ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกอเมริกันพิลบูลราคาย่อมเยา
  • ขายลูกสุนัขอเมริกันพิทบูล

อายุ2เดือนไม่เกิน10วันคับ

ลูกหมาสุขภาพแข็งแรงดีคับกำลังซนเลย

เป็นสุนัขเลี้ยงเองนะคับไม่ใช่ฟามม

ในรูปอาจจะถ่ายไม่ดีเท่าไหร่มาดูเองดีหว่าคับ

ดูรูปใน http://www.pantipmarket.com/items/12545702 นะครับ

ผมอยู่กทม ซอยรัชดาภิเษก36 ตรงข้ามศาลอาญารัชดาครับ

ขายราคา 1000 บาทนะคับ รับไปเลี้ยงดูเยอะลดได้อีกครับ

ติดต่อ 083-222-5280 คับ
  • paxza .... เห็นด้วยใช่เลย
  • น่า...หยวนๆ
    image
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0235.jpg 247K
  • ซักพัก กระทู้นี้จะ Hot !!! :032:
  • อันนี้สมควรแบน....อย่างยิ่ง
  • เห็นแล้วเศร้าใจimage
    ไฟล์แนบ
    Img-33332.jpg 135K
  • ช่างกล้ามาก 1000 ลดได้อีกนะครับ ^ ^ รอ ซีม่า เอ๊ย xinal :028:
  • และแล้วกระทู้นี้จะ ดราม่า เรื่องเก่าเล่าใหม่ ดูบ้างว่าเค้า รนณรงค์อะไรกันอยู่ โอ้เย !!
  • neouniversez 4:28PM Permalink
    ช่างกล้ามาก 1000 ลดได้อีกนะครับ ^ ^ รอ ซีม่า เอ๊ย xinal :028:
    +++อันนี้ฮามาก
  • คนรณรงค์ ก็รณรงค์ไป คนหลับหูหลับตาขาย ก็ขายไป ไม่สนใจ ... ตอนเค้าคุยกันเรื่องราคาหมา คุณไปอยู่ไหนมา
  • และพ่อแม่ สายเลือด และอื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หรือว่าเกิดจาก ไม้ไผ่ ก้อนหิน อู๊ววบร๊ะเจ้า
  • สะกิดก็พอครับ อย่าถึงกับจมดิน เพื่อนๆกันทั้งนั้น :)
  • ผมใช้วิธี แย๊ปแล้วเด้งเชือกเอาพองามครับ มีพี่คนนึงสอนผมไว้ ฮ่า....
    คิดได้ก็คิดคิดไม่ได้ก็ไม่รู้ยังไงแล้ว ฮ๊าฟฟฟฟฟ

ไปเตะบอลกัน ยะฮู้ .... :o056:
  • ถ้าเค้าขาย 5000 บาท พวกคุณจะซื้อเค้าหรือเปล่าครับ ? เอาแค่นี้ก่อน
  • วันหลังถ้าจะขายราคานี้..ก่อนปั้มหมาขาย.. ช่วยคิดเยอะๆหน่อยน่ะค่ะ ราคาแบบนี้คุณค่าหมามันอยู่ที่ไหน? จะ 5000 หรือ 10000 หรือแสน หมามันก็ขายได้ถ้ามันมีคุณภาพ แต่แบบนี้... ไม่ไหวจริงๆอ่ะ พูดไม่ออก.. รอ xinal the_door กับ power pit ออกโรงดีกว่า
  • ผมว่าเอาไปรักษาก่อนดีไหมครับน่าสงสารจังเลยครับ ผมว่ามันกำลังจะตายแล้วนะครับ รีบๆเลย
  • เจอ 1500 ก็อึ้งแล้ว น่ีมา 1000
    :o034:
  • แย่งหน้าที่ผมหมดเลย :m70: ผมมัวแต่เจอตอมาเลยไม่ทันเห็น55
  • 5555+ แผนก QC มาช้า อย่างงี้ต้องลดโบนัสคับ อิอิ :015:
  • ยังไม่เห็นมีใครตอบเลยครับ ว่าถ้าเค้าขาย5000บาทแล้ว พวกคุณจะซื้อเค้าไหม?

จะรณณรงค์เรื่องราคาเนี่ย มัน จะต่างกับ การฮั้ว ยังไงครับ?

ถ้าจะรณณรงค์เรื่องต่อไปนี้ ก็okนะ
    1. เรื่องปั้มหมาขาย (เจ้าของกระทู้เค้าปั้มหรือคับ อะไรคือนิยามคำว่าปั้มครับ ขายเกิน1ตัวหรือปล่าว? หรือคุณอยู่
    ข้างบ้านเค้า แล้วเห็นว่าทำเป็นโรงงานเลย)
    2. ผสมกันตลอดโดยไม่พักแม่พันธ์เลย อันนี้สงสารมันนะครับ
    3. เลี้ยงเกิน 1 ตัว (อันที่จริงก็เป็นสิทธิของผู้เลี้ยงเค้านะครับ ถ้าเค้าสามารถเลี้ยงได้ดี)

ขอคิดต่างหน่อยนะครับ คุณค่าของหมาไม่ขึ้นกับราคาอย่างเดียวหรอกครับ ขึ้นอยู่กับตัวผู้ซื้อและผู้ขายมากกว่า
    อย่าไปตัดสินในสิ่งที่เรายังไม่รู้จริงเลยครับ เพราะ เจ้าของเค้าก็คงไม่สามารถกำหนดได้ว่า ลูกมันจะออกมากี่ตัว
  • =D> =D> =D> =D> =D>

กล้าคิด กล้าแสดงความคิดเห็น กล้าต่อต้านพฤติกรรมขาดความรับผิดชอบเช่นนี้

เป็นหน้าที่ของทุกคนในสังคมครับ ผมเชื่อมั่นต้องมีผลไม่มากก็น้อยในการลดจำนวนหมาจรจัดในอนาคต

wit 444 อย่าไปพูดถึงราคา(มูลค่า) เลยครับ
    เห็นสภาพสุนัขแบบนี้แล้ว ภาวนาให้มันอยู่รอดก่อนเถอะครับ

ค่าวัคซีน ค่าถ่ายพยาธิ ค่าอาหาร ค่านม ค่าเลี้ยงดู ต้นทุนทั้งนั้น ถามหาคุณภาพลูกสุนัขก่อนเถอะครับ
  • ในส่วนของราคา ถ้าจะมีกำหนดราคาขั้นต่ำ ทำไมไม่มีกำหนดราคาขั้น สูงสุดด้วยหละครับ?

เพราะผู้ซื้อจะได้ซื้อราคาไม่เกินจริง. ในส่วนราคาทำไมไม่ให้เป็นตามกลไกตลาดหละครับ?

ขายแพงเกินคุณภาพก็ไม่มีคนซื้อ ขายถูกแต่ไม่มีคุณภาพก็ไม่มีคนซื้อ่นกัน

แต่นี่ใครออกมาขายราคาต่ำ ก็ออกมาสวดกันใหญ่ ถ้าในอีกมุมนึงคนขายเค้าคิดว่าของๆเค้าราคามันควรจะประมาณนี้

ถ้าขายเกินคุณภาพ มันก็ขายไม่ได้ พอขายไม่ได้ก็เอาไปปล่อยวัด นั่นแหละครับปัญหา ใช่หรือไม่?
  • okครับ ถ้าสภาพหมาที่นำมาขาย แล้วสภาพไม่ดี แสดงถึงการไม่เอาใจใส่ แล้วไปสวดเค้า ผมก็okนะ
  • งั้นอย่าสวดกันเรื่องราคาเลยนะครับ ไปสวดกันเรื่องสภาพของสุนัขที่นำมาขายแล้ว แสดงถึงว่าขาดการดูแลกันดีกว่า

• แต่ตามlink ที่เค้าให้มา มันคนละตัวกับภาพในกระทู้นะครับ ลองดูอีกที
  • ขายถูกเวลาซื้อแล้วไม่ชอบ ก็กล้าทิ้งง่ายๆครับ ถ้าขายแพงคนซื้อกว่าจะซื้อคงหาข้อมูลซะหัวแทบแตกกว่าจะซื้อครับ ไม่อยากไปวัดแล้วโดนพิทบูไล่หวดครับ หุ หุ :013:

เพาะหมาแมวขาย ถ้าไม่ได้ตัวละ 5000+ เชื่อเถอะครับว่าขาดทุนค่าอาหารค่าเวลา สถานที่ สุดท้ายก็คือ สัตว์ที่ออกมาขายมักไม่มีคุณภาพ
  • ขอเห็นต่างนะครับ หมาซื้อมาถูกแต่ได้เจ้าของที่รักมันจริง มันก็โชคดีครับ
    แต่ถ้าหมาซื้อมาราคาสูง แต่เจ้าของไม่เห็นคุณค่า เพราะเค้ามีตังเยอะมันก็ซวยไปครับ

ผมก็เคยเห็นหมาที่เค้าซื้อกันมาราคาสูงๆ พอเบื่อแล้วก็ทิ้งเยอะแยะไปครับ

ประเด็นของผมคือ ไม่อยากให้เอาราคา มาเป็นเกณฑ์ในการตัดสิน เพราะมันไม่ได่วยอะไรมากมายหรอกครับ

เพราะถ้าผมตั้งราคา เวลาลงขาย 5000 บาท แต่ขายจริงเวลามีคนโทรมาถาม1000บาท
    แล้วมันจะช่วยอะไรได้ครับ?
  • ผมพูดถึงการนำเสนอ

ข้อมูลรายละเอียด ประวัติ พ่อแม่ หมา (ไม่ใช่ หมาทุกตัวสามารถเป็นพ่อแม่พันธุ์ได้ทั้งหมดครับ)

ประวัติการเลี้ยงดูเอาใจใส่จากเจ้าของ วัน เดือน ปีเกิด

ประวัติ วัคซีน ถ่ายพยาธิ การเลี้ยงดู การให้อาหาร
    ข้อมูลเหล่านี้จะช่วยให้ลูกหมามีโอกาส ได้บ้านใหม่ เจ้าของใหม่
    ที่มีความรัก ความรับผิดชอบ และความพร้อม มากยิ่งขึ้นกว่าการนำเสนอแค่นี้ ครับ
  • ดูรูปกันยังไงว่าไม่สวย ผมเห็นว่ารูปที่คุณ khonsanga เอามาแสดงก็สวยซี้ดดีอยู่แล้วนี่ครับ :m44:

กลับบ้านไปเตะบอลดีกว่า :o056:
  • จะไปเตะบอลอย่างเดียวเลย \m/
  • สิทธิ์ ขาด อยู่ที่ผู้ซื้ออยู่แล้วครับ ว่าเค้าชอบหรือไม่ พ่อแม่เป็นใครไม่รู้ สายเลือดมายังไง บอกแค่ว่า พิทบูล เออ เด็กๆตาสีตาสา อ้าวพิทบูล ถูกด้วย เอาๆๆๆ เลี้ยงไปเลี้ยงมา อ้าวไม่ใช่ว่ะ ปล่อยแม่ง วงจรอุบาทว์นี้ มันหยุดกันไม่ได้ก็จริงอย่างน้อย ก็สมควร มีประวัติของลูกหมาซักหน่อยให้เห็นถึงความเอาใจใส่ ซักนิดนึงก็ยังดี คนทำดีก็ดีไปครับ คนที่ ยังไม่ได้ทำก็ควรปรับปรุง ไม่ได้ปิดกั้นแต่จะทำอะไรให้ข้อมูลบ้าง

ขอโทษด้วยนะครับที่พูดตรงๆ ไม่พอใจขออภัยด้วยครับ

ปล. ไม่ได้มาซ้ำจมดินนะครับ แต่แนะแนวทางให้ว่า ควรจะทำแบบนี้มากกว่า การเอารูปมาให้ดูแล้วบอกว่าพิทบูล ส่วนเรื่องราคา ก็ให้คิดกันเอาเองว่า ความสามารถของมัน หรือของที่ ท่านจะขาย เหมาะกันหรือไม่อย่างไร เพราะถึงพูดไปมันก็ไม่สิ้นสุดอยู่ดี

ไปละ ฟิ้ววววว :m24:
  • สวยจิงๆด้วย :o057:
  • นี่เป็นไงละท่านนนน

image

:o055:
    ไฟล์แนบ
    images.jpg 6K
  • เสื้อยืดหมดแล้ววว :m73:
  • อุตสาห์สะบายใจมา 2-3 วันแล้ว ยังมี..................................................
  • ok ครับ เห็นด้วย กับ power-pit ครับในการนำเสนอข้อมูลครับ :063:
  • ps. เดี๋ยวนี้ บอดท์พัฒนาขึ้นเยอะนะครับ รับความเห็นที่แตกต่างได้ และแสดงความเห็นกลับอย่างมีเหตุมีผลมากขึ้น

ผมอยู่ในนี้มาสิบกว่าปี แล้วแต่post ไม่เกิน 5 ครั้งมั้ง เห็นพัฒนาการในทางที่ดีขึ้นกว่า แต่ก่อนก็ดีใจครับ
  • ให้ฟรีดีกว่านะ
  • จะขายแพง ขายถูก แจกฟรี ไม่มีปัญญาเลี้ยง ต้องไปทำงานต่างจังหวัด กัดกันเอง บ้านโดนยึด ฯลฯ....พิทบูลคือหมาพิเศษครับ ใครที่คิดจะเลี้ยงคุณต้องมีการวางแผนครับ ไม่ใช่ว่าจะสามารถทำกับพิทบูลเหมือนหมาทั่วๆไปได้ จะปั้มลูกออกมายังไงก็ชั่ง ฉันไม่สนใจแค่ได้ตังค์ค่าอาหารคืนบ้างก็พอ เฮ้อ...คุณจะเลี้ยงแบบไม่โดนบังคับรึว่าอยากให้ต้องโดนกฏหมายควบคุมแบบเข้มงวดในหลายๆประเทศครับ...
  • สมควรโดนแล้ว =D>
  • ก็เห็นใจคนรณรงค์นะคับกับความปราถนาดีที่จะให้มีจิตสำนึกในการเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้แต่ชีวิตมีอะไรแน่นอนคับ ตกงาน ย้ายบ้าน หย่ากะภรรยา หลายสิ่งเกิดขึ้นได้แม้ว่าเราทุกคนพยายามอย่าดีที่สุดแล้ว. ชีวิตมันก็มีอะไรที่คาดไม่ถึงเสมอไม่ใช่เหรอคับ หรือเราทุกคนได้ในอย่างหวังไว้ในชีวิตทุกอย่าง?

ความรักเอาใจใส่เป็นนามธรรมไม่สามารถจับต้องได้ จะมาวัดว่าใครรักมากกว่าใคร มันก็ยากนะคับ ส่วนเงินเป็นรูปธรรมที่มีอยู่ในธนาคารอยากจะเมื่อไร่ก็ถอนออกมาได้ ไม่ได้หมายความว่า ถ้าเค้าซื้อด้วยราคาสูงแล้วจะรักทะนุถนอมมัน(ถ้าคนนั้นมีมากมาย) ไม่เคยเหรอคับที่อยากได้อะไรที่มีราคาแพงๆแต่พอได้มาแล้วไม่นานก็รู้สึกเฉยๆ

ถ้าคุณต้องการคนมีความรับผิดชอบสูง เมื่อเลี้ยงสุนัขพันธ์นี้แล้วเมื่อเลี้ยงต่อไปไม่ได้ก็คงต้องฆ่ามันทิ้งแหละคับ เพราะเมื่อมันโตแล้วก็ไม่สามารถเข้ากะเจ้าของใหม่ได้ มันเป็นอันตราย..จิงมั้ยคับให้ใครก็ไม่ได้!! (แต่ผมก็เห็นประกาศขายไอ้ที่มันโตแล้วเต็มไปหมดแต่ไม่มีใครว่าอะไรเพราะราคามันสูง)

จุดจบของราคากะความรักมันจึงไม่มีคับในความคิดของผม และผมก็เห็นในคนที่เค้าไม่สามารถเลี้ยงต่อไปได้จิงๆ และคนที่ร่วมรณรงค์ให้คนมีสำนึกรับผิดชอบมากขึ้นในการเลี้ยงสัตว์เลี้ยงทุกชนิด แต่อยากจะฝากไว้นิดนึงคับ "ใจเขาใจเราคับ" ไม่ใช่เราเองเราไม่มีทางเข้าใจหรอกคับว่าเค้าเหล่านั้นเผชิญปัญหาอะไรอยู่
  • คุณ diemond123 เจ้าของกระทู้มาอธิบายด่วนครับมันยังไงกันแน่ มีแต่คนอื่นมาตอบแทนคุณมันเป็นอย่างที่คุณคิดไว้ไหมครับ ด่วนๆๆๆๆ
  • โดนแกล้งรึเปล่าครับดาวมหาลัย ล้อเล่น
  • ชอบทุกความเห็นของคุณ wit444 :063: :063:
    ...............................................................................................................................
    เวลาขายตั้งไว้ 5,000 หลังไมค์จบที่ ?(ไม่มีใครตามรู้ได้) แก้ปัญหาต้องให้ตรงจุด บางเรื่องแก้ยาก อาจทำได้เต็มที่แค่รณรงค์ หรือขอความร่วมมือ
    กรณี มีการเปลี่ยนมือสุนัขโต ไม่ต้องไปถามว่าเลี้ยงมาตั้งนานไม่รักมันเหรอครับ ฯลฯ ถ้าถามต้องไปถามฝรั่งที่มันขายพ่อพันธุ์สวยๆ ดังๆ แพงๆเข้ามาบ้านเราไม่รู้กี่ร้อยตัว เข้าไปถาม เข้าด่าในเวปที่เมืองนอกของมันเลยครับ ว่า เฮ้..you youไม่รักมันเหรอ ขายมันมาเมืองไทยตั้งไกล Youไม่คิดถึงมันเหรอ ฯลฯ

การซื้อขาย หรือเปลี่ยนมือ สามารถทำได้ทุกช่วงอายุ แต่ขอให้อยู่บนพื้นฐานของความถูกต้อง และรับผิดชอบ
    และแน่นอน การซื้อขาย มันก็จะมีทั้งคนดี คนไม่ค่อยดี เข้ามาทำสังฆกรรม ปนเปอยู่ตลอดมา และตลอดไป
    อย่างที่บอก ทำได้แค่รณรงค์ ขอความร่วมมือ แต่ถ้าใช้วิธีตามด่า คงทำได้ไม่ตลอด อย่าลืม คนไทยส่วนใหญ่ มักมีนิสัย "ไฟไหม้ฟาง" เห่อเร็ว มาเร็ว ไปเร็ว