกระทู้โชว์กล้องใหม่ของป๋าแล้ว ฝีมือมาแรงมาก ขอเกาะกระแสไปด้วยคนนะ 555
    G1X โย่วๆๆๆๆ เล็กพริกขี้หนูจริงๆ เจ้ากล้องตัวนี้image
    ไฟล์แนบ
    IMG_1970.jpg 59K
  • พูดดีแบบนี้จะเอาอะไร
  • ขอเฮ้าส์ซิ่งที่ป๋าเพิ่งถอยมาคู่เจ้า G1Xได้มั้ย แพงเหลือเกินนนน PLEASE.... :X
  • โดนเมียด่า จะซื้อมาทำไม ดำน้ำก็ไม่ได้ไปแล้ว ฟังแล้วแหม่งๆชอบกลว่ะ
  • 555 ดูแล้วเหมือนหนทางข้างหน้าจะหมองๆนะ ป๋า

ป๋าก็อ้างไปก่อน ว่าซื้อมาเผื่อพาลูกไปสยาม โอเชี่ยน เวิลด์ ที่พารากอน น้ำจะได้ไม่กระเด็นมาโดนกล้อง เราคนรักครอบครัว ไงเจ๊ก็เชื่ออยู่แล้ว 555
  • image
    ไฟล์แนบ
    l2.jpg 243K
  • สามปี ผ่านไป ไวเหมือน โกหก

เค้าชื่นชม ตัวเอง นะยะ ปิ๊กมี่
  • เยียดเปียก 3ปียังเก็บ ผม3อาทิตย์ก็ลบเกลี้ยงละ ข๊าพเจ้าขอขี่อู๊ฐลา กะ กะ กลัว แว้ววว X_X
  • สวัสดีครับเฮียเหลียง , พี่ยุทธ และพี่ๆทุกๆท่านครับ

ขอรายงานตัวที่กระทู้ดีดีมีสาระของซุบตาหน่อยครับ อยากจะบอกว่า......ประทับใจเฮียเหลียงอย่างแรงครับ

ไม่ไช่ที่เฮียเหลียงหน้าตาดีนะครับแต่เป็นที่วาจาอันงดงามของเฮียครับ หายากครับผู้ใหญ่ใจดีและเด็ดเดียว

ขอให้เฮียมีความสุขกับการได้ดูแลเจ้าตูบสี่ขานะครับ ผมเชื่อว่ามีใครหลายๆคนแอบเอาวิชาของเฮียมาใช้อย่างมีความสุขครับ ;-)

ไม่เคยได้คุยกับพี่ยุทธเลยมีอยู่แค่ครั้งเดียวตอนไปเมืองทองครั้งก่อนตอนนั้นพี่ยุทธกลับเร็วแค่ได้ทักทายกันครับ

พี่ยุทธถ่ายภาพได้สวยงามมักมากครับ ผมแอบชอบผลงานของพี่อยู่นะครับ และผมก็ยังเก็บลูก คาริโต้ ด้วยนะครับ และ ในงานลากที่เมืองทอง 30/6/55 นี้ พี่ยุทธช่วยมาเป็นกำลังใจให้ หลานของเจ้าคาริโต้ด้วยนะครับ
    เพราะว่าในทีมมี นักรบหญิงบูลลี่เลือดร้อย มีศักดิ์เป็นหลานทั้ง คาริโต้และทาม่า มาลงประกบในรุ่นไม่เกิน 25 โล
    และผมรับรองว่าฝีไม้ลายมือเจ้าหล่อนไม่แพ้หมาแดงดีดีหลายๆตัวครับ

ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพimage

ปล.ในรูปคือลูกของคาริโต้ครับ และคอยชมหลานคาริโต้ได้ที่งานเมืองทองครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ010.jpg 75K
  • สวัสดีครับ คุณหนุ่ม สิงห์นักลากจากสารคาม งานคราวที่แล้วไม่ได้กลับเร็วนะ แค่ไปหามุมหลบกินขนมชมสาวๆตะาก 555
    ผมยังตามแอบดูเจ้า MONSTER ตลอด ว่าทำน้ำหนักได้ขนาดไหนแล้ว
    งานนี้ยิ่งมีทั้งรุ่นหลานด้วย ยิ่งน่าไปให้กำลังใจกันสุดๆ ยังไงก็ขอรับปาก ว่าจะไปร่วมเชียร์ที่งานแน่นอน แต่อย่าให้เสียชื่อสิงห์นักลากระดับเทพแล้วกัน ทางนี้ถนัดนักเรื่องทับถม 5555

ส่วนเรื่องภาพถ่าย ชมมาเยอะๆผมชอบ กร๊ากๆๆๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG_0274.jpg 56K
  • ขอบคุณครับคุณยุทธมาอีกเยอะๆน่ะครับ
  • ทางนี้เลยละกันคุณ godji เข้ามาในFACEBOOK ผมเลย เดี๋ยวเอามาลงเยอะๆเพื่อนๆจะเบื่อกัน 555

https://www.facebook.com/update_security_info.php?wizard=1#!/profile.php?id=100001077222343&sk=photos

ถูกใจรูปไหน เรื่องวิธีการถ่าย เดี๋ยวผมหงายตำราให้ดูกันเต็มๆไปเลย image
    ไฟล์แนบ
    IMG_0330.jpg 111K
  • รับทราบครับพี่ยุทธ ( เรื่องทับถมนิผมว่าพี่คงต้องหาโอกาสยากหน่อยนะครับแบบว่า...นะ ) L-)