ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยติชมหน่อยครับ
  • ลูกสาว 4เดือนครึ่งแล้วครับ ผอมมาก ไม่ค่อยกินอาหารเลย อาจเป็นเพราะฟันแท้กำลังขึ้น หรือจะเป็นโรคอะไร ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    HPIM0967.JPG 45K
    HPIM0903.JPG 91K
    HPIM0893.JPG 82K
    HPIM0892.JPG 82K
  • ลองเปลี่ยนอาหารให้กินหลายๆแบบดูสิครับ มันอาจจะเบื่ออาหารแบบเดิมๆ ผมก็เปลี่ยนบ่อยเหมือนกัน แต่จะเน้นไปที่อาหารเม็ดทุกมื้อ อาหารเม็ดผสม กับ เนื้อ วัว ไก่ ไข่ หมู โครงไกสับ แต่ก็มีบางวัวมันก็ไม่กิน 5555

แต่ท่ามันไม่กินก็ปล่อยให้อดไปเลย เด๋วจะเสียนิสัย :019:
  • ดำดีจัง ไม่กินปล่อยให้อดซัก3วันออกกำลังกายมากๆเดี๋ยวมันก็กินเองไม่กินอีกอดอีกเด๊ยวก็กินเองแหละที่บ้านผมให้อดที3วันประจำเดี๋ยวนี้กินทุกอย่างที่ให้เลยลองดูครับตามใจเสียหมา
  • อย่าตามใจ ระวังจะเสียเวลาเรา และ นิสัยมัน อย่างพี่วุท บอกคับ

ช่วงนี้ฟันกำลังหลุด อาจจะเบื่อ แต่ชอบแทะ แทนก็ได้
  • :001: ตามใจเสียหมา...เหรอครับ อิอิ
  • แต่ก่อนผมใช้อาหารเม็ดผสมอาหารเปียก กินหมดไม่หมดภายในเวลาเททิ้ง
    พอเหลือแต่อาหารเม็ดอย่างเดียว มันก็กินเพราะหมดไม่หมดภายในเวลาเททิ้ง
  • บางทีอาจเบื่ออาหารง่ายครับ
    อีหนูของผมนี่ต้องเปลี่ยนเมนูทุกวันเลย
  • ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ จะลองทำดู(แต่ก็สงสารมันนะ)ขนาดเราอด 1 มื้อยังหิวจะเป็นลม ขอบคุณมากครับ
  • สวยมากเลย อ่ะ
  • เนื้อคู้มาแว้ว........จะ 12 เดือนฮับ...ถุงเท้าฮับ
    ไฟล์แนบ
    DSCF8014 (WinCE)4.JPG 20K
    GetAttachment34.jpg 15K
  • ผมว่าดำ+ดำมันคงจะ ดาม ดำ