ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถึงผู้มีใจรัก 'น้องหมา' vol.2
  • ผมมีเรื่องอยากปรึกษาท่านที่เคยนำสุนัขของท่านไปตัดหูหน่อยคับว่าหลังจากตัดหูแล้ว ดามหูด้วยวิธีไหนดีคับ
    ก็อยากเล่าให้ฟังก่อนว่า ผมได้นำเจ้าแสบไปให้หมอตัดหูก็นัดวันตัดกันตอนคุยกันตกลงว่าจะตัดทรงสั้นเพราะเจ้าแสบเขาหูใหญ่แล้วไม่มีเแววว่าจะตั้งก็ ok พอถึงวันตัดตัดเสร็จได้ทรงสูงมาผมก็งงๆหมอบอกไม่เป็นไรดามได้ งั้นก็ไม่เป็นไร พอถึงวันตัดไหมหมอตัดไหมให้ไม่หมดเหลือ 3 เส้นที่อยู่โคนหูด้านในบอกไว้วันหลังค่อยมาตัด เสร็จแล้วหมอก็หยิบฝากล่องยาใสๆมาตัดขนาดประมาณ 0.5*4 cm แล้วเอาเทปฝ้ามาแปะทั้ง 2 ด้าน เอากาวตราช้างทาแล้วเอาไปแปะที่หูด้านใน ถามหมอว่าทำใช้กาวตราช้างอ่ะไม่มีวิธีอื่นแล้วเหรอโดนหมอว่าอีก หมอบอกว่าเขาทำอย่างนี้กันทั้งโลกหละ แล้วถ้าเอากลับบ้านไปมันหลุดไม่เอากาวหยอด แล้วหูไม่ตั้งโทษหมอไม่ได้นะ หมอแปะให้แค่นั้นจริงๆไม่มีคำแนะนำ ไม่มีการนัดอะไรทั้งสิ้น ไม่รู้ว่าต้องดามกี่วัน ต้องดามถึงเมื่อไร หมอคิดตังค่าดามเสร็จก็เดินเข้าห้องตรวจไป วานผู้รู้แนะนำที่คับ ตอนนี้มันหลุดแล้วแต่เศษกาวเต็มหูเลยอยากได้วิธีที่ถูกต้องคับ
    หรือแบบนี้ถูกแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยคับ ขอคุณคับ
  • ไม่เจอ ไม่เคยได้ยินว่ามีที่ไหนใช้กาวตาช้างติดหูหมาเลยคับ

สงสารหมาจัง :002:
  • หมอที่ไหนว่ะ ช่วยขยายหน่อย

ให้ตัดสั้น กลับตัดยาว ตัดไหมไม่หมด ใช้กาวช้าง สุโค่ยจริงๆ
  • หมอที่จังหวัดสมุทรสงครามคับ หมอผู้ชายตัวใหญ่ๆ
  • กรรมของหมา ผมไม่ใช่หมอยังรู้เลยว่า

ไหมไม่ควรปล่อยไว้นานเกิน ตัดเร็วเท่าไรก็แผลแห้งเร็วเท่านั้น ยิ่งปล่อยไว้นานก็ยิ่งเฟะเพราะร่างกายมันต่อต้าน

ใช้กาวช้างดามหู ไอ้ หมอเ...... เติ่มกันเอาเองตามที่ชอบเลยครับ
  • ใช้กาวตราช้างหมาคงร้องหน้าดูครับ ^ ^ ไหมที่เหลือดึงออกเองเลยครับเดียวเป็นแผลเป็น
    ถ่ายรูปหมามาให้ชมกันทีครับ
  • กาวตราช้าง.... คงไม่ต้องพูดอะไรต่อแล้วกับหมอตัวนี้ เอ้ย หมอคนนี้ :064:
  • ขอบคุณคับ ที่จังหวัดนี้เป็นจังหวัดเล็กๆไม่มีตัวเลือกร้านหมอมากนัก แล้วก็แสนแพงด้วย แต่ที่สำคัญแพงไม่ว่าแต่รักษาอย่างเนี๊ยะสุดๆ เพิ่งรู้ว่าทำอย่างนี้ไม่ถูก เย็นนี้หมอเจอกัน
  • บ้าไปแล้ว กาวตราช้างเลยเหรอ :003:
    อีกกี่วันกาวมันถึงจะหลุดเนี่ย
  • เดียวนี้เห็นหลายตัวไม่ตัดหูแล้วมันดูสวยสุดๆไปเลยครับ ^ ^
  • image

ผมว่าการตัดหูสมัยนี้คงไม่จำเป็นแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0103rs.jpg 187K
  • บอกชื่อคลินิกเลยคับ อย่าให้มีใครไปโดนหมา...เอ๊ย หมอคนนี้อีก
  • เอากาวตราช้างไปหยอดหูหมอบ้างดิ .....ขำขำ
  • เจ้าของกระทู้ไปจัดการกับหมอเลยคับ เอาให้โดนถอนใบอนุญาติไปเลย
  • ไปมาแล้วคับ ก็ยังบอกว่าเขาใช้กันเป็น อินเตอร์ ที่อเมริกายังใช้หยอด
    หน้าอกหมาด้วยซ้ำไป กรรม...
  • ขอถามย้ำอีกสักครั้งเพื่อความแน่ใจ

เขาใช้กาวช้าง ทาโดยตรงระหว่างหูกับแผ่นดามเลยหรือครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คมากคับเจ้าแสบของผมตัวแรกออกทางสายกัดกะว่าไม่ตัดคับเพราะว่าหูกางสวยดีแล้ว แต่แสบสองนี่เตี้ยล่ำออกโชว์แต่หูบานใหญ่ยาวเหมือนบีเกิ้ลเลย พี่ชายมาบ้านไม่รู้จักพิตบูลทักว่าเลี้ยงบีเกิ้ลเหรอ เลยเอาไปตัดหูเลย แต่แฟนผมคาดคั้นว่าถ้าเอามาเพิ่มห้ามตัดหูเด็ดขาด
  • เค้าใช้พลาสติกดามในหูสองข้างแล้วเอาพลาสเตอร์พันเอาครับ ดามหลังอานเค้าก็ใช้พลาสเตอร์ดามกับพลาสติกครับ ใช้กาวตาช้างหยอดนี่ พึ่งเคยได้ยินครับ
  • ใช่ครับพี่มาร์ค
  • Step 1 ตัดพลาสติกให้ได้ขนาดแล้วเอาเทปผ้าปิดที่พลาสติกทั้ง2ด้าน
    Step 2 เอากาวช้างหยอดที่ตัวดามแล้วแปะกับหูด้านในเลย
    แค่นี้จริงๆคับ
  • ผมเล่น web ด้วยโทรศัพท์คับลงรูปไม่เป็นไม่งั้นจะลงให้ดูคับ
  • อ้อแล้วขอบคุณคุณ pomp มากคับผมลองทำตามแล้ว ok เลย
  • แม่มชั่วใช้ได้จิงๆ
  • ถ้าหมอทำแบบนั้นจริงก็ชุ่ยสุดๆ ดามหูใช้ขวดน้ำพลาสติกขวดละ5บาทตัดให้ได้รูปกับใบหูแล้วใช้ผ้ากาวแปะก็เกินพอแล้ว ถ้าใช้กาวตราช้างจริงยอดแย่มากๆ
  • วิธีดามหูดูนี้เลยครับกระทู้เก่า
    http://pitbullzone.com/community/discussion/26668/วิธีดามหู-พิทบูล/p1
  • ไปไปเราไปตัดหูกันที่นี้อะชอบๆๆๆๆ แต่ตัดหูหมอนะ 55555555 อย่าลืมเอากาวตราช้าง ไปคนละหลอดนะ ไปช่วยกัน >:-) >:-)
  • หมอคนนี้มันเอาแต่ได้นี่..สงสานหมาคงเจ็บร้อนมาก ตอนกาวโดนหูเนี้ย [-X
  • สงสัยว่าจะไม่ใช่หมอ(สัตว์แพทย์)จริง อันนี้ผมเคยเจอมาแล้ว ใบประกาสเป็นผุ้หญิง แต่ในคลีนิคมีคนทำงานอยู่คนเดียวเป็นผู้ชาย(อยู่เชียงใหม่)หลังจากนั้นผมไม่มาเหยียบที่คลีนิคนี้อีกเลย
  • มีชื่อคลินิกมั้ยจะได้ช่วยกันไปตัด มันอาจเป็นนวัตกรรมใหม่ล่าสุดที่พวกเรายังเข้าไม่ถึง สุโค่ยยยยยยยยย
  • ใครให้ใช้กาวตราช้างวะ.................เค้าต้องใช้กาวยู้ฮู้วต่างหาก
  • เลวมากๆถ้าเป็นความจริงนะ
  • ไม่ตัดก็สวยได้image
    ไฟล์แนบ
    DSC_7777.jpg 147K