ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Red TT หายครับ@ชลบุรี
  • ผมไม่เคยคิดเลยนะครับว่าจะมีโอกาสได้ตั้งกระทู้เช่นนี้ขึ้นมา แต่ไม่รู้จะทำยังไงดีแล้ว ณ ตอนนี้ เผื่อที่แห่งนี้จะสามารถช่วยนำมันกลับมาได้ เจ้าเรดทีที ของน้องต้น (ตามรูปนะครับ) ได้หายไปจากบ้านมาประมาณ 3-4 วันแล้ว ตอนนี้ก็ยังหาไม่พบ

เหตุการณ์เกิดจากแม่ของน้องเค้าปล่อยหมาออกไปวิ่งเล่นเช่นปกติ (แถวบ้านจะเป็นป่า มีพื้นที่ค่อนข้างมาก แต่ถ้าออกไปไกลหน่อยก็จะมีหมู่บ้านจัดสรรอยู่) แต่โดยปกติแล้วมันก็จะกลับมา แต่คราวนี้มันได้หายไปเลยครับ น้องต้นเองได้ออกตามหามาหลายวันแล้วก็ยังไม่พบ สันนิษฐานต่าง ๆ นา ๆ แล้ว

1.อาจโดนสัตว์มีพิษ พวกงูหรืออะไรกัดแล้วตาย แต่ก็ไม่พบศพมันเลย
    2.อาจไปติดสัด แถวๆนั้นแต่ก็ยังไม่พบและน่าจะกลับมาได้แล้ว
    3.อาจหลุดไปแล้วบ้านอื่นๆ จับไว้ให้ แต่ลองออกไปถามแถวๆนั้นดูก็ไม่พบ

ตอนนี้ก็เริ่มออกติดประกาศแล้ว จึงอยากให้เพื่อน ๆ ในพิตบลูโซนช่วยประชาสัมพันธ์ให้ด้วยนะครับ ว่าใครเจอหมารูปร่างหน้าตาอย่างนี้ รบกวนติดต่อกลับมาที่ น้องต้น 086-842-8357 หรือเบอร์ผมก็ได้ครับ 084-638-6235 แต๊ก พวกเราจะมีรางวัลให้นะครับ ตอนนี้น้องต้นและผมนั้นเศร้าเหลือเกินครับ T_T

สถานที่ที่หายคือตำบลหนองยายบู่ อำเภอศรีราชา แถวๆสวนเสือศรีราชา ชลบุรีครับ

ฝากกระจายข่าวด้วยนะครับ

ปล ฝากถึงคุณอาร์ท ที่พวกผมติด stud เจ้า ทีที ไว้ ถ้าไม่เจอมันยังไงพวกผมจะคืนเงินให้นะครับ ขอโทษด้วยนะครับ
  • อันนี้รูปมันครับ เดอะเตี้ยแห่งชลบุรี

ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ผมอัพรูปมันไม่ได้ เลยเอาลิ้งมาแปะให้ดูรูปก่อนนะครับ
    http://www.pitbullzone.com/community/discussion/comment/552877#Comment_552877

• image
    ไฟล์แนบ
    283947.jpg 98K
  • image
    ไฟล์แนบ
    283949.jpg 35K
  • โห!ปล่อยพิทบูลวิ่งเองในที่แบบเปิดเหรอคะไม่น่าเลย แต่ก็ขอเอาใจช่วยให้เจอน้องเค้าเร็วๆนะคะ

• image

image

image
    ไฟล์แนบ
    283925.jpg 82K
    283950.jpg 90K
    283951.jpg 141K

• image

image
    ไฟล์แนบ
    283952.jpg 50K
    283953.jpg 48K

• สู้ สู้ อย่าท้อ เป็นกำลังใจ ด้วยคนครับ :X :X :X
  • เป็นกำลังใจให้ครับ เซงแทนเลยครับสงสัยต้องเอาไปฝังชิพ :o004:
  • ขอให้เจอน้องหมาเร็วๆนะครับ
  • เสนอให้ปริ้นรูปติดประกาศหมายจับไปติดไว้ตาม 7-11 ส่วนราชการต่างๆโรงเรียน รางวัลนำจับ หากพบเห็นบุคลอันตารายในภาพ ให้แจ้งเจ้าหน้าที่ทันที อย่าเข้าใกล้เพราะมันหล่อมาก คงติดสัสละครับ เอาใจช่วยครับ อีกทางเอารูปไปให้บุรุษไปรษณีย์ช่วยๆดูครับ
  • ตื่นเช้ามารีบดูกระทู้ตัวเองก่อนเลยครับ
    ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นและกำลังใจนะครับ
  • ขอให้เจอเร็วๆนะครับ..... :025:
  • เอาใจช่วยครับถ้าเราเคยทำดีมันจะต้องกลับมาอย่างของผมที่หายไปมันเดินกลับมาเอง
  • ขอให้เจอไวๆๆนะครับ
  • เอาใจช่วยด้วยคับ
  • เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆ :033:
  • เอาใจช่วยครับแต๊ก
  • ขอให้เจอเร็วๆ นะครับ
  • ใจหายแทนเลยคะ ขอให้เจอ เรดทีที เร็ววันนี้ด้วยนะคะ เป็นกำลังใจให้คะ
  • หาให้เจอนะ ไอ้TT ขวัญใจผมเลย เป็นกำลังใจให้ครับ
  • ขอให้เจอไวๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้พี่ต้น พี่เเต๊ก ด้วยนะครับ น้องวุท !!
  • ขอให้เจอเร็วๆนะคับพี่...เอาใจช่วยคับ
  • ผมว่ามันไปติดตัวเมียมากกว่าครับลองขับรถหาดูในหมู่บ้านบางทีมันอาจไปอยู่กับตัวเมียก็ได้ครับงัยก็หาให้เจอโดยเร็วน่ะครับ
  • เป็นกำลังใจครับ :)>-
  • ขอให้เจอครับ
    ถ้าผมผ่านไปแถวๆนั้น จะพยายามช่วยดูอีกแรง

เพิ่งเห็นว่ามีรูป พี่ป๊อปติดมาด้วย แกช่วย Breed ลูก Red TT หรือครับ
  • เอาใจช่วยครับให้มันกลับมาไวๆครับ
  • เป็นกำลังใจให้คับผม ขอให้เจอเร็วๆนะคับ
  • เป็นอีกตัวทีี่ชอบมากเอาใจช่วยให้หาเจอใวๆนะครับ ยังงัยจะตามข่าวดู
  • ถ้าใด้ข่าวผมจะแจ้งให้ทราบนะครับผมอยู่หุบบอนแต่ก็มีเพื่อนอยู่แถวสวนเสือหลายคนครับ สู้ๆครับ
  • น่าจะติดสัตว์นะแต๊กและคงเตลิดตามไปคิดดีไว้ก่อน..หรือลงประกาศลองให้สินน้ำใจเป็นตัวกระตุ้นผู้ที่เจอน่าจะเร็วกว่านะ
  • ครับแต๊ก เสียใจและเสียดาย มากๆครับ
    ผมคงบุญไม่ถึง
  • @พึ่งเลิกงานครับเลยพึ่งได้ตอบเพื่อนๆ ก่อนอื่นผมต้องขอขอบคุณทุกกำลังใจนะครับ ที่แห่งนี้เปรียบเสมือนบ้านหลังที่สองสำหรับพวกผมจริงๆ บางคนไม่เคยรู้จักกันเลยด้วยซ้ำแต่มิตรภาพที่มีให้กันนั้นผมและน้องต้นทราบซึ้งใจจริงๆ
    ผมก็หวังว่ามันจะกลับมาและในตอนนี้ผมก็พยายามทำหน้าที่ในการตามหามันให้ดีที่สุดครับ

สำหรับผู้ที่พบเห็นหรืแจ้งข่าวนะครับ ผมให้ 5,000 บาทครับ ขออย่างเดียวครับให้เจอมันด้วยเถอะครับ ขออย่าให้มันเป็นอะไรไปเลย
  • @ขอบคุณพี่ไฮ๊ด้วยครับ
    @ขอบคุณน้องวุทครับ
    @ขอบคุณพี่ต้นชะเมา คุณชาญ น้องบูม พี่เอกพี่อาร์ทและอีกหลายๆคนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
  • ผมว่ายังงัยก็ต้องได้คืน เพราะหมาตัวนี้ มีชื่อพอสมควร
    คนที่ได้ไปโดยไม่รู้ก็ต้องอยากโชว์ เดี๋ยวมันต้องกลับมาแน่ครับ
  • ขอให้ไวๆนะเพ่ ผมจำได้มันชอบโดดน้ำ ถึงบ้านผมจะไม่ใกล้แต้จะช่วยดูแถวบ้านให้ เผื่อวิ่งมาไกล คิดในแง่ดีไว้เพ่เจอไวๆนะคับ
  • ขอบคุณคุณว่านและทุกกำลังใจด้วยนะครับ

ผมมีข่าวที่เหลือเชื่อมาบอกครับ ไม่รู้ว่าด้วยแรงใจจากทุกๆคนหรือเหตุผลใดๆนะครับ "มันกลับมาแล้วครับ เดอะเตี้ยของผม"

เป็นข่าวดีที่สุดของผมกับน้องต้นจริงๆครับ ไม่รู้จะบอกยังไงดีมันเป็นความรู้สึกเกินที่จะบรรยายจริงๆครับ ดีใจมากๆยิ่งกว่าถูกหวยซะอีก ไว้จะมาอัพสภาพมันให้ดูนะครับ ผอมกะหร่องยังกับสายกัด คาดว่าน่าจะออกไปแล้วไปติดสัด

ขอขอบคุณอีกครั้งนะครับ สำหรับกำลังใจที่เพื่อนๆมอบให้ ถึงแม้เราจะไม่เคยรู้จักกันมาก่อน ขอบคุณจริงๆครับ

แต๊ก/ต้น
    พิทบลูชลบุรี
  • โหน้องกั๊กพี่ว่ามันจะวิ่งไกลไปรึป่าวครับ555 เป็นไงบ้างครับสบายดีไหม?