ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แค่รู้ข่าวก็รู้สึกเศร้าใจ ... !!
  • ขอถามความเห็นหน่อย ถ้าพวกคุณเป็นผมจะรู้สึกอย่างไร ?

เว็บนี้มีผู้คนมากมายที่ได้เข้ามาใช้ร่วมกัน และส่วนมากก็ได้รับประโยชน์จากมัน
    แต่ก็มีคนมาเล่าให้ฟังว่า ตอนนี้มีคนๆหนึ่งบอกว่าเขากำลังพยายามจะหาทางปิดเว็บนี้
    เพราะไม่พอใจผมเป็นการส่วนตัว ... ส้นตีนเอ๋ย วันๆสมองมรึงคิดได้แค่นี้จริงๆหรือว่ะ

กูถามหน่อยคนที่คิดจะปิดเว็บกู มึงได้ทำอะไรให้แก่สังคมแห่งนี้บ้าง นอกจากสร้างความเดือดร้อนรำคาญให้แก่คนอื่น มันมีวิธีที่ง่ายกว่านั้นเยอะ และก็ไม่ต้องมีใครต้องเดือดร้อนด้วย คือมึงมุดลงรูหายไปจากบอร์ดนี้และอย่าโผล่มาที่นี่อีก กูว่ามันน่าจะสร้างความยินดีปรีดาให้แก่ผู้คนมากกว่านะ :064:
  • อย่าไปสนใจเลยพี่ พวกไม่มีสมอง....ขยะสังคม
  • ใครวะ!

บอกมาเลยเฮียจะได้รู้ว่าใคร ผมอยากรู้ [-X
  • ระวังไฟแห่งความอาฆาต พยาบาทมันจะย้อนกลับไปแผดเผาตัวเองให้เดือดร้อน
    วิธีง่ายๆโดยไม่ต้องเข้าวัด ไม่ต้องถือศีล ก็แค่ ลด ละ เลิก และใช้สติข่มกิเลส จิตก็สงบแล้ว :065:
  • อย่าให้เอ่ยชื่อเลยครับ ผมไม่อยากเดือดร้อน ไม่อยากเป็นคดีความกับใครอีก
    เพราะที่ผ่านหมาก็หมดเงินไปเป็นแสนแล้ว เพียงแค่ต้องการความสะใจ ต้องการเอาชนะ
    แต่ท้ายสุดก้ไม่ได้อะไรเลย เสียเงิน เสียเวลา เสียความรู้สึก มันไม่คุ้มเลยจริงๆ :003:
  • พวกนี้เขาเรียกว่า...มือไม่พายแล้วยังเอาเท้าลาน้ำอะพี่...เราต้อง มองผ่านเหมือนว่าเขาเป็นแค่ ลม
  • แค่อยากเขียนเตือนสติ ให้คนหูตาสว่าง เพราะใครทำอะไรไว้ ก็ย่อมรู้แก่ใจตนเอง
  • ไม่ค่อยเข้าใจนะว่าเขาจะพยายามปิดเว็บนี้ด้วยวิธีไหน แต่ถ้าให้ผมเดาคาดว่าอาจจะใช้หมอผีเขมร ทำคุณไสยชัวร์ๆ

ขอแนะนำคุณมาร์คเอา url ไปให้หลวงพ่อคูณเหยียบก่อนเป็นการแก้เคล็ดครับ

ขอแซวเล่นๆ คงไม่โกรธนะครับทุกท่าน (แต่สงสัยจริงๆ)
  • แค่วิธีคิดไม่ต้องนึกถึงวิธีการ ก็รับไม่ได้แล้วครับ
  • ใครหนอช่างกล้าคิด...คิดไปด้ายยย เฮ้ออ :/
  • เวฟเพื่อ สังคมพิทบูล ดีดีแบบนี้ ใครน๊อ ช่างจะมาปิด อย่าไปสนใจเลยพี่ ความพยายามของเค้าคงไม่มีความหมายหรอกพี่ ที่นี่บ้านของพิทบูลทั้งประเทศ 555+ [-X
  • การฟังคนเขาเล่ามาอีกที แม้จะเป็นคนใกล้ตัวขนาดไหนเราก็ควรไตร่ตรองให้ดี. ยิ่งถ้ารุว่าเค้าไม่ได้คิดดีกับคุณยิ่งไม่ต้องไปใส่ใจ. เอามาเขียนลงเวปไม่ได้เป็นการทำให้อะไรดีขึ้นครับ ถ้าอยากระบายอยากเล่าให้ฟัง เล่าให้คนข้างตัวคุณฟัง(ภรรยา) จะดีที่สุดครับไม่มีการมาเพิ่มเติมแต่ง หรือยุแยงโหมอารมณ์แบบความเห็นตามกระทู้
  • เว็บนี้มีมานาน ระวังไว้เถอะ คนที่คิดจะปิดเว็บนี้
    พลังมวลชนของคนในเว็บ รับรองว่าเค้าจะไม่ปล่อยคุณไว้แน่
    ผมว่าผมเริ่มรู้แล้วนะ ว่าเค้าเป็นใคร จุ๊ๆๆๆๆ ไม่เอาไม่พูดดดดด

• เว็ปที่มีประโยชน์กับพิทบูลเมืองไทย จะมาปิดใช่ว่าจะทำกันได้ง่าย ชาวพิทบูลอย่างพวกเราไม่ยอมง่ายๆแน่นอน
  • ก็เป็นเพราะ โมหะ โทสะ ตัวกู ของกู ไม่รู้จักปล่อยวางไงครับ
    ความคิดเขาจึงคิดได้เพียงเท่านี้ เป็นบุคคลที่อันตรายจริงๆ
  • เรียนคูณ Capturebull เพราะผมรู้นิสัยไงละครับ ถึงเอามาเขียนเพื่อให้เขารู้ตัวไปเลย จะได้หมดเรื่องหมดราว มีปากไม่ใช่พูดไปเรื่อย ทุกเรื่องมันถึงผมหมด ที่เฉยมานานไม่ใช่ไม่รู้ แค่ไม่อยากเอามาใส่ใจ แต่สิ่งที่เขาคิดตอนนี้ผมว่ามันเยอะเกิน และถ้าผมไม่มั่นใจ ไม่มีทาง ที่จะตั้งกระทู้นี้แน่ๆ ... โอเคไหมครับ
  • ผมคิดจะขอเป็นแค่คนทีเฝ้ามองวงการนี้อยู่ห่างๆ หวังเพียงได้เจอเพื่อนๆ (แต่เพื่อนในที่นี้ ขอที่เป็นเพื่อนจริงๆเท่านั้น)
    แต่ผมไม่ได้คิดจะหายตัวไปจากเว็บนี้ เว็บนี้ผ่านเรื่องราว ร้อนหนาวมามากมาย เราก็อยู่กันเป็นสังคมที่ลงตัว

ขอบอกตรงนี้หากคนไร้ราคาหน้าไหน จ้องที่จะทำลายเว็บนี้ ป๋าเรียกผมได้เลย ผมจะยืนสู้อยู่ข้างๆ ให้มันรู้ว่า คนพิทบูลอย่างพวกเรา ไม่ใช่ว่ามันจะมาทำอะไรก็ได้ :064: :064: :064:
  • ปิดเหรอ !! เค้าเป็นใครหนอ เค้ามาจากไหน ....
  • ปิดเวปนี้!คิดใด้งัย เชื่อว่าหลายคนที่นี้คงไม่ยอมกันแน่
  • พ่อมันคงใหญ่มากครับ มันถึงคิดจะมาปิดเวปได้อ่ะ ส่วนพ่อผมขนาดขึ้นโรงพักตำรวจยกมือไหว้เป็นแถวยังไม่อยากจะคุย(พ่อผมเป็นพระนะครับ)
  • ถ้าปิดเวปนี้ ผมจะไปเล่นที่ไหนหล่ะครับ .. :-?

ถึงท่านที่กำลัง คิดจะปิดเวฟนี้นะครับ ท่าน ก็ ไปเปิดเวฟใหม่
    แข่งกับเวฟนี้ ซิครับ ถ้าเวปท่านดี มีครบ ทุกรส ทุกรูปแบบ
    ทั้ง สาระ ความรู้ สนุกสนาน เฮฮา น้ำตา เศร้า เน่า หนอน
    เดี๋ยว คนอื่นๆ เขาก็ตามไปเล่นที่เวปท่าน นั่นแหละครับ
    .......ลูกผู้ชาย แฟร์แฟร์ดี
  • ผมเกิดมาจากเว็บนี้ โตกับเว็บนี้ ผมยอมไม่ได้แน่นอนครับ ที่จะให้คนๆนึง
    ที่เมื่อเกมเริ่ม แล้วมันไม่เป็นไปตามเกมส์ที่ตัวเองคิด สุดท้ายก็กลับมาพาล
    จะมาจ้องทำลายเว็บที่พวกเราทุกคนรัก เว็บนี้มีคุณค่าทางจิตใจมากกว่าคน(คนนั้น)เพียงคนเดียว
    ขอร้องเถอะ ถ้าคุณไม่ได้ดั่งใจ อย่าทำตัวเป็นเด็ก ร้องงอแง ถ้ากูไม่ได้คนอื่นก็ต้องไม่ได้
    ผมขอเป็นหนึ่งเสียง ที่จะไม่ยอมให้คนๆนั้นมาทำลายเว็บนี้อย่างแน่นอน
  • วันนี้ เค้ายังหลงระเริงกับอำนาจที่เค้ามี
    วันนึงที่เค้าเจอตอใหญ่ๆ เค้าจะรู้สึก
  • บอร์ดนี้ เป็น บอร์ด หลัก ของผม ............
    และบอร์ดแรกที่ เข้ามารุ้จักพิทบูล และได้รู้จักเพื่อนๆทุกคน.............

ไม่ยอมครับ ๆ [-X

• ใครจะทำอย่างนั้นไม่ได้
    ผมคนหนึงไม่เห็นด้วยเลย
    สู้ๆๆคับพี่มาค์
    ไม่ต้องสนใจมัน :)>-
  • ผมเข้าใจครับคุณมาเฟีย แต่ยิ่งถ้าคุณรู้ว่าเขาเป็นใคร. แล้วยิ่งถ้าเค้ากับคุณไม่เคยญาติดีกันเลย. ผมว่าคุณยิ่งไม่ต้องไปใส่ใจเปลืองเวลา เปลืองเนื้อที่บอร์ดกับเค้าหรอกครับ. อะไรที่มันเป็นไปไม่ได้เราก็ปล่อยเค้าบ้าไปครับ
  • งานยุ่งมากช่วงนี้เลยไม่ค่อยได้เข้าเว๊บ พอดีมีน้องโทรมาบอกว่า จะมีคนปิดเว๊บนี้เลยต้องเข้ามาดูด่วนเลย
    ผมขอบอกไว้เลยนะว่า "เว๊บนี้ห้ามปิด" สำหรับผู้ที่คิดจะทำถ้าผ่านมาอ่านแล้วก็รู้ไว้ซะนะ

เว๊บนี้ของพี่ผม เค้าทำเว๊บขึ้นมาเพื่อให้ความรู้เรื่องสุนัขพิทบูล กรุณาอย่ามาบ้าบอแถวนี้นะครับ
  • สู้สู้ครับพี่มาร์ค เข้ามาให้กำลังใจ

ผมว่าคนอิจฉาในความสำเร็จของพี่เยอะนะ
    ผมไม่มีผลประโยชน์กับใครแค่ชอบสุนัขพิทบูลและข่าวสารในวงการคับ
    ผมว่าเว็บพี่โอเครด้วยนิสัยแบบลูกผู้ชาย สู้สู้
  • เวฟนี้ ทำให้ผมได้พิทบูล ตัวแรก -----------แล้วมันก้กินเวลายาว.....................นานมาหลายปีแล้ว :065:
  • ของจริงยังไงก็คือของจริง ความจริงก็คือความจริง หากเวปนี้มีอันต้องถูกปิดเพียงเพื่อความสะใจของใครบางคน มันก็สามารถเปิดใหม่ได้อีกนี่ครับ แต่ผมว่าไม่น่าจะเกิดขึ้นได้นะครับ อย่างน้อยผมคนนึงจะลงชื่อคัดค้านอย่างเต็มที่ เรื่องอะไรจะมาปิดคู่มือการเลี้ยงพิตบูล+ร้านกาแฟยามว่างของผม
  • ผมได้พิทบูลมาจากเว็บนี้ และผมก็รู้จักพิทบูลเพราะเว็บนี้ ถ้าคิดว่าผมจะยอม เชิญฝันเปียกตามสบาย
  • เขาก็ได้แค่พูดเท่านั้นละครับ :m67:
  • จะปิดด้วยเหตุผลอะไรครับ ปิดเอาดื้อๆได้เหรอครับ มันต้องมีที่มาที่ไปที่ชัดเจนครับ
    เสียดายครับถ้าปิดจริงๆ เพราะที่นี่เป็นชุมชนของคนรักพิทบูลครับ เป็นที่แลกเปลี่ยนประสบการณ์
    ผมได้รู้พิทบูลมากขึ้นก็จากที่นี่ครับ ไม่เห็นด้วยหนึ่งเสียงครับถ้าจะโดนปิด แต่ก็ยังสงสัยครับ ว่าใครจะปิด ปิดทำไม เพราะอะไร งงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ทำไมมันได้ใจขนาดนั้น
  • ผมจะสู้ เพื่อ ที่แห่งนี้ครับท่าน........
  • ปิดไม่ได้ครับ ผมติดเสพติดพิทบูลอย่างแรงวันๆคิดถึงแต่พิทบูลจนลืมลูกไปเลยผมสั่งหมามาอีกตัวแล้ว ผมต้องเรียนรู้จากที่นี้อีกเยอะ
  • ขอเป็นอีก 1 คน และ 1 ตัว ยืนเคียงข้างบอร์ดแห่งนี้.. :063:
  • ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เข้า บอร์ดนี้บ่อยมาก ปิดไม่ได้
  • อย่าไปว่าอะไรเขามากเลยครับ คนมันพิการทางสมอง สมองส่วนความคิดมันอยู่ที่ส้น........ มันว่างมากก็เงี๊ยะครับ web ที่คอยช่วยเหลือคนเดือดร้อนและแบ่งปันประสบการณ์ดีๆอย่างนี้ถ้าปิดก็ไม่ต้องทำไรกันแล้ว
  • คนที่จะปิดถามตัวเองว่า"เคยสร้างประโยชน์อะไรให้สังคมแห่งนี้หรือยัง?"
    ถ้ายัง "มือไม่พายอย่าเอาตีนราน้ำ"
  • " พิทบูลมันเป็นหมา ที่ถูกคำสาป "

เวปพิทบูลโซน ก็เป็นเวปถูกคำสาป ไม่ตาย อมตะ ปิดไม่ได้...
  • บอร์ดจะปิดด้วยเหตุผลอะไรหรือ ที่พิทบูลโซนแห่งนี้คือแหล่งปัญญาและความรู้ การที่คนๆนึงคิดจะปิดก็ปิดง่ายๆ มันผิดปกตินะ ไม่ได้เกิดคดีหนักสาหัส ขนาดด่ากันแบบรับไม่ได้เลยเสียที่ไหน เวปที่ด่ากันแรงๆ อย่าในพันทิพย์ นั่นซิ เขายังอยู่ได้ดีตลอดมา ไหนจะเวปแดงเหลือง ด่ากันไฟแลบเลย ทุกวันนี้ยังอยู่เลย พี่มาร์ค หนูเข้ามาบ่อยนะ แต่นานๆจะออก คคห ที เห็นและโกธรมากเลย เป็นกำลังใจให้พี่นะ สู้สู้ นะ
  • "PITZONE" Never Die.......

You would have us forever
    image

ไฟล์แนบ
    logo-pg-long.jpg 19K
  • เฮ้ออ สุดใจคนจริงๆๆ คิดอะไรเนี่ย :-(
  • ถ้าเวปแห่งนี้ปิดผมว่าคนที่รักพิทบูลอย่างผมและทั้งประเทศคงจะรุมประนามคุณแน่แผ่นดินนี้คงจะไม่มีที่ได้อยู่
    เพราะมีแต่คนรักพิทบูลกันทั้งนั้นไม่ว่าจะทำงานอะไรประเภทไดสาขาใด เหนือ กลาง อีสาร ใต้ แต่ทุกคนก็มีจุดมุ่งหมายเดียวกันคือเข้ามาเวปนี้แล้วได้อ่านข้อความที่เพื่อนๆได้โพสเข้ามาและปัญหาต่างๆของพิทบูลเราก็จะมีแนวทางแก้ใขคุณเพียงคนเดียวจะมาทำลายความสุขเล็กๆน้อยของเพื่อนๆที่รักพิทบูลร่วมทั้งกระผมด้วยผมขอเหอะครับเพื่อเป็นความสุขของเพื่อนๆและผมที่เข้ามาจากเวปแห่งนี้มันทำให้ได้เพื่อนๆและมีประโยชน์มากมายอย่างมากสำหรับคนที่รักพิทบูลถ้าคุณไม่ชอบก็อย่ามาทำลายสังคมพิทบูลแห่งนี้เลยครับมันเป็นความสุขของพวกผมจริง (ขอโทษด้วยน่ะครับถ้าคุณที่อยากจะปิดเวปแห่งนี้ได้อ่าน มันคือความสุขของคนรักพิทบูล)
    ที่ผมพิมพ์ข้อความนี้ขึ้นมาเพื่อไม่อยากให้ใครทำลายมัน มันเป็นเวปแห่งความสุขสำหรับคนที่รักพิทบูลครับ [-O<
  • อย่าทำเลยครับเว็ปนี้มีหลายๆอย่างให้ศึกษา และนำพาให้หลายๆคนได้รู้จักกัน
  • ^ ^ ถ้าพี่มาร์คยังคงเป็นแกนนำอยู่ ปิดที่นี่เปิดที่ใหม่ผมก็จะตามไปครับ เค้าอยากปิดก็ปิดได้แค่เวป แต่ปิดไม่ให้สมาชิกตามไปไม่ได้ครับ "เค้าเรียกคนที่คิดจะทำว่า ชนะได้แค่ตัวแต่ไม่มีวันชนะใจคนอื่นได้ครับ"

• พิทบูลโซน จงเจริญ

• ขออภัย ที่หายไป พากรามล๊อคไปทำกิจกรรมที่ดีวันเพิ่งกลับมาครับ

อยากบอกว่า ผมได้ยินมาหลายอย่างหลายเรื่อง ที่เอาไปพูดให้ผมเสียหาย แต่ก็ไม่ได้เก็บเอามาเป็นอารมณ์
    แต่พอมาได้ยินว่า เจ๋งมากถึงขนาดประกาศว่าจะปิดเว็บนี้ เริ่มรู้สึกว่าเยอะเกินแล้ว มันคิดว่ามันเป็นใคร มันใหญ่มาจากไหนว่ะ
  • ส่งกำลังใจ ให้ครับ :039:

เชื่อว่า พี่มาร์ค อ้าววววว..... อยู่ อิอิ
  • มีปัญญารึเปล่าจะมาปิด แล้วมันจะปิดด้วยเหตุผลอะไร