ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามหน่อยคับ
  • ไปตัดไหมแผลที่หูมาแล้วตัดได้3วันแล้วขนยังไม่ขึ้น

กี่วันขนจาขึ้นแล้วเล่นน้ำได้คับ
  • อยากจะตอบนะแต่ผมไม่มีความรู้เรื่องขนหมาจริงๆครับ แต่คิดว่ามันคงเหมือนผมคนแหละมั้ง ทางทีดีผมว่าต้องไปหาหมอดีกว่านะ ปล่อยไว้ขนอาจะไม่ขึ้นเหมือนคนหัวล้านก้ได้นะ แล้วเรื่องลงน้ำอ่ะผมว่าลงได้แล้วหล่ะครับ
    .................................................................................................................................
    ขำๆนะอย่าคิดมาก เอาจิงๆผมว่าถ้าแผลแห้งสนิทดีก็เล่นได้แล้วหล่ะครับ อย่าไปเครียดเรื่องแค่นี้เอง
  • ขอบคุณมากคับ :-D
  • ไม่ต้องห่วงครับ เป็นเดือนๆละครับกว่ามันจะขึ้นเต็มอย่ากังวนครับ ส่วนโดนน้ำให้แผลแห้งหายสนิทก่อนดีกว่าครับไม่ต้องรีบ เดี๊ยวโดนน้ำแผลเปียกอักเสบมันจะยาวนะครับ
  • อีกนิดจากประสบการณ์ครับ
    ตรวจดูทุกรอยตัดครับว่าเอาไหมออกหมดรึเปล่าบางทีตัดเอาแค่ปมออกครับ จะทำให้แผลอักเสบบวมเป็นหนอง ตรงที่เย็บไว้จะเป็นปมนานๆไปจะไม่สวยครับ ของผมคาอยู่9เส้นดีว่าเอาออกทัน ส่วนขนต้องทำใจประมาณเดือนกว่าๆหละครับ
    อยากให้ตั้งสวยก็ดามเล็กน้อยแล้วเสริมแคลเซี่ยมหน่อยแค่นี้ก็ตั้งสวยแล้วครับ
    เจ้าRayของผมหมอตัดให้ผิดทรงผมบอกเอาทรงสั้นแต่หมอบอกว่าเดี๋ยวจัดให้ ออกมาสูงปรี๊ดเลยงานนี้ดามกันยาว ดามมา2เดือนกว่าแล้วครับยังตั้งไม่ดีเลยเพราะก่อนตัดเราก็ดูทรงหูแล้วว่าถ้ายาวตั้งยากแน่ ตอนนี้เวลาไปหาหมอ หมอก็หลบหน้า
    คงอาย