ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ตุ๊กตาหมี...เป็นเหตุ
  • ช่วงนี้ขอตั้งกระทู้บ่อยหน่อยนะครับ เพื่อน ๆ สมาชิก พอดีเรื่องนี้อาจจะเป็นอุทาหรณ์ให้กับเพื่อน ๆ ที่เข้ามาอ่านได้ไม่มากก็น้อย ผมก็เพิ่งเลี้ยงพิตบูลตัวแรก ก็ได้ศึกษาข้อมูลรายละเอียดจากเพื่อน ๆ สมาชิกในเว็บนี้เรื่องการเจ็บป่วยกับหมาเด็กที่กำลังอยากรู้อยากเห็นนี่ผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติที่ต้องคอยดูแล และคอยระวังครับ แต่ก็เกิดเหตุจนได้ เจ้าพิซซ่ามันกัดตุ๊กตาหมีขาดกระจุย และกินไส้ในที่ยัดตุ๊กตาหมีเข้าไปด้วย พอตกดึก มันอาเจียนออกมา นอนซึมทั้งคืน เช้าก็ยังอาการไม่ดีขึ้น ผมจึงพาไปหาหมอครับ imageimageimageimageimage หมอให้น้ำเกลือทางผิวหนังครับ imageimageimage เกือบ 30 โล แฟลต 4 ชั้น สู้ สู้ ครับ imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    รูป​ถ่0208.jpg 221K
    รูป​ถ่0166.jpg 182K
    รูป​ถ่0192.jpg 224K
    รูป​ถ่0193.jpg 220K
    รูป​ถ่0197.jpg 192K
    รูป​ถ่0199.jpg 223K
    รูป​ถ่0202.jpg 219K
    รูป​ถ่0203.jpg 199K
    รูป​ถ่0205.jpg 204K
    รูป​ถ่0210.jpg 205K
    รูป​ถ่0211.jpg 201K
    รูป​ถ่0212.jpg 211K
  • อืม...อย่างงี๊ผมก็ต้องระวังขึ้นแล้ว ที่บ้านผมนี่เค้าชอบมาก ตุ๊กตา กับหมอน
  • ครับ..เจ้าพิซซ่ามันก็ชอบกัดตุ๊กตาผ้ามาตั้งแต่เล็กแล้วครับ คอยระวังดูตลอด แต่คราวนี้เผลอแป๊บเดียว เล่นซะไส้ทะลัก แถมแปลงร่างเป็นปอบกินไส้เข้าไปอีก
  • หายไวๆนะครับ
  • แล้วกรณีแบบเจ้าพิชช่านี่ คุณหมอรักษาอย่างไรบ้างคะ ? แล้วตอนนี้อาการดีขึ้นหรือยังเอ๋ย ว่าแต่เจ้าของแข็งแรงมากเลยนะคะ เนี่ย
  • ขอบคุณครับ คุณหมอเอ็กซเรย์ดูภายในลำไล้กับกระเพาะครับ ผลคือไม่มีอะไรแปลกปลอม อาจเป็นเพราะมันอาเจียนออกมาหมดแล้ว หรือบางส่วนอาจจะย่อยไปแล้ว คุณหมอฉีดยาแก้อาเจียน 1 เข็ม ลดไข้ 1 เข็ม และวิตามิน 1 เข็ม ยาปฎิชีวนะ 1 เข็ม ครับ และให้ยามากินที่บ้านอีก เพราะมันซึมกินน้ำกินข้าวไม่ได้ คุณหมอบอกว่าสิ่งแปลกปลอมไม่มีแต่ มีการติดเชื้อในลำไส้ไปแล้วครับ ตอนนี้ก็รอดูอาการอยู่ครับ
  • ซึมเลยน่าสงสาร =(( :003:
  • ซึ้ง :024:
    ดูแลกัล :063:
  • ที่หัวไหล่เค้าเป็นอะไรหรือครับดูจากรูปมันบวมๆชอบกล..
  • โดนน้ำเกลือครับ
  • ครับ อย่างที่พี่มาร์คบอกครับ ให้น้ำเกลือทางผิวหนัง มันจะค่อย ๆ ดูดซึมไปเรื่อย ๆ แล้วก็จะยุบไปเองครับ
  • ผมเข้าใจหัวอกคนที่เป็นเจ้าของเลยนะครับ เวลาเห็นมันซึม ไม่ลุกมาเล่นกับเราเหมือนเคย กินข้าวกินน้ำไม่ได้ มันทรมานใจผมกับครอบครัวจริง ๆ ยิ่งลูกชายผมเห็นมันนอนซม ร้องไห้ไปหลายรอบ ถามอยู่แต่ว่า "มันจะตายมั้ยพ่อ มันจะตายมั้ยแม่"
  • เห็นภาพแล้ว น่าัรักจัง สู้ ๆ สู้ นะค่ะ
    ถ้าซึมมากอย่าไว้วางใจนะค่ะ............
  • หายไวไวนะครับ
  • ขอบคุณเพื่อน ๆ สมาชิกมากครับ สำหรับกำลังใจที่ให้กัน อาการคืบหน้าเจ้าพิซซ่าเริ่มกินอาหารได้บ้างเล็กน้อยครับ แต่ยังดูซึม ๆ ไม่มีแรงอยู่ อาจจะต้องใช้เวลาสักพักครับกว่าจะมากระโดดโลดเต้นได้เหมือนเดิม
  • น่าสงสารจังเลย โชคดีที่เจ้าของรักและดูแลอย่างดี
  • แสบ จริงๆ นะ พิซซ่า เล่นเอา เจ้าของเหงื่อตกเลย

สู้ สู้ คร๊าบบบบ :o017: :o027:
  • มีเรื่องให้เจ้าของเสียตังตลอดจิงๆ555วุ่นวายดีคับบ้านนี้ ขอให้หายไวๆ ส่วนที่บ้านเก็บตุ๊กตาโยนทิ้งหมดแล้ว หมามองกันแบบยังกะจะร้องไห้
  • ขอบคุณครับเพื่อนๆ สมาชิก คุณxinal สงสัยจะเป็นอย่างคุณว่าครับ 555 ผมรับเค้ามาเลี้ยงเดือนแรกถูกล็อตเตอร์รี่เป็นสลากชุดครับ 5 ใบ ผมดีใจมาก โอ..เจ้าพิซซ่ามันให้โชคแล้ว ตอนนี้เจ้าพิซซ่ามันเอาคืนไปหมดแล้วครับ 555
  • เหมือนลูกชายเลยสายอะไรคะ่
  • เหมือนลูกชายเลยสายอะไรคะ่
  • อยากเห็นรูปลูกชายคุณsasiton จังครับ :-D
  • อยากเห็นรูปคุณsasiton จัง
  • เอาใจช่วยหายเร็วๆนะครับ