ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คนจริง ทำจริง ไม่ได้ โม้
  • ถึงจำเลยทั้งหลาย ป้าพร ได้ทำ ตามสัญญา ที่ได้ให้ไว้แล้วนะคะ ป้าพรยืนพูด ณ วันกินเลี้ยงที่ดีวันว่า

"ที่ป้าพร รับทำคดี ฟ้องร้องให้มาเฟีย ไม่ใช่ป้าพร เข้าข้างมาเฟีย เสร็จเรื่องราว ป้าพร จะพูดเรื่องมาเฟียบ้าง"
    คนที่คาใจกับพระเอก ต่างชอบอกชอบใจ ตบมือกันเกรียว จำได้นะ ว่ามีใครมั่ง อิอิ

สิ่งที่พวกคุณกล่าวหามาเฟีย มันไม่เป็นความจริง เหยียดหยามกะเอาให้จมดิน ด้วยฟังมาว่า.... ไม่สืบสาวราวเรื่อง ว่ามันจริงหรือเท็จ ปากบอกเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้อง เสือกไม่วางใจ เบอร์โทรมี โทรไม่รับ ไปหาแม่งที่บ้านเลยสิ ออกมาพ่นตัวอักษร ฟาดงวง ฟาดงา จริงเท็จไม่รู้ กูเอามัน ไว้ก่อน ผลที่ออกมา ต่าง เจ็บช้ำ เสียเงิน เสียทอง ไปตาม ๆ กัน (ไม่เว้นแม้แต่ ตัวป้าพร เอง)

(เบื้องหลัง ใคร ล้ม มาเฟีย ยังไม่กระจ่าง เพราะสุขภาพ ที่เคยยอดเยี่ยม ของป้าพร หายไป ได้โรค เครียด ไมเกรน แดก เข้ามาแทนที่ ป้าพร "รู้ลึก รู้จริง" ณ วันวิสาขะบูชาที่ผ่านมา พอป้าพร เข้าไปสู่สภาวะธรรม น้อมนำมาปฏิบัติ หน้าตา สดใส ดังที่บรรยายไว้ ในเฟสบุ๊ค)

วันที่กินข้าวกับเฮียเหลียง และยุทธ ป้าพรก็พูด ถ้ามาเฟียงี่เง่า ป้าพรนี่แหละจะฟ้องร้องมันเอง ซึ่งเฮียเหลียง กับยุทธ ก็เอาไปบอกมาเฟีย กับเจ๊นภา ซึ่งเจ๊นภา ก็ถามป้าพรเหมือนกัน ป้าพรไม่ตอบ ได้แต่ยิ้ม

จำเลยที่ 1 เฮียเหลียง ป้าพรได้พิสูจน์ คำว่าเพื่อนแท้ ให้ชาวพิทบูลโซน ได้รับรู้แล้วนะคะ ในอดีต เฮียเหลียง คุยกับป้าพร ทุกวัน หลักฐานมี อยากดูมั้ย 5555 ป้าพร เป็นยาดำ แทรกเรื่องกิ๊ก ของเฮียเหลียง จนเฮียเหลียง โกรธป้าพร แค้นฝังหุ่น เพราะป้าพร ต่อต้านคนชั่ว ป้าพร ไม่อยากให้เฮียเหลียงทำตัวไม่ดี (แหม่ม นิสัยดีมาก ใจเกินร้อย เฮียเหลียงอาจจะงง รู้จักเมียกูได้ไงวะ อย่าลืมว่า ป้าพร คุยกับผึ้ง กับโม และเจอตัวเป็น ๆ แหม่ม วันทอดกฐิน วัดพระบาทน้ำพุ

พระเอก บอกป้าพรว่า ไอเหลียงมันแค้นฝังหุ่นนะมึง มันเป็นผีตัวเอ้ เลยล่ะ (จรรยาบรรณ เจ้าของเวป อยู่ไหน ทำไม มาบอกป้าพร และป้าพร ขอบอก ณ ตรงนี้ด้วยว่า เจ้าของเวป สามารถทำได้ทุกอย่าง เพราะมีรหัส) เมื่อก่อนป้าพร เชื่อเต็มร้อย ว่าพระเอก ไม่เคยเป็นผี เพราะพระเอกบอกว่า อายน้องมัน กูเป็นเจ้าของเวป กูไม่ทำ ป้าพรพิสูจน์แล้ว พระเอก ไม่เคยเป็นผี ได้ดูไอพีแล้ว แต่สามารถบอกรหัสใหม่ให้ล็อคอิน ไหนก็ได้ พิสูจน์ ด้วยการกระทำ ในกรณีที่ เจ เจ เข้าไม่ได้ เฮียเหลียง ก็สามารถทำให้เข้าได้ ชิมิ

ไหน ๆ ก็พูดแล้ว พูดเรื่องล็อคอิน 555 ที่ทำให้คนอ่านเข้าใจว่าเป็นป้าพร ด่าเหลียงทุกเม็ด แบบรู้ลึก รู้จริง เหลียงสองราง ณ ตอนนั้น ไม่ใช่ป้าพร จะนิ่งเฉย แกล้งทำ บ้า ๆ โง่ ๆ ขอดูไอพี มาเฟียแล้ว และรู้จากปากมาเฟียเองว่า 555 เป็นใคร แต่ไม่บอกว่าเป็นใคร เดี๋ยวเขาจะเดือดร้อน เพราะมีหลายคน

ชัดเจนไหม พี่น้อง...........................กูจะเล่า ทุกอย่างที่กูรู้...........................ขอร้องอย่าลบ

และอย่า พ่นออกมาอีกนะ ว่ากูตอแหล ใช้เทคนิคเด็กประถม กูคนจริง ทำจริง ไม่แน่จริง ไม่กล้าทำ ขอบอก
  • นิสัย สันดาน เฮียเหลียง ไม่ต่าง กับป้าพร หรอกจ้า เพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่คุ้มครอง คือพระพิฆเณศวร์ คิดบ้างไหม ทำไม ในภาวะ คับขัน ต้องการพยานยืนยัน ต้องเป็น เฮียเหลียง เข้าอยู่ในเหตุการณ์ทุกครั้ง ป้าพรพูด ป้าพร บอก ใครจะเชื่อ ต้องให้ หนึ่งในห้าเสือ ยืนยัน แถมเสือตัวใหญ่ที่สุด คือเฮียใหญ่ มีอันต้องโทรเข้ามารับทราบอีกหลายครั้งหลายหน

ทำไมป้าพร จับมือ กับคนที่ป้าพรฟ้อง ป้าพร ต้องการรับรู้ ถึง จิต ของเขาว่า คิดอะไร ยังไง จะค่อย ๆ เล่าช้า ๆ ขอร้องพระเอก นะคะ ว่าอย่าลบ อย่าบล็อค ความจริง เป็นสิ่งไม่ตาย แต่คนที่จะตาย คือคนพูด แต่ป้าพร ไม่กลัวตาย เพราะป้าพร เลี้ยงสองแสบ ไม่มีผลประโยชน์ ในเรื่องหมา หมา

พระเอก บอกว่า เป็นพี่เป็นน้อง กับเฮียเหลียง แม่ง เฮียเหลียงก็เป็นน้อง รักพระเอกมากด้วย ปกป้องทุกอย่าง วีรกรรมวีรเวร ที่ทำร่วมกัน ที่พ่น ในวันกินข้าว ป้าพร กับตาโก้ง ยังพูดเลยว่า แม่ง "เลว" ได้ใจจริง ๆ กล้าเอามาพูด แบบภาคภูมิใจอีกตะหาก เฮียเหลียงต้องจำได้ เพราะกินแต่โค้ก สติสมบูรณ์

ป้าพร กับตาโก้ง เลี้ยงอีโกลเด้น ตาโก้งภาคภูมิใจมาก โต๊ะที่ทำงาน มีรูปอีโกลเด้น นั่งตักตาโก้งหน้าเหมือนกันเป๊ะ ติดไว้ตลอดตั้งแต่วันแรกที่เอามันเข้าบ้าน

ป้าพร เป็นคนบ้าดีเดือด แต่แกล้งโง่ รู้ เจ็บ จำ อดทน รอเวลาเอาคืน ข้อนี้ ไม่ยกเว้นแม้แต่ ตาโก้ง คนที่สนิทจริง ๆ จะรู้ว่า ตาโก้ง ทำผิด กับป้าพร อย่างไร และป้าพร ลงโทษ ตาโก้งอย้างไร

ในภาพที่ป้าพรแสดงออก ใคร ๆ ต่างคิดว่า ป้าพร แม่งเอาตำแหน่ง ผัว มาเบ่งคับฟ้า วันนั่งกินข้าวกับเฮียเหลียง และพระเอก ป้าพร ได้พูด ต่อหน้าเลยว่า ป้าพร ไม่ได้มองตาโก้ง ไม่ได้รัก ไม่ได้สนใจแม้แต่น้อย (ป้าพร ทำตัว ติงต๊อง ง่าย ๆ ไม่เคยบอกใคร ว่าชาติตระกูล ทางเชียงราย เป็นใคร มาจากไหน นามสกุลเดิม ป้าพร "มาลารัตน์" คนเชียงราย รุ่นโบราณ ต้องรู้จัก นามสกุลนี้ ป้าพร ภาคภูมิใจมาก และได้บอกไปแล้วว่า ที่มาที่ไประหว่างเจอกันกับตาโก้ง เป็นยังไง) อิอิ มันเสมือนนิยาย แต่เรื่องจริง ถูกรับรองโดยสน.ลาดกระบัง 5555
  • ถ้าเล่าไม่ครบ ขอให้มึง ฉิบหาย เอาไหม ???
  • คุยกับใครก็จ้องแต่อัดเทป อัดคลิป ก๊อปหน้าจอ เอาไว้แบลคเมล์ชาวบ้าน จนวันนี้มีใครกล้าคุยกับคุณบ้าง
    ขอถามหน่อย เคยอัดเทปคำพูดตัวเองบ้างไหม เรื่องที่ตัวเองทำอะไรไว้ ระวังดาบเดียวกันนี้จะคืนสนอง

กูรำคาญ สันดานเหี้ยๆแบบนี้เต็มทนแล้ว เรื่องที่กูห้ามเข้าบอร์ดอยากฟ้อง ก็ฟ้องมาเลย จะได้เลิกเอามาขู่กูเสียที หรือจะปิดบอร์ดกูก็รีบปิด อย่ามั่วแต่เห่า กูจะดูฝีมือมึง

มาเลยมา กุพร้อมลุยแล้ว เช้าๆกูกำลังอารมณ์ดี มาเขี่ยให้กูโกรธ
  • แฉแต่เช้า ต่อ ต่อ อย่าลบนะพี่ เสื่อพร้อม โออิชิ ฮานามิ โปเต้ พร้อม ยาวไป ~O) :o040:
  • กูห้ามเข้าบอร์ดตั้งแต่สามสี่ปีที่แล้ว เมื่อวานพยายามทำให้มันเป็นเรื่องเดียวกัน ครั้งที่หนึ่ง ครั้งที่สอง ครั้งที่สาม ส้นตีน เอาไปลงเฟชบุ๊คประจาณเพื่อกูเสียหาย กูด่ามึงสดๆ ตรงนี้ อยากฟ้องรีบไปฟ้องเลยนะ

เป็นผู้หลักผู้ใหญ่ในเด็กรุ่นใหม่เขาเคารพมันก็ดีอยุ่แล้ว ไม่รู้จะเจ้าเรื่องเจ้าความไปเพื่ออะไร ชอบนักใช่ไหมค้าความนี่
  • ไม่มีลบครับ เอาไว้ให้คนอ่านเล่นๆ สนุกดี ช่วยกระชากเรทติ้งด้วย
  • เริ่มสับสนกับเรื่องราวในสังคมพิทบูลเมื่อวานอ่านของป๋ามาร์คก็มีความรู้สึกว่าถูกต้อง มาวันนี้ได้เห็นป้าพรเขียนอย่างเป็นจริงเป็นจัง แล้วจะเชื่อใครดี แต่ที่แน่ๆต้องมีใครคนหนึ่งที่พูดความจริงแล้วตกลงฟ้องร้องกันเพื่ออะไร ไหนไหนก็มาวันนี้ความจริงต้องออกมาแน่ เป็นกำลังใจให้ทั้งคู่ความจริงคือสิ่งไม่ตาย
  • เอาความเลว ของป้าพร มาแฉ บ้างดีกว่า เดี๋ยวจะว่าไม่เป็นธรรม.................

เรื่องแรก รู้นะว่า ติดใจ ข้องใจ แต่ไม่พูด 555555555555

เรื่อง ผ้าม่าน และมู่ลี่ ที่ไปติดให้ เจ๊นภา ราคา 12,000 บาท

ป้าพร คิดราคา เพื่อนกัน ฟันหัวแบะ ผ้าม่านคิดเต็มราคา มู่ลี่ ลดให้ตามส่วนลูกค้าทั่วไป

ต้นทุนจะแฉ ตรง นี้

สั่งผ้ามา 1 ม้วน ราคาซื้อที่พาหุรัด ม้วนละ 4,200 บาท

ค่าเย็บ ถ้าส่งช่าง 19 ผืน @ 200 บาท เป็นเงิน 3,800 บาท

มู่ลี่ ต้นทุน ไม่ขอบอก เป็นจรรยาบรรณ ป้าพรคิด 1,000 บาท

โบว์รวบม่าน ซื้อที่ดูโฮม 19 เส้น ราคาประมาณ 7-800 บาท มีบิล แต่ตอนนี้ขี้เกียจหา รีบพิมพ์ความชั่วตัวเองก่อน

สาเหตุ ที่คิดเต็มราคา เพราะต้องเอาเงินไปทำบุญ และเจ๊นภา ก็ฝากทำบุญด้วย 6 ซอง

เงินที่ได้จากการทำงาน มันเป็นเงินบริสุทธิ์ และเงินนั้น เป็นคนที่ป้าพร กำลังทำคดีให้

กำไรทุกบาททุกสตางค์ ที่ฟันเพื่อนหัวแบะมา เอาไปทำบุญอุทิศ ให้เจ้ากรรมนายเวร ทั้งหมด
  • วัดวาอาราม พุทธศาสนา ไม่ได้ช่วยได้ทุกคน เฮ้อ...!
  • เดี๋ยวเจอกับกู ขอกูทำงานแปบนะ หุบปากมาได้ครึ่งปี อึดอัดเหมือนกัน

เรื่องผ้าม่าน กูคุยกับเมียกู พอรู้ราคา รู้ไหมกูพูดว่าอย่างไร
    กูบอกว่าทำไมมันถูกนักว่ะ นึกว่าสามหมื่นขึ้น และเมียกูก็เสริมอีกว่า
    ป้าพรเอาไปทำบุญอีก แกจะขาดทุนหรือเปล่า เกรงใจแกจัง
    ดังนั้นมรึงจบเรื่องผ้าม่านไปได้เลย

ต่อไป เลิกแต่งนิยาย ได้แล้วนะ เอาเนื้อๆ เพราะป้าพรอยากบอกมีไปแล้ว
    รออ่านมาร์คอยากบอกบ้าง แล้วอย่าเสือกร้องก็แล้วกัน ทุกวันนี้ที่กูยอมทน
    เพรากูเกรงใจ สารวัตรโก้ง ตำรวจดีๆแบบนี้มันหายาก กูจึงคิดว่ามันเป็นเพื่อน
  • คนชื่อเหลียง....ปลุกกูมาดูหนังแต่เช้า วันนี้พิทโซนเธียร์เตอร์เสนอ2เรื่อง Priest ควบ Pope Joan (ชื่อไทยหาแปลเอาจำไม่ได้)
    เหลียง....กูอยู่หลังเครื่องฉายมีไร Call to me เด้อ
  • อีกอย่าง เรื่องผัวเมียชาวบ้าน ไม่จำเป็นอย่าไปลากเข้ามา

พฤติกรรมอัดคลิปแบลคเมล์นี่ก็เหมือนกัน กูรู้ว่าตอนนี้สารวัตรโก้งเจออะไรอยุ่
    มรึงอาจจะภาคภูมิใจ เอามาคุยโม้อวดชาวบ้าน แต่บอกตรงๆกูสมเพชว่ะ
  • สวัสดี วันนี้มาแต่เช้าเลยนะ สงสัยวันนี้ คงไม่ต้องไปไหน

เป็นฉากมา แบบแนว แอคชั่น เลย ยังไงก็ รอชมอยู่ ห่างๆ อย่างห่วงๆ

อย่าเครียดนัก เดี๋ยว มายเกรนแดก นะ ส่งความรู้สึกเป็นห่วง เรื่องราว

มันเยอะ จนผมงง ไปหมดแล้ว.....
  • big chill กูไม่ไหวละ มึงเอายาดม ยาลม ยาหม่อง มาให้กูด้วย ลุ้นจนเป็นลม มวยอวุโส คู่นี้ไหว้ครูอย่างเดียว 2ช.ม กว่านานเกิ๊นนน :!! :-??
  • ฝากนิดหนึ่ง มึงอย่าอ้าง ว่ามึงนับตาโก้ง เป็นเพื่อน เพราะมึงไม่ให้เกียรติมัน

กูบังคับ มันทุกอย่าง ให้ทำ เพื่อมึง รู้ไว้ซะด้วย

มันบอกกูว่า เรื่องทั้งหมดทั้งมวล ที่เกิดขึ้น เพราะกู เสือก ถ้าไม่จำเป็น อย่าเอามัน ไปอ้างอีก

กูถามมึงใช่มั้ย ว่าที่มึง กระชากคอ ผัวกู ล้มลง ต่อหน้า พี่น้องในงาน ลพบุรี ผัวกู เขาคิดไง

กู อุตส่าห์ ตอแหล ว่า ผัวกูห้าม ไม่ให้ เอาเรื่องเอาราว เพราะมึงคือ เพื่อน (กูนี่แหละที่บอกให้มันไปรอในรถ)

วันนี้ ขอบอกตรงนี้เลยนะ เมื่อวานนี้ ผัวกู เขาบอกว่า อยากหมดปัญหา ให้เลิกคบซะ

มันบอกคนอื่น ยังโง้นยังงี้ มันเองนั่นแหละที่ทำ ไม่ให้เกียรติคน ตำหนิกูต่อหน้าธารกำนัล พูดอยู่นั่นแหละ
    มันกูรู้ กูเป็นใคร ไม่รู้จักกาละเทศะ

กูถามมึง หลายครั้ง กูจำได้ เฮ้ย ตามาร์ค แกคิดไงวะ ที่ทำกับตาโก้งแบบนั้น มึงบอกกูว่า ถ้ามันถือสากู กูก็จะเลิกคบล่ะวะ (วันนี้ กูมาบอกแทนผัวกูนะ ว่า มันถือ)

อยากรู้ว่า จริงไหม ไม่ต้องโทร เพราะนิสัยผัวกู ไม่รับโทรศัพท์ ใครง่าย ๆ ไปหาที่สน. เลย แล้วจะรู้ว่า

ฉายา โก้ง โป้ง เดียว จอด ที่ มึง เคยให้ไว้ เป็นของจริง
  • นั่งอ่านเป็นเพื่อน มีอะไรโทรมาได้ครับ......................
  • โทรไปยืมตังส์ ได้ไหมละนั่น.........555
  • ขอบอก ช้า ช้า ชัด ชัด

อย่าเพิ่ง วู่วาม อย่าเพิ่ง โมโห

เฮียใหญ่ และเฮียเหลียง เป็นพยาน

เมื่อวานป้าพร บอกสามสายว่า

ป้าพร ทำเพื่อวงการพิทบูล

ทำเพื่อให้สังคมเรา กลับมา เหมือนเดิม ที่ใคร ๆ ต่างก็ ชื่นชม

มีงาน ในห้างใหญ่ จัดงานระดับอินเตอร์

อยากให้ ทุกคน ยอมรับ ว่า มาเฟีย คือ พี่ใหญ่ของวงการ คือเบอร์หนึ่ง

แต่ไม่ใช่ ยอมรับเพราะ ตัวเองบอก ให้คนอื่นบอก จะดีกว่ามั้ย
  • บอร์ดพิทบลูนี่ ดุเดือดกันจังเลยนะคับ
  • มีคนบอกว่า หมาบอกนิสัยเจ้าของ

ป้าพร เลี้ยงหมาสองตัว

อีโกลเด้น สายกัด กัดดะ ยกเว้นคน (มันรู้ว่าคน ไม่ทำร้ายมัน)

ไอเพชร เอนเตอร์เทน หล่ออย่างเดียว ฮ่า ฮ่าฮ่า

นี่แหละ นิสัยป้าพร เหมือน สองแสบที่เลี้ยงแหละ ยามดี ดีใจหาย ยามร้าย ใครก็เอาไม่อยู่
  • ไม่เป็นไร สารวัตรไม่นับผมเป็นเพื่อนก็ไม่มีปัญหา จะเพื่อนหรือไม่เพื่อนก็ไม่แตกต่างเพราะไม่เคยมีความคิดที่จะไปรบกวนอยุ่แล้ว ผมรู้แค่ว่าตำรวจดีๆแบบนี้มันหายาก ดังนั้นสบายใจได้เลย ต่างคนต่างอยู่ ต่างคนต่างทำตามอุดมการณ์ของตัวเอง
  • เฮ้ย อย่าลด ตำแหน่ง ผัวกู 5555555
  • ขอเข้ามานั่งรอดู long story เรื่องนี้ด้วยอีกคน ว่าจะจบอย่างไร....
    ไหนๆก็ต้องรับ...ต้องรู้อยู่แล้ว ขอฟังจากต้นเรื่องเลยแล้วกันนะคร๊าบบบบบ ^^
  • ขอตัว ไปซื้อของดูโฮม ก่อนพี่น้อง.............image
    ไฟล์แนบ
    พุทธทาส(1).jpg 298K
  • ขอพูดเรื่อง 555 สักนิด ก่อนที่จะลืม

ช่วงเวลานั้น ผมกำลังโดนลุม และผมกับเหลียงก็มีความสัมพันธ์ที่ไม่ดีต่อกันด้วย เมื่อมีคนแสดงตัวมาเป็นพวก มันจึงไม่มีเหตุผลอะไรที่ผมจะผลักให้เขาไปเป็นศตรู การไปลบเขาออก หรือไปบล๊อคเขา มันก็คือการผลักมิตรให้ไปเป็นศตรู ถึงบล๊อคเขาไปเขาก็สมัครเขามาใหม่ได้อยุ่ดี และเข้ามาคราวนี้คงมาด่าผมแทน

ดังนั้นเขาช่วยผม ผมก็ต้องช่วยเขา เรื่องของเรื่องมันก็มีแค่นี้ แต่วันนี้สถานการณ์มันเปลี่ยนไป หลายเรื่องมันคลี่คลายไปในทางที่ดีแล้ว การลากเรื่องเก่าๆมาจึงไม่เห็นประโยชน์ เรื่องไหนที่จบไปแล้ว อย่าขุดขึ้นมาเลย เอาเรื่องเป็นประเด็นใหม่ๆบ้างดีกว่า

ผมต่อสู้ทางความคิดมาเป็นสิบปี ผมผ่านความขัดแย้งมามากมาย หากงัดเรื่องเก่ามาเล่น มันงัดได้ตลอด ผมไม่มีเวลามาเล่าย้อนในเรื่องเดิมๆ ดังนั้น เอาเฉพาะเรื่องที่เป็นประเด็นตอนนี้ดีกว่าครับ

เพื่อตีกรอบให้อยู่ในประเด็น ผมไม่ต้องการฉายหนังเก่าซ้ำ หากเอาเรื่องไม่เกี่ยวข้องมาโยงเพื่อสร้างความสับสน หรือสร้างความได้เปรียบ อย่างทุเรศ ขออนุญาติลบทิ้งนะครับ ไม่อยากเสียเวลา

อีกอย่างขอบอกว่า น้องๆในกลุ่มยังเติร์กไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง โปรด อย่าไปลากเขาเข้ามาครับ
  • มีใครจะเอาไปทำ มะหมา4ขาภาคสามไม๊คับ

โตๆกันแล้วคับคุยกันดีๆหน่อย เด็กๆดูอยู่ เด็กจะได้นับถือ เฮ้อ
  • หมดกัน......
    บรรยากาศแห่งมืตรภาพ "มีพิต มีเพื่อน"

ผมขออนุญาต "เสือก" ผมไม่รู้ลึก ไม่รู้จริง และที่สำคัญ ไ่ม่อยากรู้
    ผมไม่เชื่อว่าจะมีใครเป็นคนดีสมบูรณ์แบบ 100%

การอยู่ร่วมกันในสังคม จำเป็นต้องรู้จักให้เกียรติชึ่งกันและกัน
    เรื่องราวในวันนี้ไม่จำเป็นต้องอธิบายให้ใครเข้าใจเรา ขอเพียงเราเคารพและเข้าใจตัวเอง ก็พอแล้ว

เพราะเรื่องแบบนี้ กองเชียร์ที่หวังดีคงไม่อยากเปลืองตัว
    แต่กองเชียร์ที่รอให้ทั้งสองฝ่าย สาวไส้กันออกมาแล้วพร้อมเอามาเมาส์กันให้สนุกปาก
    และเหยียบย่ำกระทืบซ้ำนั้นรอคิว เข้าชมอยู่อย่างมหาศาล.... เข้าทางผู้ไม่หวังดี

ไม่มีใครสามารถมาปิดเว็บ pitbullzone โดยไม่ชอบธรรมได้หรอกครับ
    pitbullzone เกิดจาก ศรัทธา และจุดยืนร่วมกัน
    หากจะมีจุดหมายปลายทางอย่างไรก็อยู่กับสิ่งที่เราร่่วมกันกระทำในวันนี้ นี่เอง

รักพี่มาร์คที่พี่มาร์คเป็นพี่มาร์ค รักป้าพรที่ป้าพรเป็นป้าพร

การกระทำแบบนี้ไม่มีใครได้ประโยชน์แน่นอน นอกจากผู้ไม่หวังดี
  • กรรมการสนาม เห็นควรว่าให้ยุการชก ไม่สมศักดิ์ศรี มีแต่น้ำไม่มีเนื้อ เราต่างโตๆกันแล้วด้วยวัยครึ่งชีวิต คบกันได้ก็คบกัน คบไม่ได้ก็แยกย้ายทิ้งระยะ ชีวิตจริงปากท้องหน้าที่การงารรออยู่ข้างหน้า เว็่ปไซค์คือที่ผ่อนคลายยามว่างเรากำลังลืมทำให้มันเป็น สมรภูมิตัวอักษร ทบทวนกันใหม่ครับ

พรุ่งนี้ผมจะไป แม่สอด จ.ตาก มีใครพอแนะนำได้มั้ยครับว่าจะพักตรงไหน แสงสีราตรี ป่าเขาลำเนาไพร ไปคนเดียวครับ ขอบคุณครับ
  • อะไรอีกแล้วเนี่ย ใจเย็นๆกันเถอะคร๊าบ พลีสสส [-O<
  • ให้ทั้งสองได้ปรับความเข้าใจแบบนี้ดีที่สุดครับ อย่าเก็บไว้เป็นคลื่นใต้น้ำครับ ส่วนสมาชิกผมเชื่อว่าทุกคนมีจุดยืนกันอยู่แล้วและคำตอบมีอยู่ในใจทุกคนอยู่แล้วครับเรื่องที่มีในอดีตผมเชื่อว่าทุกคนอยากทราบครับ พี่มาร์คก็ควรจะพูดจะพิมพ์บ้างนะครับ ส่วนความคิดเห็นตอนนี้ผมขอเก็บไว้ก่อน ขอเป็นผู้ฟังที่ดีก่อนครับ ^ ^
  • ใจเย็นๆกันไว้ครับ "โกส คือ โง่ โมโห คือ บ้า" ^:)^
  • เรื่องในอดีต อยากรู้อะไรไปค้นหาอ่านเอาเองครับ ทุกอย่างก็อยู่ในนี้แทบทั้งหมดอยู่แล้ว ไม่จำเป็นผมจะไม่ลบอะไรออก แต่ที่ไม่อยากให้งัดเอามาพูดไม่ใช่ว่ากลัวนะ เพราะเบื่ออธิบายเรื่องเก่าซ้ำซาก แมร่งวนไปวนมา ซ้ำไปซ้ำมา น่ารำคาญ และคนที่จะเสียหายมันไม่ใช่พี่หรอกครับ เพราะส่วนมากมันจบลงด้วยดีไปเกือบหมดแล้ว ถ้างัดเอาเรื่องเก่ามาเล่าใหม่ตัวละครที่โดนยกเอามาอ้างจะพาลซวยเอาเปล่าๆ เหตผลผมก็มีแค่นี้เองครับ
  • เหมือนกีฬาชกมวย ฟุตบอล นักมวย หรือ นักเตะ มักจะไม่เห็นว่าตัวเองทำอะไรอยู่ คนที่จะเห็นชัดคือผู้ชมครับดังนั้นถ้าอยากให้เรื่องคลี่คลาย ให้นักมวยชกกันก็ต้องมีแพ้มีชนะ ฟุตบอลก็ต้องให้จบที่สกอร์ผลแพ้ชนะ แต่เราคือคนในบอร์ดเดียวกัน ถ้าคิดว่าบอร์ดนี้เป็นของสาธารณะก็ให้ทุกคนมีสิทธิ์พิมพ์มีสิทธ์ออกความเห็นครับ

ง้างคันศรแล้วต้องง้างให้สุดครับ
  • อัตตาทั้งนั้น....เบื่อว่ะ
    จะเข้ามาหาความรู้ หาเพื่อน เจอแต่กระทู้ขายหมา กับคนกัดกัน
    แก่จะตายห่ากันหมดอยู่แล้ว จะกัดกันหาพระแสงของ้าวอะไรกันวะ....รำคาญโว้ยยยยย
  • อ้าวไอ้ห่า รำคาญแล้วเสือกเปิดเข้ามาอ่านทำหอกไรว่ะ
    รู้ว่ากระทู้ไหนคนกำลังกัดกันก็เปิดข้ามไปซิว่ะไม่เห็นจะต้องผสมโรงเลย
  • เห็นด้วยกับความเห็นneouniverser ผมเข้าบอร์ดนี้มาปีกว่าเห็นผู้ใหญ่ท่านนี้นี้แหละที่อ้างธรรมะแต่การกระทำไม่หน้าเลื่อมใสเลยตั้งแต่ทะเลาะกับน้องผู้หญิงคนหนึ่งและต่อมาก็ทะเลาะกับคุณกล้าโคราชเรื่องฝากหมาตอนน้ำท้วมประมาณนี้พอดีเป็นคนชอบเสือกเลยค้นดูข้อมูลเก่าๆ ชอบคุยโม้โอ้อวด เอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่น มาตั้งกระทู้แต่ล่ะที่สร้างความขัดแย้งทั้งนั้นเลย มีอยู่กระทู้เดียวดูดีหน่อยตอนเอาหมามาฝั่งไมโครชิพ แต่ก็ทำแบบเหมือนแปลกๆยังงัยไม่รู้ ยังงัยก็ปล่อยวางบ้างเถอะ
  • ถูกต้องพี่ ไม่สนใจก็ปล่อยผ่านไป
  • herehook

:m86: :m86: :m86:

อย่าไปโกรธพี่เค้านะครับ อันนี้เราหาเรื่องเองจริงๆ :-)) :-)) :-))

ขอโทษที่ออกความเห็นครับ แซวเล่นๆ อ่านแล้วขำจริงๆครับ

• neouniversezอยากรู้ไปทําไมเรื่องในอดีดมันก็ไม่จบกันสักทีสิ ตอนนี้มันประเด็นใหม่แล้ว ถ้าเป็นผมก็เบื่อที่จะพูดเรื่องเก่าๆอยากรู้ก็ค้นเอาเอง อยากเห็นคนทะเลาะกันเรอะ ควรเป็นผู้ฟังที่ดีก่อนดีกว่าครับ
  • ส่วนตัวผมเองใช้การสังเกตุจากเรื่องเล็กๆ ที่คนมองข้าม จนพอจะทราบคำตอบในใจตัวเองอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องอดีตผมเชื่อลึกๆทุกคนอยากรู้ว่าอะไรคืออะไร และคำตอบจะมีในท้ายที่สุดครับ เสียงมวลชนจะเป็นคำตอบที่ดีที่สุดครับ ผมเชื่อเช่นนั้น
  • แหมพี่...งั้นรบกวนจั่วหัวกระทู้ไว้ด้วยสิครับว่า "กระทู้คนกัดกัน" ผมจะได้ไม่เผลอกดเข้าไป
    ไอ้กระทู้ขายหมานี่ยังพอหลบๆได้ครับ แต่กระทู้คนกัดกันนี่บางทีก็ดูไม่ออกครับ
    ด้วยความเคารพครับท่านผู้อาวุโสทั้งหลาย.....
  • ปัจจุบันมีการรณรงค์เลิก เกมส์หมากัด ในเมื่อหมา พิทบูลไม่มีที่กัดเจ้าของเลยกัดกันเองแม่งเลย 55 :-))
  • @herehook ระมัดระวังคำพูดหน่อยครับ อันไหนไม่เกี่ยวกับเรา อย่าเข้าไปยุ่งครับ แหม....ขนาดไม่สนใจนะเนี่ย รู้อีกแหนะ "อัตตาทั้งนั้น"
    รู้สึกได้ครับ แต่ไม่ต้องออกความเห็นทุกอย่างที่คิดหรอกครับ เงียบๆไว้มั่งจะปลอดภัยไอ้น้อง ด้วยความหวังดี
  • น้องเก่งโซน อยากจะบ้าตาย
    อะไรกันครับนี่ เรื่องเล็กๆน้อยๆ เอามาคิด เอามาแกะ เอามาขยาย โน่นนี่
    ขืนวันนึงผมเอาเรื่องเล็กๆน้อยๆมาคิด ผมคงเป็นบ้าแน่นอน

ผมขอเอาใจช่วยป๋าครับ ผมรู้ว่าป๋าเป็นคนดี คบกันมามานาน ไม่เคยเห็นอะไรวุ่นวายขนาดนี้
    ผมรักป๋านะครับ จุ๊บๆ จ๊วบๆ

ปล. ข้อความที่ผมเขียนกลั่นออกมาจากความคิดตัวเอง ขอสงวนสิทธฺิ์ ห้ามผู้ใดนำส่วนใดส่วนหนึ่งไปใช้ประโยชน์พึงไม่ควร
    ปล(แถม) ถึงเฮียเหลียง เลิฟเบิร์ด อะไรๆที่อยู่กับผม มันก็ยังอยู่กับผมน่ะ คอนเฟิร์ม ไม่มีอัดเทป 555+
  • ความเห็นผมว่าคุยปัญหาที่มันเป็นอยู่ ณ ปัจจุบันดีกว่า ใครมีอะไร ข้องใจ สงสัย ติดใจอะไรยังไง ก็บอกกันตรงๆไปเลย ปัญหามันจะได้ไม่บานปลาย คนถูกกล่าวหาก็จะได้ บอกเรื่องจริงว่ามันเป็นมายังไง อ้อมไปอ้อมมามันไม่ตรงประเด็น เดี๋ยวก็จะบาดหมางกันเพิ่มขึ้นไปอีก ผมว่าคบกันมาขนาดนี้พูดกันไปเลย ไม่ต้องเกรงใจกันมัวแต่เกรงใจไม่กล้าพูดไม่อยากพูดกับเจ้าตัว แต่ไปพูดหรือไปเชื่อคนอื่น มันก็มีแต่เจ๊งกับเจ๊ง
  • อ้าวๆๆ ตาเก่งโซน แบล็คเมล์นี่หว่า มีทิ้งระเบิดไว้ด้วย

เหมือนกัน อะไรที่เล่าให้ผมฟังก็ยังอยู่ ....ใหญ่มั้ย!! ยังจำได้ไม่มีอัดเทป ฝังใจ :p
  • ปูเสื่อรออ่าน
    เม้นคั้นไว้ :042:
  • เหลียงกลับบ้าน...!!
  • Heeto ชื่อนี้ได้แต่ไรมาวานบอก สำลักหอยแมงภู่ !!

กลับไม่ได้ คุยกับ Heeto อยู่ :-))
  • มาร์ค+พร Vs เหลียง ยุธ สกูบ้า บีบี บิ๊กบัง บิ๊กชิว กอล์ฟ เจเจ บิ๊กจักร ตุ้ย หนึ่ง พิทเดียร์
    มาร์ค เหลียง ยุธ สกูบ้า บีบี บิ๊กบัง บิ๊กชิว กอล์ฟ บิ๊กจักร ตุ้ย พิทเดียร์ Vs พร

~X( หรือมันเป็นวัฎจักรของวงการที่วนเวียนเช่นนี้ต่อไป
    ให้กำลังใจทุกท่านครับ วงการพิทบูลไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวร :062: