ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายบูลลี่-บ้านๆขอย้ำ..บ้านๆจริงๆนะ
  • เห็นเเล้วโตเร็วอะ...อิอิ
  • เดี๋ยวพี่ลงขายให้นะพรุ้งนี้..
  • ครับ ขอบคุณพี่มากๆเลยนะครับ
  • จะขายได้ไหมหนอ เซงเรย
  • ใจเย็นๆนะ...
  • ได้เรื่องยังครับพี่ชาย แต่เรื่องของผมนี้สิ วุ่นแท้
  • ลูกหมาน่ารักมากคับ
  • ขอบคุณคับ
  • พี่อ็อดถ้าขายไม่ได้จิงๆ ผมขายคืนพี่ได้ไหมครับ ขอแค่6000ก็ได้ :o014:
  • อัพเดท...จ้า
  • หวัดดีคับทุกท่าน....โทษทีหายไป 2 วัน....อิอิ
    ....น้องไนส์...ยังขายไม่ได้หรือคับ...ตอนนี้พี่ก็โทรหาเพื่อนๆให้อยู่คับ..เพราะตอนนี้ทีบ้านพี่ไม่สะดวกเลี้ยงเเน่
    คลอดใหม่มาอีก 2 ครอก...เล่นเอาซะเหนื่อยเลย...อะ
    ....น้องอ้น....เจ๋งอะ..เห็นเเล้วสนุกดี...อยู่ต่างจังหวัดก็ดีอย่างเนี้ยเเหละ...อิอิ [-O<
  • ทางด้านผมและเพื่อนๆกำลังช่วยกันประกาศขายครับ
  • 555+ วันนี้เริ่มกระโดดลงเองแล้วแต่ยังกล้าๆกลัว อีกไม่นาน....เก่งแน่นอน อิอิ :o001:
  • สู้ๆนะคับ...ทุกท่าน.. :-D
  • พี่อ๊อกตอนนี้น้องกีวี่ติดพี่ชายมากๆๆเลยค่ะ
    อิอิ 2 เดือนแล้วแต่ตัวเล็กแสบจริงๆๆimage
    ไฟล์แนบ
    576144_508715175811152_1570720480_n.jpg 71K
  • รู้สึกว่าพี่ชายจะเป็นเรสโนต...สีชอกค์ซะด้วย....อิอิ
  • อิอิ ยังไม่ได้ลองเอาไปเล่นกะพ่อบุญธรรม image
    ไฟล์แนบ
    217663_153933611336045_6750420_n.jpg 73K
  • น้องหวานเลี้ยงหลายตัวเหมือนกันนะเนี้ย!...อิอิ :-D
  • 55555++ มีอยู่ 5 ตัว ถ้ารวมกีวี่ก็ 6 ตัวค่ะ
  • สุดยอด..อิอิ
  • พี่อ๊อดค่ะ หวานจะทำไงให้กีวี่ตัวโตกว่านี้ค่ะ เพราะว่าตอนนี้อัดอาหารให้ 555++ตัวเท่าเดิม
    พยาธิหวานก็ถ่ายแล้วน่ะ กีวี่จะ 3 เดือนแล้วยังตัวเท่าเดิมอยู่เลยอ่ะ 5555imageimage
    ไฟล์แนบ
    wiwi.jpg 128K
    Kiwi.jpg 130K
  • คุณหวาน กีวี่หนักเท่าไหร่อ่า...เพราะวอดก้าตอนนี้ ปาไป 6 โลแล้วอะ
    เคยถามพี่อ๊อดเหมือนกันพี่เขาบอกว่า ให้นมแพะดู วอดก้าเปลี่ยนได้ผลนะ เฉลี่ย สองวันน้ำหนักจะขึ้นประมาณเกือบๆโลอะ
    แต่ว่าวอดก้ามันกินทุกอย่างเลย ยิ่งเป็นขนมหวาน นี่ชอบมากต้องบังคับไม่งั้นมันจะอ้วนไปด้วยซ้ำอะ
  • ถ่ายเมื่อสองสามวันก่อน อะ ตอนนี้ที่บ้านตั้งชื่อใหม่ว่าไอ้อ้วนแล้วอะimage :030: กินทุกอย่างที่ขวางหน้า
    ไฟล์แนบ
    vodka.jpg 100K
  • ตอนเอามาใหม่เลย ตอนนี้ใส่ตระกร้าไม่ได้แล้วอะ มันล้นอ่าimage :006: :006:
    ไฟล์แนบ
    Ka 2.jpg 75K
  • ปล.เข้าข้างหมาตัวเองไปเปล่าไม่รู้เพิ่งเคยเลี้ยงครั้งแรก ทำไรเด๋อด๋าไปขออภัยด้วยน๊าาา
  • หวัดดีคับ..น้องหวานเเละน้องอ้น...
    ...เรื่องที่เด็กไม่ค่อยอ้วนหรือโตเนี้ย..สาเหตุมีอยู่ด้วยกันไม่เกิน 3ข้อคับ
    1..ลูกสุนัขมีพยาธิอาจเกิดจากการกิน...ดูง่ายๆคับกินเยอะเเต่พุงโตอย่างเดียวกระดูกบันท้ายโผล่..พยาธิชัวส์
    2..พันธุ์กรรมจากพ่อเเละเเม่คับ...เรื่องรูปร่างพ่อเเละเเม่ของน้องกีวีตัวไม่โตเเต่ล่ำสมส่วนนะคับ
    3...อาหารการกิน..เเนะนำให้กินนมเยอะๆเพื่อกระดูกเเละโครงสร้างที่ดีโดยเฉพาะนมเเพะ..เเละโครงไก่บดต้มสุกไม่มีกระดูกคลุกกับอาหารเม็ดที่มีโปรตีนสูงซัก 30...ภายใน 1 เดือนอ้วนเเน่นอนฟันธงคับ...อิอิ :-D
    ...เอารูปเเม่น้องกีวีไปดูเล่นๆนะตอนเด็ก..อายุ 57 วันimageimage
    ไฟล์แนบ
    b2.jpg 57K
    bb.jpg 45K
  • น้องอ้นเปลี่ยนใจเเล้วใช่ไหมคับ...ดูน่าเจ้าวอดก้า..น่าสงสารออก.....อิอิ :-)) image
    ไฟล์แนบ
    2.gif 64K
  • โอ้โหสวยงามเชียว.....แม่กีวี่อะ... พี่อ๊อดหน้ามันเป็นแบบนี้เองหน้าตาหาเรื่อง แถมแสบบบมาก ;-) ;-)
    ไม่รู้ว่าหมาหรือลิง :m01:
  • พี่มีอะไรจะติวอดก้าไหมimage :030: :030: imageล่าสุดเลย
    ไฟล์แนบ
    kaka.jpg 54K
    616824_2994530080771_1393922447_o.jpg 54K
  • 5555++ขอบคุณค่ะพี่อ๊อด กีวี่มันติดเล่นกับพี่ชายเค้าพอพาโคล่าเข้าบ้านหยุดทุกอย่างแม้แต่การกินค่ะ
    วอดก้าน่ารักดีค่ะ น้องกัดทุกอย่างเหมือนกีวี่ไหมค่ะ
  • คุณหวาน .....จะเหลือเหรอค่ะ กัดทุกอย่างที่ขวางหน้า แถมกินทุกอย่างเหมือนกัน แต่น่าอิจฉากีวี่ เพราะพี่ชาวอดก้า ดันเป็นพุดเดิ็ล แถมแก่แล้วอีกตะหาก ไม่มีแรงจะเล่นกะวอดก้าซักเท่าไหร่ เหอๆ ำคาญมากๆเขาก็หนีขึ้นบนโต๊ะ วอดก้ายังขึ้นไม่เป็น ทำไรไม่ได้ ทีนี้เห่าบ้านจะแตก แกล้งเขาไม่ได้
    ;;) ;;)
  • หวัดดีคับเด็กๆ.. :-))
  • สวัสดีค่ะพี่อ๊อด....น้องกีวี่ดื้อที่สุดเป็นตัวเมียแต่ไม่เรียบร้อย 5555++ชอบกัดถุงชอบที่กลิ่นหอม
    55555++ กีวี่เห่าไม่เป็นเลยค่ะได้แต่กรีสๆๆๆกับโวยวายตามประสาเด็กเอาแต่ใจค่ะ
    หวานยังไม่มีโอกาสเอาไปเล่นกับตัวอื่นเพราะว่ากัวกีวี่โดนกัด
  • หวัดดีคับน้องหวาน...ท่าทางจะเเสบน่าดู.... #-O
  • พี่อ็อคคิดถึง บูลลี่ ผมจังเลย T^T
  • ตัดหูเรียบร้อยเเล้วคับ...
  • 5555 นิดนุสค่ะพี่อ๊อด แสบไม่ว่าเวลาหาหวานไม่เจอชอบขึ้นไปรอหน้าห้องนอนแล้วลงบันไดไม่ได้สงสารมากๆๆ
  • สวัสดีค่ะทุกคน

555 เอาภาพฮาๆๆของกีวี่กลัวพี่ชายมาให้ดูimage
    ต่อสู้
    image
    ที่ๆนู๋นอน
    image
    นู่ง่วงนอน
    image
    ไฟล์แนบ
    427021_516776485005021_1488438647_n.jpg 72K
    561231_511307705551899_835903783_n.jpg 49K
    559291_498231810192822_1364058746_n.jpg 57K
    547901_513894545293215_1251812196_n.jpg 64K
  • คุณหวาน กีวี่น่ารักจัง ท่าทางเรียบร้อยอะ :011: พี่ชายกีวี่หล่อเชียว
  • จริงๆด้วย..
  • NICE มิถุนายน 17 Permalink
    จะโทรไปจองm1 เจ้าของไม่รับสาย
    ..............................................................................
    NICE มิถุนายน 17 Permalink
    โทรไปจองm2แระ เหลือโอนตัง
    ..............................................................................
    NICE มิถุนายน 18 Permalink
    พี่อ็อดก่อน6โมง เดี๋ยวโอนค่าจองไป
    ...............................................................................
    NICE มิถุนายน 21 Permalink
    วันอาทิตย์ก็จะได้มาอยู่กาญจน์แล้ว อิอิ
    ...............................................................................
    NICE มิถุนายน 23 Permalink
    พี่vios ถ่ายรูปน้องหมาที่จองให้ดูหน่อยดิครับ อิอิ เอาหลายๆมุมนะ
    ............................................................................................
    NICE มิถุนายน 24 Permalink
    เออ พี่ผมลืมถามตอนนี้หมาอายุเท่าไร ครับ แล้วอาทิตย์หน้าผมต้องไปฉีดวัคซีนเข็มแรกใช่ไหมครับ
    ..........................................................................................................................................
    NICE กรกฎาคม 11 Permalink
    พี่อ็อดโทดทีนะพี่ ที่ไม่ค่อยได้มาตอบ ช่วงนี้มีปัญหาทางญาติแฟนอะครับ พี่ผมกะขายลูกหมาแล้วนะ จำเป็นต้องใช้เงินมากอะครับ กราบขอโทษพี่ชายด้วยนะที่ดูแลมันไม่ดีพอ
    ..........................................................................................................................................
  • NICE กรกฎาคม 11 Permalink
    กราบขอโทษพี่อ็ิอดจิงๆนะ จากใจน้องชายเลย
    ......................................................................................
    NICE กรกฎาคม 13 Permalink
    ตอนนี้กำลังหาคนมาซื้อน้องหมาต่ออะครับ เพื่อเอาเงินไปใช้หนี้
    ........................................................................................
    NICE กรกฎาคม 15 Permalink
    ครับพี่ ตอนนี้ยังหาคนซื้อต่อไม่ได้เลย เจ้าหนี้โทรมาทวงหลายรอบละ เซงโครต
    ................................................................................................................
    NICE กรกฎาคม 15 Permalink
    ผมจะขอต่อเป็น6500 ได้ป่าว ครับพี่ ขอบคุณนะครับ
    ..................................................................................
    NICE กรกฎาคม 17 Permalink
    จะขายได้ไหมหนอ เซงเรย
    ....................................................
    NICE กรกฎาคม 20 Permalink
    พี่อ็อดถ้าขายไม่ได้จิงๆ ผมขายคืนพี่ได้ไหมครับ ขอแค่6000ก็ได้
    ................................................................................................... :
    :064: :006:
  • เกิดอารัยขึ้น งง จังเลย
  • หวัดดีคับ..KOMPOK .สนุกไหมคับ....เซียนบางเเก้ว...อิอิ [-X imageimage
    ไฟล์แนบ
    309390.jpg 233K
    309972.jpg 161K
  • viosvta18 2:10AM Permalink
    หวัดดีคับ..KOMPOK .สนุกไหมคับ....เซียนบางเเก้ว...อิอิ
    ..................................................................................
    เรียนคุณviosvta18 คุณคิดว่าสนุกมั๊ยครับ กับการที่อยากมีสุนัขซักตัว(ไม่จำเป็นต้องเป็นพิทบูล) ด้วยอารมณ์ และความอยาก บนความไม่พร้อม อย่างกรณีที่ยกมา เข้าใจว่าผู้ขายอย่างคุณviosvta18 และอีกหลายๆท่าน ไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะสกรีนความพร้อม และความเหมาะสมของผู้ซื้อ

ปัญหาของพิทบูลที่เกิดขึ้นในทุกวันนั้ มันต้องได้รับการร่วมมือทั้งผู้ขาย-และผู้ซื้อ ไม่ผลักให้เป็นภาระของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ส่วนเหตุผลที่นำมารองรับการขายที่จำเป็น(ซื้อมาขายไปในระยะเวลา 2เดือน) มันมีหลายกรณี แต่ถ้าจะเหมารวม ก็เป็นไปตามที่ป๋ามาร์คพูดบ่อยๆว่า "เหม็นขี้ฟัน"

นึกถึงว่ากรณีที่คุณNICE ซื้อมาแล้วไม่ได้ขาย ถ้าหมาเจ็บป่วยต้องรักษา หรือผ่าตัด ค่าใช้จ่ายพอสมควร คุณคิดว่าการแก้ไขจะเป็นอย่างไร ขายหมาป่วย หรือปล่อยให้ตาย ฯลฯ สารพัดปัญหาที่จะตามมา

และการที่ผมลงให้ดูแต่รายละเอียดของลำดับเหตุการณ์ แต่ไม่แสดงความคิดเห็น เพราะเชื่อว่ากรณ๊อย่างนี้มีเยอะ คนที่รับทราบก็ต้องวิเคราะห์เรื่องราว และวิจารณ์(ในใจ)กันเอง แต่ในเมื่อคุณเปิดประเด็นนี้ขึ้นมา ผมก็เลยต้องเข้ามาชี้แจง

• ส่วนที่คุณเรียกผมว่าเป็นเซียนบางแก้ว ก็ขอบคุณ คอกสุนัขผมมีที่อยู่ชัดเจน เปิดเป็นคอกมา 20 ปี มีผลประกวดกว่า 400 รางวัล รับผิดชอบการขายดังนี้
    1.ลูกสุนัขทำวัคซีน 2 เข็มก่อนส่งให้ลูกค้า
    2.รับประกันโรคไข้หัด และลำใส้อักเสบให้ 2 อาทิตย์ กรณีตายเปลี่ยนตัวใหม่ให้ในเกรดเดียวกัน หรือดีกว่า
    3.กรณีลูกสุนัขตายระหว่างขนส่ง ไม่ว่าด้วยเหตุใดๆทางเรารับผิดชอบต่อลูกค้าทุกกรณี
    4.ตัวผู้รับประกันมีอัณฑะครบ 2 ใบ หากไม่มีเปลี่ยนตัวใหม่ให้
    5.กรณีซื้อลุกสุนัขเกรดประกวด หากให้ลองประกวดให้ ทำได้แล้วขายพร้อมถ้วยรางวัล ในราคาตามผลงาน
    6.รับปรึกษาปัญหาการเลี้ยง(ตลอดอายุของสุนัข หรืออายุของเจ้าของสุนัขก็ได้นะ555)
    7.บางแก้วเป็นสุนัขดุ กรณีที่ผู้ซื้อ ซิ้อไปแล้วเลี้ยงไม่ดี เมื่อสุนัขมีปัญหาไม่อยากเลี้ยง จะติดต่อประสานคนที่มีความพร้อมในการเลี้ยงให้ดูแลต่อ(ส่วนใหญ่จะเป็นคอกสุนัขที่เข้าใจการเลี้ยงบางแก้ว)

**พวกคุณรับผิดชอบกันได้แค่ไหนแล้ว ในเรื่องของการขาย***

ส่วนสุนัขพันธุ์อื่นๆที่เลี้ยงมาตั้งจำความได้ มีพันธุ์ สปิท มินิเจอร์ บาสเซทฮาวด์ ชิวาวา ปั๊ก บอสตันเทอเรีย ชิสุ ลาบาดอร์ และก็ พิทบูล(สำหรับพิทบูล เลี้ยงมา 4 ปี) เคยเขียนบทความเรื่องบางแก้วลงนิตสารอณาจักรสัตว์เลียง ปัจจุบันเขียนลงให้นิตยสารสีสันสัตว์เลี้ยง

เรื่องราวของคอกบางแก้วของผม ผมไม่เคยนำลูกสุนัขมาลงขายในเวปนี้ ไม่เคยพูดชื่อคอก หรือชื่อสุนัข
    ไม่มีแม้กระทั้งลายน้ำเวปไซด์คอกที่รูปภาพประกอบ เพราะไม่มีเจตนาแฝงโฆษณา ในหนึ่งปีมีลูกสุนัขออกจากคอกผมปีละ 60-80 ตัวมาตลอด 20 ปี ขายในราคา 6,000-25,000 จำนวนเท่าไหรคูนเอา วงการคนซื้อหมามันก็ไม่กว้างมากมาย ถ้าทำไม่ดี หรือขายแบบ ตีหัวเข้าบ้าน ไม่น่าจะอยู่นานได้ขนาดนี้ ล่าสุดที่นำมาลงขายในเวปนี้ คือ ไซบีเรียนของน้องสาวให้มาฝากขาย ส่วนบางแก้วผมมีเวปไซด์ของผมเอง มีรายละเอียดของการขายครบถ้วนทุกอย่าง อย่างที่คุณไม่เคยเห็นในเวปไซด์นี้(จริงๆแล้ว เวปพิทบูลโซน มันดีนะครับ แต่รายละเอียดของการซื้อ การขายยังไม่มาตรฐาน)

สุดท้ายผมเลี้ยงพิทบูลเพราะผมชอบ และเคยที่เกือบจะทำผิดต่อมันอยู่บ้าง แต่โชคดีที่คิดทัน ทุกวันนี้ก็ยังเลี้ยง และดูแลมันอย่างดี ผมเลี้ยงอยู่แค่ตัวเดียวก็ยังเหนื่อย กับการต้องระวังปัญหาที่อาจจะเกิดขึ้น มันไม่เหมือนเลี้ยงสุนัขพันธุ์อื่น เพราะมันคือ พิทบูล
  • หวัดดีคับคุณKOMPOK ..กระผมขอตอบเป็นข้อๆนะคับ...อิอิ..พร้อมหรือยังเอ๊าไปกันเลย!
    .1...เรียนคุณviosvta18 คุณคิดว่าสนุกมั๊ยครับ กับการที่อยากมีสุนัขซักตัว(ไม่จำเป็นต้องเป็นพิทบูล) ด้วยอารมณ์ และความอยาก บนความไม่พร้อม อย่างกรณีที่ยกมา เข้าใจว่าผู้ขายอย่างคุณviosvta18 และอีกหลายๆท่าน ไม่ใช่เรื่องง่ายที่จะสกรีนความพร้อม และความเหมาะสมของผู้ซื้อ
    .....ตอบ...ผมว่าไม่สนุกนะคับสำหรับคนไม่พร้อม...ถ้าถามผมว่าจะสกรีนได้ไหมผมว่ายากเเต่ผมไม่ขายคนที่พิการพูดจาไม่รู้เรื่อง..ถ้าใครเคยซื้อหมากับผมจะรู้ว่า..สุดๆเเค่ไหน...อิอิ
    .2...ปัญหาของพิทบูลที่เกิดขึ้นในทุกวันนั้ มันต้องได้รับการร่วมมือทั้งผู้ขาย-และผู้ซื้อ ไม่ผลักให้เป็นภาระของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง ส่วนเหตุผลที่นำมารองรับการขายที่จำเป็น(ซื้อมาขายไปในระยะเวลา 2เดือน) มันมีหลายกรณี แต่ถ้าจะเหมารวม ก็เป็นไปตามที่ป๋ามาร์คพูดบ่อยๆว่า "เหม็นขี้ฟัน"
    .....ตอบ...ข้อนี้เข้าใจเเละตะหนักดี
    .3...นึกถึงว่ากรณีที่คุณNICE ซื้อมาแล้วไม่ได้ขาย ถ้าหมาเจ็บป่วยต้องรักษา หรือผ่าตัด ค่าใช้จ่ายพอสมควร คุณคิดว่าการแก้ไขจะเป็นอย่างไร ขายหมาป่วย หรือปล่อยให้ตาย ฯลฯ สารพัดปัญหาที่จะตามมา
    ......ตอบ... เล่นลากข้อความมาซะยาวเยียดเลยนึกว่าอะไร....ที่เเท้ข้องใจกลับการขายหมาให้น้องNICE..นี่เอง
    .ลูกหมาตัวของน้องNICE.ได้เจ้าของใหม่ไปนานเเล้วคับ...เเละเจ้าของใหม่มีความพร้อมมากๆซึ่งผมเป็นคนเเนะนำให้เเละสกรีนเรียบร้อยเเละคับ.
    .4...และการที่ผมลงให้ดูแต่รายละเอียดของลำดับเหตุการณ์ แต่ไม่แสดงความคิดเห็น เพราะเชื่อว่ากรณ๊อย่างนี้มีเยอะ คนที่รับทราบก็ต้องวิเคราะห์เรื่องราว และวิจารณ์(ในใจ)กันเอง แต่ในเมื่อคุณเปิดประเด็นนี้ขึ้นมา ผมก็เลยต้องเข้ามาชี้แจง
    .....ตอบ.....ไม่เปิดก็คงไม่ได้เเล้วเพราะน้องๆผมโทรมาถามกันเต็มเลย.....
    ....อย่างกรณีอย่างเนี้ยที่คุณลากข้อความมาลงอะมันค่อยข้างกระทบเเละไม่ให้เกรียติผมเลย(ผมคิดเอง)
    ..คุณวิจารณ์ในใจได้เเต่อย่าพิมพ์อะไรที่คุณยังไม่มีข้อมูลที่เเน่นพอเพราะคุณอาจจะเจอบางท่านที่เก๋าเกมกว่าเเละประสบการณ์เเน่นกว่าคับ
    .5... ส่วนที่คุณเรียกผมว่าเป็นเซียนบางแก้ว ก็ขอบคุณ คอกสุนัขผมมีที่อยู่ชัดเจน เปิดเป็นคอกมา 20 ปี มีผลประกวดกว่า 400 รางวัล
    .....ตอบ.....เปิดเป็นคอกมา 20 ปี มีผลประกวดกว่า 400 รางวัลเเละมีอะไรมากะรันตีว่าคุณเป็นคนดีอะ....เช่นมีคนทำกระเป๋าสตางค์หายมีเงินอยู่ 1 ล้านบาท..เเละคุณเอาไปคืน..ได้โลห์จากกรมตำรวจอะไรประมาณนั้น..อิอิ
    ....ปล.ผมเเซวเล่นนะคับ...อย่าโกรธนะ.
    .6....**พวกคุณรับผิดชอบกันได้แค่ไหนแล้ว ในเรื่องของการขาย***
    .....ตอบ....ก็เต็ม 100..ครับผม
    ..
    ไฟล์แนบ
    297279.jpg 106K