ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้หมาแดงแต่!!!
  • ที่บ้านมีสายโชว์อยู่ตัวนึงอ่ะครับ

แต่ผมดูในทีวีพี่มาร์คบอกว่าพิทบูลควรเลี้ยงอยู่ตัวเดียว

แล้วเห็นพี่ๆบอกกันว่าหมาแดงมันจี๊ด

ผมเลยไม่ค่อยกล้าเลี้ยงด้วยกันอ่ะครับ

คืออยากรู้ว่าถ้าผมเอาไปอยู่ด้วยกันมันจะอยู่กันได้ไหม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ:o030:
  • นักรบ ต้องการสู้ศึก
    ยามสงบ ก็รบกันเอง

คำตอบง่ายๆ สั้นๆ

แต่หมาแต่ละตัวก็นิสัยไม่เหมือนกัน
    บางคนก็บอกเลี้ยงได้

ถามนิดเดียว มีคนดูแลที่บ้าน ตลอดอายุหมารึเป่า
    หย่า หาเรื่องให้ คนแก่ที่บ้านเลย

มีตัวเดียว พิทบลู มันก็มีความสุขแล้ว
  • ที่บ้านผมอยู่คนเดียวครับ
    ไม่มีคนแก่แต่สาวๆไม่แน่:o003:
  • อยากได้หมาแดง เมลล์หาผมครับ boy_rangnok@hotmail.com รายละเอียดว่ากันอีกทีครับ
  • อย่าหาเรื่องเลยครับ เลี้ยงหมาพิทบูลหลายตัว หากกัดกันเองขึ้นมา นรกชัดๆ
  • มานอยู่เราเลี้ยงคับพี่
  • ที่ผมเคยอ่านกระทู้เก่านะครับ เขาบอกว่างี้ ที่หมาจะกัดกัน
    1. แย่งอาหาร
    2. แย่งของเล่น
    3. หวงเจ้าของ

และถ้ามีครั้งแรกก็จะมีครั้งต่อๆไป

ถ้าผิดยังไงก็ขอโทษด้วยนะคับ
  • แล้วถ้า ผู้ กะ เมีย อย่างละตัว เลี้ยงด้วยกันได้ไหม
    แบบว่า เลี้ยงปล่อย มีบริเวณ กิน+นอนแยกกรง
  • ของผมสามตัว ปล่อยรวมได้เฉพาะที่มีลูกน้องอยู่ใกล้ๆซักสองคน เผื่อฉุกเฉิน
    แต่ยังไม่เคยกัดกันซักครั้ง (ผู้1 เมีย2)
  • ของผมมีผู้1 เมีย 1 ยังจะเล่นงานกันเองเลยครับอย่าเลยครับตัวเดียวสุขใจกว่า