ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มามะ มาบอกว่าทำไม และทำไม
  • วันนี้ขอใช้ล็อคอินใหม่ ชื่อ lumpotorn19 เป็นสิ่งที่ฉันนับถือ และบูชา ไม่อยากเอามาแปดเปื้อน

เพราะคิดว่า ไปพูดในเฟสบุ๊ค ดีกว่า เพราะไม่อยากให้คนในบอร์ดเสียความรู้สึก แต่รู้สึกว่า พระเอกเยอะเหลือเกิน เมื่อวานรับปากกับสามีว่ากูจะไม่เข้าบอร์ดพิทบูลโซนอีก (แต่ต้องผิดคำพูด)

ฉัน เข้ามาเล่นบอร์ดนี้ ฉันเปิดเผยตัวตนที่แท้จริง ตั้งแต่วันแรกที่โพส ว่าเป็นใคร มาจากไหน

ฉันลากสามี ไปงานวันเกิดเจ้าบิว (คฤหาสห์หลังงาม ซึ่งมีคนบอกฉันว่า ไม่ใช่ของมันเป็นของ....)

และเล่าเรื่องราว ภายในงานว่าทำอะไรยังไงกันบ้าง อ้าว...เล่าให้ฉันฟังทำไม ยังสงสัย ส่วนเล่าว่าอย่างไร ฉันมีหลักฐาน

ที่เด็ดดวงกว่านั้น มีเด็กที่ฉันเรียกว่าเป็นลูก เพราะฉันอายุคราวเดียวกับแม่เขา เคยพาสามีไปบ้านเจ้าบิว เออ บอกฉันว่า...........ทำอะไรกัน อะไร ที่ไหน ยังไง ฉันจะเอาเรื่องนี้ไปถาม โดนห้ามเสียงหลง

ฉันให้เงิน คนที่ฉันรักเหมือนลูก ไปลงทุนออกดอก เพื่อจะได้มีรายได้ หนึ่งแสนบาท ไม่มีสัญญาซักตัว

ฉันโดน ด่า โดนนินทา สารพัด จากคนที่ฉันช่วย (อันนี้เฮียเหลียงบอก)
  • เฮียเหลียง เทคโอเวอร์ รับกิจการนี้ ไป ฉันได้เงินคืนครบทุกบาท

พระเอกสุดหล่อ มาเยี่ยมบ้าน บอกว่าที่ทำงานมีปัญหา ฉันให้ยืมเงินไปแสนหนึ่ง ที่เพิ่งได้คืนมาสด สด ร้อน ร้อน

สัญญา ซักตัว ฉันก็ ไม่ได้ ทำ ฉันโง่ หรือ ฉลาด

สามีฉันป่วย เป็นภาวะกรดไหลย้อน ไม่มีปากมีเสียงอะไร

สามวันผ่านไป ถามฉันว่า เงินน่ะใครยืม ฉันบอก เสน่ห์สาว งั้นให้เขาตีเช็คมา

ฉันกำเช็ค ไว้ในมือ เด้ง ดึ๋ง ดึ๋ง ดึ๋ง

ออฟฟิซไม่หรู จะติดตั้ง พรม ฉันจัดให้ เงินไม่มี ไม่ใช่ปัญหา ขนเครื่องสำอางค์ มาเต็มบ้าน

นู้นนนนน เอาไปเวียตนาม นู่น พาสามีไปเปิดหูเปิดตา

และก็เป็นที่มา ของการให้ยืมเงิน กับคนในบอร์ดนี้แหละ สองแสน แต่คราวนี้ ให้เขียนจดหมายน้อยนะว่ายืม ใช้คืนภายในวันไหน เวลาล่วงมา 3 ปี จะขึ้นไปเชียงราย ยื่นฟ้องอยู่เนี่ย มูลค่าหนี้ สามแสนสาม ทนายเรียกค่าวิชาชีพ 50,000 บาท
  • ยาวไป ยาวไป ขอนะไม่ต้องมีเค้าเยอะเปลี่ยนคนอื่นบ้างก็ได้ คนดูจะเบื่อ นะ P P :*

ปล เอาเรื่องค่าทนายแบบเน้นๆหาแดกกับเพื่่อนหรือเปล่าไม่ต้องไป อดีตชาติ เมฆรา รามสูญ นะแฟนๆ งง :-ss
  • ต่อ......

ตอนมาเอา มาเอาถึงบ้าน ตอนตามหนี้ เชอะ ไม่อยากเหลา เดี๋ยวมันแหลม

เอาเป็นว่า ฉันใช้วิธีการตามกฎหมาย ให้ทำสัญญากู้ ไม่จ่ายตามสัญญา แจ้งความ เช็คใบแรก ห้าหมื่น ฉันลากพระเอกไปสน.ด้วย ได้มาห้าหมื่น ฉันจ่ายค่ำน้ำมันรถ 1,000 บาท

ใบที่สอง โดดเดี่ยว นะ โดดเดี่ยว ต้อง ตามล้างตามเช็ดเอง แม่ง กู เป็นเจ้าหนี้ หรือลูกหนี้วะ

สมัยนั้น msm กำลังดัง เพื่อนที่คุยกันประจำ เห็นหน้า เพราะเปิดกล้องคุย เด้งเข้ามาถาม ฉันก็บอกว่า ฉันเดือดร้อนเรื่องเงิน ฯลฯ ฉันยอมรับว่าฉันผิด ที่บอกทุกคนที่ฉันรู้จักว่า พระเอกทำกับฉัน

เอาล่ะสิ พระเอก โมโห ฉัน พอดี คุณคนหนึ่งซึ่งขณะนี้ มีคดีความคาอยู่กับฉันมาโพส ด่าฉัน

ไอ๊ยะ ทั่นเหล่า ทวยเทพ รุมกระหน่ำฉัน เต็มตีน

ฉันแจ้งความ ดำเนินคดี กับคู่กรณี ฉันรู้ ว่าผลมันจะเป็นอย่างไร เพราะฉันอยู่กับตัวหนังสือ

พระเอกบอกเองนะ สนับสนุนให้คนล็อคอิน เข้ามาด่า เยี่ยมยอดกระทียมดอง

ฉันเจ็บ ฉันอดทน ฉันรู้ ว่า วันหนึ่ง กงเกวียน กำเกวียน มันต้อง เกิด
  • image
    ไฟล์แนบ
    mafia.jpg 41K
  • เจ็บ แล้ว จำ คือ คน

เจ็บ แล้ว ทน คือ ควาย

กู ไม่ใช่ ควาย เพราะ กู กิน ข้าว ไม่ใช่หญ้า
  • P งง พระเอกนี่ เป็นพระเหรอ เค้าอยู่วัดไหนแล้วเกี่ยวอะไรกับค่า ทนวย หืออออ #-O
  • ป้า ถ้าอยากจะลากเรื่องราวเก่าๆมาฉายอีกผมก็ไม่ว่าอะไร ตามสบายครับ

แต่ตอนนี้ สิ่งที่คนเขาอยากรู้ และป้าก็ให้เหลียงมาถามผม ผมก็ตอบไปหมดแล้ว ไม่ทราบว่ายังมีอะไรคาใจอีกไหม ถ้ามีก็มาถามต่อ ผมจะได้ตอบให้หายคาใจ ดังนั้นขอความกรุณาเอาเรื่องคดีความที่คาอยุ่ให้จบก่อนได้ไหม เอาทีละเรื่องนะครับ อย่าเพิ่งลากยาวไปเรื่องอื่น จบเรื่องตรงนั้นแล้วจะมาเปิดประเด็นใหม่อีกกี่ประเด็นก็ตามสบายเลย

ขอบคุณครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    mark.jpg 67K
  • จากหัวข้อกระทู้ที่เหลียงตั้งขึ้นมา ผมเชื่อว่าสิ่งที่คนสงสัยและต้องการให้ชี้แจงมันมีแค่ 2 ข้อนี้เท่านั้น

1.ค่าทนายจริงๆแล้วเท่าไรกันแน่ ใครคือคนจ่าย และใครคือคนได้รับ
    2.ใครคือคนได้ผลประโยชน์ ใครคือคนที่เดือดร้อน ใครคือตัวปัญหา

มันไม่ได้มีอะไรลึกลับซับซ้อนเลย ก็แค่ทุกคนที่เกี่ยวข้องออกมาพูดความจริงมันก็จบแล้ว
    ก็ไม่เข้าใจว่าจะลากยาวออกไปอีกเพื่ออะไร สรุปว่าป้าต้องการอะไรกันแน่ครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ห้ามเข้าบอร์ด.jpg 246K
  • ขออนุญาติใช้สิทธิ ปิดกระทู้นี้ไว้ชั่วคราว เนื่องจากไม่เห็นประโยชน์แต่อย่างใด และ ก็ไม่ทราบเจตนาของผู้ตั้งกระทู้ ต้องการอะไร จะขุดหลุมล่อใคร เพื่อเป็นเหตเอาไปฟ้องร้องอีกหรือเปล่า

ผมต้องการให้เว็บนี้เกิดความสงบ และเป็นประโยชน์แก่ผุ้เข้ามาเล่นมากกว่าครับ
  • กระทู้นี้ ตั้งใจ บอกเล่า ความในใจ สิ่งที่ได้รับจาก คนที่กู แหกปากว่า เป็นเพื่อนกู

ทำร้ายอะไร กูไว้มั่ง แต่เสียดาย รีบปิด เอานะ ขอขอบคุณ ที่มาเปิดให้ จะค่อย ๆ เล่า แล้วกัน

"เพื่อน ไม่ทำร้าย เพื่อน"

อ่าน คิด และ ติดตามช้า ๆ จะรู้ว่า ทำไม กู ออกมาเขียน ไม่ใช่อยากเป็นนางฟ้า สวรรค์วิมาน หรือ ให้ร้ายมึง

กูต้องการพิสูจน์ ตัวกูเอง เพราะ ไม่มีใคร หน้าไหน การันตี กูได้ ว่ากู โดนประนาม หยามเหยียด สารพัด

กู ไม่แน่จริง กู ไม่กล้า หน้าด้าน เข้ามาเล่นบอรืดมึง ทั้ง ๆที่ ชื่อเสียงกู ป่นปี้ เพราะมึง กับไอเหลียง ทำกับกู
  • และที่ไป ประกาศปิดเว็บกู มึงช่วยอธิบายหน่อย แล้วกูไปบล๊อคชื่อลัมโพทร19 ของมึงตอนไหน มึงเอาไปลงเฟชบุ๊คทำไม ลูกกูยังรู้เลยเอามาถามกูด้วย ว่าป้าพรโพ๊สอะไรไม่เห็นรู้เรื่อง ดังนั้น มึงลบลูกกูออกด้วย กูไม่อยากให้เด็กต้องมารับรู้เรื่องปัญญาอ่อน
  • ตามาร์ค แกยอมรับมั้ย ว่า...............

เมื่อฉันบอกแกว่า คนเอาเรื่องของแก กับฉัน ไปประจาน เรื่องใต้สะดือ ในเวป เอเซียบลูลี่

ฉันอับอาย แก ก็เสียหาย ฉันต้องการ สืบค้นต้นตอ คนที่เอาเรื่อง เพ้อเจ้อ มาพูด นางฟ้า พญายักษย์ คนเลี้ยงม้า

ฉันอุตส่าห์ ขับรถไป ถามถึงตลิ่งชัน มันบอก โน ไม่เคยพูด

ฉันถามไอเหลียง มันบอก ผมยืนยันได้ มันนั่นแหละพูด เรียกผม พ่อ พ่อ ในห้องแชท มาเฟียก็อยู่

ณ วันที่ฉันกำลังคุยกับไอเหลียง มันโผล่เข้ามาพอดี ฉันเลยคุยทางเฟสบุ๊ค เรื่องจริงเป็นยังไง

ฉันถึง ตัดสินใจ ลบ คนที่ต่อหน้าบอกว่า ฉันดี สารพัด ลับหลัง สับฉันเละ

ที่ฉันลบแก เพราะ แกด่าฉันลับหลัง งานฝังชิป ที่ดีวัน

ฉันบอกแกใช่ไหม งานนี้ ทำเพื่อแก เพื่อผลทางคดี

ฉันป่วย เสียงก็ไม่มี ยังลากสังขาร ขับรถไปเอง

ฉันทำ เพื่อแก แก รับรู้ไว้ด้วย หมาฉัน หมอมาทำให้ถึงบ้าน รู้ไว้ด้วย

จะดีจะชั่ว ฉันยอมรับเสมอ ว่าแก เป็นบุคคลที่เป็นประโยชน์ ต่อวงการพิทบูล

ฉันศรัทธา และทึ่ง ในแนวคิดของแก ฉันเก็บเรื่องราว ดีดี ของแก ไว้มากมาย เขียนได้เป็นเล่ม

แต่ แก ก็มีข้อเสีย คนอื่นพูด ฉันได้ยิน ฉันเก็บ ฉันจำ

ฉันบอกแล้ว คนเรา มีสองด้าน จงเลือกด้านที่ดีของเขา

ที่ฉันยก เรื่องแก ห้ามฉันเข้าเวป มันทำให้ฉันได้รับการดูถูกดูแคลน ฉันเสียหาย

ฉันบอกแก แล้วนะ ว่าอย่าวู่วาม อีก เฮ้อ...............รักแกว่ะเพื่อน ทั้งๆ ที่ แกด่า ปาว ๆ นี่แหละ

• กูบอกไปแล้ว ตราบใดที่มีศรัทธา ใครพูดอะไรมึงก็จะไม่หวั่นไหว แต่ถ้าไม่มีศรัทธา กูหายใจดังมึงยังด่า

มึงฟังอะไรจากใครมึงดูคนด้วย มึงบอกกูเองว่ามึงไปคุยกับไอ้โป้งเหน่ง และมันบอกว่า กูว่ามึงสารพัดพิษ แล้วมึงก็โกรธมาด่ากู ในเฟชบุ๊ค ถามหน่อยมึงมีสมองไหม มันสมควรไหม ใครกันแน่ที่วู่วาม

มึงลืมวีรกรรมที่มันแต่งนิยายเล่นกูกับไอ้เหลียงจนเกือบฆ่ากันมาแล้วใช่ไหม
  • ป้าครับ พี่ครับ วงการ "พิตบูล" ต้องการคนอย่างทั้งสองท่าน

ด้วยความรักและเคารพนะครับ ในฐานะ คนรุ่นใหม่ รู้สึก เคว้งและสับสน กับเหตุการณ์แบบนี้

แต่มั่นใจในความเป็นผู้ใหญ่ของทั้งสองท่าน ทุกอย่างต้องดีขึ้นครับ

อย่าให้เอาไปเป็นขี้ปากผู้ไม่หวังดีได้เลยครับ เค้าหวังให้เหตุการ์ณแบบนี้เกิดขึ้นนานแล้ว

เรามีเรา เชื่อมั่นซึ่งกันและกัน ทุกอย่างต้องผ่านไปได้ด้วยดี แค่นี้ ครับ

• ขอให้สบายใจได้เลยครับ พี่อยู่ตรงนี้มาปีนี้ปีที่ 13 แล้วครับ ถ้าผมเป็นคนไม่มีหลักการ ไม่มีอุดมการณ์ กะล่อนปลิ้นไปปลิ้นมา คงอยู่มาไม่ได้จนวันนี้หรอกครับ เหตุการณ์ตอนนี้มันจะทำให้เว็บนี้แข็งแกร่งขึ้นครับ