ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• หมางามทั้งสองคอกเลยพี่ต่าย อัดหมาน้อยได้เทพมาก
  • เชียร์เอ็มสามแอบชอบเอ็มหก ชอบฟังเพลงเอ็มอรรถพล
    กินช็อคโกเลต เอ็มแอนเอ็ม ดื่มเอ็มร้อยห้าสิบ 5555
    image
    ไฟล์แนบ
    JGDRS.jpg 276K
  • ขอลองกล้องใหม่ (ไม่ได้ใช้โปรแกรมแต่งภาพนะครับ) ตอนนี้ 16 เดือนละครับ
    image
    image
    image
    image
    image
    image
    ไฟล์แนบ
    มีโชค1.jpg 73K
    มีโชค2.jpg 62K
    มีโชค3.jpg 114K
    มีโชค4.jpg 106K
    มีโชค5.jpg 127K
    มีโชค6.jpg 51K
  • image
    image
    image
    image
    image
    ลองกล้องใหม่ ไม่ได้ใช้โปรแกรมแต่งภาพนะ ดิบดิบเลยครับ
    ไฟล์แนบ
    มีโชค7.jpg 107K
    มีโชค8.jpg 66K
    มีโชค9.jpg 64K
    มีโชค10.jpg 54K
    มีโชค11.jpg 52K
  • image
    image
    image
    image

น้อง ณิชา
    ไฟล์แนบ
    ณิชา2.jpg 59K
    ณิชา3.jpg 55K
    ณิชา7.jpg 84K
    ณิชา5.jpg 44K
  • ช่วงขุดคุ้ย ^^ กร๊ากกกกก สมันพี่อุ๋ยแม่งยังใส เอิ๊กๆๆ
  • หล่อนะครับพี่แก สมัยหนุ่มหนุ่ม55555
  • พี่โน๊ตรูปเยอะกว่านี้อีก วันก่อนเห็นอะ แตนกดเซฟไว้ในไอแพดของกิ๊ฟอะ 555555
  • เยอะแหละ ขี้เกียจเอามาลง นิดๆ หน่อยๆ ก็พอละ ^^ ลวกเพี่ยยยยยยยยยย
  • พี่น้องเดือนนี้จะมีมี้ตติ้งกันมั้ยครับ
  • มีตที่ไหน เมื่อไหร่ อย่างไรหล่ะตัว

แล้วเมมเค้าอยู่ไหนละ บ้านพี่อุ๋ยป่าว
  • ใช่แล้ว ตอนนี้ทับกับเมม 16 กิก ออกมาเป็น 8 แล้ว :013:
  • โอ้วแม่เจ้า ขนาดนั้นเลยก๊ะ
  • มิตที่เกาะคาซิ ตรงหน้ารูปปั้นสมเด็จพระนเรศวรที่เค้าทำใหม่อ่ะ
  • image
    บล็อกของ จีเอ็มเทอร์โบว์ พี่ชายผมเป็นตัวแทนขายครับ ลองซื้อไว้บ้าน1ใบเบอร์ใหญ่สุด ราคามันถูกดี
    ไฟล์แนบ
    483302_460726947280350_148676807_n.jpg 32K
  • ผมว่าตรงห้าแยกดีสุด มีคนแวะเวียนมาดูตลอด ที่อื่นเงียบมากที่สำคัญไม่ได้โชว์สาวเลย555555555
  • วันนี้ร้อนมากผมพาหมาไปเท่วป่า มันเป็นลมซะงั้นต้องรีบพากลับบ้านมานอนแช่น้ำ
  • ราคาเท่าไหร่ดี๋ ไซด์ขนาดเท่าไหร่เหรอ น่าสนๆ ^^
  • แจ้งข่าวค่าถ้วยรางวัลงานลากที่เชียงใหม่
    ผม พี่อุ๋ย โน๊ต แตน คนล่ะ 1250 บาท
    รายละเอียดโทรมาคุยกับผมได้โดยตรง
    แตนทราบแล้ว พี่อุ๋ยก้อโอเค
    เลขบัญชี 4052188556 สุวิชา แบง ทหารไทย เน้อ
  • ไม่รู้เรื่อง.......รู้เรื่องอารายยยยย 555555555
  • มิตติ่งเมื่อไหร่ รบกวนพี่โน๊ตบอกมาทางเฟสบุ๊คหน่อยนะครับ
  • OK ครับดี๋
    นัด แจ้งข่าวทางบอร์ด เดี๋ยวโน้ตไปกระจายทางเฟสให้ K บ๊อ ^^
  • ผมจะได้นัดน้องผมอยู่แม่ทะไงครับ เดินทางลำบากหน่อย ผมก็จะช่วยกระจายข่าวทางเฟสบ๊คจะได้มีหมา มากันเยอะเยอะ
  • รบกวนตวยครับพี่ๆ
  • ม่ายได้เข่าบอร์ดนานเลย มีเรื่องอยากจะเครียร์กับโน๊ตหน่อย ดี๋คุยกับพี่เมื่อ 2 วันก่อนว่าพี่โน๊ตไม่พอใจพี่เรื่องหมา 2 ตัวคือ ทับทิม กับ สตาร์บัค
    ตัวแรกเรื่อง ทับทิม กรูแบ่ง 60-40 กรู 60 เมิง 40 กรูเลี้ยงหมาตั้งแต่ท้องแก่ยันคลอดลูกจนลูกมัน 2 เดือน เมิงเข้ามาช่วยกรูวันหนึ่งกี่นาที แค่บอกให้เมิงเข้ามาถ่ายรูปเมิงเข้ามาไม่เกิน 15 นาทีเลย ลูกหมา 6 ตัวถ่ายไม่ถึง 15 นาที เมิงบอกว่าไม่มีเวลาต้องรีบไปทำงาน ตอนเย็นแทนที่จะเข้ามาถ่ายก็หายหัว เดียวยังถามพี่เลยว่าถ่ายหมายังไงวะพี่เสียราคาเลย กรูเลยต้องขอให้นัทเข้ามาถ่ายให้ นัทใช้เวลาเกือบครึ่ง ชม. ถ่ายลูกหมา 2 ตัว เมิงคิดดูนะว่าถ่ายรูปหมามันต้องใช้เวลาถ่ายไม่ใช่รีบ วันที่เมิงอยู่นานที่สุดคือวันแรกที่ครอดที่ พี่สม. มา ถูกไหม แล้วกรูถามว่ากรูเอาเปรียบเรื่องทับทิมตรงไหน การที่กรูขายทับทิมกรูก็รู้ว่าต้องโดนพี่ สม. ไม่พอใจแน่แต่กรูติดต่อพี่เค้าไม่ได้ เน๊ตกรูก็เพิ่งมาติดได้ไม่ถึงปีเลย กรูขายเพราะกรูเบื่อหุ้นส่วนว่ะ ครั้นกรูจะซื้อหุ้นของเมิง เมิงก็ต้องไปบอกคนอื่นว่ากรูได้ดีแล้วทิ้งน้อง กรูแค่เหนื่อยเท่านั้นกับหุ้นส่วน เห็นเป็นน้องรู้จักกันมานานอยากจะเพาะหมาก็เลยชวนที่จิงกรูซื้อเองยังดีกว่าอีก
  • ตัวที่ 2 สตาร์บัค ดี๋บอกว่าเมิงไม่พอใจหาว่ากรูกินหัวคิว เมิงก็เป็นคนคุยกับเอ้เอง โอนเงินเองไม่ใช่หรือ แต่ดี๋ก็บอกว่าเมิงคิดว่าเอ้โอนเงินมาให้กรู ถ้ากรูจะกินหัวคิวกรูไม่ต้องให้เมิงคุยกับเอ้ก็ได้ แล้วเมิงก็บอกดี๋ว่า พี่อุ๋ยยุให้ซื้อ เมิงมาปรึกษากรูว่าจะซื้อหมาบูลลี่ มีงบประมาณไม่เกิน 30000 บาทตอนแรกเมิงจะซื้อตัวผู้ กรูก็บอกเมิงว่าซื้อตัวผู้ทำไม ใครมันจะมาผสม ถ้าเมิงซื้อตัวเมียเอาลูกมาขายยังได้เงินมากกว่าอีก เมิงก็เลยเอาตัวเมียกรูก็ดูให้ ก่อนจะขายก็บอกแล้วนะว่ามันอาจจะผสมกับหมาที่บ้านเค้าเพราะเจ้าของเค้าบอกว่าไอ้บัคเป็นฮีท เค้าปล่อยด้วยกันกับตัวผู้ลูก ไซโคลน ถ้าติดก็ถือว่าเมิงได้ของฝากไป แต่เมิงก็คิดตลอดเลยว่าเค้าขายพร้อมผสม เมิงยังจะเอาหมาไปฝากตั๊กแตนเลยไม่ใช่เหรอเพราะไม่มีที่เลี้ยง กรูยังคุยกับแตนเลยว่าอะไรว่ะซื้อหมาเค้ามาแต่กลับไม่มีที่เลี้ยงมันจะซื้อมาทำไมว่ะ แล้วพอมีฮีทเมิงโทรมาหากรูจะผสมกรูก็ติดต่อ พี่บังให้ เค้าเช่าผสมเมิงก็ตกลง เพราะค่าผสมดริฟเมิงก็ไม่เสีย การันตรีค่าเช่าทำที่ 20000 บาท แต่มันไม่ติด ส่วนตัวอื่นที่ไปผสม อนาเบล/หมาเค้าที่นครสวรรค์/ที่ลพบุรี ติดหมด 3 ตัวเลย ทั้งๆที่ไอ้บัคผสมก่อนตัวอื่นเกือบเดือน แล้วที่เค้เอาหมาไปเลี้ยงเมิงก็มาว่าว่าเลี้ยงหมาไม่ดี เหม็น เล็บยาว เมิงเคยบอกใครไหมว่าเค้าเอาไปตั้ง 6 เดือนมั้ง เมิงม่ต้องจ่ายค่าอาหารเลยแม้แต่บาทเดียว ที่เค้าเอากลับมาเพราะเค้ามีปัญหากับข้างบ้านเรื่องหมา เค้าเลยต้องเอามาคืน กรูก็โดนคืนด้วยทั้งๆที่ อนาเบลยังไม่เฟิร์มเลยแต่กรูก็เข้าใจเค้านะว่าการโดนร้องเรียนเรื่องหมามันน่ารำคาญแค่ไหน โน๊ตเมิงไม่พอใจอะไรคาใจเรื่องไหนเมิงม่ายมาคุยกับหุ้นส่วนอย่างกรูละแต่กลับเอาไปคุยกับคนอื่นว่ากรูโกง กรูได้ค่าคอม กรูก็รู้มานานนะแต่กรูไม่พูด ที่กรูต้องลงในบอร์ดเพราะกรูบริสุทธิ์ใจ เมิงก็เข้ามาคุยในนี้ก็แล้วกัน คนอื่นจะได้รู้กันซะทีว่าใครผิดใครถูก
  • เบอร์โทรของเอ้ คนที่ดิวสตาร์บัค มีปัญหาอะไรสงสัยติดใจอะไร ติดต่อเค้าได้เลย 080-0485332 เอ้
  • ถ้ากรูจำไม่ผิดเพราะมันนานแล้วค่าหมา สตาร์บัค 35000 ค่าหมา 30000+ค่าบล๊อก-ค่าส่งอีก 5000 ใช่ไหม แล้วกรูเอาตรงไหนไปกินค่าคอมเมิงโน๊ต เมิงก็รู้ว่าหมาตัวนี้สายเลือด Genatic Era ราคาตอนเด็กเค้าขายที่เท่าไหร่ตอนเด็กเมิงลองไปดู 35000 ++ แน่นอน
  • เย็นๆไว้จ้า หมาๆก็เป็นเยี้ยงนี้ เดียวก็ดีเองพี่เจอมาเยอะแล้ว ก้อยๆอู้กั๋นเน้อ มันบะจั้ยมีหยั่งนัก5555
  • ขอบคุณครับอ้ายสม. ผมก็คุยกับโน๊ตแล้ว มันอาจจะเป็นเพราะมีคนกลางที่พูดคนละอย่าง คนละทีก็ได้ เดี๋ยวโน๊ตคงลงมาโพสที่เค้าพูดกับโน๊ตว่าพูดยังไงตรงกันรึป่าว
  • มันตึงย๊ากน่อยคนกลาง 555เอาหมู่เฮาว่าก่อนน้อ
  • ธุรกิจร่วมมันก็ต้องมีปัญหาไม่เข้าใจกันเล็กๆน้อยๆนะพี่ผมว่าพี่พี่คุยกันดีดีนะครับยังไงก็เป็นพี่เป็นน้องกัน ช่ายม๊าย อิอิ
  • เอ้า ฮะโน้ตมาแว้วววววววววววววววววววววววววววววววววว ^^ แม่งเอ๊ย มาถึงอ่านยาวเลย เอิ๊กๆๆๆ

พี่อุ๋ย ผมไม่เคยบอกใครเลยนะ ว่าผมไม่พอใจพี่อ่ะ ให้ตายห่าเลย ไม่เคยพูดหว่ะพี่
    เรื่องส่วนแบ่งหน่ะ เข้าใจ เพราะผมไม่ได้ช่วยเลี้ยง ไปถ่ายรูป ดูนิดหน่อย ป้อนนมยังไม่เคยป้อนเลย ถูกป่ะหล่ะพี่ ผมหน่ะไม่ได้ค้างคาใจ รึ ไม่พอใจอะไรสักกะนิดเลย เพียงแต่ช่วงแรกที่แบ่งกัน ผมแค่สงสัย ว่าเอ แบ่ง 60 40 แล้วทำไมตอนแรกที่ออกค่าใมช้จ่ายไม่แบ่งกันอก 60 40 หล่ะ แต่ก็แค่สงสัย ไมไ่ด้ติดใจอะไร ไม่ได้ค้างคาใจอะไร จบแล้วก็จบไป ลูกออกมาขายไปแล้ว เงินก็ได้แล้ว ดีกว่าไมไ่ด้ ถูกป่าวหล่ะพี่ แล้วก็ที่พี่ขายทับทิม ผมว่าพี่เข้าใจผมผิดแล้วนาพี่ ^^ ถ้าพี่จะซื้อหุ้นไป ผมไม่เคยคิดว่าพี่จะเก็บไว้เองเพราะมันดี รึได้ดีแล้วทิ้งผม ผมไม่คิดแบบนั้นแน่นอนพี่ มันเป็นสิทธิ์ของพี่อีกต่างหาก เพราะพี่คิดเอาเข้ามา แล้วผมอยากจะทำ ผมเลยหุ้นกะพี่ ตอนแรก พี่จะไม่ชวนผมก็ยังได้เลย ถูกป่าวพี่ ดี๋ก็พูดให้ผมฟังเหมือนกันตามที่พี่เล่ามาข้างบนนั้นแหละ ผมก็ยังงงอยู่ว่า เฮ้ย มันผ่านมาเป็นปีแล้ว จนไอ้ถังมันกัดเป็นแล้ว ยังจะมาพูดถึงเรื่องนี้อีกเหรอ ผมยังงงอีกว่า ผมไปเล่าให้ดี๋ฟังตอนไหนว่ะว่าผมไม่พอใจพี่ เรื่องเงินไม่เคยพูดให้ดี๋ฟังเลย แบ่งแล้วแบ่งเลย ให้ตายซิ

ส่วนเรื่องสตาร์บัทอ่ะนะ ผมไม่เคยพูดเลยนะเว้ยว่าพี่กินหัวคิวผม ไม่เคยแม้แต่จะคิดเลยด้วยซ้ำไป พี่ติดต่อให้ผม ผมก็อยากจะเอามาทำ ผมคุยกับตาเอ้เองด้วยซ้ำ ตกลงเรื่องราคา ตกลงเรื่องการโอนเงินการส่งหมา วันเวลา ทุกอย่าง ผมคุยเองหมด พี่แค่ติดต่อในส่วนแรกให้เท่านั้นเอง ถ้าผมคิดว่าพี่กินค่าหัวคิว ผมไม่เอาแต่แรกแล้วพี่ ไม่ปล่อยมาจนถึงวันนี้หรอกน่า ไอ้ที่ว่าฝากแตนเลี้ยงตอนแรก เพราะว่าผมสั่งทำกรงแล้วมันทำเสร็จไม่ทันเฉยๆ จะฝากไว้แค่ วันสองวันเท่านั้นเอง ไม่ได้ฝากไว้นานสักกะหน่อย อันนี้พี่น่าจะเข้าใจผิด ^^
    แล้วก็ที่อิบัค เอาไปทับกับพี่บัง พี่ติดต่อให้ผม แกเอาไปเช่าทำ ผมก็คิดว่า ยังดีกว่าปล่อยไว้อยู่บ้านเฉยๆ ค่าผสมก็ไม่เสีย ตังค์ก็ได้ ดีออก แต่เรื่องที่ว่าแกต้องเอามาส่งเพราะมีปัญหากับข้างบ้านเนี่ย อันนี้ผมไม่รู้ กำลังมารู้เพราะพี่เขียนนี่แหละ (เหอๆ อันนี้ต้องขอโทษที่ไม่ไ่ด้ถามเหตุผลที่เอามาคืนอาจเป็นเหตุที่ทำให้เข้าใจผิด) ส่วนที่ว่าผสมไม่ติด ผมก็คุยกับดี๋นะ ดี๋ก็พูดให้ฉุกคิดว่า อาจจะติดก็ได้พี่ พวกนี้เค้าอัดหมาดี เค้าไม่ทำให้แม่หมาโทรมหรอกพี่ อันนี้เป็นอีกเหตุที่ทำให้เขว่เหมือนกัน (เหอๆ ชั่วขณะเลย) ส่วนไอ้ที่ว่าเค้าเลี้ยงไม่ดีนี่ ไมไ่ด้พูดนะ เพราะพี่เค้าเลี้ยงบ้านทาวเฮ้าส์ใช่มั๊ย อยู่คอก เค้าไม่น่าจะมีเวลาพาหมาไปเดินเล่น เพราะลำพังแค่งานแก ลูกแก และหมาแกอีก ไอ้เรื่องเหม็นเนี่ย มันเป็นเรื่องของอิบัคอยู่ละ ผิวหนังมันไม่ดีตั้งแต่ที่มาละ อากาศชื้น อากาศแห้ง แม่งก็กลิ่นมาละ ส่วนเรื่องเล็บเนี่ย มันยาว ผมก็พูดแค่ว่า โหย ไปอยู่กะเค้าเล๋็บยาวเชียว สงสัยอยู่แต่คอก ไม่ค่อยได้ออกไปไหน ไม่ได้พูดว่าเค้าไม่ดูแล รึ ดูแลหมาเราไม่ดี ผสมไม่ติด เค้าไม่คิดค่าอาหารก็ดีแค่ไหนละ

อันนี้คือข้อความจากโน้ตนะจ๊ะ ^^
  • โน้ตไม่อยากให้กลุ่มลำปางแตกแยก หรือแบ่งก๊ก เพราะลำพังแค่นี้ก็น้อยคนอยู่ละที่จะมาเจอกันเวบลามีตติ้ง จะคนกลาง คนไม่กลางมาทำให้เราแตกแยกกัน ตัวอย่างคอกใหญ่ก็มีมาให้เห็นแล้ว ขนาดคอกใหญ่เค้าคบกันมานานแค่ไหนเค้ายังเกือบแย่เลย แล้วเราหล่ะ โน้ตเพิ่งมาเล่นพิทบลู ปีกว่า ถ้านับอายุอีปังก็แค่ ปีกะอีก 7 เดือนเอง ยังไม่สนิทสนมกับใครแบบที่เรียกว่าสนิมได้หรอก นอกจากพี่อุ๋ย ที่รู้จัก สนิมกันมาตั้งแต่สมัยโยนก ตั๊กแตน ก็เพิ่งจะมาสนิทกันตอนที่มาทำงานด้วยกันยังไม่ถึงปีดีเลย กะนัด กะต่าย ก็เพิ่งจะมาได้พูดคุย ได้สนิทด้วยก็เมื่อไม่นานมานี้เอง

ใครจะพ่อค้า ใครจะบรีด ใครจะทำหมากล้าม ใครจะทำหมาลาก เราทำกันได้ ปรึกษากันได้ แนะนำกันได้ ถูกต้องมั๊ยครับผม

โน้ตคนนึงละ ที่ไม่คิดขัดขาใคร ไม่คิดร้ายกะใครนะ แต่ถ้าใครเริ่มก่อน โน้ตไม่ผิด โน้ตไม่ยอมนะจ๊ะ
    ปล.อย่าเพิ่งเลิกคบเค้าเลยนะ
  • less is More ... ไม่พูดยิ่งไม่เข้าใจ
    เสาร์หน้ามาเฮฮากันที่เชียงใหม่ เดียวซื้อเบียร์ไปคนละนิดๆหน่อยๆ กลุ่มเราก็มีแค่นี้ มีแต่พี่ๆน้องๆเท่านั้นเอง
    :019: :019: :019:
  • แหมตาเปรมมม มาชวนเมาตลอดเลย

แถวนั้นห้องน้ำนอนได้ป่าวหล่ะ ^^

ปล. โน้ตคุยกะตาอุ๋ยแล้ว ความเข้าใจกลับมาแล้ว (คุยกันแบบตัวเป็นๆ นะ ไม่ใช่ทางโทรศัพท์ ^^)
  • :062: รวมกันเราอยู่ แยกหมู่เราตาย!!!
    แต่ถ้ามืงจะฆ่ากู กูก็จะฆ่ามืงเหมือนกัน!!!!!
    ดีแล้วคะพี่ๆ คำพูดบางคำพูด....ฟังได้! อย่าใช้แค่หู
    สมองเรามี...ใช้ร่วมด้วย!!! เนอะ!!!!
  • นึกว่ารวมกันตายหมู่ แยกอยู่ตายเดี่ยว 555555555
    ดีกันแล้วนะคับพี่น้องงงงงงงงงง. นึ่งใดนึ่งเหลือน้อยๆอยู่เนี๊ยะ. เอาน่าาาาาาาา
  • ตายหมู่น่ะพี่ ถ้าโดนลูกซองเข้าไป 5555555 :o028: :o028:
  • เย็นนี้เจอกันที่ร้านสะเอิงครับ :065:
  • มารับด้วยยยยยยยยยย
  • พี่โน๊ต เบอร์ที่ขอเมื่อกี้4เบอร์ ผมส่งไปในข้อความเฟสบุ๊คละนะ
  • เอาแหมเมาะ ชวนกันสุมหัวกินเหล้าแหมเมาะ

^^ หนูช๊อบ ชอบ :o037:
  • OK ดี๋ ได้รับแล้ววว
  • ไป....รับที่ซุ้มงาว?????? เอางั้นเลย!!!!! 55555
  • ฝากตวยนะครับ
    http://pitbullzone.com/community/discussion/30939/หมาแดงสายเลือดดี-ซิว-วิว-ออกัส#Item_22

ถ่ายฮูบบ่งามเต่าตั๋วแต้ครับ
  • อ่านะก็ดีแล้วครับ :063:
  • พี่ๆครับ คัยรู้จัก ปู่ย่า ตายาย หมาผมดูให้หน่อยครับ
    imageimage ตายาย กับแม่
    image หมูหยอง
    ไฟล์แนบ
    271665[1].jpg 103K
    277314[1].jpg 228K
    Photo-0067.jpg 156K
  • ปู่ ย่า กับพ่อ
    image
    ไฟล์แนบ
    277314[1].jpg 228K
  • รู้จักครับ รู้จักดีเลย สายทางแม่นะ
    เพราะเป็นคนทำรูปนั่นเอง มีอะไรเหรอ