ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประกาศ เรื่องผีอีแพงตบทรัพย์
  • ตอนนี้ ขอความกรุณาสมาชิกอยู่ในความสงบ ผมขอหยุดทุกอย่างไว้แค่ตรงนี้ก่อน อย่าลงข้อความใดๆที่จะทำให้เหตุการณ์บานปลายมากไปกว่านี้ ผมอยากให้เรื่องมันจบลงด้วยดี รออีกสองสามวันหากมี จดหมายจากตำหนวดมาจริงๆ ต้องขอแรงทุกท่านไปร่วมแสดงพลังกับผมสักครั้ง เราจะทำเรื่องนี้ให้เป็นกรณีตัวอย่าง

ผมอยากให้เว็บผมกลับมา เป็นพิตบูลโซน ที่สนับสนุนให้คน กล้าคิด กล้าทำ กล้านำเสนอ กล้าคัดค้าน กล้าท้วงติง กล้าสนับสนุน และกล้ารับผิดชอบเหมือนดังเดิม ผมไม่ต้องการทำลาย คุณค่าและวิญญานความเป็น เว็บสำหรับคนจริง ที่เป็นสัญลักษณืของเว็บเราให้หายไป

ถ้าใครรับนโยบายเหล่านี้ไม่ได้ ก็อย่าเข้ามาเล่นที่นี่ และผมก็ไม่ขอรับผิดชอบข้อความใดๆ ที่พาดพิงไปยังบุคคลที่สาม เนื่องจากว่า เว็บนี้เป็นเว็บส่วนบุคคล ที่ใช้เวลาว่างจากงานประจำมาทำ ผมจึงไม่มีเวลาตามตรวจสอบข้อความได้ทุกกระทู้ ผมไม่มีเวลาให้ความร่วมมือกับใคร ในการที่จะเอาข้อความที่ลงไปเว็บไปฟ้องร้องกันในเรื่องเล็กๆน้อยอีกต่อไป

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการให้ความร่วมมือ ^:)^
  • :065: รับทราบครับพี่มาร์ค
  • สุดแท้แล้วยังไงก็ได้จ้ะ
  • อีแพงบอกว่า เสียใจแต่ไม่แคร์ 55555555555555555555

• ทำไมรีบเลิก กำลังสนุกเลย ตกลงเรื่องนี้ทำนาบนหลังเพื่อน หรือ ทำคุณบูชาโทษ คดีจะพลิกอีกมั้ยน้อ :-W
  • ขยันสร้างหลักฐานเท็จ ระวังเจอตอ ตอย่อมาจากตีน นะจ๊ะ

กระทู้นี้ตั้งขึ้นมา เพื่อผีอีแพง ศีลปด ตอหลดตอแหลเท่านั้น ใครเสนอตัวเข้ามาเองโดยไม่ได้รับเชิญก็ถือว่าสมัครใจ ดังนั้นรับผิดชอบตัวเองนะ ฮิ้วๆๆๆ

กูมีของดี ผีหลอกกูไม่ได้โว๊ยยยยยยยยยยยยยย เผลอๆผีโดนกระทืบด้วย รอชมกันนะพี่น้อง ซ่าส์มาก เรียกร้องหาส้นตีนเอง
  • เหอะๆหนังเรื่องยาวซะแล้ว นางเอกเปลี่ยนซีนเล่นบทนางร้ายแทน รอชมและเป็นกำลังใจละกันครับพี่มาร์ค
  • เรียนสมาชิก ต้องขออนุญาต ลบสิ่งไร้สาระที่ไม่มีประโยชน์ออกนะครับ มันรบกวนความสงบสุขของส่วนรวม
    ส่วนใครจะสวมรอยรับบทผีอีแพง ตัวละครตามท้องเรื่องก็ตามสบายครับ อาสาเข้ามาเองก็รับผิดชอบตัวเองครับ :p
  • รอมาครึ่งวันแล้ว ไม่เห็นมีอะไรเกิดขึ้น ไม่มีหมายมีแต่ไปรษณีย์มาส่งจดหมาย กับเด็กมาแจกใบปลิว ฮา ......

จ้องจะเล่นคนอื่นก็อย่าปิดปลายคางตัวเองให้ดีๆนะ คดีเยอะไม่ใช่เล่นนะเรา ฟัดกับเขาไปทั่ว ข่าวว่ามีบางคนเขาสู้ด้วย อย่าบุกเพลินจนลืมระวัง เดี๋ยวจะโดนสวนหงายท้องเอาง่ายๆ วิธีที่เอาไปใช้กับคนอื่นมันอาจจะเป็นวิธีเดียวที่กำลังย้อนเข้าตัว โทรไปคุยกับใคร อัดเสียงเขาไว้ใช้แบล๊คเมล์ ก็โดนเขาเล่นกลับได้เหมือนกัน พฤติกรรมมันเข้าข่ายกรรโชกทรัพย์ชัดเจน อย่าลืมศึกษาข้อกฏหมายป้องกันตัวเองไว้ด้วย ไม่มีส่วนได้เสียและไม่ใช่ทนายแต่โทรไปรีดเค้นเงินทองชาวบ้าน ปลอมแปลงเอกสารแลกเงินค่าถอนฟ้องและตบทรัพย์เอา GPS พยายามสร้างหลักฐานเท็จใส่ร้ายคนอื่น นำเงินของกลางไปใช้ในเรื่องส่วนตัว ฯลฯ

เพียบบบบบบบบ :064:
  • :o037: :m84: ตายๆตายแล้ว นี่หรือเมืองพุทธ (เสียงกระเทย) ขำๆแก้เครียดคับ อันนี้เอามาจาก โน้ต อุดม เดี่ยวไมโครโฟน 4 นะคับ
  • ลืมลงซะงั้นอะ แก้ตัวหน่อยคับ
  • มารายงานตัว วันที่ 1 กรกฎาคม 2555 เวลา 10.35 น.

หลักฐาน ที่แสดงว่าฉัน เป็นผู้มีส่วนได้เสีย

image

เพราะคุณณัชพลฯ ตกลงให้ฉันเป็นผู้ดำเนินการ เก็บรวบรวมเอกสารทั้งหมด
    ไฟล์แนบ
    มาเฟียแก้ความเห็น.jpg 78K
  • image
    นายตำรวจ ที่โทรไป เขามีอำนาจหน้าที่ตามกฎหมาย เพราะ คุณเป็นเจ้าของเวป เขาต้องการ ip ของ det_cm เพราะเป็นผู้ก็อปปี้ URL มาจากเวป เอเซียบลูลี่ ซึ่งมีข้อความหมื่นประมาท และใส่ความ ให้ฉันได้รับความอับอาย

ฉันไปแจ้งความ เมื่อวันที่ 19 มิถุนายน 2555 แล้วฉันก็ไม่ได้ตามคดี

เพราะวันที่ 20/6/55 ฉันไปโรงพยาบาลตำรวจ รักษาอาการป่วย

วันที่ 21/6/55 ฉันไปเข้าค่ายสุขภพพึ่งตนเอง ที่สโมสรนายทหาร ศูนย์การทหารปืนใหญ่ ลพบุรี

วันที่ 22/6/55 ฉันพาแม่สว.โก้ง มารักษาตัวด้วยวิธีที่ฉันไปเข้าค่ายมา ณ กทม. เฮียเหลียง โทรถามฉันว่าเป็นยังไงบ้าง เพี่ยน ฉันบอกสบายดี ฉันไม่ได้เข้าบอร์ดหลายวัน

วันที่ 23/6/55 ฉันไปทำบุญ ทำทาน ที่วัดป่าเชิงเลน จรัญสนิทวงค์ 37 ไม่ได้เข้าบอร์ด

วันที่ 24/6/55 จึงคลิกเข้ามาบอร์ดพิทบูลโซน เห็นกระทู้นี้

ฉันจึง ไปแจ้งความไว้เป็นหลักฐานที่ สน. ลาดกระบัง

กรุณา เอาเทปที่คุณอัดไว้ ไปแสดงด้วย ฉันพร้อมเสมอ กับข้อหา ตบทรัพย์

และอย่าใช้อภิสิทธิ์ลบ ความเห็นฉันออก เพราะฉัน เสียหาย
    ไฟล์แนบ
    ตบทรัพย์3.1.jpg 75K
  • ฉันตามหา พยาน ที่ยืนยันว่า "ผีอีแพง" ที่คุณกล่าวหา คือฉัน

ได้ที่ FB ของ เฮียเหลียง />
    ฉันหรือ สว.โก้ง ไม่ไดเป็นตามที่คุณใส่ความ เรื่องนี้ ฉันชี้แจงไว้ในเฟสบุ๊ค

เอ้า เอามาให้อ่านอีกรอบ

คนรักความยุติธรรม สว.โก้ง กับพี่พร
    26 มิถุนายน
    .ข้อเท็จจริงเรื่อง GPS

GPS นี้ ได้ แต่ใดมา วานบอก
    เฮียเหลียง เอ่ยปากยกให้ ตาโก้ง ณ วันที่นัดกันที่ร้านอาหาร วันที่ 3 พฤษภาคม 2555
    ตอนนั้น ไม่ได้พูดถึง ว่าถ้าได้ GPS แล้วจะถอนฟ้องให้

แต่เหตุไฉน คุณ Mafia ถึงเอาไปโพสในกระทู้
    "ประกาศ เรื่องผีอีแพงตบทรัพย์" ข้อความ
    "ปลอมแปลงเอกสารแลกเงินค่าถอนฟ้องและตบทรัพย์เอา GPS
    ... พยายามสร้างหลักฐานเท็จใส่ร้ายคนอื่น"

วันนี้ ระหว่างขนย้าย อพยพแม่ตาโก้ง จากบ้าน ไปอยู่แฟลตลาดกระบัง เพื่อความปลอดภัย

พยานปากเอก เฮียเหลียง โทรมาอีกแล้ว ครั้งแรก เรากดทิ้ง จะอะไรกับกูนักหนาวะ

แม่ย่า มองด้วยสีหน้า งง งง ก็เลยกดรับ เฮียเหลียง มือประสานสิบทิศ ทำหน้าที่ ไกล่เกลี่ย ฯลฯ แถมพูดตบท้ายว่า ผมไม่อยู่ฝ่ายไหนทั้งนั้น เพราะผมนับถือ ตาโก้ง และเจ๊นภา ป้ารู้ไหม สุดท้ายถ้าให้ผมเลือก ผมจะอยู่ข้างไหน

เราตอบทันที เจ๊นภาไง เอาเถอะ ความจริงเป็นสิ่งไม่ตาย พูดไปตามที่ได้ยิน ได้เห็นก็แล้วกัน

เราไม่รู้ว่า จะมาไม้ไหนอีก ปรึกษาตาโก้งแล้ว ได้รับคำแนะนำว่าให้คืนเจ้าของไปซะ ไม่มีปัญญาซื้อเองหรือไง

ณ วันนี้ เราฝากไว้ที่เจ้าของคดี แล้วนะคะ มารับพร้อมกับเซ็นต์เอกสารถอนฟ้องได้เลยนะคะ

อ้อ แถมอีกเรื่อง เงิน 20,000 บาท ที่จะให้ ไม่เกี่ยวกับคดีความนะคะ อย่าพูดครึ่งเดียว เป็นค่ารับทำงานชิ้นหนึ่งให้ งานทวงหนี้(330,000 บาท) ตอนนี้ลูกหนี้ยังไม่จ่าย แต่เอาเถอะ ทวงได้ไม่ได้ เราก็จ่ายให้อยู่แล้ว บอกทุกครั้ง รอลูกค้าโอนบ้านก่อน ขณะนี้ยังอยู่ระหว่างการยื่นขอสินเชื่อให้ลูกค้าดูเพิ่มเติม
    image

image
    ไฟล์แนบ
    2.jpg 72K
    gps (Small).jpg 28K
  • image
    ไฟล์แนบ
    โดนกล่าวหา.jpg 132K
    โดนลบ.jpg 247K
  • image
    ไฟล์แนบ
    มาตรา 15.jpg 135K
  • สมาชิกทุกท่านโปรดทราบ ฉันเอาล็อคอินของสว.โก้ง มาโพส เพราะล็อคอินของฉัน

lumpotorn19 และ Zing2012 โดนเจ้าของบอร์ดบล็อค

วันที่ 14 กรกฎาคม 2555 ฉันนัดกับเฮียเหลียง ไปให้การเรื่อง GPS และฉันจะมอบเงิน 20,000 บาท ให้เฮียเหลียง เป็นค่าตอบแทนการทำงาน (ทวงหนี้ จำนวน 330,000 บาท ให้ฉัน)

ใครที่โดนฉันตบทรัพย์ ตามที่เจ้าของบอร์ดอ้าง กรุณาไปแจ้งความฉันด้วย ที่ สน.ลาดกระบัง

image

image
    ไฟล์แนบ
    BannLumpotornA.jpg 179K
    BannZing2012.jpg 234K
  • image

image
    ไฟล์แนบ
    เงินสองหมื่น.jpg 258K
    ทวงหนี้ไอเอ๋.jpg 84K
  • เพิ่งตามผลการสอบสวนสืบสวน เมื่อวันที่ 13/11/55
    ได้ความว่า เฮียเหลียง ไม่เต็มใจให้ GPS และไม่อยากจ่ายเงิน 20,000 บาท
    จึงมาลงบันทึกไว้ กันลืม เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า
    เฮียเหลียง โพสข้อความ ขอรับผิด ต่อมาเฟีย และโพสขอโทษฉันกับสว.โก้ง
    โทรศัพท์หาฉันหลายครั้ง หลายวัน ฉันไม่รับสาย ในที่สุด ก็นัดเจรจากันที่ร้านอาหารต้นถนนนิมิตใหม่
    ในวันนั้น ฉันคุยถึงเรื่อง GPS ของมาเฟีย ว่ามันเยี่ยมมาก ขอซื้อต่อ แล้วให้ มาเฟียไปซื้อของใหม่
    สาเหตุที่ฉันไม่ซื้อของใหม่ เพราะมาเฟียบอกว่า เขามีออพชั่นพิเศษอับเดทฟรีตลอดการใช้งาน
    เฮียเหลียง ได้ฟัง เพราะอยู่ในวงสนทนาด้วย จึงบอกว่า ของผมมี ไม่ได้ใช้ เดี๋ยวผมให้
    ฉันก็จด และจำ ว่าเฮียเหลียงเต็มใจให้ เจอกันหลายครั้ง ก็ไม่เอามาให้ซักที จึงทวง ณ วันที่ไปถอนคำร้องให้เฮียเหลียง และเฮียเหลียง ได้เอาไปให้ฉันที่ศูนย์ฝึก D-1 วันที่นัดเคลียร์กับพระรามสามทั้งกลุ่ม
    ส่วนเงินที่ให้ฉันมา 20,000 บาท ให้ ณ สำนักงานขายของมาเฟีย เป็นค่าดำเนินการถอนฟ้องกรณีสว.โก้งฟ้องเฮียเหลียง (มีหมายศาล)
    โดยเฮียเหลียงควักออกมา 15,000.- และยืมเฮียใหญ่ 5,000.- มอบให้มีพยานหลายคน
    เฮียเหลียงขอโทษเจ๊นภา ด้วยอาการสำนึกผิด ฉันเห็นอาการลูกผู้ชายกระทำการเช่นนั้น จึงบอกเฮียเหลียงว่า
    โปรดสังเกตุฉันแต่งตัวนะ ฉันตั้งใจจะไปสน.ลาดกระบังต่อเพื่อถอนฟ้อง เรื่องที่ฉันกล่าวหาเฮียเหลียงหมิ่นประมาทฉันโดยการโฆษณา (หลักฐานฉันมี เป็นพันหน้ากระดาษ)
    ในเมื่อ พูดออกมาเองนะ ว่า เสียของรัก(GPS เสียเงิน) โดยไม่ได้ทำอะไรผิดเลย จึงทำทุกอย่างให้ได้สิ่งนั้นคืน
    ฉัน เสียดาย ที่เคยยกย่องว่า เฮียเหลียง เป็นลูกผู้ชายตัวจริง ผิดก็ยอมรับผิด (ฉันเข้าใจไปเอง)
    เอาเป็นว่า ฉันเดินหน้า ดำเนินคดี กับทุกท่าน ที่ได้หมิ่นประมาทฉัน ไม่มีการยกเว้นใครทั้งสิ้น มีอะไรว่ากันตามความเป็นจริง เจอกันที่ศาล เร็ว ๆ นี้
  • เรื่องที่อยากจะแฉ เช้าวันนี้
    แม่ง โดนเฮียเหลียง และผองเพื่อนรุมกระหน่ำซัมเมอร์เซลส์ ตอนน้ำท่วม ไอเราก็บังอาจนับตัวเองว่าเป็นเพื่อนวุ้ย แวะเวียนไปหา เพราะบ้านอยู่บนถนนเดียวกัน
    วันหนึ่งไปเก็บค่าเบี้ยประกันรถยนต์ ได้รับการท้าทายว่า ป้าแน่จริงฟ้องไอเหลียงดิ มันด่าป้าอ่ะ ถ้าไม่ฟ้องแสดงว่าป้ามีเยื่อใยกับไอเหลียง หยั่งที่เขาว่ากันนะโว้ย
    เราจึงถามไปว่า เขานินทากูว่าไงรึ คำพูด(ที่แสดงถึงตัวตนของมัน) พล่ามออกมา เยอะแยะไปหมด เราจึงรู้ว่า มีคนตั้งให้เราเมื่อชาติก่อนเป็นนางฟ้า เฮียเหลียงเป็นพญายักษ์ เกิดลูกออกมาเป็นไอโม ฯลฯ ไปกินเหล้าบ้านไอบิว ก็เล่าเยาะเย้ยถากถางเฮียเหลียงทุกครั้ง เฮียเหลียงหมั่นไส้ เลยว่ามันเป็นทหารเลี้ยงม้า (โกรธวุ้ย ทำไมกรูเป็นแค่ทหารเลี้ยงม้าวะ)
  • เราตั้งกระทู้ ขอบคุณ มาเฟีย แม่ง กลัวโดนถล่มเข้าตัว ใช้สิทธิ์เจ้าของเวปลบกระทู้นั้นไป ไอ้เราก็ยุ่งในวันนั้นพอดี เลยไม่ได้เซฟ กระทู้ไว้ แต่พระเจ้าไม่เข้าข้างคนเลว ทุกคอมเม้นท์ ในกระทู้ จะไปขึ้นที่เมล์ของเรา เราจึงมีหลักฐาน เอาไปให้ตำรวจ เพื่อร้องทุกข์ ให้ดำเนินคดี ซึ่งเฮียเหลียงบอกว่ายินดีเป็นพยานยืนยันให้ ว่าคนพูดเป็นผู้ชายใส่กระโปรง (อันนี้ เลี่ยงไม่ได้นะ เฮียเหลียง ถึงจะเลี่ยงมาหลายคดี แต่คดีนี้ไม่รอดแน่)
    เราก็จัดให้ แจ้งความเฮียเหลียง หมิ่นประมาทโดยการโฆษณา ที่สน.ลาดกระบัง แม่งบอก ช้าว่ะ ไม่ทันใจ เราเลยบอกว่า จ้างทนายฟ้องตรงดิ แม่ง เท่านั้นแหละ ตาลุกวาว ด้วยต้องการเอาคืน พ่นว่า โดนใส่ร้าย งู้นงี้ บอกมีหลักฐานยืนยันได้ ทู๊กอย่าง ไอเราก็เชื่อดิ คนระดับเจ้าของเวปพูด จึงบอกไปว่า ฟ้องได้จริง ๆ เพราะกฎหมายเขาตราขึ้นมา เพื่อความสงบ ไม่ต้องการให้เกิดการทะเลาะเบาะแว้ง และเสือกถามเราว่า แล้วไอ้คนที่มันด่าผม ใส่ร้ายผม ฟ้องได้ใช่ไหม เราจึงบอกไปว่า ฟ้องได้ แต่ต้องจ้างทนายนะโว้ย
    อาชีพที่กูเคยลงนามบัตรในเวปมึง กูรับปรึกษาคดีแพ่ง คดีอาญา หวังว่าคงจำกันได้ สมาชิกเลี้ยงหมา มากมายนับไม่ถ้วน โทรขอคำปรึกษากู บาทสลึงกูไม่เคยคิด ถ้าจำเป็นต้องใช้ทนาย กูก็แนะนำทนายที่ไม่โหด และเก่งจริงให้
    วันต่อมา ก็ส่งเมล์ รายชื่อ มาให้เรา มีทั้งชื่อ นามสกุล ที่อยู่มาให้ (กูไม่รู้จักหรอก ใคร ชื่ออะไร มึงจัดให้กูเองทั้งนั้น กูมีเมล์ และลายมือมึงที่เขียนเพิ่มเติม อีก กูจะเอาไปแถลงศาล)
    กูติดต่อทนายคนแรก ชื่อทนายนพพร พรมเต็ม ซึ่งเซียนทางคดีแบบนี้ เขาคิดรายละ 25,000.- แต่เอาเอกสารหลักฐานไปแล้วหายต๋อม กูติดต่อทนายเตี้ย ซึ่งกูให้ทำคดีให้กูประจำ กูจ้างแค่คดีละ 10,000 บาท แต่กูต้องเป็นคนร่างคำฟ้องเองทั้งหมด (กูมีเมล์ ร่างคำฟ้องติดต่อระหว่างทนายกะกูนะ ขอบอก ทนายมีหน้าที่เอาชื่อเป็นทนายแต่งตั้งแล้วยื่นฟ้องที่ศาล ถ้าจบวันไต่สวนมูลฟ้อง ก็ไม่ต้องจ่ายเพิ่ม แต่ถ้านัดสืบพยานกูต้องจ่ายค่าทนายเพิ่มอีก
  • กูบอกทนายกูว่า พี่คิดลูกความรายละ 30,000 บาทนะ เพราะพี่ต้องทำเองทั้งหมด แล้วกูก็บอกมึงว่า คิดค่าดำเนินการรายละ 30,000 บาท แต่มึงไม่ต้องจ่ายซักบาท ถ้ามึงยืนยันว่า ไอ้ที่เขาด่ามึงมันเป็นเท็จ กูจัดให้ ค่าทนายกูออกเอง กูจะเรียกค่าเสียหายให้มึงเอง มึงยังบอกขอ 10% (บอกในเวปมึงด้วยนะ ต่อมากูให้ลบออก เพราะผิดจรรยาบรรณทนาย)
    วันที่กูเอาคำฟ้อง และใบแต่งทนายไปให้มึงเซ็นต์ที่โกดังของมึง ครอบครัวมึง ก็รับรู้ กูบอก แล้วแต่จะตัดสินใจนะ ปรึกษากันก่อนก็ได้
    ต่อมามึงก็บอกได้ไฟเขียวเดินหน้าเต็มที่ แถมเพิ่มเติมรายชื่อมาให้กูอีก
    เมื่อเรื่องถึงโรงถึงศาล จำเลย แม่ง หมอบทุกราย ไม่มีรายใด สู้คดีซักคน กูจึงทวงค่าดำเนินการจากมึง รายละ 30,000 บาท ทวงทีมึงก็เดือดร้อนที บ้านแทบแตก มึงว่ากูตอแหล ใครล่ะใช้ให้กูตอแหล ว่าค่าทนาย 35,000 บาท พยานมีนะมึง กูส่งข้อความไปให้มึงกะเฮียเหลียงทางเฟสบุ๊ค และที่มึงส่งเมล์ให้เฮียเหลียงจ่ายอ่ะ
    กูทำบ้านมือสองขาย คนในเวป ที่เข้ามาตีสนิทกับกู ยืมตังค์กู หลายคน หลายแสนบาท บอกจะใช้คืนกูเดือนกุมภาพันธ์ แล้วเสือกเบี้ยวกู กูเดือดร้อน จึงไปทวงมึง ไปกี่ครั้ง แม่งก็ลวดลาย บอกเช็คเด้ง แล้วเช็คมึงเด้ง เกี่ยวไรกะกูวะ
    กูเลยสร้างนิยายน้ำเน่า โทรไปหาเจ๊ บอกว่ากุแอบเอาตังค์ของกลางผัวกูไปจ่ายค่าบัตรเครดิต ม่ายงั้นจะติดเครดิตบูโร (กูเพิ่งมารู้ว่าคู่สร้างคู่สมเขารู้กัน อัดคลิปเสียงกูไว้ ) แล้วเอาไปมอบให้ ผกก. ให้สอบสวนผัวกู มึงคิดว่า ผัวกูจะหงายท้อง มีมลทินติดตัว แม่ง มึงลืมไปแล้วหรือ ผัวกู มันตำรวจของแผ่นดิน บาทสลึง มันไม่คดโกงหลวง เงินของกลาง ได้มาก็ต้องนำส่งการเงิน เก็บไว้ได้ที่ไหน ไอเวน เสือกเกณฑ์คนไปยกป้ายประจานกู กับผัวกูอีก มึงจะรอดมั้ย คดีนี้อ่ะ
    ที่สำคัญ มึงยังติดค่าดำเนินการกูอีก 60,000 บาท กูออกหนังสือทวงไปแล้วทำเฉย เด๋วต้นปี กูจะส่งของขวัญชิ้นงามตราครุฑไปให้มึงถึงบ้านเลย
    แถมวางงาน ให้เฮียเหลียงโทรถามกู ป้า ค่าทนาย 30,000 หรือ 35,000 วะ กูตอบในเฟส แม่งไม่ยอม ไปตั้งกระทู้ประจานกูอีก กูจึงจัดให้อีก คดี 555 (เฮียเหลียง จะเป็น พยาน หรือ เปล่า อิอิ)
    วันนี้ ขอแฉ แค่นี้ก่อน ต้องออกไปทำมาหาแดกล่ะ ฮิ้ววววววววววว