ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงรวมได้มั้ยครับ?
  • ที่บ้าน มี ล๊อต 3ตัว 2 ปีกว่า ทั้ง3 ตัว...จะเอาพิต มาเลี้ยงได้มั้ย?..อยากเลี้ยงมาก แต่กลัว เหมือนกัน....ไอ้ 3 ตัว ผมเอาอยู่หมด กลัวไม้ ไม่เคยกัดกันเลย..เวลาทำผิดจะดุ ถ้าดื้อมากๆๆถึงจะตี ศึกษาพิตมาพอสมควรแล้ว...

ผมรักหมามากนะครับ...เลี้ยงด้วยรัก และรับผิดชอบต่อสังคม..ที่บ้านเลี้ยงปล่อย บ้านมีรั้ว มิดชิด บ้านค่อยข้างกว้าง มีเนื้อที่เยอะ..เลยอยากขอคำแนะนำ...ชอบพิตบลู จริงๆๆ แอบดู ลูกหมาในเวป ทุกวันเลย มันหล่อมาก..

ชอบจริงๆๆไม่ได้ บ้าตามกระแส นะ?..ไอ้ 3 ตัวที่บ้าน เลี้ยงตั้งแต่ ยังไม่ลืมตา เป็นคนดูแลทั้งหมด สลับกับแม่ ที่บ้านรักหมาทุกคนนะครับ..ไอ้ 3 ตัวที่บ้านมันมีแสบอยู่ตัวเดียว อีก 2 ตัวไม่ดุ ผู้ 2เมีย1 ลืมบอกครับ..ตัวเมียทำหมันแล้ว.....หนักใจอยู่อยากเลี้ยงมากๆๆๆ..แม่ก็อยากได้...แต่ พิตบูล เค้าแนะนำไห้เลี้ยงตัวเดียว มันไม่เหมือน หมาพันธุ์ อื่น...ถ้าผมเอามาตอน เล็กๆๆ คงไม่น่ามีปัญหา ผมกลัว ที่เค้าบอกกัน พอมันโต เริ่ม start แล้วมันจายุ่ง..กลัวมาก......อยากขอคำแนะนำจาก พี่ๆๆ เพื่อนๆๆๆ น้้องๆๆ นะครับ ขอบคุณครับ.....
  • ความเสี่ยงสูง 99.999999999 %
    อย่าครับไม่แนะนำ
    ระเบิดเวลาดีดีนี่เอง
    ผี...ตุ๊ด
  • แค่คิดก็มันแล้ว จะเอาพิทมาเลี้ยงรวมกับล๊อต เดี๋ยวก้ชิบหายกันพอดี แรงทั้งคู่

ผี โลตีใส่ไข่ 2 ใบ
  • เลี้ยงหลายตัวได้แต่ต้องแยกกรง แบ่งปล่อยทีละตัว เน้นทีละตัวอย่างเผลอเลอเป็นอันขาด

ไม่นั้นใส่กันให้เลอะ ไม่เลย ทางที่ดีเลี้ยงตัวเดียวสบายใจ

เมือ่หลายวันก่อน ลูกน้องใหม่ปล่อยให้เล่นกัน เออดีจังเลย กัดกันเละเลย เสือกแยกไม่เป็นอีก

พาลให้ต้องขี่รถกลับไปแยก ดีนะที่่ไม่ตาย ขนาดกรงติดกันเห็นหน้ากันทุกวัน เป็นปี

กระดิกหางใส่กัน ตั้งแต่เล็ก ยังเป็นหลาน อา กันเองอีก เซ็งฉิบเลย

อย่าได้คิดแบบนั้นเลย เลี้ยงหลายตัวมีแต่เรื่อง
  • เห้นด้วยกับ H.YAI RAMA3 ที่บ้านเคยมีปัญหาแบบนี้เมือนกัน...สุดท้ายต้องแบ่งกันปล่อยที่ละตัว...
  • เลี้ยงได้ครับ แต่ต้องแยกขังปล่อยเล่นผลัดกันเป็นเวลา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องถามตัวคุณเองก่อนว่าได้ไม๊ มีเวลาพอที่จะดูแลมัน หรือสลับกันปล่อยเป็นเวลาได้ไม๊...เลี้ยงแบบระบบเหมือนฟาร์มหมาเขาเลี้ยงกันไง
  • ผมเดาเล่นๆ
    ผมว่าคุณ คงเริ่มเลี้ยงเพิทบลู ด้วยความสบายใจผ่านไปสัก 1-2 ปี
    หลังจากนั้น พิทบลู มันคงอยากเทียบชั้น หรือเริ่มหงุดหงิด กับพละกำลังตัวเอง บ้างแล้ว
    พอหลัง จาก เลี้ยงไป ร็อต มัน ก็คงเริ่ม มีอายุมากขึ้น แรง กำลัง ก็คงลดน้อยลง
    ที่นี้ก็เริ่มถึง วัย ฉะกัน........ มันแล้ว หล่ะ ครับ จะ 1ต่อ1 หรือ 2ต่อ1 พิท มันก็ไม่เกี่ยงครับ

ปกติหมามันก็กันกันเป็นธรรมดาอยู่แล้ว เลี้ยงหมามาก็น่ารู้

อยากดูแมทซ์ นี้จัง ใกล้เกิด เมื่อไหร่บอกด้วย........ล้อเล่นน่า
    ไฟล์แนบ
    24435_235805.jpg 49K
  • เพื่อนบ้านผมเลี้ยงพิท กับร๊อต
    โตมาด้วยกัน เล่นกันตลอด
    วันนึงเจ้าของไม่อยู่
    กลับมาร๊อตเละ ตายคาปากพิทเลย
    เป็นผมไม่เสื่ยงครับ
  • อย่าเลยครับ เอาเรื่องทั้ง 2 สายพันธ์ ถ้ารวมกันนะ
    งานนี้ ไม่ พิท ก็ ร็อต แหละงานนี้
  • มีอยู่3ตัวแล้วเลี้ยงมันให้ดีก่อน อย่าหาเรื่องอีกเลย
  • ของผมมีร็อต2ตัว มีพิท1ครับมันก็อยู่ด้วยกันได้แต่ต้องควบคุมพฤติกรรมมันในช่วงแรก ของคุณมีร็อตตั้ง3ตัวผู้2จะไหวเหรอครับตอนนี้มันเริ่มโตผมก็เริ่มกังวลเหมือนกัน
  • :o001: ถูกต้องและครับแบบเฮียใหญ่พูดเลยครับ...ผมรับรองเลยว่ามันกัดกันแน่นอน...ของผมนอนด้วยกัน กินด้วยกัน อยู่ด้วยกัน โตมาด้วยกัน พอถึงเวลาโหดมันก็อย่างกับสัตว์ป่า ห่ำหั่นกัน ตอนนี้ถ้าออกมาประจันหน้ากันล่ะก็ซัดกันนัวเลย มีเลือดสาด ถ้ามันหลุดมากัดกันเองก็คงตายกันไปข้างนึงครับ มันอยู่ในสายเลือด ผมเองยังหวั่นว่าโตเต็มที่จะเอามันอยู่หรือป่าวเลยครับ

:o010: เลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบต่อสังคมครับ
    ไฟล์แนบ
    masterwa.jpg 53K
  • รอต ชะตาขาดแน่ อย่าครับ
  • เห็นด้วยกะหลายท่านว่าอย่าดีกว่าครับ
  • :o004: ลงรูปผิดคือผมจะลงรูปหมา นี่ไงไอ้ตัวโหด หน้ามันทะเล้นก็จริง ถ้าเจออีกตัวนึง มันพุ่งปรี๊ดเลย
    ไฟล์แนบ
    golummmm3.jpg 62K
  • ขอบคุณ สำหรับ คำแนะนำทุก ท่านนะครับ.........ได้ความรู้มาก

มีความเสี่ยงสูง.มาก....ถ้าผมจาเอามาเลี้ยงคงต้องเลี้ยงแบบฟาร์ม อย่างเดียว..แล้วอย่าประมาทเด็ดขาด..
  • ปกติ ร๊อตไวเลอร์ นี่ ถ้ากัดกับหมาพันธ์อื่น ร๊อตมันกัดตายหมด แต่นี่มาเจอพิท โอเค ร๊อตตอนนี้ ข่มเจ้าพิท แน่นอนครับ แต่ถ้าเจ้าพิทน้อย กลายเป็นหนุ่มเมื่อไร เจ้าร๊อตไม่รอด ล้านเปอร์เซนต์ ครับ ฉะนั้น อย่าเลี้ยงเลย เชื่อผม อิอิ
  • อย่าหาเรื่องใส่ตัวเลยครับ

หากอยากเลี้ยงพิท เพื่อเป็นสมาชิกในครอบครัวอย่างมีความสุข ควรเลี้ยงตัวเดียวครับ
  • ชอบพิทบูลโซนก็ตรงนี้แหละ คำแนะนำดีๆมีจากเพื่อนๆเสมอ