ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

จะเลือกอะไรดีครับ
  • :020:แบบผมบอกว่าอยากได้หมากับแฟนแล้วแฟนบอกต้องเลือก.............แต่ผมเลือกหมา...................ตอนนี้ก็ทะเลาะกันอยู่ครับ.................แต่ในใจอยากได้หมามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆจนจะเลิกกันกันครับ
  • บอกไปเล้ย love me love my dog
  • :020:ต่อครับแฟนบอกถ้าเลือกหมาเลิกกันครับ.............ผมคิดว่าจะเลิกครับเพราะผมจะเลือกหมาครับอยากได้มานานแล้วครับ................แฟนหาตอนไหนก็ได้..............ถูกต้องไหมครับ
  • เค้าว่ากันว่าใครเกิดมาแล้วไม่มีเมีย ตายไปจะตกนรก:012::012:

แต่ใครที่มีเมียแล้ว ตายไปจะได้ขึ้นสวรรค์:017::017:

เพราะขณะที่มีชีวิตอยู่นั้น เค้าได้ตกนรกมาแล้ว:013::013::013:
    ไฟล์แนบ
    DSC03885.JPG 98K
  • ตัดสินใจตามที่เราต้องการเลยครับ เชียร์ๆๆๆๆๆๆ
  • :020::002::002::002::002::002::002::002::002::002::002::002:ผมอยรากได้หมาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • งั้นก็หาซื้อลูกหมาเลยครับ
    (เค้าเลิกเราไม่ได้หรอก เชื่อดิ)
    ตัดสินใจให้ดีก่อนซื้อนะครับ
    ว่าเราชอบแบบไหน เตี้ยล่ำ อ้วนๆ
    กลางๆหุ่นสมส่วน แบบประกวด
    หรือสูงๆใหญ่ๆแบบนักกีฬา
    ในนี้มีครบทุกสไตล์ให้เลือกครับ
    ปรึกษาได้ครับ 082-0283330
  • :o028: เป็นผมซื้อหมาเลยซื้อแล้ว ต่อไปคนรักหมาก็คือแฟนคุณอ่ะแหละ จะคลั่งกว่าคุณสะอีกเหอๆ
  • ลุยเลยดีกว่า.....อย่ารอช้า....
    หนับหนุน...หนับหนุน...
  • มันต้องหมาอยู่แล้วล่ะ...แฟนคุณไม่มีเหตุผล..แล้วเค้าให้เหตุผลกับว่า
    ยังไงบ้างล่ะ..อิอิ...แต่เป็นผมเลือ......ก..หมาครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_05542.jpg 97K
  • :m005: ชีวิตขาดอะรัยไม่ได้ก็เลือกอย่างนั้นแหละ เป็นผมเลือกแฟนนะ พออยู่ด้วยกันแล้วค่อยเอาหมามาเลี้ยงก็ยังไม่สายเพราะว่าหมาหาซื้อเมื่อไหร่ก็ได้ แต่แฟนกว่าจะจีบกัน ชอบกัน และเข้ากันได้น่ะ มันนานนะ...:m017:
  • ต้องดูว่าคบกันนานหรือยังครับ:o010: ถ้าคบกันนานแล้วก็ต้องดูท่าทีว่าเค้าเอาจริงป่าว:o043: บางทีขู่ซะเหมือน แต่พอเอามาก็ไม่เป็นไร:o061:

แต่ ถ้าคบกันไม่นาน:o003: อันนี้ก็ต้องแล้วแต่ท่านล่ะครับ เพราะว่าขนาดเพิ่งคบกันยัง จี๊ด ได้ขนาดนี้:o028: แสดงว่าถ้าอยู่ด้วยกันเราก็คงไม่ได้บินแน่ๆ:o042: เหอๆๆ:o048:
  • :m087:หมาไม่เลิกกัน คนไม่แน่นะครับ:m043:
  • :013::013::013:เอาเข้าไป หมา+คน ครับ เอามัน 2อย่างเลยน้อง
  • ถ้าเค้าได้สัมผัสเค้าจารักมันครับ
    confirm จากประสบการณ์
  • เมื่อก่อนแฟนผมก็พูดอย่างเนี่ย:012::001:
    ตอนนี้มี สองตัวแว้วอ่ะครับ ( แต่ผมใช้วิธีอธิบายให้เค้าเข้าใจนะครับ ):013::013::013:
  • ตูว่านะ....ไม่น่าเอาคนมาเปรียบกับหมานะ...

ในจิตรใต้สำนึกของคนแล้ว...ยังไงก็ต้องเลือกคน....ยกเว้นแต่คนใจหมา
  • พยายามเลือกให้ได้ทั้งสองอย่างครับ
  • เลือกที่คุณเห็นว่ามันทำให้คุณมีความสุข ถ้าคุณอยากเลี้ยงหมา
    ดูว่าคุณพร้อมที่จะรับผิดชอบเขาไปตลอดชิวีตหรือเปล่า
    เอาใจช่วยค่ะ :o066::o069:
  • เลี้ยงหมา มันเป็นเพื่อน และ ทาส ผู้ซื่อสัตว์ตลอด ทั้ง ชีวิต
    มีแฟน และพัฒนามาเป็น เมีย แม่ของลูก และเค้า ก็คือคนที่อยู่กับ คุณตลอดทั้งชีวิตและก็ คงให้ได้มาก กว่า หมา
    เจอหมานิสัยไม่ดี อาจ เตะ หมาโชว์ เมีย(แฟน) แต่ไม่ควรแตะ เมีย โขว์ หมา ไม่ดี ไม่ดี..............

คุณก็อยากมี ความสุขร่วม กัน ทั้ง 3 คุณถึงถาม มา
    หมามันพูดไม่ได้ แฟน คุณพูดได้ ใช้ความเข้าใจ เหตุผล ทั้งสองฝ่าย คุยกันดีกว่า ใจเย็นๆ
    เห็นมาหลายราย ตอนแรก บอกไม่ ตอนหลัง แฟนมันรักหมา มากกว่า ซวยเลย

ขอว่ากัน ตรงๆ ทั้งคุณ และแฟน
    ในอดีต คุณคบกับแฟนคุณเพื่ออะไร?
    ปัจจุบัน คุณจะเลือก หมา มาเพื่ออะไร?
    ทำมัยแฟนคุณถึงยื่นคำขาด ว่า ไม่
    คำตอบอยู่ที่ตัวเอง....................

ไม่อยากจะเชื่อเลย เอาไปเปรียบเทียบกันได้อย่างไง
    เรื่อง เลือกคน กับ หมา แค่นี้ก็ คิดผิดแล้ว แล้วจะเลี้ยงพิทบลูได้อย่างไร
    เอาชนะใจหญิงได้ เลี้ยงพิทบลู ก็ ไม่ใช่เรื่องยากส์.............

เป็นผม เอาทั้งสอง อย่าง เพราะ ขาดไม่ได้ จิงจิง.............555

ขออภัย ที่ให้ความเห็น ตรงๆ
    ผู้หญิง ในนี้ก็เยอะ เดี๋ยวแม่คุณ คงออกมาให้ความเห็น อีก หรือ กำลังหมั่นใส้ คุณอยู่
    เรื่องเล็กน้อยน่า............

อนาคต เพื่อน พี่ น้อง ที่นี่ อาจได้รู้จัก ทั้งแฟน และหมาคุณ ก้ได้
    ไฟล์แนบ
    m93513.jpg 99K
  • 555+ ทะเลาะ กันเพราะหมา

แฟนคุณคงเอาแต่ใจน่าดูเลยน่ะครับ เป็นผมน่ะ

ผมเลือกผู้หญิงที่เข้ากับเราได้ที่สุด ถึงเข้ากันไม่ได้แต่ก็จะขอเลือกผู้หญิงที่พยายามปรับตัวเข้ากับเรา

และเราก็ปรับตัวเข้ากับเค้า เพราะเรื่องแค่นี้ เรื่องอยากเลี้ยงหมาสักตัวนึงมันเป็นเรื่องเล็กๆ

หากแค่นี้ยังไม่เข้าใจกันอีก ต่อไปเจออะไรที่มันใหญ่ขึ้นกว่านี้ล่ะครับที่ไม่ใช่หมาชีวิตที่ร่วมทางกันมา

ก็จบลงเพราะความไม่เข้าใจ หากเค้าไม่อยากให้เราเลี้ยงหมาและไม่ยอมฟังเหตุผลที่เราพูด

เชื่อเถอะ ต่อไป นรก ซัดๆๆ

ตัดสินใจเอาเองน่ะครับ เป็นผม ผมจะเลือกผู้หญิงที่ดีก่อนเลือกหมา 555+
  • หาต้นตอของสาเหตุ ที่แท้ ให้เจอก่อนดีก่าคับ

ว่าเค้าไม่ชอบหมาเพราะอะไร แล้วค่อยๆ อธิบาย

ค่อยหาทางแก้ไข อย่าฟันธง ดื้อรั้นอย่างเดียว
  • แล้วทำไมไม่เลือกทั้ง2อย่างอะคับ
    55555+
    แต่ถ้าเป็นผมผมจะทำให้แฟนของผมหันมาเข้าใจหมาและเอาชนะใจแฟนให้ได้นะคับ
    นี่คือทางเลือกที่ดีที่สุดของผม
    แต่ถ้ายังไม่เข้าใจ
    เป็นผมๆคงเลือกหมานะคับเพราะมันคงไม่คิดทรยศเราหรอก
    แฟนกะเมียไม่เหมือนกันนะคับ
    ถ้ายังไม่ได้แต่งงานกันผมว่าทางออกอาจจะมีมากกว่านี้นะคับ
  • ผมเจ้าของหมาที่คุยไว้นะครับ ...ใจเย็นครับทุกปัญหามีทางแก้ครับ ความรักเป็นสิ่งที่ดีอย่าทะเลากันเลยครับ..ค่อยค่อยคุยกันดีดีดี๋ยวสิ่งดีดีก็ตามมาครับเป็นกำลังใจให้นะครับ (ผมตอนเอามาก็เกือบแย่แม่ไม่ชอบ..ต้องวางแผนปล่อยหน้าบ้านแล้วแกล้งโวยวายใครเอาหมามาปล่อยน่าสงสารจัง..แต่แม่ก้จับได้เพราะมันหัวโตเกินไปอิอิ..ขำขำ ตอนนี้แม่กลายเป็นคนดูแลมันซะมากกว่าอีก )
    ไฟล์แนบ
    DSC05301.JPG 93K
  • ไม่มีความเห็น แต่ผมจะให้คาถาท้องไว้แล้วจะได้ทั้งหมาและเมีย คาถานะครับ..........รักเมีย..รักเมีย..รักเมีย...ผมใช้คาถานี้ท่องทุกวันอยากได้อะไรได้ทุกอย่าง ยกเว้น เมียอีกคนยังไม่ได้ซักทีเลย
  • เป็นคนหนึ่งค่ะที่ตอนแรกไม่ยอมให้แฟนเลี้ยงพิทบูลเพราะกลัวแต่เป็นคนรักหมาอยู่แล้ว
    แต่แฟนพยายามอธิบายให้เข้าใจที่สำคัญเขาเปิดเวปนี้ให้ดูบ่อยๆๆให้เห็นว่าพิทไม่ได้น่ากลัวอย่างทีคิด
    แล้วให้อ่านกระทู้ต่างๆ เราเริ่มเห็นถึงความรักที่ทุกคนมีต่อพิทบูล
    จนตัดสินใจยอมให้เขาเลี้ยงได้
    จากวันนั้นมาถึงวันนี้.....แฟนเริ่มบ่นแล้วว่าสุดท้ายเขากลายเป็นหมาหัวเน่าซะเอง5555
    เพราะเรารักเจ้าโชคมาก.....ขอแฟนเอาเขาไปนอนด้วยตลอด
    ถ้าได้อยู่บ้านเรากับโชคจะไม่เคยห่างกันเลย
    .......ลองใช่วิธีนี้ดูนะค่ะเผื่อจะได้ผลบ้าง
    รับรองใครได้รู้จักพิทแล้วจะรักกกก.....จนหัวปักหัวปัมเลย....เหมือนดิฉัน 555
    ไฟล์แนบ
    DSCF00914.JPG 74K
  • ขอแสดงความคิดเห็นร่วมด้วยนะค่า
    เราก็เป็นผู้หญิงคนหนึี่่งที่ตอนแรกก้อจะไม่ให้เลี้ยงเจ้า้ข้าวเหนียวกับหมูปิ้งค่ะ ด้วยเหตุผลหลายประการ (เราเชื่อว่าแฟนของคุณก้อต้องมีเหตุผลเช่นเดียวกัน)เหตุผลที่สำคัญคือกลัวเลี้ยงเค้าไม่ดีพอค่ะ แต่ก้อคิดว่าถ้าเราเลี้ยงอย่างน้อยแฟนเราต้องอยากกลับบ้าน (แบบว่ารีบกลับมาเพื่อมาููดูหาอาหาร แบบว่ามีแผน)เราว่าอย่าตัดสินใจจะเลือกหมาและทิ้งแฟนเพราะทั้งคู่มีชีวิตจิตใจนะ ถ้าหากคุณทิ้งแฟนคุณเพราะเรื่องแค่นี้คงไม่ดีแน่ สงสารความรู้สึกผู้หญิงบ้าง อย่างที่พี่จุ๊บพูดก้อถูกค่่ะ คือ คุณต้องถามก่อนว่าอยากเลี้ยงเพราะอะไร สถานภาพปัจจุบันพร้อมที่จะเลี้ยงหรือไม่ เพราะเลี้ยงเค้าขึ้นมาแล้ว มันหลายอย่าง ทั้งเรื่องของเวลา สถานที่ที่ให้เค้าอยู่แบบสบายๆ จะได้ไม่เครียด และไม่ทำความเดือดร้อนให้กับคุณมากนัก และคนรอบข้าง และที่สำคัญสภาพคล่องทางการเงินของคุณด้วยนะ ค่อยเป็นค่อยไปดีกว่าค่ะ พูดกับแฟนคุณไปเลยๆๆ ว่าข้อดีนะมีเยอะนะ เมื่อเลี้ยงเค้าแล้ว ตอนแรกเลี้ยงแค่ข้าวเหนียวตัวเดียว แต่แฟนแอบไปซื้อมาอีกตัวตอนแรกไม่พอใจมาก แต่พอตอนหลังก้อรู้สึกว่าเราไม่มีเวลาให้เค้า แต่เค้าก้อมีเพื่อนอยู่ด้วยกัน ตอนนี้รักและเป็นห่วงมากกว่าแฟนแล้ว ขอใ้ห้คุณรักกันเหมือนเดิมนะคะ เป็นกำลังใจให้
  • เฮ้ย koonnaruk พูดถึงใครฟระ ทามมายมันรั้นขนาดนั้นอ่ะ 555+
  • ให้แฟนมานั่งอ่านกระทู้ด้วย แล้วก็คุยกันด้วยเหตุด้วยผล
  • ตอนมีอารมก้เอาหมามาแก้ขัดก่อนก้ได้ เลือกหมาได้ประโยชหลายทาง
  • ทดลองวิธีของผมไหมครับ

1.หยุดทะเลาะกับแฟนทันที
    2.เริ่มทำดีกับแฟนทีละเล็กละน้อย
    3.ใส่ใจในรายละเอียด เรื่องต่างๆของแฟน
    (ไม้เด็ดสุดท้าย)
    4.ซื้อของที่แฟนชอบมากๆ ต้องดูมีค่าด้วย เช่น สร้อยทอง 1 เส้น , แหวนเพชรเล็กๆ...........เป็นต้น

แล้วรีบหาโอกาสตอนแฟนอารมณ์ดีๆ บอกแฟนว่า "เราอยากได้พิทบลูจังเลยตัวเอง"ๆๆๆ..........น่าจะจบครับ :013:

ปล.ผมใช้มาแล้วได้ทุกอย่างเลยครับ
    ของแบบนี้มันต้องยอมแลก+ลงทุน บ้างครับ
  • วิธีของท่านKando เจ๋งมากๆครับ
  • 555+ โอ้ววววว เลี้ยวโคง้ทำมุม 1 องศา แล้วเมื่อถึงเป้าหมายแล้วค่อยๆชนอย่างเบาๆ สุดยอดท่าน Kando
  • :001: อ่านมันดี
  • :020:ขอบคุณทุกความคิดเห็น.............ขอบคุณจริงๆๆๆๆๆครับ
  • ค่อยๆคิดนะคะ ยังไม่มีใครรู้แน่ชัดว่าสาเหตุที่แท้จริงคืออะไร.. คุณต้องถามตัวคุณเองก่อนว่า อะไรที่กำลังเกิดขึ้น ทำไมแฟนคุณถึงตัดสินใจอย่างนั้น
    เพราะทุกวันนี้คุณให้ความสำคัญแฟนคุณน้อยลงรึป่าว แล้วถ้าคุณเอาหมามาเลี้ยงอีกยิ่งจะทำให้ความสำคัญน้อยลงไปอีกไม๊...
    แค่คำว่าให้..เลือก..คำเดียวมันไม่สมเหตุสมผลเลยคะ ลองคุยกันรึยังคะว่าปัญหาที่แท้จริงคืออะไร ตอนนี้คุณลองเอาเรือ่งหมาแยกไว้ก่อน
    คุณลองคุยเรื่องส่วนตัวของคุณกะแฟนก่อนดีกว่าไม๊ค่ะ คุณลองทบทวนว่าที่ผ่านๆมาอะไรที่ทำให้เค้าน้อยใจ ไม่ชอบ ไม่พอใจบ้าง
    ..ผู้หญิงเค้าไม่ค่อยพูดในสิ่งที่ตัวเองต้องการหรอกค่ะ แต่เค้าจะสื่อด้วยวิธีอื่น ซึ่งบ่อยครั้งที่ผู้ชายก็ไม่ค่อยเกทเท่าไหร่ ถูกไม๊ค่ะ..
    ถ้าคุณคิดว่าคนทีคุณกะลังคบ เค้าคือคนที่มาเติมเต็มสิ่งที่คุณขาดไป.. อยู่กับเค้า..ใช่ที่บางทีรู้สึกเบื่อ รำคาญ แต่เมื่อเทียบกับความสุขแล้ว มันมีมากกว่า..
    มันไม่จำเป็นที่คุณต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่งค่ะ ถ้าสิ่งใดทำให้คุณมีความสุข คุณจะเลือกทั้ง2อย่างก็ไม่ผิดค่ะ แต่มันอยู่ที่ตัวคุณว่าจะจัดสารบบอย่างไร
    ..ค่อยๆคิดนะคะ เราทุกคนเกิดมาถูกสั่งสอนให้มีความเมตตากันทั้งนั้น คุณค่อยๆพูดกับแฟนคุณ ทบทวนสิ่งที่ทำลงไปว่าอะไรคือปัญหา
    ขี้คร้าน..แฟนคุณจะรักหมา มากกว่าคุณซะอีก อิอิ โชคดีนะคะ เอาใจช่วยค่ะ
  • เรื่องทุกอย่างผมว่าสามารถคุยกันได้ อธิบายให้คุณเธอฟัง อย่าใช้อารมณ์นะ เดี๋ยวจะไปกันใหญ่

ผมเคยโดนมากเยอะแล้ว รักหมามากว่าคุณเธอนี่ คุยไปเลยคนรักสัตว์ไม่ดีตรงไหน คนรักสัตวืไม่ดีอย่าไง

เขาก็มีเหตุผลของเค้า อาจจะแพ้ขน หรือรังเกียจกลัว ต่างๆนาน ฟังแล้ว บวกเหตุผลของเราเบื้องต้นดูก่อน

หรือขอเค้าลองดูก่อน ดีมั้น ถ้ารับไม่ได้ ลงให้เขาในบอร์ดนี้ไปเลย

ลองดูก่อนถ้าจนปัญหาจริง ค่อยว่ากัน
  • เลือก..........หมาไปเลยครับ ซื่อสัตย์ รักเรา 100 เปอร์เซ็น.....

แฟน........ซื่อสัตย์ รักเรา 100 เปอร์เซ็น .....!!!รึป่าว!!!.........อิอิ

คนมันใจอ่อน หวั่นไหวง่าย....ไม่เหมือนหมาครับ รักแล้วรักเลย ...รักจนตายกันไปข้างนึง....

ทุกวันนี้ แม่ผม บอก ว่า รักหมามากกว่าลูกแล้วครับ...555++++ ลูกมันไม่ได้ดั่งใจ55555+++

ปล.ขำๆๆนะครับคุยกันดีดี....เดี๋ยวเค้าก็ เข้าใจเอง...ของผม..ผมรักไรเค้ารักหมด..อิอิ...โชคดีครับ