ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• the_Door and Xinal...
    :063: :063: :063: เหมือน pitbullzone police
  • ถ้าให้โหวตหัวหน้าแกนนำกลุ่มดาวมหาลัย ผมต้องยกให้พี่ xinal ฮ่าๆๆๆ ขำๆครับผม
  • ลูกสุนัข4เดือน เกินไปหน่อยรึป่าวที่จะขายไม่ได้ ไม่ใช่หมาปีกว่า หลายๆคนเค้าก็ขายลูกสุนัขกันเยอะแยะไป ผมคิดว่า จะใจแคบไปสำหรับลูกสุนัข4เดือนนะ ดูจากลูกสุนัขและโซ่ที่คอ ถ้าเจ้าของขายไม่ได้ก็คงไม่อดตายหรอกมั้งครับ
  • อืม ก็ว่ากันไปเนอะ แต่หมาสวยนะขอให้ขายได้ไวๆนะ
  • ถ้าไปบังคับแบบนั้นเขาต้องคิดว่าเราทำเพราะเงินแน่เลย
  • tosdavi กรุณาอ่านให้ละเอียดครับ

จขกท เปิด 2 กระทู้คู่กันครับ กับอีกกระทู้ขายลูกหมาเพิ่งคลอด

ให้เหตุผลว่า จำเป็นต้องขายตัวนี้ โดยขาดละเอียด ลูกหมาและประวัติ
    และขาดการวางแผนนำลูกหมาตัวนี้มาเลี้ยงก่อน อย่างที่ไม่ควรจะเป็นเลย

คุณxinal จึงท้วงติง
  • ผมอ่านดูแล้วผมว่าคุณtikky1 คงเปงคนแบบที่พี่ผมบอกชอบเลี้ยงหมาตัวเล็กพอตัวมันใหญ่ก็ขายมันทิ้งหรือประกาศให้คนอืนโดยที่ตัวคุณtikky1ไม่ชอบเลี้ยงหมาตัวใหญ่ แต่ท่าคุณtikky1เลี้ยงมันไปเรื่อยๆคุณก็จะเข้าใจในตัวหมาเอง พิทบูลมันมีความพิเศษมากกว่าที่คุณจะเอามันไปให้คนอื่นเลี้ยงอีก ผมขอเปลียบเทียบนิดนึงนะ ท่าสมมุดคุณมีลูกคนึงแล้วท่าลูกคุณโตคุณจะให้ลูกคุณไปอยู่กับคนที่เขาดูแลลูกคุณได้ไม่ดีกว่าเท่าที่คุณดูแลคุณจะรู้สึกอย่างไรคับ ผมขอประทานอภัยสำหรับคำถามนี้แต่ผมแค่อย่าให้คุณรองคิดดูดีๆกับสิ่งที่คุณทำ ขอบคุณคับ ผมประทับใจพี่mafiaมากคับที่มาคอยปกป้องพวกเราและทำให้ พิทบูลมีคุณค่า ชึ้งๆ
    :002:
  • โดยส่วนตัวผมว่าปัญหามันไม่ได้อยู่ที่ใครจะ "ห้ามขายหมา" นะครับ แต่ประเด็นคือ

1. จขกท.บอกว่าเลี้ยงหมาตัวนี้มาถึง 4 เดือน แต่พอมีลูกหมาออกมาใหม่ก็ขายตัวเดิมทิ้ง โดยให้เหตุผลว่าจะไปเลี้ยงตัวใหม่ที่ออกมาแทน อันนี้มันไม่น่าจะใช่เหตุผลที่ควรให้การยอมรับ โดยเฉพาะกับคนที่พูดว่าตัวเองรักหมา

2. ถ้าหากจขกท.บอกว่าตัวเองทำอาชีพค้าขายหมา แบบมีจรรยาบรรณและรักหมาจริงๆ การขายหมาไม่ใช่สิ่งที่ผิด ก็ควรจะเตรียมข้อมูลหรือมีรายละเอียดทุกอย่างครบถ้วน จากนั้นก็เอามาโพสต์ทีเดียวให้ละเอียด (ดูจากกระทู้อื่นๆ ที่เขามีแบบอย่างที่ดีไว้แล้วก็ได้) อาทิ มีรูปพ่อ-แม่ ปู่-ย่า ตา-ยาย รูปลูกหมาที่จะขาย มีใบ??? โดยมีทั้งภาพหน้าตรง ด้านข้าง พร้อมกับบอกรายละเอียดของทั้งหมาและเจ้าของให้ชัดเจนที่สุด ว่าขายกี่บาท อยู่ที่ไหน ฯลฯ ยิ่งคนที่บอกเป็นมืออาชีพ ขายมาหลายครั้ง มันควรจะต้องรู้และปฏิบัติ และตอบได้ทุกคำถามเกี่ยวกับหมาของตนเืพื่อสร้างมาตราฐานที่ดี (นี่ลงแค่รูปหมานั่งพับเพียบกับเพศ และเบอร์โทร.เท่านั้นจริงๆ)

ไม่ใช่พอถูกเขาพูดไม่ถูกใจ แทนที่จะเอาเหตุผลหรือหลักฐานที่เขาแย้งมาตอบ กลับมาตะแบงเถียงข้างๆ คูๆ หรือไม่ก็แบบไม่พอใจ ไม่ฟัง ช่วยลบกระทู้ไปเลย อะไรทำนองนี้ ชั้นไม่ลงขายที่นี่ก็ขายหมด อะไรเป็นต้น ฯลฯ

ท้ายที่สุดนี้ผมก็ยังเชื่อ (ลึกๆ) ว่าหากจขกท. เป็นคนขายหมาที่มีจรรยาบรรณจริงๆ อย่างที่พูด ก็จะต้องคิดได้แล้วนำสิ่งต่างๆ ที่คนแนะนำและสอบถาม ไปปรับปรุงหรือกลับมาตอบให้ทุกท่านในนี้หายข้องใจอย่างแน่นอน

แถมอีกนิด...โดยส่วนตัว ผมไม่เชื่อว่าแค่คนเราซื้อหมาตัวผู้กับตัวเมียที่ดูสวยๆ มาเลี้ยงและจับปี้กัน จนได้ลูกหมาออกมาขายทั้งปีทั้งชาติ โดยทำแค่นี้จริงๆ จะเรียกว่า "คนรักหมา" หรือ "บรีดเดอร์ที่มีคุณภาพ" อย่างที่ใครชอบพูดกัน ถ้าแบบนี้ใครๆ มันก็ทำได้ครับ แต่มันไม่ควรจะทำกับหมาพันธุ์อันตรายโดยเฉพาะกับ "พิตบูล" ที่แม้แต่ฝรั่งตัวใหญ่ๆ บ้านเมืองมีกฏหมายชัดเจน และคนก็มีคุณภาพกว่าบ้านเรา ยังต้องห้ามเลี้ยงหลายๆ ประเทศเลย

ขอบคุณทุกท่านที่ทนอ่านจนจบครับ
    :o034:
  • the_door
    อย่าบอกว่าอารมณ์พาไปอีกนะครับท่าน
    ยิ่งอ่าน ยิ่งน่าฟัง น่าคิดตาม เหตุผลดีๆ ล้วนๆ :063:

เป็นห่วงสุขภาพขอเตือนแบบ คุณ xinal อีกครั้ง

พักหลังเจอกันทีไรหนักกว่าเดิม
    นอกจากสูบแล้วดื่มกาแฟบ่อยด้วย คาเฟอีนล้วนๆๆ :m86: :m86: :m86:

เดี๋ยวไม่ทันใช้เสื้อเกราะที่พี่มาร์คจะทำแจกนะ อิอิ :-)) :-)) :-))
  • ผมชอบจัง"กลุ่มดาวมหาลัย"คือแบบยังไงอ่ะ น่ารัก ดูแบบเด่นอ่ะ กลุ่มดาวมหาลัยเป็นผู้พิทักษ์พิทบูล น่าร้ากกกกอ่ะ :o027:
  • ผมว่าพวกนี้มัน ดาวมหา "ภัย" มากกว่าครับ อยู่ดีไม่ว่าดีชอบให้คนเขาด่า 555 (เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง ดันเอากระดูกแขวงคอ)

เอาเป็นว่าผมไม่ใช่พวกต่อต้านคนขายหมานะครับ ไม่อยากใส่เสื้อเกราะด้วย ขอให้ทุกท่านรักษาสุขภาพนะครับ พรุ่งนี้ในเว็บน่าจะมีเรื่อง hot กว่าเรื่องของเรา ช่วงนี้ขอหายหน้าไปสัก 4-5 วัน

:o050:
  • T_Tซึ้งจังเลย

ตอนบ่ายแอบเซ้งเลยปิดคอมไปนั่งเล่นกับหมามา

กินข้าวเสร็จกลับมาเปิดคอม ไม่นึกว่าจะมีหัวหน้ากลุ่มดาวมหาลัยมาเคลียให้555
    ผมคงไม่ต้องพูดอะไรมาก(เดี๋ยวมีเรื่องอีก555)พี่ๆเค้าช่วยอธิบายหมดแล้ว
    ต่อไปผมจะพยายามเรียบเรียงคำพูดให้ดีกว่านี้ละกันคับจะได้ไม่บาดหมางกัน ขอโทดทุกคนด้วยนะคับ
  • xinal พี่มาร์คพิมพ์แหมบๆว่า จะโพสอะไรในนี้กล้าโพสเลย อย่าใจมด ไงครับ ไหงน้อยใจปิดคอมไปเล่นกับหมาซะงั้น หุ หุ
  • โปรดอย่าเข้าใจผิด ผมไม่เคยต่อต้านคนที่มีอาชีพขายหมาครับ อาชีพเพาะหมาขายก็ถือว่าเป็นอาชีพสุจริตและมีเกียรติ หากทำอย่างรับผิดชอบ ถูกต้อง และมีจรรยาบรรณ คนที่ผมต่อต้านก็คือ คนที่ไร้ความรับผิดชอบ ไร้จรรยาบรรณ และเอาเปรียบสังคม

ผมเชื่อว่าบรีดเดอร์ที่ดีจะชื่นชอบในสิ่งที่ผมและกลุมดาวมหาลัยทำ เพราะ สิ่งที่พวกเราทำคือการสนับสนุนพวกเขาให้ทำธุรกิจได้อย่างสะดวกราบรื่นมากยิ่งขึ้นมากกว่าครับ
  • จักบาทครับ
  • ออกความเห็นนิดนะครับ บอร์ดซื้อขายก็เก็บค่าทำเนียมบำรุงเว็บ หรือเป็นกองทุนช่วยเหลือหมา หรือทำบุญก็เเล้วเเต่ เก็บเป็นรายตัวหรือเป็นกระทู้ก็ว่าไป ค่าทำเนียมตัวละเท่าไร หรือกระทู้ละเท่าไร จะได้กรองคนขายอีกระดับครับ ขาจรจะได้น้อยลง
    อ้อ......อีกอย่างนะครับ มีบอร์ดซื้อขายก็น่าจะลงขายที่บอร์ดซื้อขายอย่างเดียวเลย ไม่อยากให้ไปลงบอร์ดทั่วไปครับ(สงสัยคนจะเห็นกระทู้เยอะกว่า)
    .....ผมก็ลงขายสุนัขในเว็บนี้ครับเเต่ขายหมดเเล้ว(8 ตัว)....ถ้าเก็บค่าทำเนียมจริงๆผมยินดีจ่ายย้อนหลังให้ครับ
    ......ข้อความที่กล่าวมาเป็นเพียงความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ.......วิจารณ์ได้ไม่ว่ากันครับ(อย่าเเรงนะครับบบบ)
  • การลงกระทู้ไม่ว่าจะในหมวดไหน มันก็จะขึ้นที่หน้าแรกทั้งหมด การแยกหมวดทำให้หาง่ายขึ้นเท่านั้นครับ

ผมจะไม่เรียกเก็บค่าบริการอย่างเด็ดขาดครับ มันจะกลายเป็นทำเว็บเพื่อหารายได้ เดี๋ยวจะเป็นประเด็นขึ้นมาอีก หากใครประสงค์จะคืนกำไรแก่สังคม ขอมาในรูปของการบริจาคจะดีกว่า ปัจจุบันเรามีกองทุนสำหรับนำเงินไปทำกิจกรรมเพื่อสังคมอยู่แล้ว เงินมาจากสองแหล่งคือ เงินส่วนตัวกับเงินที่บริจาคมาจากการทำใบเพดดีกรีครับ
  • มันจะมีซักกี่เหตุผลที่ดีพอให้เจ้าของทิ้งหมาที่รักที่เลือกมาได้ครับ ผมคิดไม่ออกเลย
    เพราะถ้ารักหมาจริง ต้องเลี้ยงจนกว่าจะตายกันไปข้างนึง หรือถ้าไม่พร้อมจะเลี้ยงจนตายไปข้างนึง ก็ไม่ต้องเอาเขามาเลี้ยงครับ
    ถ้าหมาเลือกเจ้าของเองได้บ้างก็คงจะดีไม่น้อย :-D
  • คาราเท่าไรอะ ครับ ตัวนี่
  • ผมต้องการทำสิ่งที่เราร่วมรณรงค์ให้เป็นรูปธรรมให้มากที่สุด

ต้องการ ให้กลุ่ม "ดาวมหาลัย" ที่พี่มาร์คให้คำนิยามไว้เป็นหน้าที่ของทุกๆคนในบอร์ด

อยากเห็นแนวร่วมมากยิ่งขึ้น ไม่ต้องการให้เป็นจุดเริ่มความแตกแยก เพราะเรารักในสิ่งเดียวกัน

ผมจึงได้ติต่อกลับไปยังท่าน จขกท และได้คุยทำความเข้าใจกัน

จขกท มี2ท่านเป็นแฟนกันก็ได้ตอบรับและเข้าใจเพื่อนสมาชิกเป็นอย่างดี
    และกำลังดำเนินการรวบรวมประวัตืและรูปถ่าย พร้อมทั้งรายละเอียด
    เพื่อจะนำมาโพสใหม่ในโอกาสต่อไปกับลูกหมาชุดนี้

แต่กับอีกกระทู้ ลูกหมาตัว 4เดือนกว่า ผมจะรับเป็นธุระ ดำเนินการแทนให้ชั่วคราวก่อน

เพราะ จขกท ฝ่ายชายที่มีข้อมูลและรายละเอียดลูกหมาไม่สะดวกเข้าเน็ตในช่วงนี้
  • รายละเอียดเท่าที่ผมพอหาได้ และ ได้รับอนุญาตจาก จขกท คือ คุณหนึ่ง แล้ว

ซึ่งทาง คุณหนึ่ง ก็ได้ขออนุญาตทางเจ้าของ พ่อแม่หมาตัวนี้ ให้แล้วเช่นกันครับ

image

ลูกหมาเกิดวันที่ 10/2/2555
    ไฟล์แนบ
    296213.jpg 131K
  • พ่อหมาชื่อ superman อยู่ จ.ร้อยเอ็ด
    image
    image

ภาพ superman ขณะอายุ 8เดือน มีขนาดตัวที่ใหญ่ และ ขนาดหัวที่กว้างมาก
    ไฟล์แนบ
    286744.jpg 233K
    286744.jpg 233K
    286748.jpg 226K
  • ภาพถ่าย superman ปัจจุบัน
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    286755.JPG 222K
    286756.jpg 222K
    286757.jpg 239K
  • supermanตัวนี้ เป็นลูกwarhead+่่jeeja

สายทาง WARHEAD

image

สายทาง JEEJA

image
    ไฟล์แนบ
    287758.jpg 66K
    287759.jpg 95K
  • ต่อไปเป็นประวัติแม่หมา

ซึ่งข้อมูลมีน้อยมาก รู้เพียงว่า ชื่อ บูมขอนแก่น(ไม่แน่ชัดว่าชื่อหมาหรือเจ้าของหมา)

ยังไงรอ จขกท มายืนยันอีกครั้งหนึีง

image

image
    ไฟล์แนบ
    286762.jpg 183K
    286761.jpg 227K
  • สำหรับท่านที่สนใจ ลูกหมา ตัวนี้ี

หากต้องการข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อโดยตรงที่ คุณ หนึ่ง 0845199719 อยู่ จ.ร้อยเอ็ดครับ

ถึงเวลาที่เราทุกคนต้องทำอะไรเพื่อสัตว์เลี้ยงที่เรารักกันอย่างจริงจังได้แล้วครับ

หากกลุ่ม "ดาวมหาลัย" จะเกิดขึ้นจริงตามที่พี่มาร์คให้เกียรติ จัดตั้ง
    สมาชิกกลุ่ม"ดาวมหาลัย" ทั้งหมดต้องคือสมาชิกทุกท่านในเว็บนี้ "ร่วมด้วยช่วยกันครับ"
  • :o034: สุโค่ย
  • ผมไปเห็นตัวจริงพ่อกับแม่หมาตัวนี้มาแล้วครับ พ่อหมานี่หมีควายสีแดงดีๆ นี่เอง
    แม่หมาก็ไม่ขี้เหร่ เสียตรงที่ไล่สายไมได้ครับ

น่าเสียดายครับ ไม่น่าขายเลย
    ไครสนใจไปรับมาดูแลต่อเลยครับ ผมเชื่อว่ารู้ราคาเทียบกับสายเลือด คงแปลกใจ
  • มีใครเคยเห็นหมาของคุณthe_Door รึยังคับ

นี่เลยคับ
    image
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 6K
  • the_Door

ห้ามใจไม่ไหวละซิ

xinal ถูกกกกกก...ต้องนะครับ จะให้เป๊ะ ขาหน้ายกแก้วกาแฟด้วย :m86: :m86: :m86:
  • อัพรูปลูกหมาขึ้นใหม่แล้วคับ

image
    ไฟล์แนบ
    อัพใหม่.jpg 286K
  • มาทางพ่อเลยครับ ตัวนี้ :063:
  • แม่เป็นลูก ไอ้ บูมขอนแก่นimage
    ไฟล์แนบ
    พอล่า.jpg 227K
  • สวยแต่เด็ก
  • เกลียดจริงๆกลุ่มดาวมหาลัย ขอให้สักวันคนขายทำตามกติกากันให้หมด มันจะได้เตือนใครไม่ได้อีก 5555
  • ดีคับผมจะได้มีเวลาเล่นกับหมาที่บ้านเยอะขึ้นหน่อย555
  • ช่วยกันเอาชนะ ทำให้กลุ่มดาวมหาลัยไม่มีงานทำ
  • อยากให้ทั้งบอร์ดเป็นดาวมหาลัย จะได้ช่วยๆกัน
    ตอนนี้ ที่เห็นๆ มีอยู่ 2-3 คน เอง :-|
  • ................... :)
  • เห็นรูปคุณtikky1แล้ว :m73: ไอย๋าาา

หวังว่าคุณtikky1คงหายโกรธเรื่องที่ผมทำไปนะคับ:029: เราคงยังเป็นเพื่อนกันได้ใช้ไม๊ :062:
  • แหมคุณthe_Doorหึงผมหรอคับ :o040: ผมชักสับสนกับเพศผมซะแล้วนะเนี่ย :m70:
  • :o054: สงสัยจะถูกยิงจริงๆ งานนี้แหละ 555
  • ไม่โกรธใครหรอกค่า........ต่างคนต่างก็มีสิทธิ์ล่ะค่ะ
  • สวยแล้วยังจิตใจดีอีก อิจฉาคุณหนึ่งจังคับ
    :m87:
  • :m73: xinal เปลี่ยนไป๋ ตั้งแต่เห็นรูป จขกท :o043:
  • ขอโทดนะพี่มาคผมคงต้องขอยกเลิกกลุ่มustarแล้วคับ ผมไม่สามารถปกป้องพิทได้อีกต่อไป :o070:
    ผมขอเปลี่ยนอุดมการ มาตั้งกลุ่มปกป้องเจ้าของพิทบูลสาวสวยแทน :o010:

ดีใจกับคุณหนึ่งอีกครั้งคับ:m71: