ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาอัพเดทหนังสือสวดมนต์
  • หลังจากเสร็จสิ้นภาระกิจการแข่งขันลากน้ำหนัก
    ก็มาลุยกันต่อกับหนังสือบทสวดมนต์ ตอนนี้ต้นฉบับ
    ถูกส่งให้พระอาจารย์ตรวจทานเป็นครั้งสุดท้าย ระหว่าง
    รอก็จะทำอาร์คเวร์ครอไว้ก่อน ต้นฉบับกลับมาถึงก็จะได้
    จัดพิมพ์ได้เลย

ตามที่ได้ขอภาพสวยๆ จากช่างภาพฝีมือเจ๋งๆจากเพื่อนๆ
    ตอนนี้ผมได้ภาพองค์พระประธานของวัดสุทัศน์เป็นที่
    เรียบร้อยแล้ว แต่ยังขาดภาพของวัดสุทัศน์และภาพของ
    ่ท่านเจ้าอาวาส ถ้าเพื่อนๆท่านใด มีภาพสวยๆที่ถ่ายเ็ก็บ
    ไว้ อยากจะขอรบกวนช่วยปั่นให้ด้วยนะครับ หรือถ้าเพื่อนๆ
    ท่านใดอยากมีส่วนร่วมในหนังสือบทสวดมนต์เล่มนี้ ถ้าว่าง
    และมีฝีมือในการถ่ายภาพก็เดินทางเก็บภาพสวยๆมาให้
    ด้วยนะครับ

อย่างที่บอกผมจะลงชื่อเจ้าของภาพในหนังสือบทสวดมนต์
    เล่มนี้เพื่อเป็นเครดิตให้ด้วยนะครับ

ภาพนี้เป็นภาพพระประธานที่ผมคัดเลือกไว้มาบรรจุในหนังสือ
    บทสวดมนต์ที่ผมจะจัดทำครับ

image
    ไฟล์แนบ
    O12273040-8.jpg 195K
  • ภาพไม่ขึ้นเสียดายจัง

ส่วนนี้คือภาพของวัดสุทัศน์ที่อยากได้แ่ต่เนื่องจากหา
    เจ้าของภาพไม่ได้เลยไ่ม่ได้นำมาใช้

image
  • อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่มุ
  • ขอให้ผลบุญที่ข้าพเจ้าได้สร้าง จงดลบรรดาลให้สมาชิกชาวพิตบูลทุกท่านและครอบครัว จงประสบกับความสุขความเจริญตลอดกาล ฯ
  • นําภาพที่ถ่ายเอง "ประตูสู่ธรรม" มาทดลองดู ถ้ามีความเกี่ยวข้องกับหนังสือบทสวดมนต์เล่มนี้ นําไปใช้ได้เลยนะครับ...

image
    ไฟล์แนบ
    DSC_0525.JPG 167K
  • ขออนุโมทนา ด้วยครับพี่มุ.
  • วัดเขาน้อยจังหวัดน่านครับ ผมกัยเพื่อนไปเที่ยวและถ่ายไว้ image
    ไฟล์แนบ
    64030_408580352491293_479324329_n.jpg 126K
  • เยี่ยมเลยครับพี่
  • พี่มุครับ หนังสือนี้ทำแจกหรือทำขายยังไงครับ ถ้าทำแจกผมขอร่วมบริจาคด้วยทันไหมครับพี่ ขอบคุณครับ
  • หนังสือเล่มนี้ เริ่มจัดทำมาตั้งแต่ปีที่แล้ว โดยคุณมุเป็นผู้เสนอโครงการ ตั้งใจจะจัดทำเพื่อถวายให้พระใช้สวดมนต์ในโบสถ์ และใช้ทดแทนหนังสือเล่มเก่า ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อคนที่ไปสวดมนต์ จัดทำด้วยกระดาษอย่างดีถนอมสายตา ตัวอักษรขนาดให้สำหรับผู้สูงอายุ ราคาอาจจะสูงหน่อย เล่มละ100 บาท แต่มันก็คุ้มค่า จำนวนจัดพิมพ์ 2,000 เล่ม สมาชิกหลายท่านก็ร่วมสมทบทุนมาพอสมควร อันนี้คือที่มาที่ไปของการจัดทำครับ
  • ตอนนี้ยังทันไหมครับพี่
  • ไม่แน่ใจครับ ลองสอบถามที่คุณมุดูครับ แต่ถ้าใครบริจาคตั้งแต่ตอนแรก จะมีชื่ออยู่ในหนังสือด้วย แต่ตอนนี้ไม่รู้ว่าใส่ชื่อเพิ่มทันหรือเปล่า
  • ครับพี่ ขอบคุณครับ
  • อนุโมทนา คับ
  • หมวดครับ ต้องขออภัยจริงๆ ตอนนี้โควต้าจัดพิมพ์เต็มแล้วครับ
    ผมจัดพิมพ์ 2000 เล่ม ซึ่งก็เยอะมากแล้วครับ เพราะใช้ในกิจ
    ของสงฆ์และแบ่งปันใ้ห้ฆราวาสที่ไปสวดมนต์ที่วัดก็ซะประมาณ
    500 เล่ม

ส่วนที่เหลือก็อาจจะทำการแจกจ่ายไปตามวัดสาขาตามต่างจังหวัด
    เหลือเท่าไรวัดอาจจะจำหน่ายให้กับประชาชนซื้อเก็บไว้เ็ป็นที่
    ระลึก

ขอบคุณอีกครั้งครับที่สนใจและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ แค่มีจิต
    ที่คิดจะร่วมบริจาคร่วมจัดทำก็ได้บุญได้กุศลแล้วครับ

ตอนนี้สิ่งที่ผมอยากได้มากที่สุดคือ รูปภาพของวัดสุทัศน์และรูป
    ท่านเจ้าอาวาส เพื่อนำไปใช้ประกอบการจัดทำรูปเล่มของหนังสือ
    สวดมนต์นี้ เพื่อนๆท่านใดที่อยากมีส่วนร่วมในการจัดทำหนังสือ
    เล่มนี้ สามารถส่งรูปถ่ายของท่านมาให้ผมได้นะครับ รูปไหนที่ได้
    รับการคัดเลือกตีพิมพ์ในหนังสือ ผมจะลงชื่อ-นามสกุลเจ้าของภาพ
    เพื่อเป็นเครดิตให้ครับ

ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ด้วย
  • ขอบคุณครับพี่มุ คราวหน้าคงมีโอกาสนะครับ
  • จัดพิมเพิ่มได้ไหมครับผมอยากร่วมทำด้วยอะ ต้องการนำมาแจกให้ฆราวาส ในชุมชน และ บริจาคให้วัด ต่างจังหวัดที่ขาดแคลนครับ
  • หวัดดีค่ะพี่มุ...เพิ่งเปิดมาเจอวันนี้ โมทนาบุญด้วยค่ะ
    ..ภาพที่พี่บอกว่าจะลงพิมพ์ เป็นภาพของพระศรีศักยมุนี(หลวงพ่อโต) เป็นพระประธานในวิหาร
    ส่วนพระประธานในพระอุโบสถ คือ พระพุทธตรีโลกเชษฐ์ ที่น้ำอัพลงมานี้ค่ะ
    ถ้าหากว่าพี่ต้องการก็นำไปใช้ได้เลย..ภาพนี้ไม่มีลิขสิทธิ์เพราะถ่ายเองจ้าาา
    image
    ไฟล์แนบ
    P5150201.jpg 179K
  • ภาพพี่มุสวยมากค่ะ ภาพของน้ำดูธรรมดามากเเลย แต่ก็ตั้งใจอัพมาให้นะคะ
    พระพุทธตรีโลกเชษฐ์ อีกภาพค่ะimage
    ไฟล์แนบ
    P5150205.jpg 119K