ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

การแข่งกระโดด(น้ำ)ไกล
  • พี่ยุทธครับกระทู้นี้ไม่มันแล้วพี่ตั้งแต่เฮียเหลียงเลิกท้าแข่งปี้มาราธอนไปผมก็หมดมันแล้วครับ :-D

ลึกซึ้งๆครับพี่ยุทธ แว๊วแรกที่เห็นภาพนี่ คิดได้เลยว่า พวกปากเหยี่ยวปากกา หากินในคราบของพระสงฆ์ครับ ไม่ได้เป็นพระเพื่อที่จะมาศึกษาพระธรรมแต่อย่างใดเลย ถ้าจะให้เปรียบเทียบ ไม่แตกต่างอะไรกับคนที่เข้ามาหากินเกาะเป็นเห็บในเว็ปพิทโซนเลยจริงๆ :063:
  • imageว๊าอ่างเล็ก!!!
    ไฟล์แนบ
    103_2179 (Small).JPG 133K
  • อย่าเครียดๆ ผมขอคุยบ้าง เนี่ยหมาผมนะทั้งว่ายน้ำไกล ทั้งดำน้ำอึด ผมเอามันไปเล่นน้ำ มันดำน้ำตั้งแต่พี่มาร์คตั้งกระทู้ จนมาถึงตอนนี้ มันยังไม่โผล่ขึ้นมาเลย เนี่ยผมรอวันหลายวันแล้วนะเนี่ย ดูสิมันอึดแค่ไหน แค่ผมไม่อยากคุยเฉยๆหรอก.....ฮ่าๆๆๆๆๆ
  • เขาน่าสงสารจริงๆครับ ไม่มีเพื่อนเลย

ขอให้เขาคิดได้สักวันเถอะ เฮ้อ....

• การเริ่มฝึกว่ายน้ำเก็บลูกบอลครั้งแรก เตรียมตัวไว้แข่งกระโดดไกล
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120218-01963.jpg 254K
  • น้องบราวน์ รายงานตัวด้วยตัวคับ เพื่อนๆimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120430-01261.jpg 256K
  • เพิ่งไปฝึกมาเมื่อตอนบ่าย เฟรนท์ 3 เดือน ว่ายอึด 3 ชั่วโมง 55555image
    ไฟล์แนบ
    123.jpg 41K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120515-02367.jpg 36K
  • image
    ไฟล์แนบ
    IMG-20120515-02370.jpg 43K
  • มั่นใจว่างานนี้น่าจะเป็นประวัติศาสตร์อีกหนึ่งหน้าของวงการสุนัขในบ้านเราครับ เห็นความคึกคักแบบนี้เรามีกำลังใจขึ้นอีกเยอะเลยครับ
  • ต้องยก ความชอบให้....นะครับ
  • เพิ่มความมันส์โดยมีถ้วยพิเศษเป็นกิจกรรมคู่ดีมั้ยครับพี่?

ให้หมากับเจ้าของโดดไปพร้อมๆกันแล้วเอาผลของทั้งคู่มาบวกกันแล้วหารสอง - 5555...

ผมว่ามีฮาแน่ๆ มีความสุขและเป็นสีสรรให้งาน :-D
  • ไอ้แหนมคึก มันไม่เคยโดดเลย :-D image
    ไฟล์แนบ
    DSCF1831.JPG 157K
  • อ้าวพี่เจ้าของเบิกมาเทพเขาอยู่กลุ่มของเชียงใหม่ด้วยเหรอค่ะ ให้ตายเหอะทำไมนู๋ไม่เคยเหนหน้าเขาเรย เหนหน้าแต่กัปตันจอนนี้แหนะ กะพวกพี่ๆ คนอื่นๆๆ หลงเข้าใจผิดมาตั้ง 4 - 5 ปี สงสัยเป็นเด็กใหม่เรยไม่รู้เรื่อง ^^
  • หมาผมน้องบราวน์คลอดแล้ว(ไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ แต่ตื่นเต้นเลยอยากบอกคับ)55555 จะโดนด่าใหมเนี่ยกรู
  • hvowell 12:28AM Permalink
    เพิ่มความมันส์โดยมีถ้วยพิเศษเป็นกิจกรรมคู่ดีมั้ยครับพี่?

ให้หมากับเจ้าของโดดไปพร้อมๆกันแล้วเอาผลของทั้งคู่มาบวกกันแล้วหารสอง - 5555...

ผมว่ามีฮาแน่ๆ มีความสุขและเป็นสีสรรให้งาน

5555 อันนี้น่าสนใจ
  • กิจกรรมเสริมเพื่อสร้างความ เฮฮา มีแน่นอนครับ
  • ไปเจอมา บังเอิญคิดถึงใครบางคน เห็นว่าดีเลยเอามาฝากครับ คิคิ

image
    ไฟล์แนบ
    599634_392773060777446_1394632949_n.jpg 31K
  • อย่า อย่า อย่า ๆๆๆๆๆ เอาเชื้อเอาฟืนเข้ามาใกล้ไฟ 555

• ลืมไปว่าเลิกเล่นไปแล้ว ฮ่าาา
  • เลิกเล่นแต่ไม่ได้บอกว่าจะเลิกเข้ามาแอบอ่านนะ :p
  • ไปดีกว่าาา เสาร์นี้ถ้าไม่ติดธุระเจอกันฮะ จะเอารัสเซลไปซ้อมกระโดดน้ำ 1 ที ว่ายน้ำ 3นาที อิอิ
  • ว่าวววว...ไม่น่าเชื่อ ผมผ่านกระทู้นี้ไปได้อย่างไร...ปรกติผมจะอ่านแทบทุกกระทู้ทุกวันทุกครั้งที่เข้ามาในพิทโซน แต่กรณีนี้ผมพลาด อาจเป็นเพราะลูกชายของผมไม่ชอบว่ายน้ำ (555 เลี้ยงไว้เก็บขี้อย่างเดียว) ตอนนี้ก็ยังอ่านกระทู้นี้ไม่หมดนะครับ แต่จะพยายามอ่านหลังจากนี้ พิทบูลโซนนี่มันมีอะไรหลายอย่างให้ติดตามนะครับ รวมทั้งกรณีคุณเต๊กด้วย จำได้ว่าเข้ามาใหม่ๆ ผมก็ไม่ค่อยชอบใจผู้ชายคนนี้เท่าไหร่ ดูเหมือนจะหยิ่งๆ ขึ้โม้ ฯลฯ แต่แปลกใจมากที่ปรกติเค้าจะสุขุม แต่ทำไมตอนนี้เค้ามีความอดทนต่ำจัง จำได้ว่าตอนจัดงานที่เชียงใหม่ครั้งแรก แล้วมีเรื้่องมีราว ก็เพราะความเห็นแก่อะไรก็ไม่รู้ของเค้า แต่เค้าก็สามารถเอาตัวรอดมาได้... ถ้าบอร์ดนี้ขาดเต็กไป สีสรรคงจะกร่อยไปเยอะเรยเนอะคณเต็ก...... ปล.ชอบใจมาโกโต๋หิ่นจัง เจอตัวเป็นๆ จะขอหอมแก้มหน่อยนะน้่องนะ.. จ๊วบ ๆ :032: :033:
  • พี่Mafia เคยเป็นนักมวย ใช้ชื่อว่าอะไรครับ
  • อย่ารู้เลย น่าอาย ฮ่าๆๆ
    ถ้ารู้ก็อย่าเล่านะครับขอเก็บไว้เป็นความภูมิใจส่วนตัวชีวิตในวัยเด็ก
    พี่เคยขึ้นชกครั้งแรกตั้งแต่สมัยตอนอยู่ ม1 ครับ :-D
  • เอ่ออออ มีคลิ๊ป ไม๊ครับ??
  • สมัยนั้นมีกล้องขาวดำก็เท่ห์สุดๆแล้ว ท่าน ฮา ....
  • มันนานขนาดนั้นเลยหรือครับ เฮีย :o023: เฮียไม่มีเคล็ดลับ หรือไม่ลับ สอนเรื่องกระโดดน้ำ บ้างหรือครับ
  • โธ่กรรมของกรู แล้วกรูจะได้ดูมันลาก2ตันป่าวเนี่ย...?
  • ส่วนเรื่องแข่งปี้...
    jonnyscubapit กรกฎาคม 24 Permalink
    ผมนี่ละโว้ย ปี้ ตั้งแต่ 22.00น ถึง 19.00น ข้ามอีกวัน ข้าวไม่กิน เจ๋งปะละ ใครมีดีกว่านี้ เกทับมา

ของเฮียมันเด็กๆ(หัดปี้) ผมเนี่ยปี้ข้ามปี!!!ปี้ตั้งแต่วันที่31เดือนธันวา54 เวลา23.30น. จนถึงเวลา24.00น. เป็นวันที่1ม.ค. ปี55 (ปีใหม่)ที่ผ่านมาเนี่ยเอง เป็นไงล่ะผมแน่ใหมฮ่าๆปี้ตั้งแต่ปี54 จนถึงปี55 และไม่หยุดเลยใครเจ๋งกว่านี้ ก็ว่ามา....ฮ่าๆ

หมายเหตุ ขำ ขำนะคร๊าาาบ :p
  • น้องๆฝากถาม เก่ง กันนักชิมิ ?? :)] image
    ไฟล์แนบ
    292603_164321753697797_639612826_n.jpg 116K
  • น่ากอดจังครับเฮีย............( ใครอยากกอดสาวๆ.....มาปรึกษาเฮียเหลียงนะครับ แต่ผมขอกอดเฮียคนเดียวนะครับ )
  • งานลากขอนแก่นจะไปให้กอด พี่หนุ่ม เจ้าของสุกี้ MK แต่พี่ต้องหาคนมาให้ผมกอดด้วยนะ :X image
    ไฟล์แนบ
    yut-scubapit-1-81.gif 110K
  • ว้าว...........ว้าว..................ยินดีเลยครับเฮีย................เตรียมให้พร้อมสรรพครับ :-D :*
  • เอารูปสาวๆผมเคยถ่ายไว้มาขั้นรายการ เชิญ โดดน้ำกันต่อครับ :)>- imageimageimage
    ไฟล์แนบ
    IMG-3518.jpg 36K
    IMG-3525.jpg 46K
    IMG-3539.jpg 40K
  • เห็นที่เฮียเหลียงเอามาลงแล้วววว....อืม
  • ถามพี่ DKNY หน่อยครับ สระที่ไหนครับน้ำใสมาก
    image
    ไฟล์แนบ
    De01.jpg 96K
  • เรื่องว่ายน้ำไม่ค่อยเก่ง แต่ถ้าให้นั่งก็ประมาณนี้ครับ

image

image
  • image ไม่โดด แต่วิ่งลุยเลย555
    ไฟล์แนบ
    CCC.JPG 31K
  • ชอบๆค่ะกิจกรรมดีๆ
    พาหมาทำกิจกรรมร่วมกัน
    ถึงไม่ได้เป็นที่1ในการแข่ง ก้อเป็นที่1ในใจเราอยู่ดี อิอิ
  • ผมขอฝึกซ้อมด้วยครับimage
    ไฟล์แนบ
    IMG0030A.jpg 17K
  • ตอนนี้ใครว่างเชิญที่ดีวันเลยครับ มี มาลินัวร์ คอลลี่ เชฟเพิร์ด ลาบาดอร์ ไปประลองกำลังกระโดดน้ำแข่งกันอยู่
  • ศูนย์ฝึกสุนัขดีวันยินดีให้บริการทุกท่านครับ
    image
    ไฟล์แนบ
    253864_191719807547566_1481142_n.jpg 84K
  • image
    image
    ไฟล์แนบ
    253796_191720037547543_2850294_n.jpg 69K
    253864_191719820880898_6078208_n.jpg 71K

• สุดๆครับแต่ละตัว
  • หล่อๆทั้งหมดเลยคับ
  • พิทบูลทั่วไปว่ายน้ำได้ไม่เกิน ๓ นาที น่าจะไม่ใช่มั่งครับ ถ้าจริงหมาผมคงโครตเทพแน่ๆเลย หมาผมเคยไล่เป็ดในแม่น้ำกก ๒๐กว่านาทีมันยังไม่ยอมเลิกตามเลยครับ ตอนแรกผมก็พายเรือตามไป จนเริ่มนานมันเริ่มทิ้งห่างผมเพราะผมพายตามไม่ทัน สุดท้ายผมก้ตะโกนเรียกว่ากลับแล้วนะ และหันหัวเรือกลับ มันถึงหยุดตามและว่ายน้ำกลับมาขึ้นเรือ ขาอาจจะอ่อนไม่สามารถปีนขึ้นเรือเองได้แบบทุกที ยังสงสัยอยู่ว่าถ้าพายต่อไปเรื่อยๆมันจะตามไปถึงเมื่อไหร่เมื่อไหร่

ผมว่าที่พิทบูลส่วนใหญ่ว่ายน้ำได้ไม่ถึง ๓ นาที เพราะส่วนใหญ่ที่พิทบูลลงน้ำเพื่อจะไปคาบอะไรสักอย่างขึ้นมาซึ่งไปยังไงมันก็ว่ายไปเก็บและกลับมาก่อน ๓ นาที เว้นแต่ว่ามันหาของที่ปาไปไม่เจออาจจะวนหานานเกินสามนาทีได้ แต่มันมักจะหาเจอก่อนเสมอ
  • กระโดด(น้ำ)ไกล
    ก็พอได้นะ..
    image
    ไฟล์แนบ
    205863.JPG 226K