ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พัฒนาการร่างกาย+พื้นฐาน
  • ก็ขอสวัสดีสมาชิกพิทโซนทุกๆท่านวันนี้มาพูดเรื่องการเลี้ยงดูและปูทางให้กับว่าที่นักกีฬาของผมสักหน่อยและมาแชร์ความรู้ ความเข้าใจในการเลี้ยงดูด้วยกันนะครับ
    ผมเห็นหลายท่านในที่นี่ถามคำถามเกี่ยวกับทำไงหมาจะใหญ่ ทำไงหัวจะโต ทำไงหมาผมเด็กแต่อยากให้มีกล้าม หลายคนก็เลยวิ่งหาวิธีต่างๆ อาหารต่างๆและะสารพัดอาหารที่จะช่วยตอบความต้องการของเจ้าของและหลายคนเลี้ยงแทนที่จะมีความสุขแต่กับเป็นทุกข์เพราะอยากให้หมาของตัวเองเป็นอย่างนั้น ใหญ่อย่างนี้ และต่างๆความอยาก ปัจจัยเหล่านี้ส่วนตัวผมมองว่ามันต้องอาศัยพันธุกรรม เวลา และการใส่ใจ ผมจึงอยากให้หลายท่านมาคิดใหม่กันดีกว่าว่าเลี้ยงแบบใหนเราถึงจะมีความสุขขขขขขขข

เข้าเรื่องเลยว่าที่นักกีฬาของผมที่จะขอเข้าชิง แมกเวท ฮ่าๆ
    image

ตอนนี้5เดือนครึ่ง พิกัดชั่งเมื่อเช้านี้24.8 กก. คิดว่าหากมาแบบนี้เรื่อยๆรุ่นใหญ่ขอท้าชนทุกตัวฮ่าๆ...

image
    ไม่ได้อัด ไม่ได้เสริม ให้กินเฉพาะอาหารเม็ด+อาหารใจ และออกกำลังกาย อิอิ

image
    หน้าตาปล่อยให้มันแบบดิบๆ :020:

image
    พยายามดูทุกรายละเอียด นิสัย

image
    ให้นั่งทีไรมันชอบชักดาบโชว์อยู่เรื่อยเลย :013: image
    src="/community/uploads/FileUpload/13/305533.jpg" />
    การสนใจสิ่งที่ให้เล่น

image
    การมุ่งมั่น และพยายาม :-D
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 126K
    2.jpg 128K
    3.jpg 123K
    4.jpg 126K
    5.jpg 126K
    6.jpg 107K
    7.jpg 107K
  • โหหนักกว่ากรามล๊อค 3 โล แต่ชอบนั่งโชว์จู๋เหมือนกัน อนาคตพ่อพันธ์ชั้นยอดแน่นอน อีกไม่นานเปิดศึกสายเลือดแน่นอน เสารนี้ถ้าว่าง พามาดีวันหน่อยอยากเห็น อิอิ
  • สูงยาวเข่าดีครับแมน ฝึกดีๆผมว่าไปไกลแน่นอนครับตัวนี้ เอาสาวน้อยเหลนบีเจมาฝากครับ :063: ออกสูงๆยาวๆเหมือนกันเลยครับimage
    ไฟล์แนบ
    SDC10531.JPG 219K
  • ปูพื้นฐาน
    image

• :063: หุ่นนักกีฬาชัดๆ.........ส่วนเรื่องชอบเอาดาบมาอวด ตัวที่บ้านผมก็เป็น ฮ่าๆจนแม่บอกว่าให้เอาไปหาหมอตรวจดูว่าผิกปกติป่าวอิอิ
  • มาต่อกันครับหลังจากไปทำงานให้ ผบทบ (ล.จ) ฮ่าๆ ว่าแต่ทำไมภาพไม่ขึ้นหว่าลองใหม่
    ปูพื้นฐาน
    image

สิ่งนี้อยู่ในสายเลือดครับ
    image

image
    อย่าประมาทผมนะครับบบบบฮ่าๆ ผมเทรนเกือบทุกอิอิ :-))

image
    บนกระดานบอร์ดต้องมีชื่อผมแน่นอนกับ เดอะบิ๊กบาซ่าส์ :016:

ท้าชนครับบบบบผมฮ่าๆ
    ไฟล์แนบ
    8.jpg 174K
    9.jpg 285K
    10.jpg 174K
    11.jpg 182K
  • ศึกสายเลือด สายลากน้ำเงินต้องเจอสายลากแดงเพลิง
  • แววตาแห่งดวามมุ่งมั่น สุดยอดครับ
  • ครับพี่มาร์คอยากเข้าไปดูเหมือนกันทำไมยังเตริกส์ ถึงลากแบบไม่คิดชีวิตอย่างนี้ต้องไปขอคำชี้แนะบ้างแล้ว อิอิ

ส่วนกรามล๊อคเดี๋ยวอีกเวลาไม่นานจะได้รู้กันใครจะหมู่ ใครจะจ่าฮ่าๆ เชื่อว่าตอนนี้น่าจะมีนักลากเด็กๆกำลังปั้นร่วมสนุกกันอีกหลายตัว =D>
  • สวัสดีครับคุณ Mofy ที่เข้ามาเยี่ยมชม
    สวัสดีครับคุณnoy_22ที่เข้ามาเยี่ยมชมครับ

• ครับพี่กล์อฟอย่าเอามายั่วนะ...อิอิ
  • หัดโดดน้ำไว้ด้วย ไม่แน่อาจจะมีงานใหญ่ ถ้าโปรเจคผ่าน
  • ถ้าคอกนี้ทั้งหมดเจอกันในสนามลากคงจะมันส์อีกแบบนะครับ :062:
  • พี่มั่นใจว่าว่ากรามล๊อคต้องเป็นที่หนึ่ง 555
  • แขน คน กับ ขาหมา เท่ากันแล้ว อืมน่าเป็นห่วง MAX WEIGHT สะเทือนอีกแล้ว
  • บอกเหตุผลมาซิว่าทำไมกรามล๊อคถึงจะเป็นที่หนึ่ง...?ฮ่าๆ
    image

ครับพี่ยุทธกลัวว่าขาใหญ่ไปเดี๋ยวหนักขาตัวเองอ่ะดิ :013:
    ไฟล์แนบ
    ก.jpg 137K
  • เพราะมันโดนบังคับครับ 555
  • นึกรึว่าจะยอมง่ายๆ555image
    ไฟล์แนบ
    304623.jpg 90K
  • งั้นเราแบ่งกันคนละถ้วย สีทองกรามล๊อคจอง สีเงินกับสีแดง ไปตกลงกันเองนะ 555
  • image คิดว่าผม จะยอมง่ายๆ หรอคร้าฟ ^___^
    ไฟล์แนบ
    photo(18).jpg 137K
  • เยี่ยมๆ ทั้งนั้นเลย.... อนาคตวงการหมาลาก คึกครื้นๆ มันสสสสส์ น่าดูครับ

:063: :063: :063:
  • ลูกสุนัขสวยมากเลยครับ :006:
  • สวัสดีครับคุณ power_pit หมาเดินได้ยังครับอิอิ (ล้อเล่นนะครับบบบ) โอกาสข้างหน้าคงได้เจอกันนะครับ :-D

สวัสดีครับพี่ตี้ พยายามใส่ใจเรื่องมุมขาหลังที่สุดเลยครับตอนนี้ คุมทั้งเรื่องอาหารไม่ให้เยอะเกินไป และออกกำลังกายตลอด เพื่อเป็นนักรบที่เก่งฮ่าๆ

ใครโม้เยอะ มันกดดันตัวเองเยอะนะครับป๋า อิอิ ต่างคนต่างไม่ยอมงั้นคงต้องออกแรงกันเยอะๆแล้ว
  • เห็นหน่วยกร้าน แต่ละตัวแล้ว แข้งขามันยาวโดนใจจริงๆ
  • ไม่รู้ว่าลูกสาวผมจะสู้กรามล๊อคได้เปล่าน้อimageวันอังคารนี้มาถึงกรุงเทพแล้วคับ
    ไฟล์แนบ
    304012.JPG 211K
  • ถึงพี่สู้ หมากล้ามถึงไหนแล้วครับพี่ ....................
    ช่วงหลังผม ไม่ได้ ฟิต เลยครับ :001:
  • อ้าว อ้าว อ้าว ! ไหนว่าจะไม่มี หยุดยั้ง 555

สงสัยงานยุ่งนะคุณตี้ ช่วงหลังเงียบไป....เลย มุ่งมั่นอยู่ แต่ ไม่งายเลย :o024:

สู้ สู้ นะชิบิง :062: :033:
  • :063: ขอบคุณครับพี่สุ้ .......ใช่ครับงานยุ่งมาก ในแต่ล่ะวัน ...
    ไหนจะงาน ไหนจะหมา ไหนจะนก ไหนจะเพื่อนๆ ไหนจะสาวๆ อีก เยอะ ครับวันๆๆ :027:

• ฟิตไว้แล้วเรามาตั้งทีมกัน
  • ว้าวว ... ที่น่าอิจฉา ก็ตรง ไหนจะสาวๆอีก เสน่ห์แรงจริงๆหนุ่มหาดใหญ๋ เนี่ย คริ คริ :X

คุณแมน "จขกท" กับพี่มาร์คเห็นด้วยมั๊ยคร๊าบบบบบ เลิฟ เลิฟ นะคุณตี้

เออ บีพลัส และนมผง คุณตี้ พี่ใช้กับ ชีตาร์ตัวเดียวนะ ตัวสีขาวมันไม่ชอบแอบคายตลอด

อีกซักพักจะอัพให้ดู :m01:

สำหรับ "เจ้าผม" ต่อให้พี่หน่อยนะ บูลลี่แม็กซ์ขาดตลาด ช่วงนี้เอา เวทโปรตีนคนให้กินไปก่อน

พอเห็น แต่เปลืองน่าดู แบบผง1400 ใช้ได้แค่ 15วันหมด วันละ 40-50กรัม

แต่สังเกต แค่พาเดินลากสายจูง ครั้งละ45นาที เช้า-เย็น รู้สึกกล้ามขึ้นเห็นชัดกว่าแต่ก่อนที่ออกหนักๆ

บูลลี่แม็กซ์ ๆๆๆ อยากใช้จัง เห็นเพื่อนแถวบ้าน ใช้คู่ฟิวเจอร์ ล้ำมากๆๆครับ เชียร์ๆๆ

• ช่วงนี้ใช้มัสเซิ้ลบิ้วเดอร์แทนไปก่อนครับ ประหยัดกว่าด้วย
  • ผมไม่รู้อะไรทั้งนั้น แต่ตอนนี้ผมเบื่อพวกมีแฟนเยอะอิอิ ใช่ป่าวพี่ตี้ :019:

image
    ไฟล์แนบ
    1.jpg 163K
  • สายลากแดงเพลิง มันต้องเจอกับสายลากน้ำเงินคึกคัก :020:
    image
    vs
    image

เราอยู่ทีมเดียวกันคงยาก แต่เราอยู่สนามเดียวกันได้ และถึงแม้เราจะคลานตามกันออกมาแต่ที่สุดของเทพมีได้แค่หนึ่งเดียว :>

หมายเหตุ ขออนุญาตใช้ภาพกรามล๊อคครับ
    ไฟล์แนบ
    3.jpg 94K
    2.jpg 85K
  • ต้องลากทุกเช้าเพื่อแลกกับการได้กิน ฮ่าๆน่าสงสาร
    image

เกิดมาลาก มันต้องลาก
    image

ไฟล์แนบ
    4.jpg 165K
    6.jpg 173K
  • บรรยากาศครุกรุ่นไปด้วยไอสงครามเพื่อชิงความเป็นหนึ่ง แต่ตลบอบอวลไปด้วยความสนุก แบบนี้ละครับที่ผมต้องการ แพ้ในสนามไม่เป็นไร แต่แพ้สงครามคีย์บอร์ดคงยอมไม่ได้ 555
  • ใช่คับพี่5555
  • one_pit ลูกหมาตัว นี้สเป็คผม เลยยิ่ง เห็นหลายมุม ยิ่งชอบ :063:
  • ไม่นานนัก เดี๋ยว เราจะ กับ มานักเลง อีกครั้ง รอก่อน นะ ทุกท่าน :o028: image
    ไฟล์แนบ
    dark-tower-19-wallpaper-1600x1200.jpg 292K