ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกหมาพิทบูล
  • สนใจติดต่อได้นะคะ 084-5199719
    พิทบูลสายโชว์ค่ะ
  • image
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่0043.jpg 147K
  • เบอร์ไม่ครบครับ ;-)
  • แก้ไขแล้วค่ะ สนใจติดต่อได้นะคะ
  • ไม่มีรูป พ่อแม่เด็กๆ แบบเต็มๆ เหรอครับ
  • เดี๋ยวเอามาลงให้ดูค่ะ มีอยู่ค่ะแต่ไม่ได้เอากล้องมา ^_^
  • อยากให้คุณtikky1 ลงข้อมูลเพิ่มเติมด้วยคับ
    เช่นคุณtikky1 ชื่ออะไร อยู่จังหวัดไหน สุนัขมีเพศผู้กี่ตัวเมียกี่ตัว ราคาเท่าไร คิดค่าส่งรึป่าว มีใบเพดไม๊ รูปพ่อแม่ ถ่ายรูปรอบกรงหรือสภาพความเป็นอยู่ของตัวพ่อแม่หรือลูกสุนัขมาให้ดูด้วยก็เดีนะคับ เพราะถ้าไม่มีข้อมูลที่ผมว่ามาทั้งหมด ผมคิดว่าไม่ควรเอามาขายในเวบบอร์ดนี้นะคับ

ปล.หวังดีนะคับ
  • ค๊า.....ถ้างั้นเดวหาวิธีลบออกก่อนนะ
  • ไม่ต้องลบหลอกคราพ ลงรายระเอียดเพิ่มก็พอแล้ว :m24:
  • ผมอยากบอกอีกอย่างนะคับคุณtikky1 พถึงแม้คุณจะไปขายหมาที่เวบอื่นหรือที่อื่นยังไงก็ตาม ช่วยคัดกรองคนซื้อด้วยนะคับ หาคนพร้อมจะเลี้ยงเค้าจิงๆ ไม่ใช่ว่าเด็ก หรือ นักศึกษาก็ขาย คนที่มีบ้านกว้าง มีเงิน มี เวลาให้สุนัข และความพร้อม ซึ่งหายากมาก แต่ถ้าคุณtikky1 หาลูกค้าแบบนี้ไม่ได้ ผมว่าคุณก็เอาไปทำหมันเถอะคับเลี้ยงที่เหลือให้มีความสุขก็พอแล้ว
  • คุณxinal ถ้าไม่รักหมาพันนี้ก็คงไม่เลี้ยงหรอกค่ะ ถ้าจะขายก็ดูที่คนซื้ออยู่ค่ะไม่ใช่ว่าจะขายให้ทุกคนที่เขาอยากได้
  • ตัวอย่างเพื่อนสมาชิก ที่ลงขายวันเดียวกันครับ

http://www.pitbullzone.com/community/discussion/30316/red-robinhood-x-red-j.r.#Item_51

ลองดูครับ มาช่วยกันสร้างมาตรฐานการขายที่ดีกันครับ
    เพื่ออนาคต ลูกหมา ที่เรารัก

• เพราะหากเพาะหมาโดยขาดการวางแผนที่ดีไร้ทิศทาง ต่อไปลำบากแน่นครับ

เนื่องจากปัจจุบัน ความต้องการ (DEMAND) และจำนวนลูกหมาที่เพาะสู่ตลาด(SUPPLY)

ไม่สัมพันธ์กันแล้วอย่างแน่นอน
    ต่อไปลูกหมาที่ขาดการวางแผนบรีดที่ดี
    โดยมาจากเจ้าของที่ขาดคุณภาพคิดแต่เอาเปรียบหมาตัวเองและผู้บริโภค ให้ฟรีคนยังร้องยี้เลยครับ

http://www.pantipmarket.com/pet/dog/dogs/medium/pitbull/
  • ขอบคุณท่าน Power pit และท่าน Xinal ครับ
  • คุณ Mafia รบกวนลบกระทู้ "ขายลูกหมาพิทบูล" ให้หน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
  • ที่นี่ไม่ใช่ตลาดนัดที่ใครอยากจะสั่งให้เว็บมาสเตอร์ทำอะไรก็ได้ตามอำเภอใจครับ ผมไม่เข้าใจทำไมต้องลบครับ เพราะทุกคนเขาหวังดีต่อคุณ สิ่งที่เขาพยายามบอกมันไม่มีอะไรที่เกินไปกว่าสิ่งที่ผู้ขายจะสามารถปฏิบัติได้เลย เคสนี้ผมถือว่าเป็นเคส ตัวอย่างของคนขายสุนัขที่คิดจะรับเฉพาะตัง แต่ไม่รับฟังความเห็นของคนอื่น

ขอโทษนะครับ ผมผิดหวังมากๆเลยครับ :064:
  • พิทบูลสายโชว์นี้เป็นยังไงอะครับ ผมเข้าใจเป็นว่า พิทบูลสายโชว์คือบูลลี่ ใครช่วยขยายความนิยามของ "สายโชว์ให้ทีครับไม่รู้จริงๆ"
  • บางท่าน อาจจะไม่เคยเข้ามาเวปนี้บ่อยๆ แบบพวกขาประจํา อาจจะขาดตกบกพร่องด้วยข้อมูล รายละเอียด
    ก็ แนะนํากันด้วยเหตุผล แบบ คุณ power_pit ที่แนะนํา คนอื่นผมไม่ขอออกความคิดเห็น.........และอีกอย่างผมว่าเจ้าของกระทู้ ยังไม่ใด้ทําอะไรผิดตรงไหนเลย แค่เปิดตัวลูสุนัข ต่อไปอาจจะมีการอัพเดทที่ดีขึ้น ให้โอกาศ กันบ้างนะครับ ขอเหอะ ..........
  • ผมเพียงแค่อยากให้ใส่ใจในวิธีการขายให้มากกว่านี้สักนิด อย่าเอาสะดวกแต่ตัวเอง การขายไม่ใช่แจกฟรี ผู้ซื้อก็ควรได้รับการบริการที่ดีตามสมควร และลูกหมาเป็นสิ่งมีชีวิต การให้ข้อมูลที่ครบถ้วนน่าจะช่วยให้ลูกหมาได้ไปอยู่กับเจ้าของที่เหมาะสมอีกด้วย แต่การโดนทักท้วงแล้วแสดงออกด้วยวิธีการประชดแบบนี้ ผมว่ามันไม่ค่อยเหมาะสักเท่าไร

พิตบูลเป็นหมาที่ค่อนข้างอันตราย เราควรใส่ใจในรายละเอียดมากเป็นพิเศษ ทุกวันนี้มีพิตบูลโตเต็มวัยโดนทอดทิ้งจำนวนไม่น้อย หากพวกเราไม่ช่วยกัน คงแก้ปัญหานี้ได้ยาก
  • สุดท้ายจะไปอยู่ jj ป่าวครับผมเป็นคนเสพเวฟนี้มานานมากครับแล้วก็ไม่ค่อยพิมซักเท่าไรเพราะไม่ชอบพิม
    มันก็แค่เพิ่มส่วนที่ผู้ซื้อต้องการความเข้าใจในการซื้อ สินค้ามีชีวิตการซื้อขายย่อมมากกว่า สินค้าที่ไรชีวิตผู้คนที่ต้องการจับจ่ายต้องการรับรู้ของสายพันธุ ปู ย่า ตา ยา เพื่อประกอบการตัดสินใจของคุณดีจริงจะต้องกลัวอะไรครับ คนอยากซื้อมีแค่คุณทำให้มันกระจ่างกว่านี้ คนชอบก็ยังมีเยอะครับพิทบลูอะครับ อีกอย่าง การรณรงค์ ผมว่าดีมากครับถึงขั้นสือออกขนาดนี้ มันจะเสียไปซะมากกว่าได้ ปลาเน่าตัวเดียวตายทั้งคอก สมัยนี้คงไม่ได้ ต้องกุ้งเน่าตัวเดียวเม้งตายทั้งบ่อเจ้งเลยที่เดียว ผมแค่คนอยากแนะนำ คุณพร้อมที่จะขายคุณก็ต้องพร้อมที่จะยอมรับความจริง สุดท้ายอยู่ JJ หมาอะไรก็ไม่รู้ หลอกขายไปวันๆ (ผมแรงเพราะผมเห็นที่ JJ เป็นประจำเม้งอะไรก็ไม่รู้มัวไปหมดเรื่องหมาๆที่ jj ) ขอบคุณครับ :o033: ตัวเดียวอันเดียวครับสบายใจ ของดียังไงคนก็จับจ่าย
  • ออกความเห็นนิดนะครับ บอร์ดซื้อขายก็เก็บค่าทำเนียมบำรุงเว็บ หรือเป็นกองทุนช่วยเหลือหมา หรือทำบุญก็เเล้วเเต่ เก็บเป็นรายตัวหรือเป็นกระทู้ก็ว่าไป ค่าทำเนียมตัวละเท่าไร หรือกระทู้ละเท่าไร จะได้กรองคนขายอีกระดับครับ ขาจรจะได้น้อยลง
    อ้อ......อีกอย่างนะครับ มีบอร์ดซื้อขายก็น่าจะลงขายที่บอร์ดซื้อขายอย่างเดียวเลย ไม่อยากให้ไปลงบอร์ดทั่วไปครับ(สงสัยคนจะเห็นกระทู้เยอะกว่า)
    .....ผมก็ลงขายสุนัขในเว็บนี้ครับเเต่ขายหมดเเล้ว(8 ตัว)....ถ้าเก็บค่าทำเนียมจริงๆผมยินดีจ่ายย้อนหลังให้ครับ
    ......ข้อความที่กล่าวมาเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.......วิจารณ์ได้ไม่ว่ากันครับ(อย่าเเรงนะครับบบบ)
  • ผมว่าวิธีแก้ที่ดีที่สุดคือการปลูกฝังจิตสำนึก ความคิดใหม่ๆให้คนที่กำลังมองหาพิทดีกว่า
    ผมไม่อยากให้เค้ามองว่าการทิ้งหมาเป็นเรื่องธรรมดา

เพราะทุกวันนี้คน ส่วนมาก ที่เลี้ยงพิทมาหลายสิบปีหรือมีประสบการเลี้ยงพิทมานาน หรือขายลูกสุนัขหลายสิบตัวมาแล้ว กลับไม่ได้แสดงอะไรให้ผมเห็นเลยว่าเค้า รักพิท

การที่เค้าทิ้งหมา ตามหาบ้านใหม่เพราะมีปัญหา แล้วอ้างว่าอยากให้เค้ามีชีวิตที่ดีกว่า
    บางคนอาจจะเห็นว่ามันดีกับตัวหมา

แต่ผมอยากถามว่า คุณรู้รึป่าวว่าสุนัขต้องการอะไร
    มันต้องการอยู่บ้านใหญ่ๆหรอ
    มันต้องการกิน อาหารเม็ดถุงละสองสามพันหรอ
    รึว่ามันต้องการ -ความรักและรับผิดชอบมากกว่ากันแน่-

ไม่ว่าคุณจะรวยจะจน สุนัขมันต้องการอยู่กับเจ้าของมันเท่านั้นละคับ
    image

To be continueeeeee
    ไฟล์แนบ
    หมาขอทาน หาเลี้ยงคน.jpg 35K
  • ความจริงคือว่าผมเข้ามาเล่นบอร์ดนี้ได้ไม่นานหรอกคับ
    ตัวผมเองเคยเลี้ยงพิทที่ซื้อแถวบ้านตอนที่ผมอายุประมาณ16ปี คนขายขายให้ผมตัวละ2500บาทผมจำได้แม่นเลย
    ผมบอกมีพันเดียวเค้าเลยเลือกพิทตัวเล็กๆใหแทนเจ้าตัว2500 บอกตามตรงว่าตอนนั้นไม่มีความรู้เรื่องพิทเลย แม้แต่เรื่องฉีดวัคซีนผมยังไม่รู้เลยว่าต้องฉีดวัคซีนด้วยซ้ำ ผมโง่มาก

หลังจากเลี้ยงได้สองสามเดือนผมก็ต้องเอาไปเลี้ยงในโรงงานฝากให้พนักงานเลี้ยงส่วนตัวผมไปหาได้อาทิตละครั้ง (ดูปัดความรับผิดชอบไม๊ละ) เหตุผลเพราะพ่อแม่ไม่ยอมให้เลี้ยงในบ้านตัวมันใหญ่เกิน

มันอายุได้5เดือนก็มีปัญหาต่างๆนาๆมาตลอดไม่ว่าจะเป็นฉี่เป็นเลือด ไข่โต ขาหลังตึง ขาลีบ ดูเหมือนอ่อนแอมาก จนอายุ1ปีครึ่งสุนัขหลังอานที่เลี้ยงไว้ด้วยอีกตัวเริ่มมีปัญหากัดคนงาน ภายในสามเดือนกัดไป18คน ตอนนั้นผมไปเรียนต่อต่างประเทศ พ่อโทรมาบอกจากเมืองไทยว่าหมาหลังอานถูกรถชน แต่ผมคิดว่าคงโดนคนงานตีตายมากกว่า เสียใจมาก ทั้งๆที่พิทบูลที่เลี้ยงด้วยกันไม่มีปัญหากัดคนเลยแม้แต่ครั้งเดียว

แต่หลังจากหลังอานตายได้ไม่นาน เจ้าพิทบูลก็เริ่มกัดคนไปสองสามคนแล้วก็มีคนโทรมาบอกผมอีกว่าพิทบูลตายแล้วนะ.....
  • หลังจากนั้นผมก็ยังไม่เข็ด หาซื้อชิวาว่ามาตัวหนึ่ง เพราะเรียนมหาลัยเลยต้องอยู่หอ อาจจะดูแปลกๆนะคับว่าทำไมผู้ชายเลี้ยงชิวาว่า แต่ผมไม่ได้เลี้ยงเหมือนที่ผู้หญิงเค้าเลี้ยงเหมือนลูกถนุถนอม ผมพามันวิ่งรอบสนามบาสทุกวัน ก่อนผมเล่นบาส เจอเพื่อนคนที่เลี้ยงชิวาว่าถามตลอด ทำไมผอมจัง(คนอื่นแม่งเลี้ยงให้แดกกับนอนทั้งวันอ้วนยังกะปั๊ก) แถมขาเส้นเลือดปูดบนกล้าม

จนท้ายที่สุดแฟนขอเอาไปเลี้ยงแทน และจบลงด้วยการเลี้ยงเหมือนลูก กิน นอน โอ๋

ตามใจทุกอย่าง

และแล้วชิวาว่าตัวนั้นก็เริ่มมีปัญหา มันจะไปหลบหลังแฟนผมแล้วก็เห่าขู่ ไม่ทำตามคำสั่งผม

จนผมอดไม่ได้ที่จะศึกษาเรื่องสุนัขเพิ่มเติม จนวันหนึ่งก็เปิดไปเจอซีซ่ามิลลาน...
  • หลังจากที่ผมศึกษาเรื่องสุนัขมาสักพักใหญ่ก่อนจะเรียนจบผมก็ตัดสินใจเลี้ยงสุนัขอีกตัว ซึ่งพิทบุลติดอยู่หนึ่งในตัวเลือกของผม แต่เพราะผมยังเรียนอยู่เลยพยายามทำใจตัดตัวเลือกนี้ไป แต่ในช่วงนั้นก็แอบเข้ามาเวบพิทโซนหาข้อมูลเรื่อยๆคอยมานั่งดูวีดีโอลากน้ำหนัก สปริงโพล ดำน้ำ ว่ายน้ำต่างๆนาๆจน เรียกได้ว่าหลงไหลเหมือนหลายๆคน
  • จนสุดท้ายผมเรียนจบมีงานทำ มีเงินเดือน มีพื้นที่เลี้ยง และเวลา พร้อมความรู้ที่สั่งสมมาจากการเลี้ยงสุนัขพันอื่นจึงตัดสินใจเลือกพิทบูลมาเลี้ยงจากเวบพิทโซนเนี่ยละ
  • แต่ประเด็นก็คือช่วงเวลาที่ผมตะเวนหาลูกสุนัขจนกว่าจะเจอตัวที่ถูกใจเนี่ยมันทำให้ผมย้อมกลับไปนึกถึงพิทบูลตัวแรกที่ผมเคยซื้อมาตอนอายุ16
  • เพราะผมเจอคนขายพิทบูลประเภทเดียวกับที่ผมเคยเจอเกือบ30ราย นั่นคือไม่มีใบเพ็ด บอกว่าลูกสุนัขไม่ดุ โตมาไม่กัด ราคาถูก คอยแต่ขยั้ยขยอให้ซื้อ ไม่ถามด้วยซ้ำว่ามีที่เลี้ยงไม๊ มีเวลาไม๊ ศึกษาสายพันมารึป่าว

10ปีที่แล้วเป็นยังไง นะวันนี้ก็เป็นเหมือนเดิม
    แล้วรู้ไม๊คับว่าจะมีคนซื้อแบบผมเมื่อ10ปีที่แล้วที่ไม่มีความรู้อะไรเลยอีกกี่คนในปัจจุบันนี้

เยอะคับ

• สำหรับคนที่เพาะหมาขายอาจจะเคยเจอบ้างนะพวกที่มาที่คอกแล้วขอซื้อเหมาคอกไปขายต่อที่กรุงเทพหรือที่ไหนก็แล้วแต่

แล้วถามว่าพวกพ่อค้าในjjเอาหมาที่ไหนมาขายได้ทุกอาทิตกัน

แล้วคนพวกนี้ให้ความสำคัญกับตัวสุนัขหรือคนซื้อมากแค่ไหน

แล้วจะมีสักอีกกี่คนที่ต้องเจอแบบผมหรือต้องขึ้นหน้าหนึ่งหนังสือพิม

แล้วเป็นไปได้ไม๊ที่คนเหล่านี้จะมาขายในเวบนี้

ในมุมมองของธุรกิจผมว่าเป็นการทำธุรกิจที่ฉลาดมากน่ะ มาถูกกลุ่มเป้าหมายเลย เวบพิท มีคนต้องการพิทเล่นเยอะ ก็เลยขายพิท อย่างน้อยก็ต้องมีคนซื้อละวะ

การที่ผมออกมาประท้วงไม่สนับสนุนการขายที่ผู้ขายไม่สามารถแสดงความรับผิดชอบต่อตัวสุนัขหรือไม่สามารถโชวข้อมูลสุนัขได้มากพอ หรือไม่ใส่ใจกับการขายเลย หรือตัวลูกค้าเลยเนี่ยมันยังเจ็บน้อยกว่า การถูกสุนัขกัดในอนาคตอีกนะ

อย่างน้อยผมยอมโดนด่า แต่ก็ทำให้คนหลายๆคนที่มองหาพิทแต่ไม่มีความรู้เลยได้เอะใจนิดนึงละว่ากูจะซื้อจากมันดีไม๊เนี่ย ทำไมมีคนมาด่า
  • และนี่คืออีกหนึ่งตัวอย่างสดๆร้อนเลย
    กับปัญหาที่ผมไม่อยากให้ทุกคนมองข้าม
    alonelike000 11:42AM Permalink
    เจ้าสองตัวนี้เนี่ยครับ ใช่ PitBull เปล่าดูสีจะ น้ำตาล ก็ไม่น้ำตาล จะ ดำก็ไม่ดำ ผมไม่มีความรู้เรื่อง Pitbull เลย
    1. ขอวิธีแยกหรืองัดปาก สุนัข ด้วยครับ
    มันเพิ่งไป รุมกัดหมา พุดเดิ้ล ข้างบ้านมา แล้วก็
    2.ทำยังไงให้มันเลิกกัด ปลอกคอสักที ใส่ให้หลายรอบละ
    มันชอบคาบปลอกคอของอีกตัวแล้วก็กระชาก หรือมันหยอกกัน - -* ขาดทั้งคู่ เป็นโซ่ก็ขาดไอตัวห่วงเหล็กขาดตอนจูง เวลาจะจูงมันไม่เดินต้องลาก พอลากก็ขาด
    3.ทำไมจะจูงแล้วมันไม่เดิน ละครับ ใครรู้บอกทีครับ ขอบคุณครับ
    อ้างอิงhttp://pitbullzone.com/community/discussion/30338/พันธุ์อะไรกันแน่ครับไม่เหมือน-pitbull
  • และก็นี่อีกอัน รู้กันใช่ไม๊คับว่าจะเกิดอะไรขึ้นในอานาคตถ้าเราไม่ช่วยพวกเค้า

http://pitbullzone.com/community/discussion/30337/แนะนำหน่อยครับ-หมาเด็กอารมณ์แรง
  • xinal:063: ชอบว่ะ
  • เยี่ยมมาก :063:

ผมต้องการทำสิ่งที่เราร่วมรณรงค์ให้เป็นรูปธรรมให้มากที่สุด

ต้องการ ให้กลุ่ม "ดาวมหาลัย" ที่พี่มาร์คให้คำนิยามไว้เป็นหน้าที่ของทุกๆคนในบอร์ด

อยากเห็นแนวร่วมมากยิ่งขึ้น ไม่ต้องการให้เป็นจุดเริ่มความแตกแยก เพราะเรารักในสิ่งเดียวกัน

ผมจึงได้ติต่อกลับไปยังท่าน จขกท และได้คุยทำความเข้าใจกัน

จขกท มี2ท่านเป็นแฟนกันก็ได้ตอบรับและเข้าใจเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างดี
    และกำลังดำเนินการรวบรวมประวัตืและรูปถ่าย พร้อมทั้งรายละเอียด
    เพื่อจะนำมาโพสใหม่ในโอกาสต่อไปกับลูกหมาชุดนี้

แต่กับอีกกระทู้ ลูกหมาตัว 4เดือนกว่า ผมจะรับเป็นธุระ ดำเนินการแทนให้ชั่วคราวก่อน

เพราะ จขกท ฝ่ายชายที่มีข้อมูลและรายละเอียดลูกหมาไม่สะดวกเข้าเน็ตในช่วงนี้

• :006: พี่power_pitนี่สุดยอดจิง
  • และผมขอโทด จขกท จากใจจิงคับ
  • ชอบเว็บนี้ครับเพิ่งสมัครสมาชิกใหม่ครับ
  • ขอบคุณคุณ power_pit มากนะคะที่ช่วยเป็นธุระให้ ไม่รู้จิงๆค่ะว่าเอารูปลงไม่ครบจะผิดขนาดนี้...... :)
  • โอ๊ย...แหมๆๆๆผู้ไม่รู้คือไม่ผิดครับ ลงรูปครบแล้วก็สบายใจกันทุกๆฝ่ายครับ เวปเราให้อภัยกันได้ครับ ขอแค่ใจตรงกันครับ แค่รักและรับผิดชอบในพิทบูลที่เราเลี้ยงก็เพียงพอครับ ให้อภัยกันได้เสมอครับ(อิจฉาคุณหนึ่งว่ะ)
  • สบายใจได้เลยครับ tikky1 เรื่องนี้ไม่มีคนผิด เรื่องนี้ไม่ถึง "คุณครูอังคณา " แน่นอน

ถ้าจะมีคนผิดเราต้องผิดร่วมกันครับ "ร่วมกันรับผิดชอบสังคมเดียวกันครับ"

แอ๊ะ แอ๊ะ ผมไม่เกี่ยวด้วยนะครับหนุ่มๆ งด "ใบแดง" เค้านะตัวเอง :-))
  • hi do yo have pics of the parents?
  • ไฮ ฮาว ดู ยู ดู ไอ ดู ที วี แล้ว ยู ดู อา ราย