ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แค่รู้ข่าวก็รู้สึกเศร้าใจ ... !!
  • ผมคนหนึ่งที่เป็นสมาชิก พิทบลูโซน ถึงแม้จะเข้ามาไม่นาน แต่เป็นเว็ปที่มีประโยชน์ ไม่เฉพาะแต่พิทบลู
    มีประโยชน์ มีสาระ ต่อสังคม โดยเฉพาะสังคมคนรักสัตว์ ไม่ต้องไปสนใจเลยครับ พี่น้องชาวพิทบลู ของดี
    มีประโยชน์ต่อสังคม มันจะคงอยู่กับสังคมต่อไป ใช่มั่ยครับ คุณ มาร์ค มาเฟีย
  • เสื่อมมากใครที่จะปิดเวป ผมว่าลดๆศักดิ์ศรีบ้างก็ได้ เพื่อคนส่วนรวม
    ผมก็เกิดจากที่นี้ หาความรู้จากในนี้ ใครจะปิดด้วยเหตุผลส่วนตัวผมว่าเกินไปนะครับ
    คิดดีๆก่อนดีกว่า ว่าได้อะไรกับการกระทำในครั้งนี้ อย่าให้คนเขาด่ามากไปกว่านี้เลย
  • ผีอีp เอ๊ย ผีอีแพง :032: เรื่องกะโหลกกะลาแค่นี้ มึงจะปิดเวปเลยเหรอ

image
    ไฟล์แนบ
    662896.jpg 48K
  • มันคงเมาละเมอเพ้อมั้งเฮียมาร์คปล่อยมันไปเหอะเลอะเทอะ
  • อันนี้จากความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆ จากการอ่านมหากาพย์ อันย๊าวววยาวเรื่องนี้
    สมมติเรื่องมีอย่างนี้ คิดเล่นๆนะ (ย้ำว่า คิดเล่นๆนะ)
    กาลครังหนึ่งไม่นานมาก มีเพื่อนอยู่สามคน ชื่อ นาย "ก" "ข" และ "ค"
    เป็นเพื่อนกัน วันนึง นาย ก ได้ด่า นาย ข และ ค อย่างรุนแรง ด้วยถ้อยคำที่ทำให้เสียหาย
    นาย ข และ ค แค้นใจมาก แต่นาย ข ได้เก็บไว้ในใจเพราะเห็นว่านาย ก เป็นเพื่อนรัก แต่ นาย ค ก็แค้นใจเช่นเดียวกัน กับนาย ข เลยไปยุนาย ข ว่า ฟ้องแม่งเลย เราชนะแน่ เอาแม่งเลยให้จมดินชิบหายกันไปข้างนึงเลย

นาย ข ได้เจอคำยุคำนั้น เลยคิดว่า อย่ากระนั้นเลย เอาแม่งซักทีดีกว่า ให้เข็ดกันไปข้างนึงเลย แล้วหมายศาลก็ไปถึงนาย ก เรื่องราวก็ใหญ่โต จนถึงศาลไคฟง ในขณะเดียวกัน นาย ค ก็คิดในใจว่า เหอๆๆๆ ฟ้องแม่งเลย กูสะใจด้วย แต่ต่างกันที่ กูไม่ต้องออกกะตัง ด้วย สุดท้าย ไอ้ ก ก็ต้องมาขอโทษกูด้วย เช่นเดียวกัน

กับที่ต้องขอโทษนาย ข 5555 สะใจกูจิงๆ ตังไม่ต้องออก กูแค่ทำตัวเป็นคนดี คอยช่วยเหลือเพื่อน และแกล้งทำเป็นว่าที่นาย ก ด่านั้นกูไม่ได้คิดอะไร

สรุปว่า ท่านเปา ก็ได้นัดมาไกล่เกลี่ย เลยรู้ว่าความจริงเป็นอย่างไร ได้เคลียกันที่ศาลไคฟง ด้านนาย ข ไม่ได้ต้องการอะไรทั้งสิ้น นอกจากคำว่า ขอโทษ ของนาย ก นาย ก ก็ยินดีขอโทษและยอมจบ

แต่ประเด็นอยู่ที่ว่า อ้าว มึงขอโทษไอ้ ข แล้วกู ไอ้ ค หล่ะมึงไม่ขอโทษหรอ
    ถ้างั้นก็อย่าจบแม่งเลย บอกนาย ขไปว่า ยังมีคนด่ามึงอีกนะเว๊ย มีไอ้ ฆ ฉ ง จ ช ซ ม ย อ อีกนะเว๊ยที่ด่ามึง

กูไม่ยอมเว๊ย เพราะมันได้ด่ากูด้วย มึงอย่าไปยอมง่ายๆอย่างนี้นะ ต้องเอาแม่งให้จมดินเหมือนที่มันนุม ถล่มมึงงัย นาย ข ได้ฟังเช่นนั้น ก็เอาวะ เอาให้มันเข็ด ซักที ฟ้องแม่งเลย กูเอาแม่งให้หมดแหละ

เรื่องราวก็ไปถึงศาลไคฟงอีกครั้ง พร้อมคู่คดีที่เหลือ แต่ เหตุการกลับพลิกไปไม่เป็นตามที่นาย ค คาดคิด
    เพราะแม่ง ทุกคนดันเคลียกันได้ อย่างง่ายดาย สรุปจบตรงคำว่า "ขอโทษ" เพราะนาย ข ไม่ได้ติดใจเอาความหรือต้องการอะไรมากไปกว่านี้

นาย ค จึง โกรธ โมโห ที่ทุกอย่างไม่เป็นไปตามที่ตัวเองคิด เลยฟาดงวง ฟาดงา กูจะฟ้อง ฟ้องฟ้อง ฟ้อง
    เอาให้หมด เอาให้แม่งไม่ต้องเล่นกันให้หมดเว็บนี้ ขออำนาจศาลไคฟง ปิดแม่งเลยยยยยย

โดยไม่สนใจ ว่าคนที่เค้าจะฟ้องนั้นต่างเป็นเพื่อน เป็นพี่ น้อง ในวงการทั้งนั้น และนอกจากนั้นยังไม่คิดถึง
    คนส่วนรวม ที่เค้าอาศัยเว็บนี้เพื่อหาความรู้ เพื่อหาความบันเทิง และพลังมวลชน ที่เค้ารักเว็บนี้ เหมือนเป็นบ้านหลังที่สอง
    คำพูดที่นาย ค ชอบพูดว่า เข้ามาที่นี่เพราะ"มีพิท มีเพื่อน" คงใช้ไม่ได้กับเค้าอีกต่อไป

ประเด็นสำคัญที่สุดคือ นาย ค ยืมมือ นายขอ เดินเกมส์ เพื่อความสะใจของตนเอง โดยที่ไม่ต้อง
    เสียอะไรเลย และคนหมู่มาก ต้องมองว่า กูเป็นคนรักเพือ่น ทำเพื่อเพื่อน เกมส์ที่เดิน มันไม่เป็นไปตามที่หวัง
    ทุกอย่างโอเวอร์ ไหนๆ ก็ไหนๆ ลงเรือลำเดียวกันแล้ว กูกูจมเรือแม่งเลย ได้ตายห่าพร้อมกันไปหมดนี่แหละ

• พยัค และ อินทรีย์ ต้องมาสู้กันโดยที่ไม่มีความผิด ต่างคนต่างเจ็บสาหัส เวปก็จะโดนปิด อืม... รอวันให้ พยัคและอินทรีย์ เข้าใจกัน จะได้มีผู้นำพิทบูล เป็น พยัคติดปีก เหมือนในอดีต ^ ^

"อย่าเชื่อในสิ่งที่เห็น แต่จงมองในสิ่งที่เป็น" คำนี้ยังคงใช้ได้เสมอ :m16:
  • ตั้งแต่อ่านบอร์ดมา วันนี้เป็นวันที่ว่านเขียนได้ดีที่สุดเลยว่ะ ฮ่าๆๆๆ :005:
  • ทุกอย่างไม่โจบบบบบบ!...... :-q

• เหอๆๆๆๆ ขอบคุณครับป๋า
    อย่าหาว่าผมเลีย หรือด่าใครเลย ถามพี่ตี๋มัสแตงค์ดูได้ว่า ทุกครั้งที่แกมีเรื่องโดนผีด่า
    ผมจะออกตัวล้อฟรีเพื่อ ปกป้องแก โดยที่ผมก็ไม่กลัวเจ็บ
    เพราะผมถือว่าแกเป็นพี่ชาย วันนี้ผมขอออกตัวแรงๆ เพื่อปกป้องบอร์ดนี้ซัีกครั้ง
    เพราะมันเปรียบเสมือนบ้านอีกหลังของผมครับ
  • @ว่าน =D>

• สู้ๆ ครับ
  • พี่มาร์คเคยพูดกับผมว่า ที่ว่านโดนผีด่าก็เพราะว่านโพส ถ้าว่านรับไม่ได้ว่านก็อย่าโพส
    กรณีนี้ก็เหมือนกัน คุณโดนด่าในบอร์ด เพราะตัวคุณเอง คุณเก็บความแค้นไว้
    สุดท้ายจะมาลงที่คนหมู่มากที่เค้าใช้เว็บนี้หรือ นี่หรือที่เรียกว่า "รักความยุติธรรม"

เรื่องคดีที่มันเกิดขึ้นนั้น ผมเป็นคนนอก ได้แต่คอยดูอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ เพราะมันเป็นเรื่องของทางกฎหมาย
    แต่ในฐานะที่คุณ "ค" ก็เป็นผู้ใหญ่ มีคนให้ความเคารพและนับหน้าถือตา คุณ"ค"ก็น่าจะแยกแยะประเด็นนี้ออกจากความแค้นส่วนตัวบ้าง
    ไม่ใช่ว่าพออะไรไม่ได้ดั่งใจ คุณ "ค" ก็ได้ให้ความอาฆาตแค้นอันมากมายมหาศาลในใจคุณ มาทำลายทุกสิ่งและทุกคนที่ขวางทางคุณ ผมว่าการกระทำเช่นนี้ ไม่ต่างอะไรจากไจแอนท์ ในเรื่องโดเรมอนเลย

และถ้าคุณคิดว่าบอร์ดนี้ แตะต้องตัวคุณไม่ได้ คุณก็ได้โปรด อย่าลดตัวลงมาเกลือกกลั้วกับคนในนี้เลย
    ฝากให้คิดเล่นๆนะครับ คนเราเมื่อคิดว่าตัวเองอยู่สูง สูงมาก สูงที่สุด สูงกว่าคนในสามโลก
    เมื่อไหร่ที่เค้าตกลงมามันจะเจ็บเจียนตาย เจ็บฝังใจมากกว่าคนที่อยู่ต่ำๆบนพื้นดินแน่นอนครับ
  • :-D

ชมหน่อย ออกอาวุธใหญ่เลย ฮ่าๆๆ ยาวไป ยาวไป เต็มที่ ไอ้น้อง ฮิวๆๆๆๆๆ
  • ลับ ลวง พราง กันจริงๆ มีที่นี่ที่เดียว :-D
  • P จัดให้ว่านสักหมาย ว่านเราจะได้มาอยู่รวมกันแบบคนในครอบครัว 55 :-))
  • จะบร๊าหรา ตัวเทอร์ ไม๊เอา ไม๊พูด 55555
  • แม่ง เป็ดพ่นไฟจิงๆ
  • ใครกันนะที่คิดจะปิดเวบแห่งนี้

มือถือสาก ปากถือศีล

กินหัวคิว ให้ร้าย ทำลายเพื่อน ปั่นหัวยุให้ฟ้อง

อย่างนี้ต้องลากใส้ออกมาสับ จับแขวนกางเขน แล่เนื่อเอาเกลือทา แล้วทอดจิ้มน้ำพริกซะ
  • ถึงผมจะเป็นคนนอกแต่ก็สิงในเว็บนี้มา 4-5 ปี (แล้วมั้ง) จึงเห็นเหตุการณ์มาตลอดว่าใครทำอะไรบ้างช่วงที่ผ่านๆ มา คาดว่าทุกที่ทุกคนกำลังพูดถึงอยู่คือ "คนที่คุณก็รู้ว่าใคร" นั่นก็คือ

ลอร์ดแห่งความชั่วร้าย "วัลลเดอร์มอร์" แน่นอน 555
  • จะปิดเว็บนี้ ใช้สมองหรือส้นตีนคิดว่ะ ยื่งคิดยิ่งแค้น สาดดดดดดด :016:

พิตบูล มันชอบทำลายล้าง เพราะมันเป็นลักษณะเด่นประจำสายพันธ์
    แต่คนที่มีจิตใจ คิดแต่จะทำลายคนอื่น มันเรียกว่าอะไรดีหนอ ...... :064:
  • บางครั้งที่เราเห็นว่าเป็น "พญาอินทรีย์" บินอยู่สูงลิบนั้น แท้จริงเมื่อลงมาเกาะกิ่งไม้ก็อาจจะเป็นเพียง "อีแร้ง" ก็ได้

คนเราจะดูกันต้องดูยาวๆ อย่าเชื่อว่าเขาดีหรือเลว อย่างที่คนอื่นหรือเจ้าตัวพูด แต่จงเชื่อตามที่ตาและหัวใจเราเห็น

ขอบคุณที่อ่านครับ (ผมไม่ได้พาดพิงใครนะ แค่แสดงทัศนะแบบรวมๆ เท่านั้นเอง)
  • เดอะดอ แร้ง นั้นตัวเมียชิมิ เพื่อเราจะได้มาเป็นครอบครัวเดียวกัน :*
  • ผมแค่พูดรวมๆ ไม่บังอาจเป็นครอบครัวกับใครครับ
    :-ss
  • ผมขอแจกล้วยกับความคิด เกรียนๆที่จะปิดเวปนี้1หวีครับ
  • อย่าใช้วิธีการสกปรกโดยการสร้างหลักฐานเท็จ สรุปมึงอยากเล่นเกมส์ใต้ตินกับกูใช่ไหม

เจอคนตอแหล แล้วกูเหนื่อย ขนาดกูไม่ได้บล๊อกมันยังสร้างเรื่องให้กูบล๊อค เหี้ยจริงๆ
    กูขอท้า มึงปิดให้ได้นะเว็บกู ถ้าทำไม่ได้มากราบตีนกูด้วย สัดดดดด

วิธีการสร้างหลักฐานเท็จแม่งเก่งจริงๆ เดี๋ยวกูจะล่อให้หงายท้องเลย เห็นกูเฉยแล้วได้ใจ
    รูปที่มึงเอามาโชว์ มันเทคนิคของเด็กปฐม ใช้ชื่อมั่วล๊อคอินก่อน พอหน้าจอมันโชว์ว่าไม่มีชื่อนี้ในระบบ แล้วค่อยกรอกชื่อจริงลงไป จากนั้นก็เซฟหน้าจอเอาไว้ เอามาปรักปรำกู ส้นตีนจริงๆ สรุป มึงอยากลองของกับกูใช่่ไหม

กูบล๊อคแค่ชื่อเดียว แต่เสือกมาตอแหลว่ากูบล๊อคหมด นี่หรือว่ะคนถือศีลแปด
  • ส่วนตัวผมขอแทนความหมาย
    พยัค คือ พี่มาร์ค
    อินทรีย์ คื คุณ jonnyscubit และกลุ่ม รามา3
    หวังว่า สักวัน พยัคคงจะติดปีกนะครับ
  • ไอ้เฮ็ดเผ็ด... ที่วุ่นวายไม่จบไม่สิ้นกันอยู่ทุกวันนี้ผมว่าไม่ใช่ใครที่ไหนหรอก ผมว่ามีอยู่คนเดียว คนที่คุณก็รู้ว่าใคร คริคริ ฮา :-))
  • พยัคนั้นคือป๋ามาร์ค จริงครับ :063:
    ส่วนอีกกลุ่มหนึ่งนั้นคืออีแร้งมากว่ามั่งครับ :006:
  • ผมขอเป็นนกกระจอกตัวเล็กๆอยู่บนพื้นละกัน อย่าทะเลาะกันวันอาทิตไปเที่ยวกันดีกว่า
  • ไม่ให้ปิดโว้ย!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :m80:
  • ผมก็ไม่ได้จะมาก้าวก่ายเรื่องคดีหรือมาเข้าข้างใครนะคับ
    แต่แค่ไม่เห็นด้วย(อย่างยิ่ง)กับการที่คุณ ค ได้มีปัญหากับใครหลายๆคน แล้วจะมาพาลจนกระทั่งถึงขั้นปิดเวปทั้งสองเวป ผมว่ามันเป็นการไม่สมควรอย่างยิ่ง หรือพูดง่ายๆว่าคนที่มีวัยวุฒิ คุณวุฒิ บรรลุทุกนิติภาวะทุกอย่างแล้วอย่างคุณน่าจะคิดได้ในเรื่องนี้

อีกเรื่องที่อยากฝากไว้ให้ใครๆที่กำลังของขึ้นอยู่ได้คิดก่อนที่จะทำอะไรลงไปนะคับว่า
    "สิ่งที่คุณได้ทำลงไป ก็เปรียบเสมือนกับการที่คุณเอาไม้ไปฟาดผู้อื่นเค้า ยิ่งฟาดแรงและเยอะเท่าไหร่
    ซักวันนึงคนที่คุณได้เคยทำเค้าไว้ หายเจ็บหรือคุณฟาดแล้วเค้าไม่เป็นอะไรเลย
    วันนั้นแหละจะเป็นวันของเค้าที่เค้าจะถือไม้กลับมาฟาดคุณบ้าง และเวลาที่คนเค้าเอากลับคุณนั้น เค้าอาจจะไม่ได้ทำแบบคุณ แต่ว่าอาจจะมากกว่าที่คุณเคยทำเค้าไว้เป็น สิบ เป็น ร้อย เท่าก็ได้ แล้วถ้าวันนั้น คุณได้ตีเค้าสุดแรง รวมทั้งพาลตีมั่วไปเรื่อยเปื่ย จนไม้ในมือคุณหัก และไม่เหลืออะไรจะสู้กับคนอื่นอีกแล้ว คนที่เจ็บหนักที่สุด
    ก็คงไม่พ้นตัวคุณเอง"
  • ยิ่งอ่านยิ่งเหนื่อย -__-"
  • มึงเคยถามพวกกูไม้ ว่าจะยอมหรือเปล่า
  • เราต้องดูด้วยสาเหตุเกิดจากอะไร ผมไม่รู้นะว่าพี่ไปทำไรเค้าหรือเปล่า อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ แล้วทำไมเค้าเลือกที่จะปิดเว็ปพี่ ถ้าพี่ไม่ได้ไปทำไรเค้าแล้วเค้าแค่หมั่นไส่พี่ อันนี้มันน่าโดนด่า มองแบบเปนกล่างครับ ไม่เข้าค้างใครทั้งนั้น ถ้าถามผมว่าอยากจะให้เว็ปโดนปิดไหม ผมบอกเลยไม่อยาก เพราะผมได้ความรู้เยอะมากๆ ถึงผมจะไม่ได้สร้างประโยชน์กะเวปนี้เลย แต่ผมก็ชอบเวปนี้มากๆ มันมีความรู้เกี่ยวกะหมาเยอะมากๆถึงบางครั้งการถามคำถามอะไรจะได้คำตอบที่กวนตีนไปบ้างผมว่าดีนะมันเปนเอกลักษ์ดีชอบๆส้ตรอไป
  • ถึงจะหมั่นใส้ผมแค่ไหน ก็ไม่มีสิทธิที่จะหาเรื่องมาปิดเว็บนี้ครับ มันต้องแยกให้ออก
    ผมเป็นเจ้าของก็จริง แต่คนที่ได้ประโยชน์จากเว็บนี้ไม่ใช่ผมเพียงคนเดียว
    เว็บนี้มันจึงเป็นเสมือนสมบัติของส่วนรวม ที่ทุกคนได้ใช้ประโยชน์ร่วมกัน
  • ปิดทำไม ปิดเพื่ออะไร ปิดแล้วดียังไง คนที่จะปิดอธิบายให้ฟังหน่อยซิครับ
  • อย่าดีกว่า ลืมเสียดีกว่า
  • ฟังแล้วมีแต่เสียกับเสียทุกฝ่าย ทนายรวย^ ^ :o055:
  • ตอนถูกใจ ก็ชื่นชมยกย่องสารพัด แต่พอขัดใจหรือทำไม่ถูกใจ ก็งัดเอาเรื่องเก่าๆมาใช่ไม่รู้จักจบสิ้น บางเรื่องมันก็นมนานมากแล้ว และมันก็มีเหตุผลในตัวของมัน และมันก็จบไปแล้ว และถ้านึกย้อนขึ้นไปอีกสักนิดเรื่องที่ตัวงัดมาใช้ ตนเองก็คือสาเหตุของความวุ่นวายหรือก่อขึ้นเกือบทั้งนั้น
  • ไอ้เรื่องโดนห้ามเข้าบอร์ดนี่รู้สึกว่าเอามาใช้บ่อยเหลือเกิน น่ารำคาญ ที่โดนห้ามเข้าบอร์ดทำไมไม่โทษตัวเองบ้างว่าเพราะอะไร อย่ามองแต่ในมุมของตัวเอง วันนี้พูดอย่าง พรุ่งนี้พูดอีกอย่าง พูดอะไรไว้ ก้หัดจำมันบ้างนะ อย่าจำ อย่าจด อย่าบันทึกแต่เรื่องของคนอื่น แล้วเอามาแบลคเมล์เขา เพราะถ้าโดนบ้างแล้วจะรู้สึก อย่าคิดว่าคนอื่นเขาไม่จด เขาไม่จำ อาจจะโดนย้อนศรด้วยวิธีการแบบเดียวกันก็ได้

อีกอย่างที่อยากเตือน เรื่องบางเรื่องเคลียร์จบไปแล้ว พยานรู้เห็นก็เต็มไปหมด แต่ก็ไม่รู้ว่าอีกสิบปีข้างหน้า โดนขัดใจอีก แม่งจะงัดเอาออกมาใช้อีกหรือเปล่า สงสัยจัง :064:
  • เป็นกำลังใจให้พี่มาร์คนะครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่เพิ่งเข้ามาไม่นาน แต่ได้เก็บเกี่ยวความรู้จากเวปนี้ไปเยอะมากๆ ขอพูดสั้นๆนะครับ"คนที่จะปิดเวปนี้ คุณปิดตัวคุณจะดีกว่านะครับ" :)]
  • ผมเคยบอกแล้วครับว่ากฏหมายมันใช้ไม่ได้กับสังคมทั้งหมดมันต้องใช้หลักรัฐศาสตร์ควบคู่กันไปหากใช้แต่กฏหมายแล้วมนุษย์จะไม่ต่างอะไรกับหุ่นยนต์หรอกครับ Belive me...
  • ขอเป็นกำลังใจให้คุณมาร์คนะครับ คนที่จะปิดเว็ปนี้คงได้แค่เพ้อฝันไปวันๆละครับกลับไปอยู่ในโลกของคุณเถอะครับ เพราะเว็ปนี้เป็น ขุมทรัพย์แห่งความรู้ของผู้ที่ชอบในสิ่งเดียวกัน และยังเป็นขุมพลังของผู้ที่รักเว็ปนี้ให้มีอยู่ตลอดไป.
  • จะปิดเว็ปเหรอ? ไม่มีทางหรอก..
    pitbullzone ไม่มีกฎ แต่ใช้การขอความร่วมมือ.. ฉะนั้นหลากหลายความคิดจึงมีให้เห็นอยู่ในนี้
    ถ้าดี คนส่วนใหญ่ก็ยอมรับ
    ถ้าไม่ดี ก็อยู่ที่นี่ไม่ได้.. :006:
  • เอาใจช้วยครับ.....
    ขอให้ผ่านเรื่องร้ายทั้งหมดนี้ไปได้ด้วยดีครับ.....
    ..........ท่านMafia .........
  • ขอบคุณทุกท่านที่เป็นห่วงครับ
  • image
    ไฟล์แนบ
    ว่าน.jpg 61K
  • มือถือสากปากถือศีล อายแทน