ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายแม่พันธ์บูลลี่
  • ครับขอบคุณครับคุณ enot_fdp และคุณ sasjai ไม่อยากตอบโต้มันหลอกครับแต่แมร่งป่วนเค้าแบบไร้สาระไปทั่วผมอะจะซื้อจะขายก็ไม่เคยวิจารณ์ใครคนที่เค้าขายก็คนที่เค้า
    มีความจำเป็นหรืออาจจะมีเหตผลของเค้าคนที่สนใจจะซื้อก็ต้องถามรายระเอียดอยู่แล้วถึงบอกว่ามีไรก็โทรมาสอบถามได้ครับและที่นี่เค้าก็ไม่ได้ห้ามขายหมาด้วยแต่ไอ้เด็กหรือผู้ใหญ่เมื่อวานซืน xinal แมร่งเสือกวิจารณ์เค้าไปทั่วแล้วกูก็เห็นแมร่งเข้ากระทู้ไหนนะก็ไม่เคยมีสาระสาสสสเดี๋ยวกูไปรับแมร่งมาล้างสมองให้กูถนัดเรื่องเนี้ยimage
    ไฟล์แนบ
    191000.jpg 10K
  • คุยกับ xinal ตามประสาพีน้อง (จำเป็นต้องคุยในกระทู้นี้ เพราะเหตุเกิดที่กระทู้นี้)

อย่าเอาอารมณ์ไปใส่ใจในทุกๆเรื่อง เพราะคนบางคนไม่มีค่าเลยที่คุณจะไปเสียเวลาด้วย

จุดประสงค์ถ้าแค่ต้องการแลกเปลี่ยน แนะนำ ตักเตือน ร่วมแสดงความคิดเห็น"คุณ"ได้ทำมัน"สมบูรณ์"แล้ว

แต่ถ้าหวังจะไปเปลี่ยนแปลงผู้อื่นเป็นเรื่องยาก ตัวเรา เรื่องที่เราไม่ถูกใจตนเองยังเปลี่ยนตัวเองยากเลย

สิ่งที่คุณทำคนอื่นอาจไม่เข้าใจ แต่คุณต้องเข้าใจและมั่นใจตนเอง และอย่าท้อนะครับ

อย่างน้อยปัจจุบัน เราได้เห็น ผู้ขายลูกหมา หรือพ่อ แม่หมา ที่แสดงความรับผิดชอบ เพิ่มขึ้น
    ลงรายละเอียด ครบถ้วน สมบูรณ์ มากขึ้นกว่าเดิมเป็นการเพิ่มโอกาสทีหมาเหล่านั้น
    จะได้พบเจ้าของใหม่ บ้านใหม่ ที่มีความพร้อม ความรับผิดชอบมากยิ่งขึ้น แค่นี้คุณก็ควรภูมิใจแล้ว

คนที่ยอมเสียสละเปลืองตัวเช่นคุณ เพื่อ ชีวิตอื่นๆ มันไม่ได้มีมากมายในสังคมปัจจุบัน ถนอมตัวไว้บ้าง

ป.ล. พี่จะหัวเราะในเกือบทุกๆคอมเมนต์ของคุณ คุณเป็นคนมีอารมณ์ขันมากๆๆ
    แต่อารมณ์คนเราไม่เหมือนกัน อาจมีทั้งคนชอบและคนไม่ชอบในเวลาเดียวกัน

แต่คนประเภทคุณมีไม่มาก อยากให้การแสดงความคิดเห็นของคุณ มีน้ำหนักและคงความน่าเชือถือไว้ด้วย

ยังงัยฝากช่วยใส่ใจในรายละเอียดทุกๆความคิดเห็น ด้วยครับ

**********************เป็นกำลังใจให้ในสิ่งที่ถูกต้องเสมอครับ*******************************

• 555 ลองถามเจ้าของโดเบอแมนดูสิคับว่าใครขอ
  • คุณซีนอลถ้าคุณมี2มาตรฐานเลือกด่าเมื่อไร คุณจะหมดราคาเมื่อนั้น >:/
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/30383/แจกฟรี-โดเบอแมน#Item_9

ผมไม่เห็นมีใครถามหาความรับผิดชอบ อ่ะ
  • อื้มขอบคุณคุณpower_pit ที่แนะนำคับ

• แต่กระทู้นี้ไม่ได้ไปบีบคอใครมาซื้อหรือมาดูคิดว่าหยาบคายแล้วมันไปเกี่ยวกับตัวหมาหรือไม่พอใจก็ผ่านไป
    แล้วถ้าจะแสดงความคิดเห็นก็ให้มันมีสาระและเหตผลมากก่วานี้ไม่ใช่เข้ามาใส่ตูมๆๆๆจำไว้
  • http://pitbullzone.com/community/discussion/30390/เปิดเผยเทคนิคการสอนสุนัขคิดเลข

กระทู้น้องเค้าต้องมีสาระแบบนี้ครับคุณต้น :063:
  • ส่วนเรื่องที่คนอื่นจะมองผมยังไงผมไม่เอามาใส่ใจหรอกคับ ผมไม่ได้ต้องการดูดีในสายตาคนขายหมาหรือคนที่คิดเห็นเหมือนผม จำเป็นด้วยหรอต้อง ดูเป็นคนดีในบอร์ดพิทบูลโซน? เพราะชีวิตจริงคนเรา รวมถึงตัวผมเอง มันก็ต้องเคยทำเรื่องไม่ดีมาไม่มากก็น้อย คนที่มีอคติกับผมเค้าก็จะมองเห็นแต่ความไม่ดีในตัวผมมันเป็นเรื่องธรรมดา เพราะทุกวันนี้ผมทำเพื่อหมาไม่ได้ทำเพื่อคน
  • แหมดีใจจังมีคนเอามาแฉด้วย
  • ทุกคนก็อยากเห็นหมาพันธุ์นี้ไม่ถูกแบนกันทั้ังนั้นแหละ แต่ทุกอย่างต้องขึ้นอยู่กับคำว่า.....พอดีและพองาม.....
  • ถ้านะตอนนี้ผมขอถามดีถึงเหตุผลที่ทำไมต้องขาย ไม่ทราบว่าคุณต้นพอจะตอบได้ไม๊คับ
  • คิดในแง่ดีกะทู้คุณก็มีคนเข้าตั้งพันกว่าครั้ง555
  • เอ แต่ทำไมคุณenote_fdp ไม่เห็นพูดถึงกะทู้คุณเลยละคับ อันเนี้ย>>ขอความกรุณาอ่านทางนี้นิดนึง
  • เจ้าของเค้าไม่มีเวลาดูแลแล้วเค้าต้องเปลี่ยนงานแล้วเค้าก็มีตัวนี้ตัวเดียวด้วยจำไว้
    ที่เหลือต้องการอะไรโทรมาจบ
  • อ่านดูแล้วตีความใช้สมอง...มันเป็นเรื่องเดียวกัน
  • ขอบคุณๆ enote_fdpด้วยนะครับและทุกๆความคิดเห็นที่ดีๆ
  • โดยส่วนตัวรู้จักกับต้นเป็นอย่างดี ขอแจมหน่อยนะครับ การที่ต้นลงขายมีรูปมีราคา มีใบบอกที่มาที่ไปได้ ทำไมคุณไม่เอาเวลาที่จะว่าเค้า ไปทำอย่างอื่นดีกว่าใหมครับ
  • บทบาทแต่ละคนในสังคมแตกต่างกันไป หากมีแต่ถูกผิดก็คงไม่มี มีเเดงก้มีเหลือง มีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้าน
    100ทั้ง100ไม่มีใครคิดว่าตัวเองผิด100 เปอร์เซน สำหรับผมทุกคนถูกครับ
  • 55555 เนียนๆเลยคับ
  • ถูกคุณ Amarican_EURO ครับพี่โอว่างๆเข้ามาเที่ยวนะพี่
  • บางทีถ้าอยากรู้ก็โทรไปถามเบอร์พี่เค้าก็มี และบางทีสิ่งที่คุณทำมันก็ดี แต่กรณีนี้ พี่เค้าก็บอกไม่เห็นต้องโขกกัน พอมีอะไรเข้ามาจริงๆถึงรู้สึก ผมก็อ่านมาหลายกระทู้ละคับ นี่แหละคับ "เจอตอ" ของจริง ผมก็นั่งคิดนะเห้ยหลายกระทู้ตอบกวนๆ อย่างเค้าอยากขายลูกหมา ไม่ต้องไปแขวะ เค้าหรอกคับ พี่ๆบางคนก็ทำเฉยๆแต่ถ้าเป็นผมก็คงทำแบบพี่ ton_suvarnbhumi คับ
  • งานนี้ท่านต้นมาโหดเลยวุ้ย
  • ดีคับพี่น้องช่าวพิทบลูทุกคน ผมรู้จักต้นดีคับใครขอให้ช้วยขายต้นก็ขายให้คับอย่าไปด่าพี่เค้าเลย

แต่หมาตัวนี้มันอยู่ภูเก็ตมาก่อนคับเจ้าของเก่าช์อ เเจ็ค คับโทรไปถามเค้าดูก็ได้คับ
    แต่เจ้าของเก่าเข้าคงไม่บอกหลอกคับว่าหมามันมีข้อเสียตรงให้ แต่ถ้าอยากรู้จริงๆ
    ลองโทรถามผมดูก็ได้คับ เพาระผมเคยเลี้ยงหมาตัวนี้มาก่อนคับ เบอร์ 087-6280270
    เสียดายหมาสวยคับ ( ใครซื้อไปเสียใจตายเลยคับ ) จากคนหวังดีคับ
  • -- ความจำเป็นของแต่ละคนไม่เหมือนกันคร๊าบๆๆ คุณ ton_suvarnbhumi ลงขายก็ไม่น่าจะผิด
    จะขายได้เรอะขายไม่ได้นั้นอีกเรื่องนึง อย่าเอาเรื่องการขายหมาโตมาตัดสิ้นเรื่องขาดความรับผิดชอบ
    เลยดีกว่าคร๊าบ ถ้าสมมุติเค้าจะถึงจิง แล้วถ้าลงให้ฟรีก็โด่นด่าอีกผมว่า เอาเป็นว่าไม่ชอบก็ปล่อยผ่านดีกว่า
    แต่ส่วนตัว ตัวนี้สวยดีนะคร๊าบ ขายได้ไวๆๆๆ --
  • พี่เเจ็คผมออกมาช้วยตอบเเทนพี่เเล้วนะ เดียวจะมีคนแก่มาว่าผมไม่ช้วยเพื่อน ตอนนี้พี่เค้าไม่ว้างมาตอบใครอยากรู้หรืออยากใด้หมาจริงๆโทรถามผมใด้คับ. บางคนอาจจะงงว่าผมรู้ใด่ไง เพราะว่าผมเป็นคนเลี้ยงหมาตัวนี้มาปีกว่า เลยรู้ทุกข้อดีเเละข้อเสียในถานะที่ผมเป็นน้องผมขอตอบให้แทนคับ. เเละผมขอโทษเเทนเจ้าของหมาด้วยคับ.
    เบอร์ผมคับ 087-6280270. พี่ต้นมาช้วยแล้ว
  • หลังจากที่ได้อ่านหลายความเห็นของคนรู้จักของคุณต้น ผมต้องขอโทษคุณต้น ด้วยคับที่ผมพูดจาไม่ดีออกไปแต่แรก ดูจากหลายๆคอมเม้นคุณต้นก็ไม่ใช่คนเลวร้ายอะไร และคุณต้นก็ไม่ได้เป็นเจ้าของ เพราะฉะนั้นผมผิดเอง ที่พูดไปโดยที่ยังไม่รู้อะไรเลย

แต่ยังไงผมก็ไม่เห็นด้วยกับเจ้าของหมา กับการขายหมาเพราะไม่มีเวลาดูแลแล้วเค้าต้องเปลี่ยนงาน

ผมเข้าใจว่าความจำเป็นของแต่ละคนไม่เหมือนกัน

แต่มันดีแล้วหรอคับ

คุณต้นจะต้องเจอคนฝากขายหมาแบบนี้อีกกี่ครั้งกันละคับ

ถ้าทุกคนเห็นว่าการขายหมา เหตุผลเพราะไม่มีเวลาเลี้ยงหรือมีความจำเป็น เป็นเรื่องปกติ ของการค้าขาย แล้วคิดว่าปัญหาหมาที่ถูกขาย หรือถูกทิ้งจะลดลงหรอคับ

ขนาดคุณต้นที่ทุกคนรู้จักว่าเป็นคนดีแค่ไหน ยังเป็คนนสนับสนุุนการขายครั้งนี้ ผมว่าก็ไม่แปลกที่จะมีคนอื่นทำตาม คนที่รู้จักคุณ คนที่นับถือคุณ เค้าก็จะมองว่านี่คือสิ่งที่ทำไปแล้วไม่เห็นจะเสียหายอะไร
  • -- เอาเป็นว่าผมถามแต่ไม่ได้ชวนทะเลาะนะคร๊าบ ถ้าเกิด xinal มีความจำเป็นต้องไป ทำงานต่างประเทศเรอะ
    ทำงานไกลล้านที่ไม่สามารถเอาพิทบูลไปเลี้ยงได้ ทางออกจะทำยังไงคร๊าบๆๆ --
  • ถ้าต้องไปต่างประเทศจิงผมก็นำไปด้วยก็ไม่เห็นเป็นไรนี่คับค่าใช้จ่ายนำสุนัขขึ้นเครื่องก็ไม่แพงมากนี่คับ

ส่วนที่บอกว่าไกลบ้านนี่ ผมว่าไม่ว่าที่ไหนในประเทศไทยมันก็เลี้ยงหมาได้ทั้งนั้นนะคับ ถ้าเลี้ยงในคอนโดไม่ได้ก็เช่าบ้านอยู่เท่านั้นเอง อาจจะไกลที่ทำงานหน่อยหรือค่าเช่าแพงหน่อย อยู่ที่ว่าคุณจะยอมเสียสละส่วนหนึ่งของชิวิตคุณให้สุนัขบ้างรึป่าว แต่สุนัขมันยอมสละให้คุณได้ทั้งชีวิตมันเลย แต่คุณก็เอาเค้ามาเลี้ยงแล้วนี่จะไม่ยอมเสียสละสักหน่อยหรอ
  • -- เยี่ยมคร๊าบ ถ้าคุณ xinal ตอบแบบนี้ผมคงไม่มีอะไรถามต่อ เพราะคุณมีทางเลือกที่คิดว่าดีสำหรับคุณไว้แว้ว แต่ผมอยากจะบอกว่าคนเราไม่ได้มีทางเลือกที่เหมือนกันทุกคนนะคร๊าบ ต้องเคารพการตัดสินใจของคนอื่นบ้าง
    คุณต้นจะดีเรอะไม่ดี คุณอย่าเอาการสนันสนุนการขายหมามาวัดเลยคร๊าบ เพราะเรายังใช้ของปลอม ซื้อแผ่นผี
    มันก็ไม่ต่างอะไร เพียงแต่มันอาจเป็นเรื่องไกลตัวเท่านั้น ผมเองก็อย่าแสดงความคิดเห็นในฐานะมือใหม่หัดขับ เท่านั้น --
  • แล้วถ้าหมามันมีข้อเสียระคับ

พี่จะขายทิ้งป่าว มันมีหลายปัจใจที่จะขายหมาทิ้ง
    1.ให้ลูกไม่สวย
    2.หมามีข้อเสีย
    3.ไม่มีเวลาเลี้ยง

เเต่ผมรู้ดีเรื่องหมาตัวนี้ และผมรู้จักเจ้าของมันดีมากๆๆๆ

• ขอบคุณที่แนะนำคับ คุณ AnakinJaguarPits

แล้วถ้าหมามันมีข้อเสียระคับ

มันก็ขึ้นอยู่กับว่าคุณเป็นคนขายหรือคนเลี้ยง

สำหรับคนเลี้ยง ส่วนมาก ไม่ว่าหมาจะเป็นอะไรจะพิการ หรือป่วย หรือน่าเกลียด ก็เลี้ยงจนสินอายุขัยกันทั้งนั้น

สำหรับคนขาย ส่วนมาก ผมว่าทุกคนก็คงคิดว่ามันเป็นเรื่องปกติที่คนขาย จะขายทิ้ง
  • คุณxinalครับคุณอย่าแถครับ เค้าถามถึงความจำเป็นครับไม่ใช่อวดรวย ตอบให้ตรงประเด็นครับ ส่วนการจ่ายลูกสุนัขว่าสวยหรือไม่สวยขึ้นอยู่ที่ พ่อ+แม่ มันแมท กันไม้
  • จ๊อดโทรมาหาหน่อยดิ
  • ผมไม่ใช่คนขายหมาก็จิงอยู่ แต่จะเป็นไปได้ไม๊ว่าคนขายหมาควรเก็บไว้เองถึงแม้จะไม่ได้เอาไปผสมก็เถอะ ถึงเค้าจะไม่เพอเฟคได้อย่างที่คนขายต้องการแต่ก็ไม่เสียหายที่จะเลี้ยงเอาไว้นี่คับ
  • ผมไม่ได้อวดรวย แต่ถามหน่อยถ้าคุณมีตังซื้อหมาตัวละ2-3หมื่น แล้วคุณไม่มีปัญญาจ่ายค่านำหมาขึ้นเครื่องหรอคับ
  • ขอบคุณครับคุณอณาคินพี่โอพี่ต้น จ๊อดด้วย ที่ออกมาแสดงความคิดเห็นครับ
    ปิอการขายครับมีผู้รับอุปการะแล้วครับ
  • 5555555 คุณ xinal เค้าไม่แถ นะคับ แค่ถลอกหมดแล้ว พอเถอะคับ
    เอาเป็นว่า เราควรเคารพคนอื่น ทั้งความคิดและการกระทำ รวมทั้งการตัดสินใจ ควรเว้นช่องว่างนิดนึงนะคับ
    อย่าลืมว่า แต่ละคนไม่เหมือนกันคับ ทั้งศักยภาพและคุณวุฒิ วัยวุฒิ
    ถ้าคนเราคิดเหมือนกัน ก็คงไม่ต้องมีกฎหมายหรอกคับ และคงไม่มีคนทำสิ่งที่ผิด
  • ผมอ่านของคุณไซนอลแล้วผมคิดว่าคุณยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรแบบนี้จริงๆ หรือปัญหาชีวิตจริงๆมากกว่าครับ. คำพูดคุณไซนอลฟังดูง่ายนะครับแต่ความเ่็นจริงไม่ง่ายขนาดนั้น
    ชีวิตมันไม่ง่ายครับ แต่มันไม่ได้ยากหรอก สิ่งที่คุณทำในบอร์ดบางอันผมว่ามันก็โอเค ดีกว่าไม่มีคนทำ เพียงแต่ภาษาที่ใช้ ประสบการณ์ อาจจะยังไม่ดีพอ. ผมไม่ขอถามอายุคุณเพราะต่อให้อายุเยอะบางคนความคิดก็ไม่ได้. แค่อยากบอกว่า มีสปิริตเนี่ยดีนะครับ แต่ปรับเปลี่ยนรูปแบบ. อย่าโหมกระแทกใส่ คุณต้องหัดใส่โล่ให้ตัวเองก่อนออกรบนะครับ แล้วก่อนฟันดาบก็มองก่อนว่าฝั่งตรงข้ามเป็นใคร บางทีคุณอาจเผลอไปฟันเพื่อนคุณเองก็ได้ครับถ้าไม่เปิดตามองรอบข้างให้ดีก่อน
  • ขอบคุณคับทั้ง คุณ Capturebull และ GUiNNESS
  • คับผมคุณxinal ผมก็แค่มือใหม่หัดขับ
  • ขายหมาโตไม่ใช่เรื่องแปลกหรือผิดนะครับ
    แต่การเอาหมาโตมาแจกนี่ มันน่าโดนมากกว่า

ไปดูบอร์ดเมืองนอก ด็มีห้องสำหรับขายหมาโตนะครับ
    บางครั้งในมุมมอมงของบรีดเดอร์ ก็ไม่ได้อยากต้องการเลี้ยงหมาเด็ก เพื่อลดความเสี่ยงจากหลายๆอย่าง
    หมาโตบางครั้งก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ

• ผมว่าก็ไม่แปลกนี่ คนสนใจซื้อก็คุยกันเอง บางทียังยืมทำกันก็ไม่แปลกอยู่ที่คนสองคนครับ ไม่ใช่เลี้ยงไม่ไหวแล้วแจกนะ นี่ขายนะ ทำไมหมามีลูกแล้วขายไม่ได้เหรอ
  • ขายหมาโตไม่ใช่เรื่องแปลกหรือผิดนะครับ
    แต่การเอาหมาโตมาแจกนี่ มันน่าโดนมากกว่า

ไปดูบอร์ดเมืองนอก ด็มีห้องสำหรับขายหมาโตนะครับ
    บางครั้งในมุมมอมงของบรีดเดอร์ ก็ไม่ได้อยากต้องการเลี้ยงหมาเด็ก เพื่อลดความเสี่ยงจากหลายๆอย่าง
    หมาโตบางครั้งก็เป็นทางเลือกที่ดีนะครับ

สุดยอดครับเราต้องโกอินเตอร์
  • =D> วันนี้ xinal มาแนวนิ่งแฮะ ผมว่างานนี้ ถือว่า จขกท ไม่ได้ทำอะไรพลาดครับ ขออนุญาติพาตัวหัวหน้าผม xinal ออกจากกระทู้ไปช่วยผมรับแขก miss pitbull นะครับ ขออภัย จขกท มา ณ ที่นี้ด้วยครับ ^:)^
  • ชอบอ่านอย่างเดียว แต่มาเจอความเห็นคุณ Capturebull แล้วต้องยกนิ้วให้จริงๆ

ไม่รู้จักกันครับ แต่ชอบครับ เข้มแข็ง สุขุมคัมภีรภาพ นับถือๆ
  • ผมตกข่าวอะไรไปเนี่ยคุณneouniversez :m52: