ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

นอกเรื่อง มาแชร์เพลงยุค 70 กันครับ
  • อยากขอความกรุณาพี่ๆน้า มาแชร์เพลงสากลเก่าๆกันครับ
    ไฟล์แนบ
    imagesCAC57TJE.jpg 10K
  • handyman - james taylor
    yesterday - beatles
    Let it Be - beatles
    imagine - beatles
    Casablanca - Bertie Higgins
    yesterday once more - Carpenters
    i'd love you to want me - lobo
    Bad time - Grand Funk
    Because I love you -Shakin Steven
    alone - Bee Gees
    How deep is your love - Bee Gees
    Go - Tina Charles
    Free me - Uriah heeP
    I jusy Called To say I love you - Stevie Wonder
  • เพลงสากลเก่าผมชอบเพลงนี้คับ ไม่รู้ยุคไหนนะครับ

• I just Called To say I love you แก้ไข
    ส่วนพี่ neouniversez เพราะดีครับ ฟังแล้วรู้สึกมันส์แบบร๊อกเก่าๆ
  • ป๋า mafiy น่าจะรู้เยอะนะครับ ส่วนตัวผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร่ เพิ่ง 21 เองหง่ะ อิอิ

• ถ้า เบาๆสบายๆ น่าจะเพลงนี้

• ส่วนนี่ สมัยที่ผมยังต้องเสพดนตรีทุกวัน ต้องฟังก่อนนอน บางคนฟังอาจหนวกหูหน่อยนะครับ
  • อ่อ ครับผมว่ามันโอเคดีไม่ครับไม่แรงไป ส่วนเพลงของ อีเกิ้ลนี้ เพลงนี้แพร่หลายมากในไทย

เพลงนี้ก็โอเคดีนะครับ
  • ขอบคุณมากนะครับ ชอบมากครับ
  • ชอบกระทู้นี้จังครับ ชาวยุค '90 ส่วนตัวผมชอบร็อคจนเมทัล ถ้า สากล ก็ G N R SKID ROW METALLICA PANTERA SEPULTURA โอว์ เยี่ยม มาแบ่งปันความสุขทางเสียงเพลงกันครับ ชอบๆ.........
  • เพลงนี้ครับ เพราะดี
  • ใครชอบกีตาร์แต่ไม่รู้จักเพลงนี้ ต้องรีบฟังเลยครับ มันคือตำนานกีตาร์เทพ

• ถ้าคุณชอบ Deep purple คุณต้องชอบเพลงนี้ กับท่อนริฟสะท้านโลก

• ถ้าชอบกีตาร์ที่มีลูกพยางค์ ลูกตอดหวานๆ เอาไปเลย Pink Floyd

• ตำนานกีตาร์เทพอีกคนที่ยังมีลมหายใจ Eric Clapton

• มาร์ค นอฟเล่อร์ คนนี้ก็สุดยอด แต่ไม่เห็นผลงานนานแล้ว แต่ชื่อมาร์ค เจ๋งทุกคน ยกเว้น อภิสิทธิ์ อิอิ
  • พี่มาร์ค stair way to heaven นั่นมันเพลงชาติ ชาวร๊อคเลยนะครับ :o043:

• ขอบคุณสําหรับทุกคอมเม้นครับผม Mafia นี้แน่นอนจริงๆสงสัยเฮียต้องเป็นแฟน คารอส ซาตาน่าด้วยแน่ๆอิอิ
    ผมเพิ่งอายุไม่เยอะเท่าไหร่ครับแต่ชอบฟังเพลงสากลเก่าๆมากผมว่ามันคลาสสิคดีนะครับ

• รักฉันต้องรัก หมา ฉันด้วยอิอิ เวลาหาแฟนต้องหาแบบนี้ถึงจะอยู่ด้วยกันยาวๆ

• เศร้าไปหน่อย...แต่ชอบการเกากีตาร์ของ น้าแกดี
  • ใครบอกเป็นแฟน คาลอสซานตาน่า ถ้าไม่รู้จักสองเพลงนี้ โกหกแน่ๆ

• พี่มาร์ค ครับไม่ทราบว่าพี่มาร์คเคยแวะไปนั่งกินร้าน เดอ เซอร์ คัส ไหมครับอยู่ตรงปั้มตาดาว ตรงข้ามไปรษณีย์มีนครับผมร้านนี้บรรยากาศโอเคเลยครับแถมเปิดเพลงยุค 70 และมีร้องสดด้วยราคาไม่แพงมาก
  • เพิ่มเติมร้านอยู่ตรงสนามกอฟล์เลยครับ...

• โดยส่วนตัวชอบเวอร์ชั่นของ Bee gees ครับผมว่ามันฟังสบายๆกว่า
  • เป็นร้านประจำของพี่เลยครับ พี่สนิทกับเจ้าของร้านด้วย แต่เสียดายช่วงนี้ปิดปรับปรุงครับ
  • โหพี่ ผมชอบขาหมูเยอรมันร้านนี้มากๆอ่ะ อร่อยกว่าบ้านชานกรุงเยอะเลยแถมราคาถูกกว่าอีกด้วยบรรยากาศดีมีน้องกวางให้ดู แต่ตอนนี้ปิดปรับปรุงใช่ไหมครับถึงว่ารอนานมากๆแล้วไม่เปิดซักทีอยากินใจจะขาด
    ขอฝากร้านนี้ด้วยนะครับสําหรับเพื่อนๆพี่น้าๆพิตบูลโซน และเป็นคอเพลงสากลร้านพลาดไม่ได้เด็ดขาด
    ยิ่งกว่าบาเต๊ะ แถว ยูเนี่ยนมอล์ซะอีกนะ
  • ผมชอบเพลงนี้ อิอิ

• ดูบอลแล้วก็คิดถึงเพลงนี้เหมือนกัน คลาสสิค ดีสำหรับเพลงบอล
  • สบายๆกันเพลงนี้
  • ไม่รู้เก่าพอไหมแต่สำหรับผมก็ถือว่าเก่านะครับ
  • หรือแนวนี้ดี ^ ^
  • ส่วนเสียผู้หญิงชอบแนวนี้อะ มีพลังดี
  • Rock ในตำนาน ต้อง Highway star เล่นมาตั้งแต่เด็กยันแก่เลยผม :p

• หรือจะเอาเก๋าๆ แบบ ZZ Top

• @neouniversez โอว์ เพลงธีมฟุตบอลโลกปี 1990 คลั่งมากตอนนั้น เพลงนี้ มี 2 เวอร์ชั่น น่าจะจัดที่ อิตาลี ถ้าจําไม่ผิด
  • พูดถึงผู้หญิงละก็ต้อ
    งเพลงนี้ด้วยครับ
  • เพลงนี้ก็สบายๆนะครับ

• เพลงของพ่อหนุ่มวง wes tlife
  • ขอคั่นจังหวะ สักนิดนอกเรือ่งเพลงสากลนี๊ดนะครับ นี่เพลงโปรดครับ

ขอนิดนะครับ ขออภัย จขกท ด้วยนะครับ แต่เพลงนี้โปรดจริงๆ :o069: ไม่ได้แหย่กระทู้ไหนมันเหมือนขาดๆ คับ หุ หุ
  • เยี่ยมครับ
  • ขอแจมด้วยคนและกันครับ
    เห็นมีแต่ร็อคๆ ของเอาเพลงคนดำที่ดังๆจากอดีตจนถึงปัจจุบันที่ทุกวันนี้ก็ยังได้ยินกันอยู่นะครับ
    James Brown

• จัดแนวนี้ให้บ้างครับ

• มาเต้นกัน
  • ถ้าเล่นยุค 60 ต้องเจอเพลงนี้ ฮ่าๆๆ

• สุดยอดป๋า มันต้องคึกๆกันหน่อย
    ผมแปลเป็นไทยให้

• O_o มีหลายๆเพลงเลยนะครับนี่ ที่ผมฟังแล้วเพราะตอนเด็กๆ แต่ไม่รู้จักชื่อจะค้นก็เลยค้นไม่ได้ เอามาแชร์กันนะครับ คิดถึงเพลงเก่าๆ