ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยด้วย ลูกสาวเป็นขี้เรื้อน
  • ไปหาหมอบอกว่าแพ้ยุง ตอนนี้ขนหลุดเป็นวงแล้ว 1วง และมีแผลตามตัวอีก มันจะหายไหมครับ
  • ผมเคยรักษาหมอที่ กทม.หมดไป 3-4 พัน ไม่หาย มากินยาที่พัทลุง 650 หายขาด เรื้อนเปียกนะ
  • ยาอะไรครับ
  • ดูให้ดีครับว่าเรื้อนหรือเชื้อรา
  • เป็นยากิน หมอขูดดูเชื้อว่าเป็นเรื้อน แล้วจัดยาให้หายเลยแล้วขูดไปตรวจอีกที. เชื้อหมดแต่กินคลุมอีก. ฝากซื้อได้ครับ. Em. กำมะถัน. ลองหมดแล้ว. ฉีดยาอาทิตย์ละเข็มก็ลองแล้ว
  • วันนี้จะพาไปหาหมออีก11โมง ตัวของผมก็ลายเสือครับ6.5เดือน นอนในบ้าน น้ำไม่ค่อยได้อาบ ทำงานกลับดึก กลัวเป็นหวัดเช็ดตัวเอาครับ แต่มันชอบนอนที่ชื้นแชะหลังบ้านตอนกลางวัน
  • พาไปมาแล้วหมอบอกไม่ใช้ขี้เรื้อนมันเป็นเกลื้อน และแผลที่เป็นหนองเกิดจากเห็บหมัด( ตอนกลางวันปล่อยเล่นนอกบ้าน)
  • ของผมก็เป็นเหมือนกัน หมอให้ยามากินกับอาบ กินยาต่อเนื่องห้ามขาด อาบน้ำทุกสามวันใช้แชมพูสำหรับผิวแพ้ง่ายแล้วอาบแชมพูยาอีกรอบ ประมาณ2อาทิตย์จะดีขึ้น แต่อย่าให้หมาไปนอนที่ชื้นแชะอีกไม่งั้นไม่หายครับ
  • ผมไห้กินยาแก้อักเสษของคนแผลแห้งเลยกิน2เม็ดเช้าเย็นครับ
  • ไม่ต้องตกใจพาเขาไปหาหมอเดี๋ยวก็หาย
  • กำมะถันแห้งสนิท