ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ลาก่อน Bek
    เนื่องจากเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาผมติดธุระอยู่นอกบ้านคือทุกวันแม่บ้านจะเอามันขึ้นเครื่องวิ่งแต่พอดี(วันก่อนผมตั้งเครื่องวิ่งให้มันเร็วลื่นขึ้น)แล้วแม่บ้านก็ไปทำงานอย่างอื่นประมาณ 20 นาทีประกอบกับอากาศวันนั้นร้อนมากครับพอเอามันลงจากเครื่องมันก็เหนื่อยมากเลยเอาน้ำเย็นเช็ดตัวให้มันก็ดีขึ้นแล้วเอามันเข้ากรงเสร็จไปทำอย่างอื่นพอสักประมาณ 2 ชั่วโมงผ่านไปจะเอาอาหารให้มันเห็นมันนิ่งซึมมากๆเลยรีบเอาไปส่งคลีนิคพอไปถึงหมอก็ให้อ๊อกซิเจนและน้ำเกลือพี่ชายเป็นคนเอาไปส่งเขาบอกว่าอาการมันดูไม่ดีเลยผมก็รีบบึ่งรถไปหามันทันทีพอไปถึงก็เห็นสภาพมันนอนอยู่บนเตียงแม่ผมบอกกับหมอว่าให้ช่วยเต็มที่เลยผมก็นั่งเฝ้ามันทั้งคืนเลยพยายามดูมันตลอดมองตามันก็รับรู้เหมือนอยากจะลุกขึ้นมาหาผมแต่ร่างกายมันไม่ไหวจนกระทั่งเวลาประมาณ 03.00 กว่ามันก็ตาค้างชักกระตุกผมเรียกหมอมาดูหมอฉีดยากระตุ้นหัวใจทำทุกอย่างแต่ผมดูว่ามันคงชำในมากๆเลยวิ่งจนเท้าเลือดออกพองสี่ขาเลยถ่ายเป็นเลือดไม่รู้สึกตัวและอวกเป็นมูกเลือดสุดท้ายมันตายลงแต่หัวใจมันยังเต้นอยู่หมอก็ปั้มหัวใจตลอดจนกระทั่งเกือบ 05.00 มันตัวร้อนขึ้นมาไข้ขึ้นหมอก็เช็ดตัวสักพักไข้ก็ลงสุดท้ายมันก็ตายสนิทผมสงสารมันมากผมบอกหมอว่ามันน่าจะตายตั้งนานเล้วตอน 03.00แต่หมอบอกเขาสู้มากๆแต่ร่างกายไม่ไหวมาช้าไปหมอกับผู้ช่วยเข้าดูแลเต็มที่มากเลยครับขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย ผมเสียใจมากๆมันเป็นพิตบูลตัวแรกเลยครับมันนิสัยดีมากเลยครับไม่ดุกลางคืนเป็นยามเฝ้าบ้านเป็นเพื่อนเล่นยามเหงาต่อไปนี้คงไม่มีแล้วผมว่าถ้ามีหมาตัวใหม่มานิสัยก็คงไม่เหมือนกันมันทำให้ผมประทับใจสุนัขพันธุ์นี้มากว่ามันทนทานสุดๆ แต่ก็อดโทษตัวเองไม่ได้ที่ก็มีส่วนทำให้มันตายครับหลับให้สบายนายจะอยู่ในใจตลอดไป Bek
    ไฟล์แนบ
    28072008345 (Medium) (Medium) (Small).jpg 73K
    28072008334 (Medium).jpg 57K
  • เสียใจด้วยครับ :m009:
  • เสียใจด้วยคับทุกท่านที่เคยเสียสิ่งที่รักไปคงเข้าใจความรู้สึกนี้ดี
  • :024:......:022:...เสียใจด้วยนะครับ
  • เสียใจด้วยครับ
    พิตบลูเป็นหมาที่อึดมากครับ นับถือ
  • เสียใจด้วยนะคับ
  • เสียใจด้วยนะครับ แสดงว่ามันเหนื่อยเกินไป+กับอากาศที่ร้อนใช่มั๊ยครับ
  • :022: เสียใจด้วยครับ
    และขอขอบคุณกับอุทาหรณ์ที่มีมาฝากเพื่อนๆ
  • เสียใจด้วยคับ....
  • เสียใจด้วยนะคะ จะเก็บไว้เป็นความรู้ แล้วไว้ดูแลพิทบูลของตัวเองให้ดีที่สุด
  • สรุป เครื่องวิ่งคือดาบ๒คมใช่ไหม?
    เสียใจด้วยครับ
    ผี...ตุ๊ด
  • เเสดงความเสียใจด้วยครับ
  • เสียใจด้วยคับ
  • ลาก่อน Bek
    ผมก็เสียใจ เช่นกันครับ กับเรื่องเศร้าทำนองนี้
  • เสียใจด้วยนะครับ

เเต่ยังไงก้คิดซะว่า เรา เลี้ยงมันดีเเล้ว

เราเลี้ยงมัน มีความสุขเเล้ว

อย่างน้อยๆ เราก็ได้ทำ สิ่งที่ดีที่สุดให้กับมัน

เราก็ไม่ต้องเสียใจหรอกครับ ทุกอย่างย่อมตาย คนเรายังต้องตายเลย

เเค่เราเลี้ยงมันมาดีก็พอเเล้ว ที่เหลือคือมันหมดเวรกรรมที่ต้องมาเกิดเป้นหมา

ตอนนี้ มันอาจจะเกิด มาเป็นลูกใครใน บอทนี้กได้คิคิคิ

ไปสบายเเล้วไอ้น้อง
  • หมาผมตาย น่าสงสาร

มันตายเพราะลูคีเมีย

พูดจริงๆ หมาผมเป็นไปหาหมอ ที่มหิดล

เลือดออกจมูกตาย

เป้นมา2ปี รักษาได้เเต่ไม่หายขาด

เลยกลับมาเป็นอีกที ตายเลยสงสารมากๆๆ
  • น่าเสียดายครับ หล่อด้วย
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:002:

คงไม่มีใครอยากให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้น แต่ก็ห้ามลิขิตฟ้าไม่ได้

หมาตายไป แต่ยังไง คนก็ต้องสู้ต่อไปครับ สู้ๆ!!!:015:
  • ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้ง
  • ร่างกาย มันคงช๊อค ที่เกิดจากการออกกำลังกายมากเกินไป เสียใจด้วยครับ
  • เสี:m009::m009::m009::m009::m009::m009:ยใจด้วยนะค่ะ
  • ----------เสียใจด้วยครับ----------
  • เสียใจด้วยนะค่ะ
  • เสียใจด้วยครับ :039::039::039:
  • ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ อ่านเเล้วน่าสงสารจิงๆๆ มันคงสู้สุดๆๆแต่คงไม่ไหว:001:
  • เสียใจด้วยครับ ช่วงนี้อากาศร้อนมากครับต้องระวังให้ดีครับ
  • ขอแสดงความเสียใจครับ:022:
  • กลุ่มพิทบูลระยองขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งกับการจากไปของเจ้าBek

ช่วงนีใครที่เลี้ยงหมาที่ให้อยู่ในกรง ต้องคอยฉีดน้ำในกรงพื้นกรงให้เย็นๆนะครับเพื่อระบายความร้อน เนื่องจากช่วงนี้อากาศร้อนมากๆ จึงต้องช่วยระบายความร้อนโดยการฉีดน้ำและต้องมีน้ำให้มันกินตลอด ไม่เช่นนั้นหมาอาจช๊อคตายได้ ยังไงมันก็มีชีวิตรู้ร้อนรู้หนาวเหมือนกับเรายังไงต้องดูแลกันเป็นพิเศษหน่อยนะครับในช่วงหน้าร้อนนี้
  • :o005: น่าสงสารมากๆครับ ผมขอแสดงเสียใจด้วยนะครับ :o005:
    :o005: ช่วงนี้อากาศร้อนจริงๆครับ ร้อนมากๆ ขนาดผมยังร้อนเลยครับ น้องหมาผม ผมต้องเอาผ้ามาชุบน้ำเช็ดตัวน้องหมา เลยครับ เช็ดบ่อยมากๆ เพราะมันอยู่เฉย ยังหอบเลยครับ ผมจะเช็ด หน้าเช็ดตามันแล้วก็ช่วงหน้าอก ท้อง ครับ จับตัวมันก็รู้ว่าร้อนมากๆเลยครับ พัดลมเอาไม่อยู่ เพดาน 1 ตั้งโต๊ะ อีก 1ช่วงเย็นๆพาไปวิ่ง ขากลับต้องเอาน้ำมาราดพื้น ให้เกือกกลิ้ง แล้วก็ดื่มน้ำไปด้วยครับ ร้อนมากๆ ระวังกันนะครับ

:o008: คิดดูนะครับผมเอง ยังดื่ม น้ำวันละ 5 ลิตรเลยครับ ช่วงอยู่บ้านนี่อ่ะครับ ถ้าไปทำงานก็ดื่มน้อยครับ อาบน้ำ 4 หน แล้วน้องหมาล่ะระบายความร้อนด้วย ปากอีกตากหาก มันไม่บ้าหรือเครียด ก็ดีแล้ว :o042: ผมว่าน้องหมาคงจะร้อน มากๆหล่ะครับ เพราะวิ่งประจำนี่ครับ ระวังอุณภูมิในตัวน้องหมานะครับ มันขึ้นสูงเร็วมากๆครับ เพราะสภาวะโลกร้อนด้วยหรือป่าวผมก็ไม่รู้ เดี๋ยวนี้รู้สึกว่าแสงแดดมันเข้มข้นขึ้นนะครับ ขับมอไซด์ไกลๆ กลับมานี่ แสบตัวไปหมดครับ
  • เสียใจด้วยคับ
    ไฟล์แนบ
    20090317180025_010101012.jpg 49K
  • เสียใจด้วยอย่างยิ่งเลยครับ

แก่นแท้ของธรรมะที่พระพุทธเจ้าได้ให้ไว้ก็คือ "ความไม่ประมาท"
  • เสียใจด้วยครับ เก็บความรู้สึกดีๆไว้ครับ
    แล้วหาเพื่อนใหม่ อีกตัว ถึงไม่เหมือนเดิม
    แต่อาจจะมีอะไรแตกต่างที่ดีกว่าเดิมก็ได้ตรับ
  • ขอให้ไปสบายนะ bek
    เสียใจด้วยครับ
    :062::062::062:
  • เสียใจด้วยเป็นอย่างยิ่ง
    เศร้ายิ่งขึ้นเพราะเกิดจากอุบัติเหตุ

เอาหมาขึ้นเครื่องควรนั่งเฝ้าครับ
    เพราะทำงานอื่นเพลิน ก็มีสิทธิลืม

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยนะค่ะ ถ้าเป็นหมาที่บ้านคงเสียใจมาก

เข้าใจดีค่ะคงไม่มีใครอยากให้เกิดเหตุการณ์อย่างนี้ขึ้นค่ะ
  • ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

หมอ พิทบูล
  • ...ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...