ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เอาแล้วมึง..ศาลยกฟ้องรัฐมนูญ
  • สำหรับผมศรีษะนี้ขอสละเป็นชาติพลีแด่พระองค์วงศ์จักรีสยามไทย
  • หลายปีที่ผ่านมายังไม่มี พรรคไหนได้เป็นรัฐบาลครบวาระเลย แล้วก็มาปัติวัติ โดนสั่งยุบพรรคบ้าง กี่ครั้งแล้วละที่เขามาจากการเลือกตั้ง. การเลือกตั้งที่เป็นของประชาชน ถ้าเขาไม่ดีก็รอมันเป็น4ปี ครบวาระเลือกตั้งใหม่ ถ้าเขาไม่ดีเขาก็อยู่ไม่ได้ เลือกตั้งอีกครั้ง คุณก็ไม่ต้องเลือก. คุณก็ไปเลือกพรรคที่คุณชอบ. แบบนี้ดิประชาธิปไตย
    แล้วถ้ามา ทะเลาะกันแบบนี้มันจะพัฒนาไหม คนเลือกมาก็ให้เขาทำหน้าที่ถึงที่สุดก่อนดิ
    หรอแบบไหนแบบที่. คนบางกลุ่มอยากเป็นมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่เข้ามาป็นแล้วประเทศมันพัฒนาตรงไหน. มีอะไรบ้างที่มันพัฒนา
    ยืมเงินมาก็ไม่ว่ากัน
    แต่อีกพรรคยืมบ้าง ด่าเขาอย่างนั้นอย่างนี้.

อิจฉากันอยู่ได้.
    แล้วนี่หรอประชาธิปไตย
  • การเมืองก็ให้การเมืองเขาแก้ เราประชาชนก็แค่คอยสนับสนุน อะไรที่ชอบก็เชียร์ อะไรที่ไม่ชอบก็ค้าน แต่ไม่จำเป็นต้องมาแบ่งข้างทะเลาะกันเองเพื่อใคร เชื่อผมเถอะครับ

สันดานนักการเมือง ส่วนมากทำเพื่อตัวเองทั้งนั้น หลังความขัดแย้งประชาชนล้มตาย แต่นักการเมืองคือคนเสวยสุข
    อย่าเป็นหมากให้เขาเดินเลยครับ ไอ้ที่เย้วๆ อยู่ตามข้างถนน ถามหน่อยเถอะมีกี่คนที่เข้าใจการเมืองอย่างลึกซึ้ง
    เชื่อหรือเปล่า ว่าไอ้ที่แห่กันออกมา มาเพราะสินจ้าง เพราะเมื่อวานยังเห็นเฮกันลั่น แต่พอมาวันนี้ ไม่เห็นด้วยอีกแล้ว

สรุป ปากบอกเคารพการตัดสิน แต่ทุกอย่างต้องตามที่ตนเองต้องการถึงจะถูกใจ 555
  • ถึงคุณ tongtae55

อันนั้นผมก็ยอมรับครับ ว่าคนส่วนมากเลือกเข้ามาเป็นรัฐบาล

แต่ที่คุยกันในกระทู้นี้ ที่เถียงกันตอนต้นคือเรื่องล้มเจ้า ที่คุณบอกว่าโดนกลั้นแกล้งโดนใส่ร้าย

ตอบผมมาสิครับว่าเขาด่าใคร ในคลิปด้วย ตอบมาก่อนสิครับ ว่ามีการคิดล้มเจ้าจริงหรือไม่

ถ้าไม่ตอบก็หยุดเถอะครับ อย่าแถไปเรื่องอื่นเลย ยอมรับความจริงบ้าง อันใหนถูกก็ว่าถูก อันใหนผิดก็ว่าไปตามผิดเถอะครับ อย่าไปหลับหูหลับตาเชียร์เลยครับ
  • @ tongtae55 ตอบเลยครับ ผมรอฟังอยู่ ถ้าไม่ตอบก็หยุดได้แล้วครับ ไม่ต้องพูดเรื่องอื่นแล้ว จบเถอะครับ

ถ้าคุณ tongtae55 คิดว่าการล้มเจ้าเป็นเรื่องที่ดี เป็นเรื่องที่ถูกต้องสำหรับคุณ เราก็คงไม่ต้องคุยอะไรกันอีกแล้วครับ ลาก่อนครับ
  • ถึงคุณneek9919.
    เจ้าของกระทู้เขาโพสเรื่องการแก้ไขรัฐธรรมนูญ ว่าเป็นการล้ม กษัติรย์. แล้วผมแถตรงไหน. ผมก็ตอบกระทู้ว่า การแก้รัฐธรรมนูญไม่เห็นเป็นการล้มเจ้าตรงไหน.

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคลิป

แล้วคุณบอกให้ผมหยุด ทำไมผมต้องหยุด ผมมีความเห็นต่าง ผมไม่มีสิทออกความเห็นหรอ เป็นแบบนี้หรอสังคมไทย เวปปนี้ ต้องให้ผมเห็นคล้อยตามหรอฟผมถึง จะคอมเม้นกระทู้นี้ได้
    ไม่ได้มีเจตนาด่าเวปนะครับ
    แล้วใครดึงแดงเหลืองเข้ามา ผมดึงหรอ?
    ถามตัวเองเถิดครับใครแถ
  • เบื่อกับโปรแกรมที่ฝังไว้ในก้านสมองอันน้อยนิดว่าประชาธิปไตยคือการเลือกตั้ง
    เสียงที่นักการเมืองเลวๆส่วนใหญ่ได้มานั่งอยู่ในสภาก็รู้กันอยู่แก่ใจว่ามันซื้อเสียงกันเข้ามา
    นักการเมืองทั้ง2ขั้วบอกได้เลยว่าเลวพอกัน ข้างนึงโกงหน้าด้านๆ อีกข้างนึงมีโอกาสก็เข้ามาโกงอีกเหมือนกัน
    ไม่แปลกหรอกที่บ้านเมืองมันวุ่นวายอยู่ทุกวันนี้ เพราะบ้านเมืองมันมีคนด้อยปัญญาคอยรับเศษเงินจากคนฉลาดแต่โคตรโกง เห็นแก่เงินที่มันเอามาให้ ของที่มันเอามาแจก นโยบายขายฝันที่ไม่เคยทำได้จริงๆ
    ไอ้พวกโคตรโกง โกงทั้งโคตร ก็เอาเสียงเหล่านี้ไปอ้างตลอดเวลาว่ามันเป็นเสียงส่วนใหญ่ของประเทศ
  • คำพูดไหนคำแสดงว่า ผมต้องการล้มเจ้า ตอบผมมาที คุณ พูดสพประมาทนะครับ ผมรักพระเจ้าอยู่หัวมาก
    พ่อแม่ผมก็รักมาก
    คุณพูดแบบนี้หมายความว่าไง ตอบทีpoppop
  • ประชาธิปไตยคือการยอมรับในเสียงข้างมาก แต่ก็ไม่ได้บอกให้ละเลยที่จะรับฟังการท้วงติงของเสียงส่วนน้อยครับ
    ถ้าได้เสียงข้างมากไปแล้วหลงระเริงมัวเมา ทำอะไรตามอำเภอใจ ขัดต่อศีลธรรม มันก็ไม่ตรงกับเจตนาของประชาธิปไตยเช่นกัน

สมัยผมบริหารบริษัท พนักงานแต่ละแผนกจะพยายามเอาชนะกันจนลืมเป้าหมายขององค์กร ผมจึงเสนอวิธีการประชุมอย่างสร้างสรรคและได้ประโยชน์ คือ เมื่อถกกันในประเด็นไหนก็ควรจบในประเด็นก่อน และอย่าเพิ่งเปิดประเด็นใหม่ขึ้นมาโดยที่ประเด็นเก่ายังไม่ได้ข้อยุติ เพราะท้ายสุดทุกหัวข้อที่คุยกันมามันจะกลายเป็นการสูญเปล่าครับ หากพวกเราจะเอามาประยุกต์ใช้บ้างก็ไม่สงวนสิทธิ์นะครับ เพราะเป้าหมายของพวกเราคงเหมือนกันคือ อยากเห็นสังคมไทยดีขึ้น
  • คนที่เขารับเงิน มีใครบ้างเขาเอาเงินมาให้แล้วไม่เอา ไม่เอาก็โง่แล้ว.
    ที่บ้านผม เขาเอาเงินมาแจก ชาวบ้านก็รับเงินุ่กคน แต่พอเขารู้ว่าไอ้นี่แจกเงิน. เขาก็ไม่เลือก. เด๋วนี้เขารู้ทันหมดแล้ว.
    ไม่ว่าพรรคไหนมันแจกหมด ทุกการเลือกตั้ง สส. อบต อบจ เทศบาล
  • พี่มาร์คพูดถูกครับ เมื่อมีรัฐบาลก็ต้องมีฝ่ายค้าน. ต้องฟังทั้ง2ฝ่าย
    ผมยังรอคำอธิบายของneek9919และpoppop
  • ปากก็ยอมรับอยู่ว่าการซื้อเสียงมันมีอยู่จริง ผลที่ตามมาจากการกระทำของนักการเมืองเลวๆก็ยอมรับด้วยนะครับว่ามันก็เกิดจริงๆเช่นกัน
  • ครับเข้ามา้ป็น กินกันทุกคน
  • tongtae55 ก็คุณบอกว่าไม่มีการคิดล้มเจ้า มันเป็นการใส่ร้าย มันเป็นการดึงสถาบันลงมาเล่นการเมือง

ผมก็เลยถามว่า ที่เขาด่า กับในคลิปนะ เขาด่าใคร มันไม่ได้เป็นการใส่ร้าย แล้วมันก็มีอยู่จริงๆ หลักฐานก็มีอยู่

แล้วทำไม่คุณไม่ตอบผมล่ะครับ คุณจะบ่ายเบียงทำไม่ ถ้าเขาไม่ได้ด่าสถาบัน คุณก็ตอบมาสิว่าเขาด่าใคร

ผมถามแค่นี้เอง ตอบมาก็จบแล้ว
  • ตามนั้นเลยครับ เอาให้จบเป็นเรื่องๆไปครับ
  • ระบอบประชาธิปไตยที่เป็นอยู่ทุกวันนี้มันไม่ผิดหรอกครับ มันผิดที่คนที่อยู่ในระบอบนี้ต่างหากที่มันทำให้ระบอบมันเล๊ะตุ้มเป๊ะ
    แล้วก็อย่าลืมนะครับว่าประเทศของเราอยู่ในระบอบไหน.....

"ระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์ทรงเป็นประมุข" ครับ^^
  • คนที่รักพระเจ้าอยู่หัวมาก ก็น่าจะรู้นะครับ ว่ามีการคิดล้มสถาบัน

รู้แล้วก็อย่าปิดหูปิดตาตัวเองเลยครับ
  • คุณยังไม่เข้าใจหรอครับ. เจ้าของกระทู้พูดถึงเรื่องการแก้รัฐธรรมนูญ แล้วคลปนั้นนะ มันเกี่ยวอะไรทำไมต้องให้ผมตอบแล้วเสื้อแดงจะด่าใครแล้วมันเกี่ยวอะไรกับผม ผมพูดถึงการแก้รัฐธรรมนูญ

แล้วpoppop ละ ทำไรอยู่ทำไมไม่ตอบผม มัวเลียอยู่หรอ
  • ถ้าในคลิปด่าสถาบัน. ครับ มันก็ถูกแบบที่คุณพูด เสื้อแดงดึงสถาบันลงมา

แล้วผมถามหน่อย รัฐฐรรมมนูญที่เขาแก้ข้อไหนบ่งบอกถึงการล้มเจ้า. ตอบด้วยนะครับ
  • ยอมแพ้ครับ ถ้าตอบแบบนี้ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ ถ้าไม่ตอบ ผมก็ไม่ถามแระ บายๆๆ
  • ผมก็ไปด้วยคนครับ พูดไปก็เท่านั้นแหละกับคนพวกนี้ ลองกับไปอ่านตั้งแต่ข้อแรกเลยครับ ว่าคุยกันว่าอะไรบ้าง

ผมก็ต้องการคำตอบแค่นี้แหละครับ ว่าคุณรู้รึป่าว ว่าเสื้อแดงเขาจะล้มสถาบัน เฮ้อ!!!
  • ฟ้าสีทองผ่องอำไพประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน =D>
  • รัฐธรรมนูญ ประชาธิปไตย มันก็น่าจะเหมาะสมกับประเพณีวัฒนธรรมของประเทศนั้นๆ อย่างบ้านเราประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขรัฐธรรมนูญมันก็น่าจะเป็นแบบไทย จะคล้ายๆกับอังกฤษ เดนมาร์ค อื่นๆอีกหรืออย่างไรไม่ทราบแน่ชัดแต่มีพระมหากษัตริย์เหมือนกัน หรือว่าคนบางกลุ่มอยากได้ประชาธิปไตย แบบของอเมริกา คือการปกครองของประชาชน โดยประชาชน และเพื่อประชาชนจริงเปล่า แล้วรัฐบาลอเมริกามันมีประชาธิปไตยที่ดีที่สุดในโลกจริงหรือ ก็เห็นมีแต่อเมริกานั้นแหละที่ปากบอกว่าประชาธิปไตยแต่ก็รุกรานประเทศอื่นๆแสงหาผลประโยชน์เอาเปรียบต่างๆนาๆถ้าชอบการปกครองแบบประชาธิปไตย ไม่มีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขก็น่าจะไปอยู่ประเทศอเมริกานะครับ
  • tongtae55 กรกฎาคม 13 Permalink
    ผมก็ไม่เห็นว่าล้ม พระมหากษัตริตรงไหนเลยครับ.
    การที่คน2ฝ่ายทะเลาะกัน แล้วดึงพระมหากษัตริมาเกี่ยวข้อง
    แล้วหาเรื่องอีกฝ่ายว่าจะล้มกษัตริ เพื่อทำให้ตัวเองดูถูกต้อง ทำให้คนอื่นเห็นด้วยกับตัวเอง
    ทั้งๆที่อีกฝ่ายไม่ได้ทำอะไรที่แสดงให้เห็นว่าจะล้มกษัตริย์ แม่แต้น้อย. ผมเห็นแล้วผมสะเทือนใจ

เป็นข้อความที่คุณเขียนไว้ตอนต้น แล้วผมก็ถามคุณว่า ใครเป็นคนดึงสถาบันลงมา ใครใส่ร้ายคุณ
    คุณจำได้รึป่าวเนี้ย

แล้วทีนี้รู้รึยังว่ามีการคิดล้มสถาบันอยู่จริง ผมถามแค่นี้แหละ ไม่ได้อยากหาเรื่องอะไรคุณเลย แต่คุณก็ไม่ยอมตอบผมซักที จนคุยไปคุยมาเป็นเรื่องเลย
  • ฟ้าสีทองนานแล้ว แต่ประชาชนคงเป็นใหญ่ยาก หากยังยอมก้มหัวให้นักการเมืองขี้โกงครับ 555
    หน้าที่ของประชาชน คือ หย่อนบัตร และก็สวมเสื้อตามสีที่สังกัด แล้วไปยืนเย๊วๆตามข้างถนน โดยไม่รู้เป้าหมาย

ขำๆนะครับ อย่าซีเรียส :-D
  • ก็ดูเอา ว่าใครแถ
  • ก็ดูเอาละกัน
  • อล้วผมต้องตอบคุณเรื่องอะไร ที่โพสว่าผมไม่ตอบซะทีถามตอนไหน
  • เฮ้อ!! ดูเอาล่ะกันคนเรา ไม่มีอะไรจะพูดแล้วงัย

ถึงผมไม่ถาม คนอื่นเขาก็ถามกันอยู่ ไม่ยอมตอบซักที

งั้นถามเลยแล้วกัน

ข้อ1. คุณรู้หรือไม่ ว่ามีขบวนการคิดล้มเจ้า

ข้อ2. คุณรู้หรือไม่ ว่าคลิปที่ได้เห็นเป็นการด่าสถาบันเบื้องสูง

ตอบ ข้อ1. ข้อ2. ใช่หรือไม่ใช่ ก็พอครับ คุณ tongtae55 ไม่ตอบก็ไม่ว่ากันครับ คิดซะว่าขำๆไป 555
  • 1รู้2รู้แล้วไงต่ิ
  • จริงอยู่ที่ในทุกยุคทุกสมัย การ Corruption ในทุกๆรัฐบาล แต่กับความจริงที่ปรากฏชัด ว่ายุคนี้ มันเลยเถิดไปไกลถึงกล่าวโทษสถาบันเบื้องสูง สิ่งที่นายกอบแก้ว พูดใน clip ว่า รูปผู้ใหญ่ที่พวกเราเคารพ สมัยนี้คนเอาลงกันมากมาย รูปผู้ใหญ่นั้นหมายถึงใครเล่าครับ ลองคิดดู ??? และใครกันที่ยุยง ให้เกลียดท่านจนเอารูปลง ??? ประเด็นนี้ต่างหาก ที่เรารับไม่ได้ !!!
  • ความเห็นต่างทางการเมืองไม่ผิดครับ แต่การเห็นต่างทางศีลธรรม เป็นสิ่งที่ต้องระวัง
  • พี่มาร์คฮ่ะ ตั้งห้องสนทนาเรื่องการเมืองแล้วปักหมุดด้านซ้ายมือสักกระทู้สิฮ่ะ
  • ขอบคุณครับ tongtae55 ที่ตอบ ตอนแรกผมเห็นคุณบอกว่า ไม่ได้ทำอะไรที่แสดงให้เห็นว่าจะล้มกษัตริย์ แม่แต้น้อย

ผมก็เลยกลุ้มใจแทนคนเสื้อแดง คิดว่าพวกเขาไม่รู้กันบ้างเลยหรอ แต่ตอนนี้สบายใจขึ้นเยอะแล้วครับ

ผมเคารพในความเห็นต่างของคุณ tongtae55 ครับ ในการโต้เถียงกันในครั้งนี้ก็อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ คิดซะว่าเป็นการแลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ

เห็นคุณบอกว่าคุณรักในหลวงมาก ถ้าวันใดวันหนึ่งมาถึง ถ้าคุณรู้ว่าจะมีการล้มเจ้าขึ้นเมื่อใหร่ ผมก็ขอให้คุณtongtae55 และคนไทยทุกคน ลุกขึ้นมายืนเคียงข้างสถาบัน พวกเราทุกคนต้องช่วยกันปกป้องสถาบันเบื่องสูงเอาไว้ให้เป็นที่ยึดเหนียวจิตใจของพวกเราชาวไทยตลอดไปนะครับ

ขอบคุณมากครับ และขออภัยคุณ tongtae55 ที่อาจจะมีคำพูดอะไรที่แรงเกินไปไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ
  • หลับไปหนึ่งตื่น เปิดมาอีกที :-D
  • เพลงชาติไทยไม่มีท่อนไหนให้ฆ้ากันเอง
  • ปากก็บอกรักนายหลวงเเต่เเกนนำกับปลุกระดมมวลชนกล่าวโทษหมิ่นเบื้องสูงมันต้องมีนัยอะไรเเน่ๆ
  • กลับมาอีกครั้งผมเห็นแล้วยังมีอีกหลายคนไม่เข้าใจเน้อ อย่างคุณ MAFIA รักสถาบัน
    มากกว่าทุกคนรึเปล่าคับ แล้วเค้าเอาตรงไหนมาวัดกันคับ สุดท้ายเค้าก็อ้างสถาบันกัน
    เพื่อจะล้มฝ่ายตรงข้าม นักการเมืองมาจากประชาชนเค้าเลือกเข้ามาควรให้เกียรติตัว
    คุณเองคับ นอกจากคุณไม่ได้ยืนอยู่ในระบอบประชาธิปไตย แล้วที่เค้าบอกพวกมาก
    ลากไปอันนี้คือสัจธรรมนะคับ คุณ mafia มีหัวใจประชาธิไตยรึเปล่าคับ คุณน่าจะเอา
    คำที่เขียนว่าประชาธิปไตยมาสอนน้องๆ ดีกว่ายกสถาบันมาคุยให้คนวิจาร์น ไม่เห็นด้วย
    หากเป็นผมจะปรามคนคนนั้นว่าไม่ควร สอนเค้าเถอะคับ ประชาชนจงเจริญ
  • ประชาธิปไตยนี่รวมถึงการใช้เงินซื้อ ส.ส. จ้างพรรคเล็กลงเลือกตั้ง เพื่อให้ได้เก้าอี้นายกด้วยรึเปล่าครับคุณKennet999 ถ้ารักประชาธิปไตยจริงต้องเคารพกฏหมายไม่ใช่หนีไปต่างประเทศแล้วป่าวร้องเหมือนหมาโดนน้ำร้อนลวกว่าถูกกลั่นแกล้งบ้าง ศาลไม่เป็นธรรมบ้าง อะไรๆอีกหลายอย่าง ... =;
  • อ่านให้เข้าใจคับ คำว่าประชาธิปไตย ไม่ได้หมายถึงใครคนใดคนหนึ่งคับ ประชาชน
    ที่มีเสียงส่วนใหญ่เท่านั้น อย่างนี้ไม่มีข้อยุติคับ คุณเห็นคนอื่นไม่ดีได้คับ แต่คุณจะไป
    บังคับให้คนอื่นเห็นเหมือนคุณไม่ได้คับ เราไม่ได้อยู่ในระบอบเผด็จการคับ ถ้าอยู่ใน
    ระบอบประชาธิปไตยต้องเคารพเสียงส่วนใหญิของประชาชนคับ ผมเพียงอยากให้
    เราเข้าใจกับคำว่าประชาธิปไตยคับ
  • Poppop ครับผมขอโทษด้วยเหมือนกัน ผมชอบรัฐบาลชุดนี้เพราะเขาถูกเลือกั
  • ประชาธิปไตรควายแดง :-)) b-(
  • เขาถูกเลือกเข้ามา. ผมอยากให้เขาแสดงความสามารถให้เต็มที่. ไม่อยากให้คอยถกเถียงกับแบบนี้ ที่จริงผมก็ชอบทุกพรรคที่เขาถูกเลือกเข้ามา. ผมพูดถึงหลักการความเป็นจริง. ฝนการที่เสื้อแดงพูดถึงสถาบันแบบนั้นผมไม่เห็นด้วย แต่ผมเห็นด้วยในการแก้รัฐธรรมนูญ. เพราะจะแก้ก็ได้ไม่แก้ก็ได้ ไม่มีอะไรเสียหาย. แต่ถ้าจะล้มเจ้าจริงๆๆ ผมคนนึงที่จะต่อต้านอย่างสุดชีวิต
    ที่ผมอยากให้เขาแก้เร็ว เพราะ ถ้ามัวมาถกเถียงกันเรื่องนี้รับรองไม่มีอะไรเจริญขึ้น ในเมื่อ เขาตั้งใจที่จะทำก็ให้เขาทำไปก่อน อย่าพึีงมาทะเลาะกัน. แล้ว หลังจากนั้นก็คอยดูนโยบาย และการทำงานของเขา ถ้าดีก็ดีไปแต่ถ้าไม่ดี ประชาชนจะเป็นผู้ให้คำตอบเองครับ
    ส่วนตัวผมเองการแก้รัฐธรรมนูญ ก็ไม่มีอไรเสียหายแม้แต่นิดเดียว. ทำไมหรอครับ คณะปติวัฏ มาแก้ไขรัฐธรรมนูญ พวกคุณพากันฮ ทั้งๆ ที่มันไม่ใช้ประชาธิปไตย หรือว่าพวกคุณไม่พอใจที่ประชาชนเลิอกเข้ามา. แล้วให้เขามาย้ำยี. ประชาธิปไตย แบบนี้หรอครับ. คนนึงไม่ชอบแล้ว ก็มาทำไปมั่วหมด. การที่เขาจะแก้ก็ไม่ผิดครับ 1เป็น รัฐธรรมนูญของเผด็ด การ 2 เขาป็นเสียงส่วนมาก ที่เรยกว่าประชาธิปไตย. หรือว่าพวกคุณชอบ พวกคุณยอมให้เขามา ย่ำยีประชาธิปไตยเพียงแค่ คุณไม่ชอบพรรค ไทยรักไทย
    ผมยอมไม่ได้หรอกครับ.
    ยกตัวอย่า ประชาธิปปัติ เป็นรัฐบาล พอครบวาระ มีพรรคน้องใหม่เกิดขึ้น ชื่อพรรคไทยรักไทย.
    หลังจากการเลือกตั้งครั้งนั้นพรรคไทยรักไทยได้เป็น. เพราะอะไรละครับลองคิดดู ที่ไหนซื้อขายเสียงผมไม่รู้แต่ที่บ้านผมไม่มี
    ถ้าประชาธิปปัต เขาดีเขาก็ได้เป็นต่อแล้วถูกไหมผมพูดถึงหลักความเป็นจริง
    สมัยนั้นเพื่อไทยเขาก็ไม่เคยปราศัยอะไรแบบนี้ด้วย คนเขา กดดันกับเศรษฐกิจที่ตกต่ำ เขาเลยเปลี่ยนพรรคบ้างเผื่อจะมีอะไรดีขึ้น

ผมขอโทษด้วยคุณpoppopถึงแม่ในกระทู้นี้เราอาจดุเดือด แต่เราก็เป็นเพื่อนกันเหมือนเดิม. ผมดีใจมากที่คุณเข้าใจ
  • รับฟังความเห็นที่ต่าง

ไม่ผิดหรอกครับ ที่ใครจะชอบฝ่ายใหน แต่เรื่องบางเรื่องที่เราเห็นว่าไม่สมควร เราก็ควรถอยนะครับ
  • แล้วสีเหลืองละครับ ที่บ้านเมืองเป็นแบบนี้เพราะไม่ใช่คนตอแหลของแกนนำเสื้อเหลืองหรอครับ. คนที่ล้มละลาย
    สนธิ ลิ้มทองกูล. คิดดูเองแล้วกัน. ผมเป็นกลางนะครับ หรือยังไม่รู้กัน
  • ถึงคุณ tongtae55
    1.ที่คุณบอกว่า ส่วนตัวผมเองการแก้รัฐธรรมนูญ ก็ไม่มีออะไรเสียหายแม้แต่นิดเดียว-

ตอบ.. เสียหายครับ เพราะแก้ผ่านไปแล้ว ศาลรัฐธรรมนูญจะยับยั้งอะไรไม่ได้แล้วครับ

2.คณะปติวัฏ มาแก้ไขรัฐธรรมนูญ พวกคุณพากันฮ ทั้งๆ ที่มันไม่ใช้ประชาธิปไตย

ตอบ.. ในการแก้รัฐธรรมนูญ คณะปฏิวัติ ได้ทำการลงประชามติกับประชาชนแล้ว

• ประชาชนที่ว่า เนี่ยพวกเดียวกันรึเปล่าครับ
  • พอ ม่ผมไม่รับรู้อะไรเลย จะทำอะไรก็ทำไม่ได้ ความเห็นคุณไปทางปติวัฏนะ