ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สองพี่น้องที่บ้าน
  • ตัวพี่ได้สองขวบพอดีแล้ว ส่วนตัวน้องก็ขวบครึ่ง แต่ถึงยังไงนิสสัยก็ยังเหมือนเดิม ออกจากกรงเมื่อไร ข้าวของบริเวณบ้านก็ระเน ระนาด ไปทั่วimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020175.JPG 83K
    P1020474.JPG 110K
    P1020479.JPG 111K
  • แต่ละวัน พอออกมาเป็นได้เรื่อง เล่นกันแทบบ้านพังเลย imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020187.JPG 84K
    P1020472.JPG 112K
    P1020481.JPG 105K
    P1020488.JPG 90K
    P1020491.JPG 108K
  • และพอดีมีสมาชิกใหม่มาเพิ่ม ยิ่งสนุกกันใหญ่imageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020720.JPG 78K
    P1020727.JPG 92K
    P1020729.JPG 107K
    P1020730.JPG 87K
    P1020744.JPG 107K
  • เมื่อมีเวลาวันไหนว่างงานก็พาไปเที่ยว ทะเล ซึ่งเป็นอะไรที่ชอบมากๆ แค่รถสตาร์ดเครื่องแค่นั้นและ ทั้งร้อง ทั้งกระโดด กลัวจะไม่ได้ไป ตัวไหนขึ้นรถก่อน ที่เหลือกรงแทบพังทุกที่imageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020426.JPG 123K
    P1020427.JPG 127K
    P1020428.JPG 120K
    P1020432.JPG 84K
    P1020433.JPG 93K
    P1020440.JPG 93K
  • พอเริ่มสนุกก็ลงไปลอยคอกันเลยimageimageimageimageimageimageimageimage
    ไฟล์แนบ
    P1020442.JPG 74K
    P1020443.JPG 67K
    P1020445.JPG 81K
    P1020446.JPG 76K
    P1020447.JPG 83K
    P1020448.JPG 81K
    P1020444.JPG 76K
    P1020436.JPG 83K
  • ทุกวันนี้เหมือนพวกเขาจะเข้าใจ วันไหนว่างหรือแค่แต่งตัวชุดที่ไปเที่ยวทะเลวันไหน เริ่มกระวน กระวาย เริ่มร้องบ้าง เห่าบ้างคือจะวิ่งขึ้นรถท่าเดี่ยว เพราะพาเขาไปเที่ยวบ่อย จะเป็นแบบนี้ตลอด แต่เราก็พลอยสนุกกับกิจวัตรแบบนี้กับพวกเขาไปด้วย
  • หมาพวกนี้โชคดีจริงๆ
  • เป็นครอบครัวที่น่ารัก อบอุ่น และมีความสุขมากครับ
  • อยากเลี้ยงได้แบบนี้อ่ะ อบอุ่นดีจัง
  • อยากกดLIKEคับ แต่ไม่มีให้กด ชอบจังเลยคับผม =D>
  • สุดยอดครับครอบครัวนี้ \m/
  • น่ารักดีครับ อยากทราบว่าโซ่ที่ใส่คอ ใส่ไว้ตลอดเวลาเลยป่าวครับ หนักกี่โล แล้วใส่ตั้งแต่อายุเท่าไหร่ครับ
    ขอบคุณครับ
  • สวดยอดมากๆๆ ได้ใจไปเลย น่ารักทุกตัวเลยครับ =D>
  • อยู่ภูเก็ตแน่เลยคู่นี้ สองพี่น้องน่าจะมีความสุขมากนะครับ
  • พี่สมเกียรติหมาน่ารักทุกตัวเลยน่ะ วันอาทิตย์ที่ 8 กรกฏาคม 2555 มี Meeting BBQ เวลา 13.00 น.เป็นต้นไปน่ะพี่ ณ สะพานหิน ภูเก็ต บริเวณที่เราจัดงานกันน่ะครับ.. :o001:
  • อย่างที่บอกเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบครับแต่ก็มีพลาดบ้าง เพราะแถวบ้านมีหมาจรเยอะเหมือนกัน และอีกอย่างที่บ้านก็ชอบเด็กๆทุกคน ไม่ว่าลูกสาวหรือแม่เขารักหมด เรื่องความเป็นอยู่ก็ โอ เค แต่ขาดเฉพาะมุ้งลวดไม่มี แต่ชดเชยด้วยเครื่องช็อดยุงไฟฟ้า ติดตั้งไว้ใกล้ๆกรง พอจะช่วยได้เยอะ ส่วนที่น้องเขาถามสร้อยคอ น้ำหนักเกือบๆ 2 กิโล ใส่ไว้ตลอด ตัวละสองเส้นและอีกอย่างผมให้เขาออกมายืดเส้น ยืดสายทุกวัน ข้างๆบ้านลูกเทนนิสบ้าง ลูกกอฟล์บ้าง ให้วิ่งเล่นทุกวันจนเหนื่อยลิ้นห้อยถึงจะอาบน้ำเข้าคอก แล้วกิน ตอนนี้กระสอบ f1 ม่วงมีเป็นเข่งแล้ว ใน1อาทิตย์จะมีโครงไก่ให้ครั้งหนึ่ง และกระดูกหมูให้ครั้งหนึ่งเพื่อเสริม แต่ละตัว กินแบบมโหฬารเลย ขอบอก และขอบคุณน้องแจ๊คกี ที่แจ้งข่าวให้ทราบ ถ้าว่างไปอยู้แล้ว ขาประจำ ขอบคุณมาก
  • อิอิ บ้านนี้จำได้ น่ารักเหมือนเดิมเลยครับ
  • :063: เปลี่ยนจากโซ่คอ เป็นปลอกคอดีกว่าครับ ขนคอเค้าจะไม่ดำแบบที่เป็นครับพี่ :033:
  • เห็นแล้วมีความสุขเลยครับ
  • โอ๊ย อิจฉา ตาร้อน :X

• สุดยอดครับพี่สมเกียรติ

อย่าลืมมาร่วมงาน MEETING PHUKET ครั้งที่ 13 กันนะครับ

งานนี้มีประกวดพิทบูล แบบกันเองๆ เหมือนเดิมครับผม
  • มีความสุขทั้ง เจ้าของและน้องหมาเลย =D>
  • เราเป็นแค่คนดูรูป ยังมีความสุขเลย :)
  • น้ารักมากเลยคะ ดูแล้วนั้งยิ้มได้ทั้งวันเลยคร๊ะ :-D
  • สุดยอดมาก คุณพร้อมที่จะเป็นแฟมิลี่ พิท จริง :063: :063: :063:
  • มีทะเลอยู่ใกล้บ้านนี่มันเยี่ยมยอดจริงๆครับ แฟมิลี่พิทตัวจริง :063:
  • น่ารักมากกกก
  • ขออนุญาติถามนอกเรื่องน่ะค่ะ ปลอกคอหมาที่ใส่นี้เป็นสแตนเลสรึป่าวค่ะ ไซส์ขนาดนี้มันหนักมากไหมค่ะ เห็นใส่สองเส้นเลยอยากรู้ เพราะมันดูหนักมาก เพื่อว่าจะดูแบบนี้มาใส่ให้หมาที่บ้านสักเส้นเล่นๆค่ะ ^^ ซื้อที่ร้านคุณคิมรึป่าวค่ะ? ขอบคุณคะ
  • ชอบจริงๆครับ เจ้าของล๊อคอิน นี่สุดๆไปเลยครับ ^_^
  • ดูภาพไป ยิ้มไป คุณเทพมากค่ะ เลี้ยงหมา หลายตัว ให้อยู่นอกสายจูง เล่นด้วยกันได้

มองแววตาหมา มันฉายแววร่าเริง มีความสุข ชื่นใจจังค่ะ
  • จริงๆแล้วการที่จะเลี้ยงพวกเขาให้มีความสุขได้ส่วนหนึ่งคือ ต้องขอบคุณครอบควัรด้วยไม่ว่า แฟนหรือลูก คือเขารักและชอบหมาและโดยเฉพาะพันธ์นี้ เขาหว่งแหน ถ้าอยู่บ้านเขาจะค่อยให้อาหาร อาบน้ำให้ หรือเอาออกมาจากกรง ให้เขาได้เล่นกันตลอด ในบริเวณบ้าน ส่วนนี้ละที่สำคัญ ถ้าแฟนหรือลูกไม่รัก ไม่สนับสนุน บ้างครั้งก็คือปัญหาใหญ่เหมือนกันผมว่านะ
    ส่วนน้องที่ถามมาว่าน้ำหนักโซ่คอ เส้นหนึ่งก็ประมาณเกือบๆหนึ่งกิโล แต่ละตัวก็เกือบสองกิโลเลย แต่ผมใส่ไว้ตลอดนะ ไม่ได้เอาออก เพราะแต่ก่อนผมเคยเอาออกเส้นหนึ่งเขายังซนเหมือนเดิมเลยลองปล่อยไว้ทั้งสองเส้นเลยเขาก็ยังเหมือนเดิม ก็เลยใส่ไว้อย่างนั้น แต่ไม่ใช่แสตนเลสนะ เป็นแบบธรรมดา แต่เคลือบแสตนเลสนอก ก็เห็นไม่ค่อยขึ้นสนิมนะ
    ทุกวันนี้คือเรารักและชอบหมากันทุกคนในบ้าน เลยเลี้ยงแบบเป็นทั้งเพื่อนทั้งหมา พอว่างก็ออกมาจากกรงให้เขาออกมาเล่น มาวิ่งอยู่ข้างบ้าน มันก็คือความสุขส่วนหนึ่งของชีวิตหมาและของเราด้วย
    และที่ขาดไม่ได้ก็ต้องขอบคุณเจ้าของเวปด์ด้วยคุณมาร์ท ที่มีเวปด์ดีๆให้พวกเราได้เข้าไปศึกษาหาความรู้ ในการเลี้ยงเด็กๆ มีปัญหาอะไร ก็มาสอบถาม นำความรู้มาแชร์ มาบอกกล่าว ให้สมาชิกในกลุ่มได้รู้ ได้เข้าใจ ในสังคมพิทบูลเล็กๆแห่งนี้ ขอบคุณทุกๆท่านจากใจจริงๆครับ
  • ขออนุญาติพี่เจ้าของกระทู้ด้วยครับ สงสัยนิดนึง ของผมเส้นนี้ที่ใส่ให้หมารวมแม่กุญแจ 1.8 กิโลครับ รึผมจำผิด
    แต่ผมใส่เฉพาะตอนปล่อยออกมาวิ่งเล่นเท่านั้นครับimage
    ไฟล์แนบ
    2012-05-26 17.30.11.jpg 120K
  • ทำไมพิบลูถึงต้องใส่ โซ่เส้นโต ๆ ด้วยค่ะสงสัยจัง :-(
  • ให้คอแข็งฟัดกะเพื่อนหรอย จิงๆไว้ในเกมส์จ้าาาา
  • ว่างๆเอาโซ่ออกบ้างสิ่ครับพี่ ให้คอมันเบาๆบ้างมันจะได้สนุกขึ้นไปอีกสงสารมันครับ เหมือนพี่ parn_59 อ่ะครับ :-D