ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มาขอความรุ้ครับว่า. 1เรดบุลลี่ คืออะไรครับ. 2ทำไมต้องเรดบุลลี่. เขาว่าหายากมากหรือครับ. 3แล้าดูยังไงครับว่าเป็นเรดบุลลี่ 4เหมือนเรสโนสหรือเปล่า. ขอบคุณครับ
  • 1เป็นเครื่องดื่มที่ผมชอบมากคับ
    2หาไม่ยากคับขายตามร้านสะดวกซื้อทั่วไป
    3ต้องดูที่กระป๋องคับมันจะออกน้ำเงินๆ มีรูปควายควิดกันอยู่
    4ไม่รู้สิคับ เรดโนสนี่ยี่ห้อไหม่หรอคับไม่เคยลอง
    image
    ไฟล์แนบ
    11879609-is-red-bull-bad-for-you.jpg 27K
  • ปล. รอคนมีการศึกษามาตอบดีกว่าคับ
  • แบบนี้ครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    red.jpg 12K
    red.jpg 12K
  • ผมรู้สึกไปเองรึป่าวว่าทำไมเรดโนสบูลลี่มันจะหน้าใหญ่ๆแต่ปากมันจะเล็กแหลมๆ
  • ตัวในรูป ไม่เล็ก ไม่แหลมแน่นอนครับ
  • แบบนี้แหละที่เค้าต้องการ แต่ราคาคงไม่เหมาะกับแน่เลย
    :o071:
  • แบบนี้พอได้ป่าวครับพี่มาร์ค :)
    image
    ไฟล์แนบ
    boomer.jpg 11K
  • นี่เรดบูลหรอคับ
  • ชอบของคุณมาร์คมากกว่า ตัวหลังของคุณ TT ผมว่าโหลดเกินไป เวลาวิ่งในถนนกรุงเทพฯ ชอบติดเนินหรือหลุม อาจจะทำให้ช่วงล่างเสียหายได้ (แถมเจอแอ่งน้ำัขังก็ไม่ได้อีก) :o034:
  • นานาจิตตังครับThe_Door จะเป็น ออฟโร๊ด หรือ เรซซิ่ง ผมว่าก็สวยในแบบของมันครับ ;-)
  • สุดยอดครับนี้ เรดบลูลี่หรือแลมโบกินี่ครับเนี้ย โหลดขนาดนี้ ลูกระนาดสึกช่วงล่างเสียแน่นอนครับ
  • ตัวในรูปที่พี่มาร์คเอามาโชว์สุดๆไปเลย :X
  • ตัวของคุณตุ้ยเลี้ยงในหมู่บ้านพี่ไม่ได้แน่ เพราะลูกระนาดเยอะ ติดจู๋ ฮ่าๆๆ
  • 555ตกลงยังไม่มีใครมีการศึกษาพอจะตอบเจ้าของกะทู้เลยใช่ม๊ะ :m86:

มัวแต่คุยกันหมด ลืมหัวจขกทไปเลย
  • แล้วแบบ นี้ เรด อะไรครับ :) image
    ไฟล์แนบ
    23.jpg 33K
  • เรดชิวาว่ารึป่าวคับเนี่ย
  • อิอิ Xinal ผิด นี่มัน red egg ต่างหาก :-D
  • nongEve ไม่ใช่แค่ red egg น่าจะ Big Red Egg นะครับ :032:

ตัวที่พี่มาร์คเอามาให้ดู สวยจังครับ ปานสีขาวเป็นรูปผีเสือ้ด้วย
  • :m86: :m86: :m86:

xinal เป็นงัยล่ะ ฮ่าฮ่า ถึงกับหงายเลย :-D
  • ใจก็อยากช่วยตอบ แต่คำถามแบบนี้มันเป็นคำถามที่ขี้เกียจตอบมากๆเลยครับ
  • :o037: ผมรู้แระทำไมพี่มาร์คขี้เกียจตอบ
    งั้นผมตอบตามความคิดผมบ้างดีกว่า บูลลี่ทุกๆคนก็น่าจะรู้จัก red bully ก็น่าจะเป็นเหมือน เอา red nose มาพัฒนาเป็น bully แต่ก็ต้องดูด้วยว่า โก่งหรือกร่าง ฟันเบี้ยว ตาเข ไหมตามฉบับบูลี่ครับ หุ หุ ตอบมั่วๆเอา เดี๋ยวผู้รู้จริงๆต้องมาช่วยตอบให้
  • อ่านคำถามแล้วปวดเฮดจริงๆนะ มันไม่น่าจะเป็นคำถามครับ ความจริงออกแรงสักนิดศึกษาด้วยตัวเองก็ได้ครับ
  • ผมตอบคำถามแทนให้ครับ
    1 เรดบูลลี่ ก็น่าจะเป็น บูลลี่สีแดงหรือ เอาเรดโนสมาพัฒนาเป็นบูลลี่
    2 ทำไมต้อง red bully คงแล้วแต่ความชอบ อย่างผมชอบ rednose ถ้าอยากเลี้ยงอีกตัวที่ไม่ใช่สายกิจกรรมก็คงต้องหา บูลี่ แต่บูลี่ทั่วๆไปเค้าพัฒนากันมันเป็นสีบู ส่วนตัวผมไม่ชอบ คนเลี้ยง red nose มาถ้าจะหาสายโชว์สักตัวก็คงหาสีแดงแหละครับ
    3 บุลลี่ เท่าที่ผมเข้าใจ ณปัจจุบันยังไม่นิ่งครับ เห็นมีเป็นคอกเป้นฟาร์มที่พัฒนา ตัวดังๆ เค้าก็เรียกตามสายนั้นๆครับ

ปล ส่วนมาก บูลลี่ มีแต่สี บลู เห็นไหมครับ ดังนั้น สีแดงย่อมเป็นของหายาก พิทบูลขึ้นชื่อก็ red nose แต่บูลี่ rednose ยังไม่มีใครทำ ดังนั้น demand ย่อม มากกว่า supply กลไกลตลาดน่าจะเรียกว่ามีความต้องการสูงกว่ากำลังการผลิตครับ ส่วนตัวผมว่า red bully นับตัวได้เลยมั๊งครับนี่
  • อ่าวผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยนึก ว่า เรด บูล จะออกมาเป็นสีแดงผสมสีฟ้าสะอีก :m86:
  • Xinal คึกทุกกระทู้ 55555 :013:
  • ปัญหาโลกแตกที่ใครก็ตอบยาก เรดบูลลี่ กับบูลลี่เรด ต่างกันอย่างไร
  • สะกดสลับที่กันครับ :p
  • ถูกต้องค้าบ555
  • ช้างกูอยู่ไหน เมื่อวานซืนดูขิงร้อยฮามาก ไม่ไหวแล้ว :m86: