ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากปรึกษาเครียส
  • ยังไงทนอ่านหน่อย นะครับ เครียสจิงๆ

เรื่องมีอยู่ว่า .... พอดีผมจองลูกบูลลี่ไว้1ตัวครับ สายเลือดโอเคดี ราคาไม่เเพง4500-5000 ไม่สวยมากเเต่ก็ดูดี

ข้อเเตกต่างระหว่างตัวผู้กับตัวเมีย ตัวผู้ล่ำเเละใหญ่กว่าตัวเมีย++++++ตัวเมีย..ล่ำเตี้ยเเต่กระบอกปากสั้นกว่าตัวผู้ ทั้งคู่เป้นสีดำเเซมขาว

ผมจะเลือกตัวไหนดีครับ ชอบทั้งสองตัวเลย

อีกประเด็นหนึ่งคือ เเฟนผม เค้าจะซื้อ บูลลี่ให้ผมเป็นของขวัญวันเกิดให้ผม

โดยจองจากพี่ชายลูกพี่ลูกน้องของเเฟนผม ไว้ราคา30000 กว่า โดยพี่เค้าบอกว่า นี้ลดให้สุดๆเเล้วนะ ขายให้ราคาพีๆน้องเเล้ว

จริงๆ เเล้วตัวนี้ที่ขายอยู่เเพงมาก ผมก็คิดว่า คงสวยกว่าตัวที่ผมจองไว้เเน่ๆ เพราะเเฟนผมบอกจะหาดีๆ สวยๆ ให้ หุหุ ตระกูลเเฟนผมเค้ารวย- -*

ผมคิดในใจคงจะได้ หมาดีเเน่ๆ

ผมก้มาคิดว่า ระหว่าง หมาถูก กับหมาเเพง เราจะเลือกเลี่ยง เพศยังไงดี

ขอถามว่า ............ หมาที่ผมจอง ราคาไม่เเพง ไม่ค่อยเป้นบูลลี่เท่าไหร ผมจะเลือกเอาผู้ว่าเมียดี

........................หมาที่เเฟนผมจอง เค้าถามว่าเอาตัวผู้ว่าเมีย สำหรับตัวที่บูลลี่จริงๆ ผมจะเอาผู้ว่าเมียดีครับ

ผมจะเลี้ยงสอง ตัวผู้กับเมีย เพราะถ้าผู้กลับผู้ก็กลัวมันกัดกัน เลี้ยงไปเเล้วก็จะมีปัญหา

หมามันต้องอยู่กลับผมเป็น10ปี ผมต้องวางเเผนการเลี่ยงไว้ก่อนอ่ะครับ กลัวเลี้ยงไปเเล้วมีปัญหา

ขอบคุณนะครับที่ทนอาน มา หุหุ ยังไงช้วยออกความคิดเห้นด้วยนะครับ

เชื่อมั้ยผมเมื่อยมือมาก พิมเยอะๆ เเบบนี้ มี 7รอบเเล้ว พิมเสร็จ จะบันทึก เออเร่ออีก ต้องมาพิมใหม่ เมื่อยจริงๆ
  • หุหุ ตั้งกระทู้ได้ซะที เมื่อยมือมากตริง เครียสๆ ก็เครียส

หุหุ เเถม พิ่ม ยาวๆ จนเสร็จเเล้ว กดบันทุก eror เออเร่อ อีก เซงเลย

หุหุ พิมยาวๆ เเบบนี้มา7 รอบเเล้ว เมื่อย มือ มากมายครับ เเต่ก็ต้องตั้งกระทู้ให้ ได้ เพื้อ จะขอความคิดเห็นจากทุกคน

- -* หุหุ ช้วยๆ กัน ออกความคิดเห้นนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
  • เลี้ยงไปเถอะ 2 ตัว เงินมึงเงินเมียมึง...ไม่มีปัญหาเเน่นนอน
  • เลี้ยง อ่ะ เเน่ๆ สองตัว ตัวผู้กะเมีย

เเต่ ไม่รู้จะเลือกไง ระหว่าง หมาไม่ค่อยเป็นบูลลี่ จะเอาผู้ว่าเมียดี

..........................หมาที่เป็นบูลลี่ จริงๆ จะเอาผู้ว่าเมียดี
  • :m008:
    เลือกที่ชอบเหอะครับ
    ไม่มีใครเคยเห็นหมา ทีคุณว่ามา
    หมาดี บางทีก้อไม่แพง
    หมาแพง บางทีก้อไม่สมกับที่หวังไว้
    ชอบใคร ชอบมัน
    ถ้าชอบ บูลลี่ ก้อเล่นบูลลี่ ทั้งคู่
    หมาเพศเมีย กับเพศผู้ มีข้อดี-ข้อเสียทั้งสอง
    แล้วแต่มุมมองของคุณ ค่อยๆ คิดครับ:m038:
    ว่าแบบใหนที่คุณต้องการ เหมาะกับตัวคุณและสิ่งแวดล้อมตัวคุณด้วย
    พิทบูล มีหลายแบบให้คุณเลือก
    ดูพ่อหมา-แม่หมาด้วย สายของมันก้อสำคัญคับ
    พอแค่นี้แหละ พูดมากแล้ว อิๆ...
  • ชอบความเห็นน้าผีว่ะ กูเห็นด้วย เย้!
    ไฟล์แนบ
    20060403125816_785.jpg 42K
  • เง้อ อีกรอบ สำหรับ สิ่งทีผมเครียส ที่ถามอ่ะ

เเบบว่า ถ้าจะเลี้ยง 2 ตัว เเน่ๆ ผู้กับเมีย

พี่ลองจินตนาการนะ

ระหว่าง หมาสวยยยยยยยยย เป้นบูลลี่ๆ มากๆๆ อ่ะ

กับ หมา ไม่ค่อยสวย เเต่ดูดี

พี่ จะเลือก บูลลี่ๆ สวยๆ อ่ะผู้ว่าเมีย

เเล้วพี่จะเลือกตัวที่ไม่ค่อยเป็นบูลลี่ ผู้ว่าเมีย เด๋วจะลอง เปลียบรูปๆ ให้ดู
  • ยืมๆรูป เปลียบเทียบหน่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    F13.JPG 70K
    Copy of S70042982.jpg 101K
  • :067:ผมเห็นตอนเล็ก ๆ มันก็ดู บลูลี่ กันหมด โตหมาน้อยตัวที่จะเป็นแบบในรูปที่วาดฝันเอาไว้ ยิ่งตัวเมีย แทบจะไม่เคยเห็นเลยด้วยซ้ำ

:020:หมาคุณ เงินคุณ ตัดสินใจเองดีกว่า ว่าอยากเลี้ยงแบบไหนที่สบายใจ หมาดี เลี้ยงไม่ดี ก็เท่านั้น

โชคดีครับ:019:
  • สมมุติ ว่า หมา ทั้งสองตัวยังไม่มีเพศ เป้นหมากระเทย เเละเราสามารถกำหนดเพศมันได้

เเต่สองตัวนี้ เราเลี้ยงมันเเน่ๆ เเต่ต้องเป้นผู้กับเมีย

พี่ๆ อยากให่รูปบน เป้นเพศไหนเหรอ

พี่ๆ อยากให้รูปล่างเป้นเพศไหนหรอ

อย่าลืมนะพี่ๆ จะเลี้ยงสอง ตัวผู้กับเมีย งงมั้ยครับ
  • รูปที่เอาให้ดู หมาสวยครับ บอกแค่นี้แร่ะ
  • เรื่องแบบนี้ไม่มีใครจะซึ้งเท่าเดอะโอ๊คอีกแล้ว ชะปะ เย้!
  • ไอ้ปัญญาอ่อน ภาษาไทยยังเขียนไม่รู้เรื่องเลย (กับ ยังเป็น กลับ เลย) อย่าเลี้ยงเลยพิทบูล เพราะมันฉลาดกว่าท่านครับ
  • ถ้า ชอบตัวไหนเอาตัวนั้น ครับ..

ชอบ 2 ตัว ก็เลี้ยง 2ตัว...แต่

คุณมีเวลาไห้มัน เต็มที่มั้ย?...ตัดสินใจเลี้ยง2 ตัว ก็ต้อง รักเท่ากัน..ไม่ใช่ว่าตอน เด็กๆๆ รัก โตมาไม่สวย...ก็ เลิก เลี้ยงทิ้งๆๆขว้างๆๆๆ...ครับ

ผมให้ลองคิดนะครับ...ถ้าไอ้ตัว 30000 มันโตมาแล้วไม่สวย..อ่ะ? แล้วไอ้ตัวที่ 4-5 พัน มันสวยอ่ะ?...คุณจาคิดยังงัย..!!!{แต่ที่ดู มันสวยทั้งคู่}..

ผมคิดว่า หมาแพง ไม่แพง ไม่เกี่ยว หรอกครับ......ถ้าเลี้ยงไม่ได้อยู่บนพื้นฐาน ของความรักและรับผิดชอบต่อสังคม...จะหมาแพงหมาถูก ก็ เท่านั้นครับ.......

ปล...2ตัวเลี้ยงไหว ก็เอา เลยครับ ....สู้ๆๆ
  • เวรเอ้ย...มึงนี่เเม่งเรื่องมากจริงๆเลย พิมพ์ก็ยังไม่รู้เรื่องอีก เเม่งอย่าเลี้ยงเลยหมาอ่ะ เลี้ยงตัวมึงเองให้ฉลาดก่อนเหอะเเล้วค่อยเลี้ยงหมา
  • ถึงผี

ผมก้เเค่มีปัญหา ก็อยากปรึกษากับคนที่รักพิทเหมือนกัน

ไม่ได้คิดว่าจะตั้งกระทู้เเล้ว จะมีคนมาคิดเล็กคิดน้อย อ่ะไร

เพราะ เห็นหลายๆ คนมีปัญหา เเล้วตั้งกระทู้ถาม ผมไปเจอผมก้เสนอ ความคิดเห้น

ไม่รู้ว่าเวลามีปัญหาเเล้วมาตั้งถามมั้ง จะมีคนที่รักในพิทเหมือนกันมาด่า

มาหมั่นส้ ขอโทษด้วยก็เเล้วกันที่ มาปรึกษา
  • ผมว่าไม่ต้องถามใครหรอกครับ
    ถามใจตัวเองดีกว่าครับ
    สู้ๆๆ:062:
  • สรุปมึงไม่ต้องเลี้ยงเลยดีกว่า กูว่าตัวมึงเองมึงยังเลี้ยงไม่ได้เลย เพราะกูดูแล้วเมียมึงคงจะเลี้ยงมึงเองนั่นแหละ ท่าทางมึงจะเลี้ยงตามแฟชั่นมากกว่า อย่าสร้างปัญหาให้สังคมคนที่รักพิทบูลจริงๆเลยดีกว่า เพราะคนอย่างมึงมีเยอะ เลี้ยงเบื่อแล้วเดี๋ยวก็ทิ้งๆคว้างๆ ถือว่ามีเงิน เอางี้สรุปมึงไม่ต้องเลี้ยงละกัน กูขี้เกียจพูดมากเดี๋ยวปัญหาเยอะ

จาก ผีแมงดา อิอิอิ
  • ขอตอบ(เสนอความคิดเห็น)ตรงคำถามก็แล้วกัน หลายท่านตอบไม่ตรงคำถามแล้วก็ไม่ตรงประเด็นของผู้ถาม ตัวที่คุณว่าสวยควรเป็นตัวผู้ (ตัวบน) อีกตัวคิดเอาเอง หวังว่าคงหายเครียสไม่มากก็น้อย (ดีกว่าโดนด่า) เจริญพร .........สาธุ
  • อาเมนนนนน อิอิอิ

จาก ผีแมงดา อิอิอิ
  • ตาหนุ่ม pitdeer แซวไรเนี่ยะ !

ว่าแต่ งานพัทยา ไปป่าวพี่ !!!!
  • มรึงจะเลี้ยงมรึงยังตัดสินใจไม่ได้เลยว่าจะเอายังไง ถามคนนั้นคนนี้ อย่าเลี้ยงดีกว่า
    เห็นออกความเห็นแต่ละทีมีสาระดีนะ ไม่อยากให้สังคมพิทบลูมีปัญหา
    แต่มรึงจะเลี้ยงสองตัว ผู้กับเมีย มรึงจะสร้างปัญหาซะเอง

กรูขอถามว่า ถ้ามันมีฮีทมรึงจะผสมหรือไม่ ถ้าผสมแล้วออกมาเยอะขายไม่ได้มรึงจะทำงัย
    แจกฟรี แลกอาหารหมา หรือเอาไปปล่อย

ลองคิดดีๆ มรึงก็รู้ว่า พิทบลูต้องเลี้ยงตัวเดียว ที่บอกนี่ไม่ใช่อะไรหรอกนะ
    เห็นมรึงแสดงความคิดเห็น แต่ละที มีปัญหาอย่างนี้มีปัญหาอย่างนั้น แต่มรึงจะทำซะเอง เฮ้อ!!! คิดดูเอาเอง

กรูขี้เกียจพิมพ์แล้วเมี่อยว่ะ ว่าจะไม่เสือกแล้วนะ ทนไม่ได้ว่ะ

จาก ผีแดง.... เหอ เหอ
  • เอามาเลี้ยงตัวเดียวก่อนดีกว่าเอาไอ้ตัว30000 อะเอาตัวผู้แจ่มสุดในคอกเลย เลี้ยงตัวผู้ตัวเดียวให้มันอายุได้1ปีแล้วปั้นให้มันสวยโคตรๆก่อนแล้วรอมันสตาทก่อนแล้วค่อยคิดใหม่ว่าจะเอาตัวเมียมาเลี้ยงอีกตัวดีไหม ที่กำลังจะเลี้ยงนะพิทบลูนะ ไม่ใช่ชิสุ เห็นไปเปิดกะทู้หยุดปั้มหมาขายกันอยู่เลยไม่ใช่หลอ แล้วไม่ทันไรจะเริ่มเลี้ยงที่เดียว2ตัวทั้งผู้และเมีย อย่าอ้างว่า ตัวผู้ไม่กัดตัวเมียนะ มันกัดกันหมดนั้นแหละ เลี้ยงตัวเดียวมันไม่เหงาหลอกเพราะมันมีเราเป็นเพื่อน และมันจะติดเราและรักเรามาก
  • สำหรับพวกผี เออ พวก ผี เหี้ยๆ เเมร่ง พูดดีด้วยไม่ได้จริงๆ

สมองมึงมีมั้ยครับ มึงโง้หรือมึงไม่มีตาอ่าน ว่า กูตั้งกระทู้เพื้อ อ่ะไร

มึงโง้รึไง มาบอกกูไม่มีปัญญาเลี้ยง มึงอิจฉาเหรอ ไง

เเล้วมึงรู้ได้ไงกูเลี้ยงตัวเองไม่ ได้ กู ว่ามึงโง้ มากกว่ากูนะ

กูบอกว่า กู มาปรึกษา ไม่ได้ ให้ ใคร มา สั่งกู ว่า ให้เลี้ยงหรือไม่เลี้ยง

ไอ้ห่า โง้ๆ อย่างมึงจะไปรู้อ่ะไร

มึงบอกว่ากูไม่ต้องเลี้ยง เลี้ยงเเล้วเดี๋ยวมีปัญหา

กูไปเอาตังมึงมาเลี้ยง รึยังไง

ไอ้หา กูก็บอก กู มีคำตอบในใจกูเเล้ว

คิดไว้เเล้ว จะเอา ตัว ที่เป้นบูลีๆ เป็นตัวผู้

ไม่ค่อยเป็นบูลลี่ จะเอาตัวเมีย กูเเค่มาปรึกษา ไม่ได้ จะ ถาม คน เเล้วเลี้ยงตามเเบบที่คน บอก

ไอ้ ที่ บอก ถ้าเกิด มาเป้น ฮีท กูจะผสมมั้ย นั้นมันเรื่อง ของกู

ถ้ากูคิดผสม กูก็ไม่เอามาขายหรอก ญาติ กูเยอะเเยะไอ้หา เเล้ว จะมา บอก ว่า ญาติกูจะเลี้ยงได้มั้ย ญาติ กู มีกำลังทรัพย์ มีความรู้

เลี้ยงได้เเน่นอน เเล้วถ้าถามว่า ถ้ามันมีฮีท ผสมกันเองล่ะ

กูตอบว่า ก็มีบ้านสองหลัง ติดกัน รั้วคนล่ะ รั้ว กูเเยก เลี้ยง ไว้บ้านล่ะตัว

เเล้วถามกูอีกว่า มึงจะเลี้ยงไหวเหรอ

กู ให้ พี่กูดูเเลอีกตัว กูคุยกับพี่กูเเล้ย

ไอ้พวก ไม่มีความคิด ไม่ได้มาตอบเเต่ มาด่า ไอ้หอย

กระทู้ทู้กูมีชื่อ อยากปรึกษา เครียส

ไอ้ทีเครียส ก็ เพราะ ไม่เเน่ใจ ว่าที่คิดจะเลี้ยงอ่ะ จะเลี้ยงถูกหลัก มั้ย

ไอ้ที่บอก อย่าเลี้ยงเลย ถ้ามึงเลี้ยงเเล้ว มันเกิด ปัญหา กู ไม่ได้ เลี้ยงเเบบเเฟ ชั่น กู ศึกษา มานานเเล้วเหมือนกัน

กูไม่พร้อมกู จะเลี้ยงทำไม กูหาข้อมูลมาพอเเล้ว

เเล้ว พี่ๆ ในเว็บ กู ก็โทรไปปรึกษาตลอด ใน m กู ก็คุยกับคนในบอทนี้หลายๆ คน

มึงไม่รู้อ่ะไรมึงอย่า เสือกดีกว่า

อย่าเสนอความคิดโง้ๆ ของมึง มาให้กูรู้เลย

กู สร้างกระทู้ กูบอกอยู่เเล้วว่า ปรึกษา เเล้ว ว่า พี่ๆ เพื่อนๆ คิดยังไง ถ้าไม่ใช้คม เเต่เป้น คนที่อ่าน จะเลือกเเบบ ไหน

ไอ้ห่า กู เเค่อยาก รู้ไง ว่า ส่วนใหญ่ ถ้า จะให้เป็นได้ คน จะเลือกเเบบไหน ไอ้ สัด

ไอ้ พวกผีความคิดน้อย (ผีบางตัวเท่านั้น)
  • ส่วน ไอ้ ผี ที่ บอกกูว่า ให้กูพิมพ์ให้ถูกก่อน เเล้วค่อยไปเลี้ยงหมา

กูขอถาม พิมพ์ไม่ถูกเเล้วมันไปเกี่ยวกับเลี้ยงหมายังไง

มึงโง้เเล้ว ยังอวดฉลาดอีกเเล้ว ก็ กู บอกไปเเล้วไงกูพิมพ์ ไปหลายรอบเเล้ว เเล้วมันก็ erer กูพิ่มจนเมื่อยมือ เเล้วกูก็รีบ

กูถามมึงจริงๆ มึงเลี้ยงหมา เวลามึง จะเรียกหมา มึง พิมพ์ มึง เขียน ให้หมามึงอ่านเหรอ

ไอ้สัส ออกความคิดเเบบโง้ๆ อีก
  • ผมว่าผมเห็นด้วยกับคุน axe นะ

เอาตัวผู้บลูลี่ที่สวยสุดในคอกเลย

เลี้ยงหลายตัวเหนื่อยนะตัวเทอ อิอิ
  • อีก อย่าง กู ว่า มึง เเม่ง ไม่อยากให้คนได้ดีมากกว่า

ถ้า มึงเป้นคนที่ รักพิทอย่างที่มึงพูดจริง

กู อยากรู้ จริงๆ สันดานหมาๆ เเบบมึง อ่ะ ไม่คู่ ควร กับพีทบูลเลย กูว่าหมา มันยังนิสัยดีกว่ามึงเลย

วันๆไม่ทำเชี้ยไร มัว เเต่ด่าคนอื่นไม่ดูตัวเอง

ไอ้ห่า กูเลี้ยงเเบบ เเฟชั่น คิดได้ยังไง กู เลี้ยงหมามันเท่ตรงไหน ว่ะ อย่าเอาคิดของตัวเองมาว่าคนอื่นเลย

อย่าคิดว่าคนอื่นจะคิดเเบบตัวเอง ไอ้ห่า หมา 4000-5000 อีกตัว 30000 กว่า กู เอาไป ซื้อทองใส่ไม่ดูดีกว่าเหรอ

อีกอย่าง ตอนนี้ คนทั่ว ไปไม่ได้มอง ว่าพิทบูลเท่เลย กลับมองว่าเป้นหมาดุ

คนที่ไม่ส่นใจเรื่อง หมาจริงๆ เขา ก็มอง พีทบูล เป็นเเค่หมาทั่วไป
  • บอก ผมว่า เลี้ยงตัวเดียวก่อนมั้ย

พอดีได้ไปจองกับ คอกหมาไว้เเล้ว ครับ จองจริงๆ จังๆ เเละ คอนเฟริม ว่าเอาเเน่ๆ

ไม่อยากผิดคำพูดครับ อีกอย่าง ราคานี้ ผมอุส่าต่อเค้ามาได้ เค้าอุส่าลด ราคาให้

จากที่ปรึกษา เพื่อนๆ ในเว็บบอท เคาก้บอก ว่า สวย เเต่ทำไมถูกจัง

ใครๆ ก็บอกว่า หาราคานี้ไม่ได้

ผมว่ามันก็สวย เลยบอก เจ้าของว่า เอา เเน่ๆ เเละจะไปเอาวันที่สองนี้

เเต่ เเฟน ผมมาเซอไพร้ ผม ว่า จ้องหมาให้เเล้ว1 ตัว ให้ผมทำไง เเล้ว ตัวที่เเฟนผมจองให้ มัน สวยด้วย บูลลี่ จริงๆ

เป็นพี่ๆ ไม่เอาเหรอครับ อีกอย่างเเฟนผมตั้งใจให้ผม เเละก็จองไว้เเล้วด้วย
  • ท่างั้นก้อเลี้ยงดีๆ เอาแบแหล่มๆเลยนะค้าบบ

แล้วก้ออัพรูปให้ดูด้วยละกานน้า

ปล.ตัวสวยๆต้องตัวผู้ค้าบบบ (ตัวบนอ่ะ เหมือนหมาผมตอนเล็กๆเรย อิอิ)
  • ยังไงก็ขอขอบคุณ ทุกๆ คำปรึกษานะครับ
  • ทีอย่างนี้มรึงบอกว่าเรื่องของมรึงไม่เกี่ยวกับใคร แต่ถ้ามีปัญหามาก็โดนหมด
    ทุกคนที่เลี้ยงพิทบลูนั่นแหละ ทำเป็นหวังดี

กรูง่วงแล้ว พรุ่งนี้มาต่อ

จาก....ผีแดง เหอ เหอ
  • เอ้า ก็ เรื่องของกูจริงๆ

กู เลี้ยง หมาของ กู เลี้ยงดีๆ เลี้ยงถูกวิธี ไม่ได้ทำลูกขาย เเล้ว จะไปเดือดร้อนใครว่ะ ผีเเดง

กู ไม่เลี้ยง เเล้ว เอา ไป กัดคนนิ จะมีปัญหาได้ยัง ไง ไม่เข้าใจ เเล้วทำไมกู เลี้ยงเเล้วต้องมีปัญหาล่ะ กู บอก กู มีความรับผิดชอบพอ

หมากู กูเอาอยู่ เเล้วกัน กู ก็เคยเลี้ยง หมามาตั้งเเต่เด็ก

อย่ามามองกูในทางลบ

ไอ้ที่บอก กู ตั้งกระทู STOP หยุดเถอะปั้มหมาขาย

ว่าคนปั้มหมา เเบบ ว่า ปี้ ขายลูก อย่างเดียว คือเลี้ยงไว้เเค่ เอาลูกมัน ไม่ได้เพราะ รัก ฮีทมาปี้ เเล้วขายลูก

นี้ กู ว่าคนพวก นี้

ส่วนคนทำหมาขายบรีทหมา กูไม่ได้ว่า เพราะ หมาเขามีคุณภาพ เข้า จะผสมที เข้าเว้น ฮีท หรือผสมต่อเมื่อคนต้องการเท่านั้น

ไอ้ที่บอกถ้า ผมเลี้ยง ผู้กับเมีย ฮีทมา ผมจะ ผสมกันมั้ย ผมตอบได้ครับ ว่า เเล้วเเต่

ว่าผมจะต้องการ ให้มันมีลูกมั้ย เกิด ผมถูกใจล่ะ เเล้วอยากเลี้ยงอีกตัว พี่ๆ น้องๆ ผมอยากเลี้ยง บ้าง

ผมผสม ออกลูกมา ให้ พี่ๆ น้อง ที่เขา รักพีทจริงๆ ที่เขาเลี้ยงเเบบ มีความรับผิดชอบ ผม ไม่มีสิทธิ ทำเหรอ

เเล้ว ถ้าจะว่าผม ว่าให้ พี่ๆ น้องๆ ไปเลี้ยง เเล้ว จะสร้างปัญหา

ผมบอกได้เลย ครับ ถ้าคิดเเบบ นี้ ไม่ต้อง มาเลี้ยงกันเเล้วครับพิทบูล

รู้สึกว่าจะทำอ่ะไรผิดไปหมด

ถ้างั้น คอกหมา ทุกที่ ก็ผิด ซิครับ ข้อหาเผยเเพร่ พิทบูลให้คนเอาไปเลี้ยง เเล้ว เสี่ยง กัดคน

เเบบนี้เหรอ ครับ มาบอกว่ารักพิทบูล

โจมตี เองทั้งนั้นว่า มันเป้นตัวปัญหา ทั้ง ที่ ผม บอกเเล้ว ไงว่า ผมมีความรัก เเละความรับผิดชอบพอ

พูดเเบบนี้ หลายทีเเล้ว ยัง มาหา ว่า จะสร้างปัญหา ถ้าผมเลี้ยงพิทเเล้วสร้างปัญหา งั้น ทุกคนก็ไม่ควรจะเลี้ยงพิท

เพราะ ผมคิดว่าผมมีความรับผิดชอบ เหมือน ทุกคนที่เลี้ยงพิท

ไม่ชอบเลย ไอ้พวกดูถูกคนอื่น คิดว่าตัวเองนั้น เป็นเทพเจ้ามาเกิด ทำอ่ะไรไม่ผิดสามารถ ว่าใครผิดถูก ตัดสินคนง่ายๆ

นี้ผมยังไม่ทำไรใครเสียหายเลยจะว่ากันให้ผมทำก่อน ค่อยมาว่ากัน ผมจะไม่ว่าอ่ะไรคุณเลย
  • เลี้ยงตัวเดียวดีที่สุด..สุดๆๆได้ความรักจากเราไปเต็มๆๆ
    ผมเคยเลี้ยงหลายตัว...ปัญหาเยอะ..นะๆๆๆๆๆ
    --------
    ตัวที่จองใว้ก็ไม่ต้องเอาให้เขายึดมัดจำไปชะ.....คุยกันให้เข้าใจ
    ถ้าเลี้ยงตัวผู้+ผู้ๆๆ..กัดกันชัวร์
    ถ้าเลี้ยง เมีย+ผู้..ผสมกันชัวร์ /แล้วปัญหาการเลี้ยงดูจะตามมาเยอะ...ๆๆๆๆๆ
    ------
    แนะนำให้ลองเลี้ยงตัวเดียวไปก่อนนะครับ...ถ้าดีถ้าใหวครอบครัวมีใจรัก
    ก็ค่อยเอามาเลี้ยงใหม่อีกตัวก้ได้.......

อ้อโชคดี........มีความสุข
  • ยุ่งอิ๊ปอ๋าย เอาเป็นว่าเมื่อคืนใครเข้าวินว่ะพี่น้อง ยูฟ่าน่ะยูฟ่า เย้!
    ไฟล์แนบ
    323.jpg 29K
  • ใจเย็นไว้โว้ยไอ้น้อง บททดสอบจิตใจ 555+
    พี่อ่านมาตั้งนานไม่รู้เข้าใจถูกรึป่าวว่าเลี้ยงไว้สองบ้านที่ติดกัน
    ถ้าเป็นงั้นเลี้ยงตามใจเอ็งนั่นแหละ ไปดูตัวจริงทั้งสองครอกนั่นแหละ
    ถูกใจตัวไหนเอามาเลยไม่ต้องเลือกว่าครอกไหนเป็นตัวผู้ ตัวเมีย
    ถ้ามันเข้ากันไม่ได้ก็แยกไว้บ้านละตัว ไม่อยากให้มีลูกก็ทำหมันซะ

เคยตามอ่านเอ็งตอบกระทู้ความคิดเข้าท่าดี พอกระทู้นี้สติแตกเลย 555+
  • ถ้าสิ่งที่ผมบอกไปไม่ถูกต้องหรือไม่เหมาะสมผมขอโทษด้วยนะครับ ไม่ได้มีเจตนาว่าคุณเลย

เห็นไปเปิดกะทู้หยุดปั้มหมาขายกันอยู่เลยไม่ใช่หลอ แล้วไม่ทันไรจะเริ่มเลี้ยงที่เดียว2ตัวทั้งผู้และเมีย

ประโยคนี้ที่ผมพิมพ์ลงไปก็เพราะว่า การที่เราแสดงเจตนาอะไรให้คนอื่นเค้ายอมรับหรือทำตาม
    เราจะต้องไม่ทำอะไรให้ส่อไปไนทางที่เราได้แสดงเจตนาห้ามไม่ให้คนอื่นเค้าทำ

ผมไม่ได้มีเจตนาเป็นอย่างอื่น แลาะผมก็ไม่ได้ทำหมาขายด้วย แค่อยากแนะนำ อยากให้เลี้ยงตัวเดียว แบบดีๆไปเลย เอาเวลาทุ่มให้มันตัวเดียวเลย ตัวที่ไปจองเค้าไว้ก็ลองคุยกับเค้าดูถ้าเค้า
    จะยึดเงินมัดจำก็ให้เค้ายึดไป พี่คนนั้นเค้าต้องเข้าใจอยู่แล้วเค้าก็เลี้ยงพิทเหมือนกัน เค้าต้องรู้ว่าเลี้ยงทีเดียว 2 ตัวนะมันไม่ค่อยเหมาะ แล้วก็ยังไม่เคยเลี้ยงด้วย ผมจึงบอกว่า ให้ลองเลี้ยง1ตัวก่อนพอครบ1ปีแล้วค่อนคิดดูใหม่ว่าจะเอามาเลี้ยงอีกต้วดีไหม
    ปล. อย่าโกรธผมเลยแค่อยากแนะนำ พึ่งไปอ่านเจอ ว่าตัดสินใจไปแล้ว คงจะเอาทั้งสองตัว งั้น ลองแบบนี้ เอาตัวผู้ทั้ง 2 ตัว เพราะตัวเมียมันโตมาไม่ค่อยสวย ไอ้ตัวที่5000 เลือกไอ้ตัวที่มันจี๊ดที่สุดในคอก เอาไว้เล่นกิจกรรม ส่วนไอ้ตัว 30000 เอาไว้เลี้ยงโชวหล่อ
    เลี้ยง2แบบอย่างที่ผมบอกมันจะได้ไม่เบื่อ เพราะผมก็กำลังคิดแบบนี้อยู่ กำลังมองหาบูลลี่ อยู่ แต่รักหมาแดง เลยยังตัดสินใจไม่ถูก
  • ตั้งกระทู้ไว้ เครียด

อยากเครียดมาก เลี้ยง 2 ตัว เลย ผู้บวกผู้ ผู้บวกเมีย เมียบวกเมีย เครียด ทั้งน๊าน
    อยากเครียดน้อย เลี้ยง 1 ตัว เลือกไปเลย ตามชอบ
    ไม่อยากเครียด ก้ไม่ต้องเลี้ยง ครับ

ความเครียด ที่เกิด อนาคตอาจจะไม่ได้เกิดกับคุณเอง นึกถึง หมา กับคนรอบข้าง หรือครอบครัวเราด้วยครับ
    ถ้าเคยเลี้ยงสุนัข มาก่อน และมีเวลาจริงๆ ที่จะดูแล เรื่องนี้ก้ไม่ใช่เรื่องยากครับ
    เราเลี้ยง พิทบลู ครับ โปรดพึงระวัง และให้ความรอบคอบ ก่อนคัดสินใจ

แค่ให้ความเห็น ตรงๆเองครับ
  • 55555+ อย่างที่ คุณ axa บอกแหละครับ ตั้งกระทู้หยุดปั้มหมา แต่มรึงจะทำซะเอง

"ส่วนคนทำหมาขายบรีทหมา กูไม่ได้ว่า เพราะ หมาเขามีคุณภาพ เข้า จะผสมที เข้าเว้น ฮีท หรือผสมต่อเมื่อคนต้องการเท่านั้น"
    มรึงบอกเองว่า หมาเขามีคุณาพ

แล้วของมรึงล่ะ ถ้ามรึงถูกใจก็ผสม แล้วถ้าผสมแล้วออกมาเกินจากความต้องการของมรึงจะทำงัย
    มรึงก็ต้องขายใช่ม่ะ แล้วมรึงว่าของมรึงมีคุณภาพมั้ยล่ะ ถามให้คิด กรูไม่ได้มาด่าอย่างเดียวแต่มาแสดงความคิดเห็น

ดีแต่ว่าคนอื่น ถ้ามรึงตั้งกระทู้ว่าเลี้ยงตัวเดียวแต่เลือกไม่ถูก กรูว่ามีคนมาช่วยมรึงออกความคิดเห็นเยอะ ไม่มีคัยด่ามรึงด้วย
    เข้าใจยัง ว่าปัญหามันไม่ได้มีตอนนี้ มีความรับผิดชอบก็ดี แต่ถ้าวันไหนมีปัญหาล่ะ พิทบลูก็ซวยอีก เพราะมีคนคิดแบบนี้ไง
    ทีหลังจะแสดงความคิดเห็นอะไรก็คิดก่อนนะ ว่ามรึงจะไม่ทำเอง ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะแล้ว

แต่เอาเค้ามาเลี้ยงแล้วก็ดูแลดีๆละกัน มี 2 ตัว ก็ให้ความรักมันเท่ากัน ที่บอกก็เพราะไม่อยากให้มันเกิดเรื่อง
    ผมก็เลี้ยงพิทเหมือนกัน ก็อยากปกป้องมัน หวังว่าคุณเข้าใจ

จาก....... ผีแดง เหอ เหอ
  • อย่าเครียดครับ
    สมมุติว่าผมต้องตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับคุณ
    ไม่รู้ล่ะว่าจะยังไง ก็จะต้องทำตามคำพูดที่ให้ไว้กับคอก
    ผมจะเลือกตัวเมีย
    (ที่คุณบอกว่าล่ำเตี้ยเเต่กระบอกปากสั้นกว่าตัวผู้)

และก็บูลลี่แท้ๆของฟรีที่แฟนคุณมอบให้
    ผมจะไปเลือกตัวผู้ที่สวยที่สุดด้วยตัวเอง
    (หวังว่าคงเลือกเองได้ ไม่ใช่แฟนเลือกให้นะครับ)

ขอให้โชคดีครับ:001:
  • ถ้าอยากเลี้ยงพิทบูล เพราะรักและชื่นชอบในพิทบูล ไม่ได้ต้องการเพาะหรือขยายพันธ์
    เลี้ยงตัวเดียวและเลือกเอาตัวที่เราถูกใจมากที่สุดก็พอ

หากมีเวลาดูแลเอาใจใส่เขาให้เต็มที่ คุณจะประทับใจ
    เลี้ยงหลายตัวผมไม่เห็นจะมีประโยชน์อะไรเลยที่เพิ่มขึ้น นอกจากปัญหา

การเอาหมาเข้าบ้านนั้นแสนง่าย จะเอากี่ตัว จะเอาเมื่อไรก็ไม่เกินความสามารถ
    แต่การจะเอามันออกไปจากชีวิต แต่ละตัว นี่ยากแสนยากนะน้อง

รักหญิงได้หลายคน แต่แต่งงานได้คนเดียว :030::030::030:
  • ครับผม ตัดสินใจเเล้ว ว่าเอาตัวเดียว ครับ

เมื่อคืน โทรไปบอกเเฟนเเล้ว ว่า ไม่ต้อง ซื้อให้ เเล้ว

ส่วนผม จะเลือก ตัว ผู้ ที่ผมจองไว้ ในราคาไม่เเพง

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ
  • ผม ไม่ได้ ว่า ใคร นะครับ

นอกจากไอ้ผี เเดง อธิบายให้มันเข้าใจยังไง มันก้ไม่เข้าใจ

มองว่าจะเป้นปัญหาหมด ก็บอกเเล้ว ผมคิดดีเเล้ว

ไอ้ทีบอก ว่า ผม ว่าคนอื่น อ่ะ เเล้วอย่าทำเอง

ผมทำอ่ะไรล่ะครับ ผมว่าผมยังไม่ทำอ่ะไรเลย

คอย ดู ผม ไว้ซิครับ ว่าหน้าอย่างผม จะขายหมากินมั้ย

ขายหมากินไม่ใช้ว่าจะรวย ผมก็รู้ ที่ บอกเลี้ยงสองตัวผสมกันเเน่ ผมคอนเฟริมนะครับ ว่าไม ทุก เวลา ที่มันวิ่งเล่นรวมกันทุกครังจะอยู่ในสายตาผม

เเละทุกครั้ง ที่มันไม่อยู่ในสายตา ผมจะเเยกไว้คนล่ะบ้านครับ
  • ส่วนตัวเเพง ผมโทรไป ว่าผม ไม่เอา บอกเเฟนไม่ต้องซื้อให้

สรุปทะเลาะกัน เเฟนผมบอกว่าทำไมสิ่งที่ตั้งใจให้ ทำไม ไม่รับ เห้นอยากได้นักอยากได้หนา

นี้ก็จองไป เเล้ว ผทก็ได้เเต่บอกว่าไม่เอาเเล้ว ไม่เอาเเล้ว ไม่เอาเเล้ว

ผม ก็จะเลี้ยงพิทเเบบอยู่กับที่ ปล่อย ให้ คนที่ เหนือ กว่าคนอื่นมีสิทธิ กำหนด ชะตาพิทบูลเเล้วกัน
  • หมาก็ดุ คนก็ดุ
    ตอบกันได้ไร้สาระดี
  • ที่บ้านผมเีลี้ยงบูลลี่อยู่ตัวหนึ่งครับเรื่องราคาหลักหมืนครับ พี่ชายผมเลี้ยอีกตัวครับหลักพัน โตมาหนี้กันไม่เท่าไรครับ
    แต่มันอยู่ที่คุณซื้อหลักหมืนมีกระดาษใบหนึ่งที่เรียกว่าใบเพด หลักพัดไม่มี (หรือมี) มันขึ้นอยู่ที่ว่าคุณเลี้ยงเพื่ออะไร
    คุณถามมากแล้วคุณลองตอบบาง
    1.เงิน 30000 บาทเป็นเงินไม่น้อยคุณกล้าซื้อไม
    2.หมามัดเด็กอยู่คุณดูไม่ออกหลอกว่ามันจะสวยไม่สวยอยากรู้ว่าหมาสวยไม่สวย (ให้ดูที่พ่อแม่มัน) นิสัยหน้าตา ดูได้จากที่พี่แม่หมาครับ ศึกษาดูให้ดี
    3.ถ้าคุณซื้อเจ้าตัวที่ถูกมาโตขึ้นแล้วมันไม่สวยคุณจะรักมันไม่