ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• animal will do : สัจธรรม!!!
    คนแก่ จูง ให้เด็กนั่ง = ทรมานคนแก่
    เด็ก จูง คนแก่นั่ง = ทรมานเด็ก
    นั่งทั้งคนแก่ทั้งเด็ก = ทรมานสัตว์
    งั้น ไม่นั่งจูงลาเอา = โดนด่าว่าโง่
    งั้นขึ้นรถไปกันหมดเลย = แมร่ง...อวดร่ำอวดรวยเปลืองน้ำมัน
    สรุป ไม่ว่าเราจะทำอะไร ดีแค่ไหน มันต้องมีคนคอยติ คอยวิจารณ์เสมอ ถ้าเราเชื่อว่าเราทำถูก ทำดีซะอย่าง เราก้อจะทำ....ปิดกระทู้
    ไฟล์แนบ
    ลาลาลา.png 96K
  • ช่วยๆ กันหน่อยครับ :006: :006:
  • เวรกรรม เฮ้อ!
  • โอ้โหไอ้เจ้าของเก่ามันก็เลวได้จัย
  • ทิ้งเบอร์ไว้สิครับ
  • เจ้าของกระทู้บอกว่า "มีคนเอาไปเลี้ยงแล้ว" จบข่าว พิทบูลรายวัน
  • เจ้าของเก่าแม่งนรกจริง
  • ผมคิดว่า.. เจ้าของหมาตัวเ่ก่า...
    พ่อแม่เขาเคย... ทิ้งเลย...เขา เลย
    ไม่มีคาวมรักให้กะใครเลย ... กำ ...
    '' ตกนรก ''
  • เข้ามาตอบค่ะคุณยุ้ย คนที่จะขอหมาตัวนี้ไปเลี้ยงต้องทราบดังนี้นะคะ

พิทบลู เป็นหมาที่มีแรงขับเยอะ ต้องมีเวลาพามันออกกำลังกายบ่อยๆ มันมีนิสัยเป็นจ่าฝูง

เมื่อถึงเวลามันจะสู้กับหมาทุกตัวที่อยู่ใกล้มัน ไม่เว้นแม้กระทั่งเคยเลี้ยงมาด้วยกัน (ภาษาคนเลี้ยงเค้าเรียกสตาร์ทค่ะ)

ต้องมีอุปกรณ์ที่จะเอามันอยู่ อาทิเช่นโซ่ล่าม (โซ่ธรรมดาเอาไม่อยู่นะคะ) สายจูง ไม้งัดปาก

ดังนั้คนที่จะขอไปเลี้ยงต้องเข้าใจพื้นฐานนิสัยมันก่อน และรู้จักวิธีแยกหมาเวลามันกัดตัวอื่นได้ด้วย

มันไม่ใช่หมาน่ารัก มันคือหมาเหนือหมา เค้าเลี้ยงไว้สำหรับเป็นเพื่อนออกกำลังกายทำกิจกรรม

เพราะฉะนั้นคนที่จะเอาไปเลี้ยงต้องตอบคำถามให้ได้ก่อนว่าเอาไปทำไมค่ะ สงสารอย่างเดียวไม่ได้ค่ะ

เราไม่อยากเห็นข่าวหน้าหนึ่งว่าพิทบลูของพวกเราทำร้ายใครๆอีกค่ะ
  • ขอโทดอีกครั้งค่ะคุณยุ้ย ที่ไม่อ่านเนื้อความให้ละเอียด ขอโทดจากใจจริงค่ะ
  • breeder ต้องไม่เห็นแก่เงิน ไม่จำหน่ายให้ เศษมนุษย์เช่นนี้
    ผู้เลี้ยง pitbull ต้องมีความรู้ เกี่ยวกับ pitbull (นิสัย แรงขับ วิธีแยกสุนัขเวลากัดกัน เลี้ยงตัวเดียวก็ต้องรู้ ) รักสัตว์ มีความรับผิดชอบต่อสังคม
    บางคนไม่ได้เลี้ยงเพราะรัก แต่เลี้ยงไปเพื่อใช้งาน เฝ้าบ้าน ประดับความเท่ห์ สักแต่ให้ข้าวไปวันๆ
    ควรมีมาตรการอะไร ที่มันเข้มงวดกันหน่อยแล้ว
    ผี...ตุ๊ด
  • เดี๋ยวตอนเย็นจะเข้าไปถ่ายรูปมาให้พี่น้องชาวพิทบูลดูครับว่าหมาตัวนี้เป้นยังไง
  • สังคมพิทบลูต้องการคนแบบคุณนี้เยอะจริงๆ นับถือๆจากใจ
  • เซง จิต จริงๆๆ คน แบบนี้
  • ตัวโตงัยง่ะ
    มีรูปป่ะถ้ามีก้ดพอลุ้นนะ
  • ก็อย่างที่บอกไปอ่ะคะ ไม่ได้มีเจตนาจะให้กำจัดทิ้งซะอย่างเดียว ที่พูดไปทั้งหมดโมหมายถึงว่าถ้ามันผิดปกติจิงๆอ่ะคะ มันก็คือหนทางสุดท้ายที่จำเป็นต้องทำ เพราะต่อไป มันจะกลายมากำจัดเจ้าของซะเอง ยังไงก็ขอบคุณนะคะที่พยายามช่วยชีวิตมันไว้ ก็ขอให้มันมีจิตปกติอย่างพิททั่วไปล่ะกันนะคะ จะได้มีความสุขทั้งคนและหมา^^"
  • พวกเรากำลังหาทางช่วยอยู่ค่ะ เมื่อวานมีเพื่อนไปคุยกับเจ้าของหมามาแล้ว และถ่ายรูปหมามาด้วย พรุ่งนี้คงมีข่าวคืบหน้าค่ะ

พวกเราในนี้รักหมาทุกคนค่ะ ความคิดเห็นก็เป็นแนวที่คิดว่าคนเลี้ยงพิทจะรู้ พอดีเกิดความเข้าใจผิดกัน คุณ roxy เข้าใจตามนี้ด้วยนะคะ
  • ความเป็นหมาของตัวนี้ได้คุยกับคนที่ดูแลอยู่ตอนนี้
    หมาเป็นของเจ้าของอู่แท๊กซี่ซี่งอยู่ตรงข้ามคนละซอยกับบ้านคนดูแล
    หมาหลุดออกมาคนดูแลหมาเลยเลี้ยงไว้เพราะว่าความสงสาร
    ซึ่งในบ้านคนดูแลก็มีหมาอยู่แล้วหมาตัวนี้ก็ไม่กัดมาที่อยู่ในบ้าน
    เหตุที่ไปกัดหมาข้างนอกเพราะว่า
    "โดนหมาเจ้าถิ่นรุม 3 ต่อ 1 เป็นประจำมันก้ไม่สู้ จนทนไม่ไหวมันเลย แซบ ซะ"
    แล้วก็มาโทษว่าหมาพิทบูลดุจะกำจัดทิ้ง
    ซึ่งผมไปเล่นมาหมาปกติดี ไม่ได้จิตประสาทเสียและไม่ดุกับคน

ปล.บาดแผลจากน้ำร้อนไม่มี มีแต่รอยแผลที่โดนกัด
    ไฟล์แนบ
    25042009230.jpg 46K
    25042009229.jpg 52K
    25042009228.jpg 48K
    25042009227.jpg 54K
    25042009226.jpg 56K
  • มีเจ้าของโรงงานเค้าจะเอาไปเลี้ยง แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าจะเลี้ยงด้วยรักและรับผิดชอบ รึเปล่า
    เจ้าของเก่าเคยมาตามกลับไปมันก็หนีกลับมาบ้านคนที่ดูแลอีก
    เจ้าของเก่าเค้าเลยบอกกับคนดูแลว่า "ถ้าอยากเลี้ยงก็เลี้ยงไป"
    ถ้าใครสนใจอยากนำไปเลี้ยงจริงๆ
    โทรติดต่อมาที่ 081-580-6123 จี๊ป

ปล. อยากให้คนรักจริงๆ ไม่ได้เอาไปเผ้าโรงงาน
  • ผมขอพูดแบบตรงๆ เลยนะคุณยุ้ย
    การที่คุณเข้ามาขอความช่วยเหลือจากทางเพื่อนๆ พี่น้อง ที่เลี้ยงพิทบูล
    เค้าให้การแนะนำแล้วคุยไปว่าเค้าหรือเหน็บเค้า มันไม่ใช่แล้ว
    กฎของการเลี้ยงพิทบูลมันอยู่แล้ว มันต้องเป็นกฎเหล้กด้วย
    จะใช้คำว่า "สงสาร" ไม่ได้แล้วซึ่งจะนำพามาซึ่ง "ปัญหา"
    ถ้าคุณคิดว่ากฎของการเลี้ยงพิทบูลมันโหดไป
    คุณก้ไม่สามารเปรียบเทียบตัวเองว่าเป็นพิทบูลได้

แล้วไอ้การที่คุณบอกกับผมว่า "ถ้าจะไปเอาหมาอย่าบอกว่ามาจากคุณ"
    ตัวคุณยังไม่ออกตัวในการช่วยเหลือหมาเลย
    คุณไม่สามารถเปรียบเทียบตัวเองเหมือนกับพิทบูลได้เลยแม้ต่อน้อย

อย่างโยนภาระให้คนอื่นเพราะคุณบอกว่า "คนดีคือคนที่มีโอกาศทำชั่วแต่ไม่ทำ" คุณเลยไม่ออกตัวอย่ามาพูดเลยว่าเป็นคนดี

ปล. ทำดีเสมอตัว ทำชั่วบรรลัย
  • สงสัยจะโดนรุมเหมือนพิตบูทที่โดนหมาบ้านรุม และหนูก้อคงกัดตอบเหมือนพิตบูลตัวนั่น

**คุณไม่เคยเลี้ยง ไม่เคยรู้ ไม่เคยอะไรเลยซักอย่างเกี่ยวกับพิท แต่บอกว่าตัวเองเป็นพิท....เก่งนะคะ กรุณาเปิดใจรับฟังคนที่เค้าเลี้ยง คนที่เค้าเข้าใจนิดนึง อย่าตีโพยตีพาย ว่าการกำจัดหมาคือการทารุณ โหดร้ายเหลือเกิน ชั้นรับไม่ได้อะไรยังงั้น... คุณต้องเข้าใจด้วยนะคะ

...เจอคนประเภทเก่งทฤษฎี แต่ไม่เน้นปฎิบัต...
  • ใจเย็นๆกันครับพี่น้อง โกรธคือโง่โมโหคือบ้า ศึกษาให้ถ่องแท้เป็นนักวิจารย์ที่ดีได้ ก็ต้องเป็นนักฟังที่ดีได้ด้วย ทบทวนสิ่งที่เค้าสื่อมาแล้วค่อยสรุปนะครับอย่าใช้อารมณ์กัน ในเวลานี้ผมรู้ทั้ง 2ฝั่งล้วนมีอารมณ์กัน เอาภาพหนุ่มๆหล่อๆ ไปดูกันก่อนนะครับ ใจจะได้เย็นขึ้น
    ไฟล์แนบ
    similan-00922.jpg 43K
    similan-0332.jpg 41K
  • คุณลบไปมันก็ไม่มีประโยชน์หรอกนะคะ เพราะสิ่งที่คุณปฏิบัติต่อคนอื่น..มันยังคง ค้างคาอยู่ นี่หรอค่ะ การแก้ปัญหาของคุณ โดยการลบกระทู้ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นแต่หารู้ไม่ ทุกสิ่งอย่างที่คุณเอ่ย กล่าว ออกมาในแชท ทุกคนยังจำได้ดีค่ะ
  • พวกคุณพูดแรง พอแรงกลับก้อรับไม่ได้ ....พูดแรงตรงไหนหรอค่ะ อย่ารีบปิดซิค่ะ ไม่เคลียร์.. ช่วยเอาคำพูดที่บอกว่าพูดแรงมาลงหน่อย หรือไม่ในแชทก้ได้รออยู่ อยากเคลียร์เหมือนกัน ที่พูดมาเหมือนน่าจะเข้าใจ แต่คุณกลับไม่เห็นจะเข้าใจที่พูดไปเลย คนทำดีมันย่อมได้ดีอยู่แล้วล่ะค่ะ ไม่ต้องเอามาป่าวประกาศหรอก ใครจะไปช่วยหมา อุ้มหมาหนีใคร หรือช่วยแล้วจะโดนเจาะยางอะไรยังไง ...มันทำให้ดูดีขึ้นมารึป่าวค่ะ ที่พูดอยู่ตลอดเวลาคือเรือ่งที่คุณไม่ยอมรับในสิ่งที่คนอื่นเค้าพยายามแจงให้คุณฟัง ไม่รู้ว่าจะยกความดีอะไรมาให้ฟังอีก ตรงนั้นไม่เห็นอยากรู้ค่ะ คนดี บนฟ้าเค้าเห็นค่ะ คนที่พูดอยู่นี่ก็ดีเหมือนกันค่ะ เหอๆ จะให้เล่าไม๊ล่ะค่ะ ว่าไปทำดีอะไรมาไว้บ้าง เผื่อคุณจะรู้สึกอยากเป็นเพื่อนโมมากขึ้น คุณจะได้เอาโมไปยกย่องมั่ง เนี่ยตอนเด็กนะ เคยเอาลูกหมาที่รถทับเจียนตาย เดินไม่ได้ เหวอะทั้งตัวเลยนะ เลือดสาด อุ้มมาเลยนะคะเลือดเต็มตัวเลย เอามาเลี้ยงจนได้ดิบได้ดี เอ...เอาเรอื่งไรอีกดีล่ะ อยากฟังต่อไม๊จะเล่าให้ฟัง..

ก็ไม่เห็นมีใครอยากจะรู้!! ไอที่อยากรู้คือคุณจะจัดการกับหมาตัวนั้นยังไง พอเค้าจะช่วย คุณก็เหมือนปิดตัวเอง มันยังไงค่ะเนี่ย
  • อ้าวเฮ้ย เกิออะไรขึ้นหว่า วันนั้นยังคุยกันอยู่ดีๆเลย

ใจเย็นหน่อยนะพี่น้อง ทะเลาะกันเรื่องอะไรนี่
  • เจ๊โม น่ารักที่สุ๊ด.ๆๆๆ..!! อย่างพึ่งอารมไม่ดีนะเดี๋ยวจะแย่ต่อสุขภาพ อิอิ

รักนะ จุ๊บุจุ๊บุ
  • 55555555555555555+++
  • เวลาผู้หญิงโมโหมันน่ากลัวที่สุดเลยขอก
  • เย็นๆไว้โม น่ากลัวว่ะ

...............C4
  • ว่าผีไม่ดี พวกในนี้แมร่งไม่ดียิ่งกว่า ไปว่าเค้าคนเค้ามาขอความช่วยเหลือ เจอปิดกระทู้แบบนี้้น่าจะคิดได้นะ ไอ้พวกแรงๆทั้งหลาย
  • ในนี้มันพวกชอบโชว์ ทั้งหญิง ทั้งชาย เก่ง แน่ หมาที่โดนทิ้ง อาจเป็นหมาของพวกเลวๆในนี้ก็ได้ขายหมาแดก ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
  • ผมว่า ผู้ ญ กับ ผู้ ญ ผิดใจกันปกติ แต่ mrworathep เป็น ผู้ ช นิ ว่า ผู้ ญ -- ผู้ ช แบบนี้แมนดีแท้ๆ ผมยกนิ้วให้ นายเท่สุดๆเลยอ่ะ นายเก่งและเป็นคนดีจริงๆๆ