ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ทำไมต้อง PittBuLL
  • บางคนอาจลืมไปแล้ว ว่าทำไมถึงต้องเป็นสุนัขพิตบูล
    ขอนำคลิปเก่าๆ ของ pitbullzone.tv มาให้ชมอีกครั้งว่า ทำไมเราถึงชอบสุนัขพันธุ์นี้ และประวัติความเป็นมาครับ เผื่อคนไหนไม่เคยดู

และเพราะเหตุนี้เอง ทำไม พวกเราถึงต้องทำเพื่อ สุนขัพันธ์นี้ ....

ขอบคุณพี่มาร์ค มากๆครับ ที่ทำคลิป มาให้เราดูกัน
  • ใช่เลยครับ :o036:
  • ไหนๆก็มีคลิปแล้ว เอาคลิปนี้ให้ดูเผื่อสมาชิกใหม่ๆไม่เคยดู ผมก็พึ่งได้ดูไม่นานนี้เอง

อยากให้พิทบูลดังๆแบบเมือ่ก่อนจัง

ปล พี่มาร์คออกรายการวู๊ดดีแต่งตัวเรียบร้อยแล้วดูแปลกตา :o043:
  • วันนี้เน็ตที่บ้านช้ามาก ยังดูคลิปไม่ได้
    แต่พี่อยากตอบคำถาม ของ Haleluya จากความรู้สึกส่วนตัวก่อน

ทำไมต้อง "พิตบูล" เอาแบบตรงๆไม่เสแสร้งเลยนะ

อยากเลี้ยงหมาซักตัว(พันธุ์อะไรก็ได้)และมีโอกาสไปดูงานลากหมาครั้งหนึ่งโดยบังเอิญ
    ตัดสินใจเลย "พิตบูล" แต่เหตุผลตอนนั้น (พี่เป็นพ่อค้าทำธุรกิจส่วนตัว)

-"พิตบูล"พันธุ์นี้ดีแน่น นอกจากเราจะได้เลี้ยงหมาซักตัวสมใจแล้ว
    มันจะต้องเป็น สินค้าชั้นเยี่ยมแน่นอน
    -มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวสามารถทำกิจกรรมได้มากกว่าหมาทั่วไป จุดขายสินค้าเพียบ

-มีสื่อตีข่าวให้เป็นการ PR ไปในตัวถึงแม้อาจเป็นข่าวด้านลบ
    แต่ทำให้คนทั่วไป รู้จักคำว่า "พิตบูล"มากขึ้น
    ที่เหลือเป็นฝีมือนักการตลาดแล้วว่าจะ พลิกวิกฤตเป็นโอกาสได้อย่างไร

• สุดท้ายตั้งใจอย่างแรงมากในตอนนั้น
    เลี้ยงหมาแล้วได้ความสุขจากเค้าถ้าเพาะลูกหมาขายจากหมาเรานอกจากได้เห็นลูกหลานมันแล้ว
    ยังได้รายได้ด้วย โอ๊ย เงิน เงิน เงิน

สุดยอด จริงๆ "พิตบูล" พี่ไม่รู้คนอื่นคิดยังงัยแต่พี่ไม่โกหกตัวเองความคิดตอนนั้นเป็นอย่างนี้จริงๆ
    เรื่องอี่นไม่รู้ไม่สนใจลักษณะสายพันธุ์ข้อดี ข้อเสียทางสายพันธุ์ไม่สนแล้ว จะเอาต้องเอาให้ได้

และไม่ต้องถามนะว่าทุกวันนี้ยังคิดเช่นนั้นอยู่มั้ย
    น้องเป็นปัญญาชน ห้ามเชื่อใครโดยไม่คิดและใช้เหตุผลด้วยตัวเอง
    มนุษย์หลงคิดว่าตัวเองเก่งสามารถสร้างภาพและอาจจะหลอกให้ผู้อื่นชื่นชมตนเองได้บ้าง บางเวลา

แต่สุดท้ายเวลาและความจริงจะชนะทุกอย่าง

"ระยะทางพิสูจน์ม้า กาลเวลาพิสูจน์คน"
    "เราอาจหลอกใครในโลกนี้ก็ได้แต่เมื่อไหร่ที่เราจริงใจกับตัวเองคนหนึ่งที่เราหลอกไม่ได้คือตัวเราเอง"

ด้วยเหตุนี้พี่จึงมั่นใจในพิตบูลโซนและพี่มาร์คจึงอยากลุกขึ้นมาทำอะไรเพื่อสังคมเราบ้าง
  • ผมก็คิดแบบที่ท่าน power pit ทุกประการครับ แต่วันนี้เกิดหลงรักพิตบูลเข้ากระดูก จึงไม่มีความคิดที่จะขายมันอีกแล้ว แต่อยากลงมาทำหน้าที่ปกป้องมันมากกว่า อยากให้หมาพิตบูล ดีๆ อยู่กับเมืองไทยไปนานๆ

การขายทำลายทุกอย่าง มีลูกหมา 10 ตัว เราได้เพื่อนมาใหม่ไม่เกิน 3 คน แต่อาจจะเสียเพื่อนไปมากกว่าสิบ ขายถูกเราก็ไม่คุ้ม ขายแพงก็ว่าหน้าเลือด และ ลูกหมาหนึ่งคอก มันสวยไม่ทุกตัว คนผิดหวังจึงมากกว่าคนสมหวัง และส่วนมากคงต้องคิดว่าหมาที่ผมบรีดเองต้องเทพ ผมคิดว่าผมคงแบกรับความคาดหวังจากใครไม่ไหว จึงคิดว่าการทำหน้าที่บรีดเดอร์คงไม่เหมาะกับตัวผมแน่ๆ :-D
  • ทำไมต้องพิตบูล
    ในตัวผมนั้น ไม่สามารถที่จะพูดออกมาได้เลยครับ ว่าทำไมต้องพิตบูล มันเป็นสิ่งที่พูดออกมาได้ไม่หมด...ผมไม่รู้จะเริ่มยังไง ไม่รู้จะจบตรงไหน ไม่รู้จะบอกเป็นตัวอักษรยังไง ว่าทำไมผมถึงรักและหลงไหลในตัว พิตบูล มันเหมือนความประทับใจที่อยู่ในหัวแล้วเขย่าๆเพื่อหาคำพูดที่จะออกมาพร้อมๆกัน ผมเรียงเรียงไม่ได้ จับใจความไม่ถูกในหัวของผม เอาเป็นว่า มันมากเกินจะบอกอะครับ

ส่วน pitbullzone ไม่รู้จะบอกยังไงเหมือนกัน ผมเริ่มจากที่นี่ แม้ไม่ได้เริ่มต้นนับ 1ที่นี่ แต่ที่นี่เหมือนหอสมุดแห่งหนึ่ง ที่ทำให้คนอย่างผมรู้จักพิตบูลมากยิ่งขึ้น ส่วน พี่มาร์ค ผมไม่ขอพูดอะไรมาก เพราะเค้าคือ อาจารย์ของผมครับ
  • ใครสงสัยว่าทำไมต้องพิบูล ผมว่ามาดูด้วยตัวเองเลยครับ 30มิ.ย.2555 ทีเมืองทองธานี ชัดเจนครับ ^ ^
  • คำพูด การสร้างภาพลวงตา อาจจะ สร้างได้ ไม่ยาก

แต่ การกระทำ ย่อมพิสูจน์ ได้ดีกว่า การสร้างภาพ

เคยโดนประนามว่า ไม่เหมาะกับการเป็นเจ้าของพิทบูล

เลี้ยงอีโกลเด้น ก็ปล่อยให้โดนทับ ไม่ดูแล ฯลฯ

หนทางพิสูจน์ม้า กาลเวลา พิสูจน์คน

ณ วันนี้ เชื่อแน่ว่า ตัวเองสามารถ รับผิดชอบ พิทบูลที่เลี้ยง ได้เป็นอย่างดี

การไม่ได้ เอาหมา ไปทำกิจกรรม ลากน้ำหนัก ไม่ได้หมายความว่า ไม่รับผิดชอบนะ

ความชอบ และ เหตุผล ของแต่ละบุคคล ย่อมแตกต่างกัน