ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอโทษนะคับไม่ชอบจริงๆ
  • ถึงคุณ redpit ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบว่าใครๆ โดยที่ตัวเองยังไม่รู้จักคนๆ นั้นดีพอหรือยังไม่เห็นหน้ากันสักครั่งเลย....การที่คุณพอออกมา

แบบนี้มัน...สื่อถึงตัวคุณด้วยเหมือนกัน คุณเองต้องใช้เวลาศึกษาถึง 3-4 ปี จนจะเข้าใจ แต่อย่าคิดว่าคนอื่นเค้าสมองช้ากว่าจะเข้าใจ

เหมือนคุณนะคับ...อีกอย่างข้อมูลที่ผมให้ไปในความคิดเห็นข้างบน...มันไม่ถูกต้องตรงไหนคับ บอกผมทีผมจะได้แก่ไขตัวเอง...หรือเก็บ

ไว้เป็นความรู้ต่อไป.....คุณเคยดู Zeza ทาง ช่อง UBC บ้างป่าวคับ เค้าดูกันทั่วบ้านทั่วเมือง ถ้ายังไม่ได้ดูก็ไปหา UBC มาติดซ๊ะ....

ตอนนี้เค้าติดให้ฟรี....หรือถ้าดูอยู่ก็หัดจำเข้าสมองด้วย....ในรายการนี้มันไม่มีบอกสายพันธ์ของ pitbull คับผมเลยถามไปในทู้ของผม

ผมเองผมก็พอรู้บ้างแต่ไม่ระเอียดเทานั้นคับ....แล้วผมไม่มีสิทธิ์ที่จะสามารถเลี้ยง pitbull หลอคับ หมาผมเองก็เชื่อฟังนิสัยก็ปกติเหมือน

ส่วนใหญ่ที่เค้าเป็นกันอ่ะคับ....ผมมั่นใจกับหมาของผมคับ....หมาผมผมรับผิดชอบเองคับผมไม่ทำให้วงการ pitbull เสื่อมเสียไปมากว่านี้

หลอกคับ....ผมเป็นคนนึงที่รัก pitbull เหมือนคุณแหละคับ.......

ขอโทษชาว pitbull zone สำหลับคำบางคำที่ไม่เหมาะสม แต่ผมไม่ชอบให้ใครมาทำแบบนี้กับผม หรือคุณชอบหละคับ
    แสดงความคิดเห็นกันดีๆ มันก็ดีอยู่แล้ว อย่าทำอย่างนี้กันเลย...มันดูไม่ดีหลอก เวลาที่คนอื่นที่ไม่ได้เป็นสมาชิก เข้ามาดูกัน เค้าจะคิดอย่างไง ถ้าได้อ่านความคิดเห็นที่มีแต่ ว่ากันไป ว่ากันมา ผมเองก็เข้ามาสมัคสมาชิกด้วยความรัก pitbull และอยากหาข้อมูลในเว็ปนี้ และเห็นคำแนะนำจากหลายๆ คนที่มีให้กัน รู้สึกดีคับเลยสมัก....แต่มาโดนอย่างนี้.............มันเหมือนอะไรคับ....มันเหมือนหมากัดกันเองใช้ป่าวคับ.....แล้วยิ่งเป็นหมา pitbull อีกต่างหาก ข่าวก็มีออกมา....ในเว็ปยังจะเหมือนในข่าวอีกหลอ........คิดกันดูให้ดีนะคับ บ้านเมืองก็แต่กแยกทางความคิดกันจนประเทศชาติพังยับเยินกันหมดแล้ว แต่นี้มีความคิดเดียวกันยังตีกันเองอีก....ถ้าไม่คิดมากก็ทำกันต่อไป........แต่! ถ้าคิดได้คุยกันดีๆ ดีกว่าคับ รู้สึกอบอุ่นและดีกว่ากันเยอะเลยสำหลับเราที่รัก pitbull เหมือนกัน...
  • :m024: เย็นๆ ไว้ อากาศร้อน เย็นๆ ไปไงมาไงเนี่ย :m024:
  • ใจเย็นครับ เล่นบอร์ดนี้ต้องหนักแน่นหน่อยครับ

มองในแง่ดี เอาไว้ฝึกตัวเอง อดทน อดกลั้น ฝึกการมีสติ
    หากแก้ปัญหาในนี้ได้ อยู่ในสังคมภายนอกได้สบาย
  • เย็นแล้วคับ...พาหมาไปวิ่งเล่นดีกว่า.......
  • เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ให้หลายๆคนไม่กล้าตอบกระทู้กัน
    เพราะบอร์ดนี้มีทุกรูปแบบจริงๆ
    ใจเย็นๆ เล่นกะหมาดีกว่าครับ 555
  • แค่ตอบกระทู้จะกลัวอะไร

มองให้เป็นบวก นี่คือสนามฝึกตัวเอง และเรียนรู้จากมัน

โลกไซเบอร์วุ่นวาย แต่ชีวิตจริง วุ่นวายและโหดร้ายกว่าครับ
  • เอาเถอะครับ พี่ auto_dog ถ้าเราหนักแน่นเหมือนอย่างพี่มาร์คบอกก็ธรรมดาเลยครับ

เพราะตอบกระทู้ก็ต้องมีการถามกลับเหมือนกันนะครับ เอางี้สิครับ เราก็ฝึกของเราไป

ถ้ามันได้ผลอย่างที่เราต้องการจะได้ พูดได้อย่างภูมิใจว่า "ผมเคยมาแล้ว" ผมไ ม่ค่อยเห็นด้วย

กับพี่ redpit ที่ดูเหมือนเหยียด มือใหม่ไปหน่อย ถ้าให้โอกาศให้เค้าศึกษาก็คงไม่เป็นไรหรอกครับ

พิตมันไม่ใช่ระเบิดเวลาอย่างที่หลายคนบอกหรอก เพราะเราก็รู้อยู่ว่ามันต้องสตาร์ท ดูออกครับว่า

มันจะเริ่มสตาร์ทหรือยัง การเลี้ยงพิตน่ะไม่ยากหรอกครับ หมาพันธุ์นี้เลี้ยงง่ายที่สุดเท่าที่เคยเลี้ยงมา

แต่ว่าอยู่ที่ความรับผิดชอบของเราเท่านั้นเองครับ ที่ต้องมานั่งศึกษากันเนี่ยเพราะความรับผิดชอบ

ของทุกคนต่างหากครับ
  • เเมร่งปัญยาอ่อนฉิบผาย เรื่องเเค่นี้...
  • ดีใจครับที่คุณauto_dog กล่าวลงท้ายใว้ ทำนอง ให้อภัย
    ถึงแม้ ไม่มีผลตอบรับจากคู่กรณีเป็นทางการ ก็ไม่เป็นไรหรอก
    เป็นผู้ให้ที่ดีก่อนดีกว่า โกรธไปก็เท่านั้น

สนับสนุนครับ

ให้ข้าวหมาดีกว่า.........555
  • ใจเย็นครับ เค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรรุนแรง มาก อีกอย่างน้องเองก็มาใหม่ ยังไม่รู้จักใครเป็นใครที่นี่ อย่าเปิดศึกเลยครับ คนกันเอง เอาไว้ถึงที่แรงค่อยแรงครับน้อง เชื่อพี่ดิ
  • แค่นี้เองครับ ไม่น่าเป็นปัญหา ผมได้อ่านกระทู้นั้นแหละ
    อีกคนก็บอกว่าเลี้ยงพิทบลูมานานฟังดูเหมือนประสบการณ์เยอะ แต่กลับถามว่าพิทบลูมีกี่สาย.........????
    ส่วนอีกคนก็ลงรูปหมาแดงกำลังลากอยู่ แล้วก็บอกว่าสายนี้เป็นสายลาก......????? มันมีจิงเหรอสายลาก ขอถามผู้รู้หน่อยครับ
    นิ่งๆๆๆไว้ก็จบครับ เรื่องแค่นี้ ไปแหละ.....เจริญพร!!!!
  • ช่ายค่ะ....เฮียมาร์คบอกว่า "บอร์ดนี้ผีดุ....ต้องมีสติ หนัก แน่น อดทน มันก็แค่นักเลงคีย์บอร์ด"
    *-----------*
    โลกร้อนเพราะคนบ้าน้ำลายมีเยอะค่ะ....
  • คนสู้ชีวิต อย่าเชื่อคำที่ ไม่รู้ที่มาที่ไป
    อดทน เข้าไว้ บอรด์นี้ คนเล่นต้องอดทน อย่าเชื่อง่าย ต้องทำใจ เเล้วศึกษาหาประสบารณ์ด้วยตนเอง
  • มันก็จิงๆ อย่างที่ทุกคนว่า มันเรื่องแค่นี้เอง ทู้แบบนี้มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรให้มันดีขึ้น...ผมก็ยอมรับคับว่าตอนนั้นอารมณ์มันขึ้นจิงๆ...คืออารมณ์มันหักมุมกันดื่ๆ มันออกแนวดูถูกันซะงั้น....ศักดิ์ศรีมันก็มีอ่ะ(ติดอารมณ์เด็กช่างอ่ะ...อิอิ) ถ้าเป็นความคิดเห็นของพวก ผี นั่นมันออกแนวไม่คิดอะไรมาก ติดฮา กัดๆ นิดๆ เป็นสีสันคับ.....แต่เอาเถอะพอดีกว่าเปืองสมอง
    แต่ถ้าคู่กรณีผมเอาอีก..เจอนอกทู้(ล้อเล่น)....แค่นี้แหละ

สำหลับ ผี คนที่บอกว่า แค่สายลากอะไรนั่น...อ่านผิดทู้แล้วคับ ทู้นั้นผมไว้อ่านเอาฮาคับ...จิงๆ มันอยู่ในทู้ที่บอกว่า (ช่วยหน่อยจ้าทั้งขู่ทั้งกัด) ในนั้นและคับรองอ่านดู....ส่วนตัวผมเองผมคิดว่า เว็ปนี้ เอาไว้แลกเปลี่ยนความคิด...ให้ข้อมูลกันไว้ศึกษามากว่า จะผิดจะถูกก็เป็นความรู้....คงไม่ใช้เอาไว้เป็นเครื่องมือทำให้บาดหมางกันหลอกคับ.......แต่ก็ขอบคุณคับสำหลับทุกความคิดเห็น

"เป็นคนดี.....ที่บ้านเลี้ยง pitbull"
  • ป๋ามาร์ค เค้า เจ็บมาเย๊อะ เค้าโดนมาเย๊อะ แต่ ป๋าอดทน