ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับเรื่องหูด
  • วันนี้พาเจ้า json ไปหาหมอด้วยอาการ เป็นตุ่มขาวๆ ข้างมุมปาก ซ้ายและขวา ข้างละ 2ตุ่ม จากที่ผมสังเกตุ แรกเริ่ม เป็นเม็ดเล็กๆ ก็คิดว่าคงไม่เป็นอะไรเพราะช่วงก่อน เค้ากินแมลง เยอะไปหน่อย เห็นเป็นไล่งับ แดรกเข้าปากตลอด ผมก็สังเกตุทุกวัน พอวันนี้เห็นไม่เข้าท่าซะแล้วเพราะเริ่มใหญ่ขึ้น เลยพาหมอไปหาหมา เอ๊ยย !! พาหมาไปหาหมอ ได้ความว่า json เป็นหูด งานเข้าแล้วกรู ......

สิ่งที่หมอบอก เกี่ยวกับการเป็นหูด คือ เจ้า json อาจจะไปสัมผัสกับหมาข้างนอก อาจจะเลียปากกับหมาที่เป็นโรคนี้ ซึ่งผลข้างเคียงคือ ถ้าเป็นที่ลิ้น สุนัขจะไม่สามารถกินอาหารได้ แล้วหูดนั้น ลามได้ไวมากๆสุดท้ายอาจจะถึงตายได้เลย หูด ต้องรักษา โดยการใช้ความร้อนจี้ไปจนถึงรากของหูด เลยทีเดียว พรุ่งนี้ ขึ้นเขียงอีกแล้วเจ้าซันลูกพ่ออออ

ข้อเสนอแนะ ให้สังเกตุลูกหมาของพวกเราด้วยว่า อาการเค้าผิดปรกติอะไรไหม ถ้าช้าเกินไปอาจจะเสียใจไปตลอด ในเคสของผมนั้นถือว่าไม่ร้ายแรก อยู่ในระยะ แรก รักษาทัน

ปล. ใครที่อ่านกระทู้นี้ ผมเชื่อว่าต้องมีคนหันไปมองน้องหมาแน่ๆ ว่าเห้ย !! มีรึปล่าวว่ะ 555

• เอ๊ะๆๆ แต่บอกไว้ก่อน ผมไม่ได้ปล่อยเจ้า json วิ่งเล่นเป็นม้าคึกวิ่งในป่านะครับ ผมพาเจ้า json เข้าสังคม กับหมาเพื่อนบ้านและพันธ์ทาง เวลาวิ่งหรือลากยาง เท่านั้น ไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้นเลยจริงๆ ให้ตายเถอะโรบิ้น
  • อ่อๆ อีกอย่างคือ หูดจากสุนัข ติดต่อกับคนได้นะครับ มันใช้ 3G ติดต่อได้รวดเร็วทันใจ การป้องกันคือ ให้ท่านปิด Firewall แล้วล้างมือให้สะอาดทุกครั้ง ที่สัมผัสกับน้ำลายเจ้าน้องหมา ก่อนที่น้องหมานะ แพร่ไวรัสหูดมาใส่ท่านนะคร๊าบบบ
  • หูดที่ตีนผมยังไม่หายเลยคับ ทายามา2เดือน หมาพี่มาเลียตีนผมรึป่าวเนี่ย555
  • อย่าพี่เลยครับท่าน xinal ผมยังเด็กน้อยวัยละอ่อนอยู่คร๊าบบบ

ส่วนเรื่องตีนของ พี่ xinal ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับ ตีนใครตีนมัน แต่ส่วนตัว ไม่ชอบกินตีนดิบครับ อยากให้ผมกินต้องต้มมาให้ผมก่อนนะครับ ผมถือ 55555 :m32:
  • งั๊นน้องต้องลองดิบๆเชื่อพี่เหมือนซาซิมิอะ แซบปากนิดๆเพราะมีวาซาบิ
  • เรามีช่องทางอื่นติดต่อกันมั้ย อย่างเช่น face..... แอดผมมาก็ได้นะพี่ ชื่อ ก็ตามนี้เลย :o020:
  • Haleluya Oil <<< นี้รึป่าวจะรีบแอดให้ไวเลย :o056: :o056: :o056:
  • ไม่ทันผมหรอกผมแอดไปแล้ว 555555++

soulfly ต่างหาก :m92:
  • แหมความหื่นมันไม่เข้าใครออกใครจิงๆ
  • พี่haleluyaอยู่ตากรึป่าวครับ ผมโอ๊ตอยู่แม่สอดนะครับ ไงถ้าแวะไปคงได้เจอกันนะครับ :-Dอิอิ
  • Haleluya Oil นี่ face ใครอะคับ :032: สมาชิกในบอร์ดนี้หรือปล่าวคับนี่
  • ขึ้นเขียงแล้วส่งข่าวมาด้วยอาการเป็นไง

Haleluya Oil <<< facebook นึกว่าจะเปลี่ยนแนวไปอยู่วงการAVซะอีก<br />

ปล.บอกแล้วว่าเอามาให้พี่เลี้ยง :o059:
  • @ oatkung เชิญได้เลยครับพี่ ทางนี้ก็ยินดีต้อนรับ
    @ Ta_Takpitbill คงไม่เป็นไรมากหรอก ไอ่ซันความจี๊ดยังเหมือนเดิม

ปล. รู้สึกว่า Haleluya Oil เค้าจะเป็นนางฟ้าอยู่ที่ airasia นะจร๊าา
  • พาไป hiso ด้วยนะ 555+
  • ตอนนี้เจ้า json ปลอดภัยแล้วครับ โดนบัดกรี จี้ปากซะ ถอนรากถอนโคนเลยโดนยาสลบไป เข็มกับอีกครึ่งหลอด เข็มแรก หลับแล้วสะดุ้ง โดนซ้ำอีกครึ่ง เงียบกริบ สงสารมากๆ ตอนนี้สลบ ไปเลย แต่ก็รู้สึกตัวนะ พยายามลุก เห็นผมเดินไปไหนพยายามจะเดินตาม ใจมันสู้จริงๆ ปลอดภัยแล้วลูกเอ้ย

@oatkung ฮ่าๆๆ ผมไม่ค่อยชอบเที่ยวอะครับพี่ ส่วนมาก นั่งกินกันตามประสา ไม่ค่อยชอบเสียงดัง เลยวัยอยากจะเที่ยวแล้วคร๊าบผม
  • หูดช่วยไม่ได้. หื่นจัดได้ทั่วไทย :L
  • ฮ่าๆ สงสัยต้องพาเฮีย jonny ไปเตะบอลซะหน่อยแล้ว :o056:
  • จริงๆก็เป็นกระทู้ที่ดีนะครับ....แต่จะดีกว่านี้ หากว่ามีรูปประกอบไปด้วยนะครับ...จะได้ชัดเจนกันไปเลย.
  • ของผมก็หูดครับ เป็นในช่องปากเหมือนกัน แต่หมอวินิจฉัยหมาผมต่างจากหมอที่วินิจฉัยหมาคุณ Haleluya ของผมหมอแกบอกว่า สุนัขของเราช่วงนั้นมันมีภูมิต้านทานต่ำ ซึ่งสุนัขพันธุ์นี้ชอบเป็น แล้วหมอแกก็แค่ให้ยาแก้อักเสบ กับยาอะไรมิรู้จำชื่อไม่ได้ หมอเค้าบอกว่ามันจะทำให้ก้อนหูดยุบลง ซึ่งหมอเค้าจัดยามาให้ 10 วันน่ะครับ ก้อนหูดนั้นก็ยุบตัวหายไปเลย ซึ่งหมาผมไม่จำเป็นโดนไฟจี้อะไรเลยครับ

เออ อีกอย่างหมาของผมมันเป็นพร้อมกันสองตัวเลยครับ ซัดยาเข้าไป หูดก็หายพร้อมกันทั้งสองตัวครับ
  • ยากินก็หายครับ มันก็ยุบลงแต่อาการจะไม่หายไปทั้งหมด มันก็จะกลับมาอีกครับ หมอแนะนำว่าให้จี้เอาหัวออกแล้วฉีดยากันหูด ซึ่งคุณหมอคนนี้เค้าเก่ง ผลิตยาขึ้นเองครับ ป้องกันโรคหูดได้ประมาณ3-4ปีเลยครับ

ในส่วนของรูป ผมขออภัย ครับพอดีไม่ได้ถ่ายเก็บไว้ แต่ แรกเริ่มจะเหมือนกับสิวครับ หัวสิวสีขาวๆ พอนานๆเข้าจะคล้ายเม็ดสาคูครับ